ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 109 จากทั้งหมด 121 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 95999107108109110111119 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,701 ถึง 2,725 จากทั้งหมด 3003
    Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SRMB อ่านกระทู้
    คืออยากรู้ว่าพวกนี้มันพวกใหนครับ (ชื่อเผ่ามันอะครับ) แล้วจะเข้าเผ่ามันได้มั๊ยครับ ???

เผ่า Forsworn เข้าไม่ได้ครับ เท่าที่ผมเข้าใจนะ ใครเข้าใจถูกมาแก้ให้ที

พวกนี้ประมาณว่าเป็นชนเผ่าเดิมอยู่ใน skyrim แล้วโดนไล่พื้นที่ครับ คนกลุ่มนี้เลยเป็นปฎิปักษ์ต่อกลุ่มอื่นๆในดินแดน

สปอย>> แต่มีภารกิจนึงที่แหกคุก เราสามารถเลือกช่วยไอ้พวกนี้ได้ด้วย แต่ทว่า ถึงจะช่วยแล้ว ก็ไม่ได้เข้าพวกมันอยู่ดี ได้แค่ชุด + ความซวย.. = =""

รวมถึง silver hand ด้วยนะ เข้าไม่ได้เหมือนกัน ผมยังแอบเสียดาย ทางเลือกไม่ค่อยมี 55

เทียบกับ fallout แล้ว ซีรี่ย์นู้นทางเลือกเยอะมาก คุยทั้งเกมจนเคลียร์ก็ยังทำได้ เล่นสาย sneak + speech ยังได้เลย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ที่อยากเข้า ก็เพราะอยากได้ชุดมันนะแหละครับ (ว่าแต่ เควสนั้นรับที่ใหนหรอครับ บอกชื่อเควสก็ได้ ^^)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ช่วยหน่อยครับ เพิ่งเคยเล่นเป็นภาคแรก ยัง งงๆ อยู่ เกือบทุกอย่างครับ คือผมเล่นไปเรื่อยๆแล้ว อยู่ดีๆ เข้าเมืองไป และ ชาวบ้านทั้งทหาร ไม่พูดพร่ำทำเพลง เห็นตัวผม ได้ เป็นอันจัดมีดถือจอบมาซัดผมกันใหญ่เลย ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงอะครับ รับเควส ไม่ได้เลย ช่วยทีนะครับ T^T

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ^^^

ไปขโมยของ หรือ ไปยิงอะไรของเค้ามั๊ยละครับ เช่น ไก่ อะไรพวกนี้

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SRMB อ่านกระทู้
    ที่อยากเข้า ก็เพราะอยากได้ชุดมันนะแหละครับ (ว่าแต่ เควสนั้นรับที่ใหนหรอครับ บอกชื่อเควสก็ได้ ^^)
    อ่าา จำชื่อเควสไม่ได้ครับ แต่พอจะบอกได้ว่ารับเควสที่ไหน ลองมองหาวิหารที่อยู่กลางเมืองครับ อยู่บนชั้นกลางๆหลืบๆของภูเขา รับเควสจากคนในนั้นแล

เมืองไรอะครับ -*-
    โทดทีครับ ลืมบอก markrath
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pea42622 : 7th January 2012 เมื่อ 07:29

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ^^^

ไปขโมยของ หรือ ไปยิงอะไรของเค้ามั๊ยละครับ เช่น ไก่ อะไรพวกนี้
    ไม่นะครับ ผมเพิ่งทำเควสและก็เจอถ้ำเลยแวะเข้าไปเคลียร์เสจ็จ ก็จะกลับมาขายของ และจะไปรับเควสอีกที่หนึ่ง พอเดิน เข้าไปพอมันเห็นก็แห่กันมา ทุบผมกันใหญ่เลย ผม งง มากเลย และก็เป็นอยู่อย่างเนี้ยครับ3-4ชม และ

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pea42622 อ่านกระทู้
    อ่าา จำชื่อเควสไม่ได้ครับ แต่พอจะบอกได้ว่ารับเควสที่ไหน ลองมองหาวิหารที่อยู่กลางเมืองครับ อยู่บนชั้นกลางๆหลืบๆของภูเขา รับเควสจากคนในนั้นแล

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตกลงเกมนี้ DEF มันตันที่567เหรอครับ แล้วATKล่ะตันเท่าไหร่?

