ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 121 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 412131415162464114 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ที่ไหนก็ได้ นะเออ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ตอนนี้ ผมก็เล่นไป ไกล พอตัว แล้วเหมือนกัน ล่ามังกรไป 2 ตัวละ (ไม่รวมเควสเนื้อเรื่องที่มันพาเราไปล่านะ) ตอนนี้ วิ่งมึนมากกกก เปิดแผนที่ ลุยดันไปทั่วเลย แต่ดีหน่อย เล่นไม่เหงา
    เพราะ มีลูกน้องวิ่งตามเรา 1 ตัวคอยช่วย ( ได้ผู้ช่วยนี้ จากหน้าดัน อะไรนี่แหละ ไกล้ๆ กับหมู่บ้าน ที่ติดกับตีนเขาหิมะ เราจะช่วยมันเครีย ดันเจี้ยน ตอนสุดท้ายจะบู้ กับบอสพ่อมด ที่เรียกกระดูกออกมาเรื่อยๆ จบเควส เราก็จะได้มันมาช่วย)

ตอนนี้อยู่ ที่ เวล 13 สายที่เล่นนั้น เอ่อออ - -'' ผสม ล่ะมั้ง มี One-Hand + สายเวทโจมตี + เวทเพิ่มพลัง
    แต่ ติดตรงเควสเนื้่อเรื่อง ที่มันให้เราไปลุย กองโจร รึเปล่า บนยอดเขาหิมะ เลยแหละ ไม่แน่ใจ - -'' แต่หาทางขึ้นไม่ได้ เศร้าาาา

(ชุดเกราะ เทพๆ เกมนี้ ถ้าอยากได้ แบบรวดเร็ว ก็คือไป สับชาวบ้านไกล้ๆ ปราสาท ครับ แล้วทหาร ที่ใส่เกราะเทพๆ มันจะมา ไล่สับเรา เราก็ล่อให้มันไกลๆ วัง หน่อยแล้ว สับมันทิ้งเลย ปล้นของมันครับ)

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    สรุปคือถ้าอัพ Stamina จะทำให้เราแบกของไำด้เยอะขึ้นใฃ่ไหมครับ
    1 เวล ต่อน้ำหนัก5เองครับ = ="

Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    Blog Entries
    133
    ถามหน่อยสิครับ ทำยังไงเราถึงจะมี list enchantment เพิ่มครับ ผมลองเข้าไปกดดู กะจะยัดธาตุใส่อาวุธซะหน่อย ดันไม่มี list ทำอะไรได้เลยสักอย่างอ่ะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมมาถึงเควสที่ต้องไปบนภูเขาหิมะที่ไปหานักเวทย์ ผมไม่รู้ว่ามันให้ทำอะไร ยัง งงอยู่ใครผ่านตรงนี้แล้วช่วยบอกหน่อยน้ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    ถามหน่อยสิครับ ทำยังไงเราถึงจะมี list enchantment เพิ่มครับ ผมลองเข้าไปกดดู กะจะยัดธาตุใส่อาวุธซะหน่อย ดันไม่มี list ทำอะไรได้เลยสักอย่างอ่ะครับ
    เอาอาวุธที่มันเป็นธาตุๆอะครับ มาทำลายกับโต๊ะenchantmentทิ้งซะ แล้วเราจะได้ list enchantment มา ตามธาตุที่เราทำลายครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ganandgun อ่านกระทู้
    เอาอาวุธที่มันเป็นธาตุๆอะครับ มาทำลายกับโต๊ะenchantmentทิ้งซะ แล้วเราจะได้ list enchantment มา ตามธาตุที่เราทำลายครับ
    กระดูกมังกรที่ได้มานี่ เอาไปขายที่ไหนได้บ้างเหรอครับ มีเยอะเลยอะ

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    1
    Thalmor นี่มันเป็นฝ่ายร้ายใช่มะครับ เห็นตอนที่เราคุยกับผู้หญิง "The Blades คนสุดท้าย" ที่พาเราไปฆ่ามังกร ชวนให้เราช่วยสู้กับ Thalmor
    จะได้เลือกฝ่ายเล่นถูก คือเราต้องสู้กับ Imperial ใช่มั้ย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthkung0 อ่านกระทู้
    กระดูกมังกรที่ได้มานี่ เอาไปขายที่ไหนได้บ้างเหรอครับ มีเยอะเลยอะ
    เก็บไว้ครับมันใช้คราฟท์เกราะได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tnksp อ่านกระทู้
    พวกสูตรการทำ potion หาจากไหนครับ ผมจะผสมยาอะแต่ไม่รู้ต้องใช้อะไรบ้าง ลองใส่ส่วนผสมมั่วๆ มันก็ Fail อะครับ
    สูตรก็มีนะ แต่มั่วไปเลยครับ ถ้าทำสำเร็จมันจะจำสูตรไว้ข้างล่าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Archios : 14th November 2011 เมื่อ 19:47

