ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 73 จากทั้งหมด 121 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2363717273747583 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,801 ถึง 1,825 จากทั้งหมด 3003
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อยากรู้วิธีทำให้มันหยุดฆ่าน่ะครับต้องทำยังไงบ้างพอดีติดโจรขโมยของแล้วมันเห็นมันไลาฆ่าไม่เลิกแถมพอเราฆ่ามันมันก็เกิดขึ้นมาใหม่เรื่อยๆอีกผมต้องเล่นใหม่ตลอดเลยช่วยหน่อยครับ
    โลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Feelz- อ่านกระทู้
    อยากรู้วิธีทำให้มันหยุดฆ่าน่ะครับต้องทำยังไงบ้างพอดีติดโจรขโมยของแล้วมันเห็นมันไลาฆ่าไม่เลิกแถมพอเราฆ่ามันมันก็เกิดขึ้นมาใหม่เรื่อยๆอีกผมต้องเล่นใหม่ตลอดเลยช่วยหน่อยครับ
    โจรต้องฆ่าอย่างเดียวครับ หรืออีกวิธีคือหนีให้ไกลที่สุดครับ

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,084
    ขอสูตรเดินทะลุกำแพงหน่อยครับ พอดีติดบัคอ่ะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อันนี้ผมก็ลอกเค้ามีอีกครับ ขอบคุณคนโพสคนแรกครับในหัวข้อนี่ละ อยู่หน้าไหนไม่รู้เยอะจัด (ลอกมาทั้งดุ้น)

" วิธีถ่าย Screen Shot โดยไม่ต้องใช้ Fraps ครับ Thanks Franky @ Skyrim Nexus Forum

- เปิด Folder My Document\My Game\Skyrim
    - เปิด File SkyrimPrefs.ini ด้วย notepad
    - หา TAB [Display] เพิ่มคำสั่ง bAllowScreenShot=1 ลงไปที่ล่างบรรทัด sD3DDevice="ชื่อ VGA ที่ใช้"
    - save แล้วลองถ่ายดูครับ

ตัวอย่าง
    [Display]
    sD3DDevice="ATI Mobility Radeon HD 5470"
    bAllowScreenShot=1
    [Grass]

จะสามารถใช้ปุ่ม Printscreen ถ่ายรูปได้ครับ รูปที่ถ่ายได้จะอยู่ที่ Folder ที่เราลงเกมนะครับ

ปล. ไฟล์ที่ถ่ายได้จะเป็น .bmp ซึ่งใหญ่มาก ต้องไปแปลงให้เป็น .png / .jpeg กันอีกทีครับ แต่มันดีตรงที่เราไม่ต้องเปิด Fraps ให้ FPS ตกครับ หรือเจออะไรฮาๆระหว่างทางก็ถ่ายได้เลย "

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ขอบคุณครับทั่น !!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whitebaa555 อ่านกระทู้
    แร่ จะเกิดใหม่ ทุกๆ กี่วันหรอครับ
    รู้สึกว่าจะเป็น 7 วันมั่งคับ ถ้าจำไม่ผิดนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Evesi Israel อ่านกระทู้
    อยากทราบว่าแร่ Ebony สามารถหาได้จากที่ไหนอีกครับ ที่ Gloombound Mine และที่ Redbelly Mine ผมไปเก็บมาหมดแล้วตอนนี้ หาไม่ได้เลย ไม่ทราบว่าเพื่อนๆคนใดพอทราบบ้างไหมครับว่า จะสามารถหาได้จากที่ไหนอีก ขอบคุณมากครับ
    รอประมาณ 7 วันแล้วไปขุดใหม่ดูคับ แต่ถ้าเวลสูงๆแล้วก็หาซื้อตามร้านขายอาวุธดูครับ ย้ำนะ ต้องเวลสูงๆหน่อยนะคับ 30+น่าจะได้ล่ะ

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chigarat อ่านกระทู้
    ขอสูตรเดินทะลุกำแพงหน่อยครับ พอดีติดบัคอ่ะครับ
    บัคด่านไหนครับ เพื่อช่วยได้

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    1ทุ่มแล้วเข้า Steam ยังไม่อัพเดท1.2ซะที ใครอัพแล้วแจ้งข่าวด้วยเน้อ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ติดด่านนี้ครับช้วยทีครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goffyjung : 30th November 2011 เมื่อ 22:21

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เกมนี้ท่าเราเลือกกิลไปแล้วเราจะเลือกได้แค่อันเดียวใช่ไหมครับผมจะเข้า dark แล้วผมเผลอไปกดรับเควสเป็น imperail มาแล้วจะลบมันยังไงดีครับ เควส
    โลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    ขอสูตรเพิ่มตังหน่อยสิครับ

ไม่มีตังตกแต่งบ้าน T_T

ขอเฉพาะสูตรเพิ่มเงินพอนะครับ สูตรอื่นไม่เอา!!!