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เมือง Markarth

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถามอะไรหน่อยคับคือถ้าลงอัพเดทไปเนี้ยเซฟกับModจะหายไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ไม่หาย ครับ เล่นต่อได้เลย

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    รบกวนถามนะคะ คือเราไปฆ่าคนในเมืองเข้าอ่ะค่ะ เเล้วทีนี้ทหารมันก็ตามฆ่่า เราก็หนีออกมา

พออหนีออกมาได้ เเต่ว่าปัญหาคือ เรา Fast Teavel ไม่ได้อ่ะค่ะ (ก็นอน + รอก็ไม่ได้ -0-) ...

รบกวนตอบทีนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ :-)

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpaceRB อ่านกระทู้
    รบกวนถามนะคะ คือเราไปฆ่าคนในเมืองเข้าอ่ะค่ะ เเล้วทีนี้ทหารมันก็ตามฆ่่า เราก็หนีออกมา

พออหนีออกมาได้ เเต่ว่าปัญหาคือ เรา Fast Teavel ไม่ได้อ่ะค่ะ (ก็นอน + รอก็ไม่ได้ -0-) ...

รบกวนตอบทีนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ :-)
    ถ้ามีศัตรู อยู่ใกล้จะทำไม่ได้ครับ (จะนอน/รอ fast teavel ก็ไม่ได้) ต้องหนี ให้จุดสีแดงบนเข็มทิศหายไปก่อนครับ หรือไม่ก็ ฆ่าให้หมด ก็ได้แล้วครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ผมละไม่เข้าใจเลยว่าทำไมมันเข้าเล่นแล้วเด้งหลุดตลอดเลยเซ็งมาก ใครพอรู้วิธีแก้บ้าง

กล่าวขอบคุณ
    1
    เอาตระกล้า ครอบหัวคนยังไงครับ

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ battosai2010 อ่านกระทู้
    ไม่นะครับ ผมเพิ่งทำเควสและก็เจอถ้ำเลยแวะเข้าไปเคลียร์เสจ็จ ก็จะกลับมาขายของ และจะไปรับเควสอีกที่หนึ่ง พอเดิน เข้าไปพอมันเห็นก็แห่กันมา ทุบผมกันใหญ่เลย ผม งง มากเลย และก็เป็นอยู่อย่างเนี้ยครับ3-4ชม และ
    คุณคงไปติดเชื้อแวมไพรเข้าล่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ janested อ่านกระทู้
    เอาตระกล้า ครอบหัวคนยังไงครับ
    กด E ค้างไปที่สิ่งของครับ พอของติดมือแล้วปล่อยเลย ไม่จำเป็นต้องกดค้างตลอด
    Gerard

กล่าวขอบคุณ
    1
    ใครพอทราบว่าอาการหลุกบ่อยนี้เป็นเพราะอะไรครับ ผมเล่นๆอยู่เด้งเฉยเลยเสียอารมณ์มาก

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unlocked อ่านกระทู้
    คุณคงไปติดเชื้อแวมไพรเข้าล่ะครับ

กด E ค้างไปที่สิ่งของครับ พอของติดมือแล้วปล่อยเลย ไม่จำเป็นต้องกดค้างตลอด
    ผมกดแล้วของมันไม่เห็นถือเลยอะครับ ของมันลอยได้เฉยเลย อะไรกันเนี่ย!!! - -

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ janested อ่านกระทู้
    ใครพอทราบว่าอาการหลุกบ่อยนี้เป็นเพราะอะไรครับ ผมเล่นๆอยู่เด้งเฉยเลยเสียอารมณ์มาก
    อาจเป็นเพราะเกมหนักเครื่องไปครับ ลองหา mods มาใช้ดู ผมแนะนำมี 3 ตัว คือ

1.TESV Reduced Texture Pack ลดคุณภาพในเกมลง
    2.Skyrim Universal 4GB Memory Patch ถ้ามั่นใจในคอมของตัวเองตัวนี้ โลดครับ**ผมไม่ใช้น่ะ คอมผมไม่แรง
    3.AntiFREEZE performance patch 9 ENBSeries อันนี้แก้เวลาเล่นแล้ว ภาพชอบค้าง