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    พวกสูตรการทำ potion หาจากไหนครับ ผมจะผสมยาอะแต่ไม่รู้ต้องใช้อะไรบ้าง ลองใส่ส่วนผสมมั่วๆ มันก็ Fail อะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ตรงนี้ผ่านยังไงอ่ะคะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamnoob : 14th November 2011 เมื่อ 19:56

กล่าวขอบคุณ
    44
    เราต้องผสมมั่วๆเองครับ ถึงมันจะมี list ขึ้นมา

กระดูกมังกรแนะนำไปเก็บไว้ในกล่องนะครับ หนักมาก = =

เก็บในกล่องตามร้านค้าก็ได้ ถ้ากลัวหายก็ไปซื้อบ้านครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    พวกกระดูกมังกรเอาไปขายที่ไหนอะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iamnoob อ่านกระทู้

ไปคุุยกับผู้ชาย ที่แต่งตัวเวอร์ๆ อ่ะมีคนเดียว มันจะพยายามจีบสาวเสิรฟ์ ไปคุยกับผู้ชาย เขาจะให้เราไปจีบแทน จากนั้นเราต้องโกหก ให้พวกเขาทะเลาะกัน จากนั้นพอทะเลาะในระหว่างที่คนมุง กลับมาคุยกับ คนที่มีลูกศรข้างบนหัว

กล่าวขอบคุณ
    708
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alexsamui2 อ่านกระทู้
    พวกกระดูกมังกรเอาไปขายที่ไหนอะครับ
    แน่ะ... ขายอีกแระ เก็บไว้ครับ มันคราฟท์ เกราะได้....

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iamnoob อ่านกระทู้

ไปคุยกะคนที่นั่งอยู่ใกล้ๆ กับ ยามครับให้เหล้า NPC ตัวนั้นแล้วขอให้มัน เรียกร้องความสนใจ คนในงาน แล้วค่อยเดินย้อนมาตามในภาพ

(NPC จะนั่งอยู่ใกล้ๆกับ บาร์เหล้านี้แหล่ะ ครับ มีหนวด)

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Archios อ่านกระทู้
    แน่ะ... ขายอีกแระ เก็บไว้ครับ มันคราฟท์ เกราะได้....
    อ่อ ขอบคุรครับ

ที่ไหนก็ได้ นะเออ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    กำละ - -'' เซฟแฮ๊งงงงงง โหลดเซฟ แล้วเกมเด้ง error
    ใคร มีเซฟที่ก่อน จบหรือ หลังจบภูเขาหิมะด้าน บน บ้างรึเปล่าครับ รบกวนขอหน่อยครับบบบ T ^T

กล่าวขอบคุณ
    708
    1
    ถ้าอยากเปลี่ยน เผ่า หรือ หน้าตา ระหว่างเล่น
    กด ปุ่มเปลี่ยนภาษา พิมพ์ ShowRaceMenu จะมีหน้าเปลี่ยนเปลี่ยนเผ่าขึ้นมา
    player.additem 0เจ็ดตัวA เว้นวรรค 1 ครั้งและตามด้วยจำนวน = เพิ่ม Lockpick

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Archios อ่านกระทู้
    ถ้าอยากเปลี่ยน เผ่า หรือ หน้าตา ระหว่างเล่น
    กด ปุ่มเปลี่ยนภาษา พิมพ์ ShowRaceMenu จะมีหน้าเปลี่ยนเปลี่ยนเผ่าขึ้นมา
    player.additem 0เจ็ดตัวA เว้นวรรค 1 ครั้งและตามด้วยจำนวน = เพิ่ม Lockpick
    เห้ยเจ๋ง ขอบคุณมากครับ อยากเปลี่ยนมานานแล้ว หน้าเดิมมันไม่เหมาะกับเป็น Dragonborn เลยอะ 555

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    บ้านของเราเองมันอยู่ไหนหรอครับ ลืม ซื้อมาละลืม

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    ใช้สูตรเปลี่ยนเผ่าระวัง stats เพี้ยนนะครับ =[]=

กล่าวขอบคุณ
    6
    จะเป็น Werewolves ยังไงเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthkung0 อ่านกระทู้
    จะเป็น Werewolves ยังไงเหรอครับ
    ทำเควส คอมพาเนี่ยน ไปเรื่อยๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมจะแล่นใหม่ดู ไม่ทราบว่า ใครเล่นสายไหนบ้างครับ อยากรู้แนวทาง

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953

Esbern อยู่ที่ไหนหรอครับ - -

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theqqqza อ่านกระทู้
    ทำเควส คอมพาเนี่ยน ไปเรื่อยๆ ครับ
    แล้วจะเข้า คอมพาเนี่ยนยังไงเหรอครับ

Tags for this Thread