บ้านโล่งโจ้ง + ใยแมงมุม มันช่างน่าอดสูดีแท้

รบกวนด้วยครับ

---------------------

อีดิด = ="

ลืมดูว่ามีแปะไว้หน้าแรก ไม่เป็นไรแล้วครับ!!

--------------------

อีดิด 2

ได้ตังแล้ว

แต่ว่า

ตกแต่งบ้านยังไงครับ! = ="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unlocked : 30th November 2011 เมื่อ 22:50
    Gerard

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ติดเควส Forbidden Legend อะครับใครผ่านได้ช่วยบอกทีทำยังไง

ปล. ติดอยู่ตรงที่เป็นทางให้เดินลงไป ( ตอนนี้มันมีลูกกรงอยู่เลยเดินลงไปไม่ได้ ทำยังไงดีหว่า )

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ของคุณ goffyjung ด่านนี้ ดูที่รูปปั้นที่มันให้หมุนอ่ะครับ มันจะมีสภาพแวดล้อมต่างกัน 1.น้ำ 2.ท้องฟ้า-แสง 3.ป่า

หมุนตามนี้เลยครับ 1.น้ำ-โลมา 2.ท้องฟ้า-นก 3.ป่า-งู แล้วไปกดคันโยก

แล้วคุณ jjza1956 พอจะมีรูปมั้ยครับ ?? ผมจำไม่ค่อยได้อ่ะครับ

หรือพอบอกลักษณะแวดล้อมให้ละเอียดกว่านี้หน่อยก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 30th November 2011 เมื่อ 23:04

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chigarat อ่านกระทู้
    กดเปิดสูตร ~ นะ และก็ใส่ตามนั้นไป

tcl เดินทะลุกำแพง
    tgm อมตะ ทุกอย่างไม่ลด ความเหนื่อย เวทมนต์ shout ใช้ได้เรื่อยๆ

และสูตร player.additem 0000000f (จำนวนเงิน) สูตรนี้ ไอรหัส 0000000f แค่เงินอย่างเดียว
    ตอนนี้ผมมีรหัส item ทุกอย่างในเกมส์ ใครอยากได้อะไรก็มาบอกนะ เดี้ยวผมเอารหัสใส่แร่ให้ก่อนและกันนะ

พิม player.additem เว้น (รหัส) เว้น (จำนวน) โอเค้

0005ACDB OreCorundum
    0005ACDD OreOrichakum
    0005ACDE OreGold
    0005ACDF OreSilver
    0005ACE0 OreMoonstone
    0005ACE1 OreMalachite
    0005AC E2 OreQuicksilver
    0005AC E3 ingotSilver
    0005AC E4 Ingotlron
    0005ACE5 IngotSteel
    0005AD93 IngotCorundum
    0005AD99 IngotOrichalcum
    0005AD9D IngotEbony
    0005AD9E IngotGold
    0005AD9F IngotlMoonstone
    0005ADA0 IngotQuicksilver
    0005ADA1 IngotMalachite

อยากได้อะไรเพิ่มเติมก็บอกนะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unlocked อ่านกระทู้
    ขอสูตรเพิ่มตังหน่อยสิครับ

ไม่มีตังตกแต่งบ้าน T_T

ขอเฉพาะสูตรเพิ่มเงินพอนะครับ สูตรอื่นไม่เอา!!!

บ้านโล่งโจ้ง + ใยแมงมุม มันช่างน่าอดสูดีแท้

รบกวนด้วยครับ

---------------------

อีดิด = ="

ลืมดูว่ามีแปะไว้หน้าแรก ไม่เป็นไรแล้วครับ!!

--------------------

อีดิด 2

ได้ตังแล้ว

แต่ว่า

ตกแต่งบ้านยังไงครับ! = ="
    คนๆเดียวกับที่เราไปซื้อบ้านอะครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ในบอร์ดนี้ผู้ชายเยอะ เอารายชื่อผู้ ญ ที่สามารถแต่งงานกะเราได้มาฝากนะ เดี้ยวถ้าใครอยากได้รายชื่อผู้ชายก็... เดี้ยวมาบอกและกัน

จะเป็นชื่อ เผ่า อาชีพ(ตำแหน่ง) ที่อยุ่ สังกัดเมืองนะ ผมอัพรุปไม่เป็นด้วยสิ

Aela the Huntress - Nord, Companion, Jorrvaskr, Whiterun.
    Aeri - Nord, Lumberjack, Anga's Mill, The Pale.
    Anwen - Redguard, Priestess, Temple of Dibella, Markarth.
    Avrusa Sarethi - Dark Elf, Farmer, Sarethi Farm, The Rift.
    Borghak the Steel Heart - Orc, Warrior, Mor Khazgur, The Reach.
    Brelyna Maryon - Dark Elf, Student, College of Winterhold, Winterhold.
    Camilla Valerius - Imperial, Merchant, Riverwood Trader, Riverwood.
    Dravynea the Stoneweaver - Dark Elf, Mage, Kyne's Grove, Eastmarch.
    Ghorza gra-Bagol - Orc, Blacksmith, Blacksmith Shed, Markarth.
    Gilfre - Imperial, Miller, Mixwater Mill, Eastmarch.
    Grelka - Nord, Merchant, open market, Riften.
    Iona - Nord, Housecarl, Honeyside, Riften.
    Jenassa - Dark Elf, Hireling, Drunken Huntsman, Whiterun.
    Jordis the Sword-Maiden - Nord, Housecarl, Proudspire Manor , Solitude.
    Lami - Nord, alchemist in Morthal.
    Mjoll the Lioness - Nord, Adventurer, Riften.
    Muiri - Breton, Alchemist, The Hag’s Cure, Markarth.
    Njada Stone-Arm - Nord, Companion, Jorrvaskr, Whiterun.
    Orla - Nord, Priestess, Temple of Dibella , Markarth.
    Ria - Imperial, Companion, Jorrvaskr, Whiterun.
    Senna - Imperial, Priestess, Temple of Dibella , Markarth.
    Shahvee - Argonian, Dockworker, Argonian Assemblage, Windhelm.
    Sylgja - Nord, Miner, Shor’s Stone, The Rift.
    Temba Wide-Arm - Nord, Miller, Ivarstead, The Rift.
    Uthgerd the Unbroken - Nord, found in her house, in Whiterun.
    Viola Giordano - Imperial, Busybody, Candlehearth Hall, Windhelm.
    Ysolda - Nord, Citizen, open market, Whiterun.

ส่วนวิธีแต่งงานคือ เราต้องมี Amulet of Mara ก่อน และสวมมันไว้(ไปคุยกับหลวงพ่อ Maramal ในเมืองโจรอ่ะ Riften เค้าจะบายให้ 200 บาทเงินในเกมอ่ะ)
    สอง เราต้องไปคุยกะผู้ ญ เธอทั้งหลายจะมีเควสให้เราทำ เหมือนไปจีบอ่ะ ทำเสร้จให้ไปคุยกะมัน
    มันจะมีหัวข้อประมารว่า สนใจตูมั้ย และมันก็จะใจง่ายตอบว่าใช่เลย เสร็จก็ไปคุยกะหลวงพี่
    และก็ไปนอนสักคืน ตื่นเช้ามา 9 โมงให้ไปโบสเลย พอแต่งเสร็จ ถ้าไม่อยุ่ที่บ้านเรา ก้ไปโผล่ที่บ้านผู้ ญ อ่ะ
    เราสามารถไปคุยให้ย้ายบ้านได้ หรือเราจะไปอยุ่บ้านผู้ ญ เลยก็ได้ 555

ปล. มีใครอยากรุ้ป่าวว่าผู้ติดตามเราหาจากไหนได้บ้าง มันมีแยกเป็น 3 สาย Mage Thieves Warriors เดี้ยวว่างๆจะเอารายชื่อกะที่อยุ่มาลงให้นะ

กล่าวขอบคุณ
    234
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuJokE อ่านกระทู้
    ในบอร์ดนี้ผู้ชายเยอะ เอารายชื่อผู้ ญ ที่สามารถแต่งงานกะเราได้มาฝากนะ เดี้ยวถ้าใครอยากได้รายชื่อผู้ชายก็... เดี้ยวมาบอกและกัน

จะเป็นชื่อ เผ่า อาชีพ(ตำแหน่ง) ที่อยุ่ สังกัดเมืองนะ ผมอัพรุปไม่เป็นด้วยสิ

Aela the Huntress - Nord, Companion, Jorrvaskr, Whiterun.
    Aeri - Nord, Lumberjack, Anga's Mill, The Pale.
    Anwen - Redguard, Priestess, Temple of Dibella, Markarth.
    Avrusa Sarethi - Dark Elf, Farmer, Sarethi Farm, The Rift.
    Borghak the Steel Heart - Orc, Warrior, Mor Khazgur, The Reach.
    Brelyna Maryon - Dark Elf, Student, College of Winterhold, Winterhold.
    Camilla Valerius - Imperial, Merchant, Riverwood Trader, Riverwood.
    Dravynea the Stoneweaver - Dark Elf, Mage, Kyne's Grove, Eastmarch.
    Ghorza gra-Bagol - Orc, Blacksmith, Blacksmith Shed, Markarth.
    Gilfre - Imperial, Miller, Mixwater Mill, Eastmarch.
    Grelka - Nord, Merchant, open market, Riften.
    Iona - Nord, Housecarl, Honeyside, Riften.
    Jenassa - Dark Elf, Hireling, Drunken Huntsman, Whiterun.
    Jordis the Sword-Maiden - Nord, Housecarl, Proudspire Manor , Solitude.
    Lami - Nord, alchemist in Morthal.
    Mjoll the Lioness - Nord, Adventurer, Riften.
    Muiri - Breton, Alchemist, The Hag’s Cure, Markarth.
    Njada Stone-Arm - Nord, Companion, Jorrvaskr, Whiterun.
    Orla - Nord, Priestess, Temple of Dibella , Markarth.
    Ria - Imperial, Companion, Jorrvaskr, Whiterun.
    Senna - Imperial, Priestess, Temple of Dibella , Markarth.
    Shahvee - Argonian, Dockworker, Argonian Assemblage, Windhelm.
    Sylgja - Nord, Miner, Shor’s Stone, The Rift.
    Temba Wide-Arm - Nord, Miller, Ivarstead, The Rift.
    Uthgerd the Unbroken - Nord, found in her house, in Whiterun.
    Viola Giordano - Imperial, Busybody, Candlehearth Hall, Windhelm.
    Ysolda - Nord, Citizen, open market, Whiterun.

ส่วนวิธีแต่งงานคือ เราต้องมี Amulet of Mara ก่อน และสวมมันไว้(ไปคุยกับหลวงพ่อ Maramal ในเมืองโจรอ่ะ Riften เค้าจะบายให้ 200 บาทเงินในเกมอ่ะ)
    สอง เราต้องไปคุยกะผู้ ญ เธอทั้งหลายจะมีเควสให้เราทำ เหมือนไปจีบอ่ะ ทำเสร้จให้ไปคุยกะมัน
    มันจะมีหัวข้อประมารว่า สนใจตูมั้ย และมันก็จะใจง่ายตอบว่าใช่เลย เสร็จก็ไปคุยกะหลวงพี่
    และก็ไปนอนสักคืน ตื่นเช้ามา 9 โมงให้ไปโบสเลย พอแต่งเสร็จ ถ้าไม่อยุ่ที่บ้านเรา ก้ไปโผล่ที่บ้านผู้ ญ อ่ะ
    เราสามารถไปคุยให้ย้ายบ้านได้ หรือเราจะไปอยุ่บ้านผู้ ญ เลยก็ได้ 555

ปล. มีใครอยากรุ้ป่าวว่าผู้ติดตามเราหาจากไหนได้บ้าง มันมีแยกเป็น 3 สาย Mage Thieves Warriors เดี้ยวว่างๆจะเอารายชื่อกะที่อยุ่มาลงให้นะ
    ผมเล่นเป็น High Elf ผู้ ญ อ่า
    ขอรายชื่อตัวละครชายด้วยสิครับ
    แต่งแล้วได้ค่าเรียนรู้ 15% ใช่ป่าว *-*

-------------

อีดิด

เกมนี้มีแก่มั้ยครับ วาปข้ามเมือง เช่าห้องพักนอนหลับไปตั้งหลายรอบ = ="

ถ้าทำเควสหลักหมด จะยังเล่นต่อได้มั้ยหรือจบเลย ..

กลัว Elf แก่อ่า T_T

------------

ถามอีก

การนอนในเกมมันมีผลอะไรมั้ยครับ ช่วยอะไรไหม

เคยอ่านเจออย่างแนว NPC ถามเราประมาณ Are you feeling sick?

ให้รู้เลยว่าโดนอะไรมา เลยต้องไปพักผ่อนไรป่าว ???
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unlocked : 30th November 2011 เมื่อ 23:37
    Gerard

กล่าวขอบคุณ
    41
    ตามข้างบนนะ

Ainethach - Breton, Mine Owner, Karthwasten, The Reach.
    Angrenor Once-Honored - Nord, Beggar, Candelhearth Hall, Windhelm.
    Argis the Bulwark - Nord, Housecarl, Vlindrel Hall , Markarth.
    Athis - Dark Elf, Companion, Jorrvaskr Living Quarters, Whiterun.
    Balimund - Nord, Blacksmith, The Scorched Hammer, Riften.
    Belrand - Nord, Hireling, The Winking Skeever, Solitude.
    Benor - Nord, Warrior, Morthal.
    Calder - Nord, Housecarl, Hjerim, Windhelm.
    Cosnach - Breton, Drunk/Porter, Silver-Blood Inn, Markarth.
    Derkeethus - Argonian, Fisherman, Darkwater Crossing, Eastmarch.
    Farkas - Nord, Companion, Jorrvaskr, Whiterun.
    Filnjar - Nord, Blacksmith, Shor's Stone, The Rift.
    Gat gro-Shargakh - Orc, Miner, Left Hand Mine / Kolskeggr Mine , The Reach.
    Ghorbash the Iron Hand - Orc, Warrior, Burguk's Longhouse, Dushnikh Yal , The Reach.
    Marcurio - Imperial, Hireling, Bee and Barb , Riften.
    Moth gro-Bagol - Orc, Blacksmith, Understone Keep , Markarth.
    Octieve San - Breton, Citizen, Solitude.
    Omluag - Breton, Miner, Markath Smelter, Markarth.
    Onmund - Nord, Student, The Hall of Attainment, College of Winterhold.
    Pavo Attius - Imperial, Miner, Left Hand Mine / Kolskeggr Mine, The Reach.
    Perth - Breton, Miner, Soljund's Sinkhole, The Reach.
    Quintus Navale - Imperial, Alchemist, The White Phial , Windhelm.
    Revyn Sadri - Dark Elf, Merchant, Sadri's Used Wares, Windhelm.
    Roggi Knot-Beard - Nord, Miner, Steamscorch Mine , Kynesgrove , Eastmarch.
    Romlyn Dreth - Dark Elf, Meadery Worker, Black-Briar Meadery, Riften.
    Scouts-Many-Marshes - Argonian, Dockworker, Argonian Assemblage , in Windhelm.
    Sondas Drenim - Dark Elf, Miner, Goldenrock Mine , Darkwater Crossing , Eastmarch.
    Sorex Vinius - Imperial, Assistant Innkeeper, Winking Skeever, Solitude.
    Stenvar - Nord, Hireling, Candlehearth Hall, Windhelm.
    Torvar - Nord, Companion, Jorrvaskr , Whiterun.
    Vilkas - Nord, Companion, Jorrvaskr , Whiterun.
    Vorstag - Nord, Hireling, Silver-Blood Inn, Markarth.
    Wilhelm - Nord, Innkeeper, Vilemyr Inn , Ivarstead, The Rift.

ปล.หลังจากแฟนเรามาอยู่ที่บ้านและนะ มันก็จะเปิดร้านขายของ แม่มขายซะแพงเลย = =
    และก็จะแบ่งกำไรให้เรา 100/ 1 วัน ก็ถ้าเราไม่เอา มันก็เก็บไปเรื่อยๆอ่ะ ขายซะแพงเลย พวกแบ่งวันละ 100 เวรจิงๆ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unlocked อ่านกระทู้

อีดิด

เกมนี้มีแก่มั้ยครับ วาปข้ามเมือง เช่าห้องพักนอนหลับไปตั้งหลายรอบ = ="

ถ้าทำเควสหลักหมด จะยังเล่นต่อได้มั้ยหรือจบเลย ..

กลัว Elf แก่อ่า T_T

------------

ถามอีก

การนอนในเกมมันมีผลอะไรมั้ยครับ ช่วยอะไรไหม

เคยอ่านเจออย่างแนว NPC ถามเราประมาณ Are you feeling sick?

ให้รู้เลยว่าโดนอะไรมา เลยต้องไปพักผ่อนไรป่าว ???
    ไอเรื่องแก่เนี่ย ไม่มีหรอกคับ เล่นได้เรื่อยๆ เพราะเกมส์จะสุ่มเควสมาให้เราทำได้

ส่วนเรื่องนอน เพิ่มความเร้วในการเรียนรุ้(ทุกสกิล) 8% หรือ 8 ชม เนี่ยแหละ ผมจำไม่ได้

และไอที่คนทักว่าป่วยอ่ะ เพราะว่าเราติดพิษ ใช้ยาแก้หรือไม่ก้ไปแตะที่แท่นบูชาสำนักไหนก็ได้ นอนหายรึป่าวผมว่าแก้ได้แค่บางโรค บางโรคต้องใช้ยาอย่างเดียว

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ลงดันในหมู่บ้านก่อนที่จะปีนเขาไปหานักเวทย์
    พอขึ้นมาNPCที่ชอบเดินข้างนอกพวกยาม ชาวบ้าน ไก่ ตายหมด
    อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะเควสหรือว่ามังกรมาถล่ม

กล่าวขอบคุณ
    234
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuJokE อ่านกระทู้
    ไอเรื่องแก่เนี่ย ไม่มีหรอกคับ เล่นได้เรื่อยๆ เพราะเกมส์จะสุ่มเควสมาให้เราทำได้

ส่วนเรื่องนอน เพิ่มความเร้วในการเรียนรุ้(ทุกสกิล) 8% หรือ 8 ชม เนี่ยแหละ ผมจำไม่ได้

และไอที่คนทักว่าป่วยอ่ะ เพราะว่าเราติดพิษ ใช้ยาแก้หรือไม่ก้ไปแตะที่แท่นบูชาสำนักไหนก็ได้ นอนหายรึป่าวผมว่าแก้ได้แค่บางโรค บางโรคต้องใช้ยาอย่างเดียว
    แล้วยาแก้นี่หาจากไหนหรอครับ = =

ผมใช้วิธีนอนอย่างเดียว

แล้วตอนตื่นนอนที่มันเขียน Feeling Well Rest กับ Feeling Rest ต่างกันยังไงหรอครับ

แบบ Well ดีกว่าหรือเปล่า
    Gerard

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    แล้วยาแก้นี่หาจากไหนหรอครับ = =

ผมใช้วิธีนอนอย่างเดียว

แล้วตอนตื่นนอนที่มันเขียน Feeling Well Rest กับ Feeling Rest ต่างกันยังไงหรอครับ

แบบ Well ดีกว่าหรือเปล่า
    Well Rest รู้สึกทำให้เรียนรู้เร็วขึ้น10% มีเมียแล้วตื่นขึ้นเรียนรู้เร็วขึ้น15%

เกมนี้ท่านจะแต่งงานกับพันธุ์ไหน เพศอะไร ก็ได้ ไม่จำกัด (เฉพาะตัวที่โสดนะ) ไม่ต้อง ญ แต่ง ช ช แต่ง ญ ก็ได้

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ของคุณ goffyjung ด่านนี้ ดูที่รูปปั้นที่มันให้หมุนอ่ะครับ มันจะมีสภาพแวดล้อมต่างกัน 1.น้ำ 2.ท้องฟ้า-แสง 3.ป่า

หมุนตามนี้เลยครับ 1.น้ำ-โลมา 2.ท้องฟ้า-นก 3.ป่า-งู แล้วไปกดคันโยก

แล้วคุณ jjza1956 พอจะมีรูปมั้ยครับ ?? ผมจำไม่ค่อยได้อ่ะครับ

หรือพอบอกลักษณะแวดล้อมให้ละเอียดกว่านี้หน่อยก็ได้
    ***ขอบคุณครับ***

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้

งั้นเดี๋ยวผมเล่นเกมอีกครั้งเมื่อไหร่จะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือ

ปล. แต่ถ้าจะให้บอกรายละเอียดจะว่ายังไงดี มันจะมีห้องอยู่ 2 ห้องที่เป็นห้องเกี่ยวเนื่องกันอะครับคือถ้าเราเปิดห้องนี้อีกห้องนึงจะปิดแล้วก็ข้างในห้องก็จะมีแท่น 3 แท่นให้หมุนมีรูปโลมา นก งู
    จากนั้นถ้าไปดูห้องหลักก็จะเห็นเป็นบรรไดทางลงแต่เรายังลงไม่ได้นะครับเพราะมันมีลูกกรงอยู่ ( คาดว่าถ้าหมุนถูกคงได้ลงไป )

Tags for this Thread