ทั้งหมดนี้หาได้จากเวป skyrimnexus.com ครับ สมัครสมาชิกเขาด้วยน่ะ
    แต่ลองไปเช๊คดูใน http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=42494 ก็ได้ครับ mods ที่สมาชิก jokergame แนะนำไว้

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unlocked อ่านกระทู้

แล้วผมต้องทำไงถึงจะหายอะครับ ต้องไปเอายาที่ไหนหรอครับบอกที ผมก็เล่นทั้งๆอย่างนั้นตั้งแต่เมื่อคืนแล้วอะครับ T^T

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ battosai2010 อ่านกระทู้
    แล้วผมต้องทำไงถึงจะหายอะครับ ต้องไปเอายาที่ไหนหรอครับบอกที ผมก็เล่นทั้งๆอย่างนั้นตั้งแต่เมื่อคืนแล้วอะครับ T^T
    วิธีแก้ผมจำไม่ได้อะครับ เห็นว่าต้องแก้ภายใน 3 วันไม่งั้นแก้ไม่ได้

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    ใครอยากปั้มตังมีวิธีคับในเควสblood on iceพอเราได้สร้อยมาแล้วจะมีคนมาซื้อเราเสร็จเราก็ล่วงกระเป้ามันทำไปเรื่อยๆได้มาทีละ500

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    ไปเข้ากิลcompanionสิคับพอกลายเป็นหมาป่าเสร็จเชื้อแวมไพรก็จะหาย(มั้ง)

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    ถ้ายังหาแก้ไม่ได้ ก่อนเข้าเมืองกลางคืนย่องไปดูดเลือดคนก่อนครับ เปิดตรงเวทย์อะจะมีรายการสกิลดูดเลือดชื่อ vampire.... ใช้อันนั้นตอนย่องไปเพื่อดูดเลือด แล้วจะเข้าเมืองได้ ซํกสองสามวันต้องดูดใหม่

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    เปณแวมไฟร์ มันส์คับ sneak +25 % อื่นๆ อีกมากมาย 55
    วิธีดำรงชีวิตของแวมไฟร์
    เมื่อเปณแวมไฟร์ ฆ๋าคนได้ทหารก้อได้ พอฆ่าเสดเราแอบไปหาคนหลับ (เล่นแวมไฟร์ต้องชอบลักหลับ 55) แอบย่องไปใกล้ จนมีคำว่า
    pick อะรายประมาณนี้นะ (แล้วกด F5 เซฟกันคนตื่น) กด E จะมีคำว่า Feed กับ Picckpock ให้เราเลือก Feed จากนั้นมานจะดูดเลือดคับ
    แล้วทีนี้เราก้อเหมือนคนปกติ ความผิดที่ทำตอนกลายเปณแวมไฟร์ก้อหายไป อยู่ได้2-3 วันนะคับแล้วต้องดูดเลือดใหม่

ปล. เพื่อความสบาย เวลาเข้าเมืองในขณะที่ยังเข้าได้ อย่าลืมเข้าในบ้านพักของทหารยาม ทุกเมืองนะคับ เพราะมีทหารยามหลับตลอดเวลา
    คุณแวะไปใช้บริการได้เสมอ ไม่ต้องไปรอเวลาคนหลับแล้วคับ ลักหลับได้เตมที่เพื่อความอยู่รอดของเรา

ปล.ปล. เมื่อคุณกลายเปณแวมไฟร์ เตมร้อย จะมีสกิลต่างๆของแวมไฟร์ขึ้นมา
    Vampire Drin สกิลเวทย์ดูดเลือด
    Vampire Sing ตาค้างคาว มองกลางคืนชัดจิ๊ด
    Vampire Savange
    Empire Shadow ล่องหน 100% นาน3นาที (สกิลนี้จะหายไปเมื่อคุณดูดเลือดคนตอนหลับ และจะกลับมาเมื่อคุณหิวโซ)
    เล่นแวมไฟร์ คุณจะมีทักษะติดตัว ราชันย์แห่งรัตติกาลเพิ่มขึ้นมา

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread