ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 121 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 1321222324253373 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    เควส
    Cast a mage Light spell ทำไงครับ มันให้เสกอะไรอะ

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1

ผมลองใช้สเต็ปนี้ได้ผลจริงด้วย แอบตรงไม้แล้วใช้ธนูยิงหินตรงหน้าเรามันก็จะเดินตามหาเสียงแต่ไม่เจอเรา พอมันเลิกหาไปเก็บลูกธนูมายิงใหม่ ได้กับได้เห็นๆ แปปๆsneak อัพ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miniboss : 15th November 2011 เมื่อ 20:43

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HelloGhost อ่านกระทู้
    เควสนักบวชที่ยอดเขาเอเว่อเลสให้ทำยังไงคับ แถมมีพายุน้ำแข๊งอีกไปไม่ได้อ่า T^ T

ทำเควสหลักเดี๋ยวพวกนักบวชจะให้เราเองครับ
    [/QUOTE]

ใช้ shout ที่เราพึ่งได้มา เป่าตรงร่องหินครับ แล้วเดินผ่านได้เลย

ด่านนี้ผ่านยังไงอ่ะครับ - -''

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lunaluna อ่านกระทู้

ใช้ shout ที่เราพึ่งได้มา เป่าตรงร่องหินครับ แล้วเดินผ่านได้เลย

ด่านนี้ผ่านยังไงอ่ะครับ - -''

ใส่ lexicon ลงไป >>

สมมติเรียงจากซ้ายไปขวาเป็นเลข 1-4 นะครับ

กดช่อง 4 1 ครั้ง >> กดช่อง 3 จนกว่าช่องที่ 2 จะใช้การได้ >> กดช่องที่ 2 จนช่องที่ 1 ใช้การได้ >> กดช่องที่ 1

>> ไปเก็บ elder scroll (อย่าลืมเก็บกล่อง lexicon กลับไปด้วย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pea42622 : 15th November 2011 เมื่อ 21:05

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    248
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    ลูกน้องที่เป็นผู้หญิงคนแรกตายซะแล้ว โดนแมมมอธกระทืบจมดินเลย T^T

จะหาลูกน้องใหม่ได้ที่ไหนคร้าบ ลุยดันคนเดียวแล้วหลอน
    ลูกน้องผญ.คนแรกผม ก็โดนมังกรเก็บเหมือนกัน เป็นบทเรียน T3T

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HelloGhost อ่านกระทู้
    ลูกน้องผมโดนยักษ์ตบบินไปดาวอังคารหายสาปสูญไปเลยคับ
    กลับไปบราก็ไม่เจอ ของกะยุกะมันเต็มทำไงดีคับ
    ต้องรีบหาให้เจอครับ ศพยังอยู่นะ แต่ทิ้งไว้นานๆจะหายไปเหลือแต่กะโหลก -*-

ปล.เพิ่งมาเห็นสูตรชุบชีวิต ก็ตอนที่มันกลายเป็นผงไปแล้ว (เลื่อน cursor มั้ง เลือกไปที่คนที่เราจะชุบ >> พิมพ์ console " resurrect ")

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ทำไมลูกน้องผมไม่ตายอะครับ มันแค่ล้มลงไปกับพื้น ประมาณเป็นท่า orz

สักแปปก็ลุกขึ้นมาอีก

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pea42622 อ่านกระทู้
    ลูกน้องผญ.คนแรกผม ก็โดนมังกรเก็บเหมือนกัน เป็นบทเรียน T3T

ต้องรีบหาให้เจอครับ ศพยังอยู่นะ แต่ทิ้งไว้นานๆจะหายไปเหลือแต่กะโหลก -*-

ปล.เพิ่งมาเห็นสูตรชุบชีวิต ก็ตอนที่มันกลายเป็นผงไปแล้ว (เลื่อน cursor มั้ง เลือกไปที่คนที่เราจะชุบ >> พิมพ์ console " resurrect ")
    แล้วจะหาลูกน้องได้ที่ไหนมั่งล่ะครับ

ตอนนี้ผมสู้กับ Alduin ไปแล้ว (เควสเก็บ Elder Scroll)

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ganandgun อ่านกระทู้
    ทำไมลูกน้องผมไม่ตายอะครับ มันแค่ล้มลงไปกับพื้น ประมาณเป็นท่า orz

สักแปปก็ลุกขึ้นมาอีก
    อันนี้ใกล้ตายครับแต่ไม่ตาย ถ้ามีการซ้ำหรืออะไรเข้าไป ตายแน่นอน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    แล้วจะหาลูกน้องได้ที่ไหนมั่งล่ะครับ

ตอนนี้ผมสู้กับ Alduin ไปแล้ว (เควสเก็บ Elder Scroll)
    ตาม โรงแรมทั่วๆไปครับ ไม่ก็หาค่าย ORC ให้เจอจะมีลูกน้อง ออคอยู่

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    ทำไมผมอัพสายธนูไม่ได้อะครับ อัพตอนแรกได้ 2 อันจะอัพต่อก็อัพไม่ได้แล้วช่วยทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    248
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dajimaum อ่านกระทู้
    อันนี้ใกล้ตายครับแต่ไม่ตาย ถ้ามีการซ้ำหรืออะไรเข้าไป ตายแน่นอน

ตาม โรงแรมทั่วๆไปครับ ไม่ก็หาค่าย ORC ให้เจอจะมีลูกน้อง ออคอยู่
    แย่งผมตอบซะงั้น =3= 555 ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    248
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ woodytalks อ่านกระทู้
    ทำไมผมอัพสายธนูไม่ได้อะครับ อัพตอนแรกได้ 2 อันจะอัพต่อก็อัพไม่ได้แล้วช่วยทีครับ
    ค่า stat archery คุณ ไม่ถึงกำหนดที่สกิลมันบอกไว้ครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    248
    ผมกำลังสงสัยมากครับ ทำยังไงให้ลูกน้องเราเก่งๆ ผมใส่เกราะให้มันไม่ได้ -*-

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pea42622 อ่านกระทู้
    ใส่ lexicon ลงไป >>

สมมติเรียงจากซ้ายไปขวาเป็นเลข 1-4 นะครับ

กดช่อง 4 1 ครั้ง >> กดช่อง 3 จนกว่าช่องที่ 2 จะใช้การได้ >> กดช่องที่ 2 จนช่องที่ 1 ใช้การได้ >> กดช่องที่ 1

>> ไปเก็บ elder scroll (อย่าลืมเก็บกล่อง lexicon กลับไปด้วย)
    ปุ่ม1 ปุ่ม 2 มันกดไม่ได้อ่ะครับ ได้แต่ 3กับ4

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    มีดคู่ + สกิว x15 สองด้ามโดนไปอย่างแรงครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tukzazaza อ่านกระทู้
    ฝาก fan page ไว้คุยกันนะครับ www.facebook.com/skyrimthailand เชิญไปร่วมคุยกันได้นะครับ
    เอาขึ้นหน้าแรกให้แล้วนะครับผม
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

กล่าวขอบคุณ
    44
    ใครเคยเล่นภาค4 คงจำได้ว่าจะมีพวกเควสของรูปปั้นเทวทูตต่างๆ ทำแล้วจะได้ไอเทมแปลก or ดี ตามลิ้งได้ล่างเลยครับ

http://segmentnext.com/2011/11/12/el...ocation-guide/

กล่าวขอบคุณ
    248
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lunaluna อ่านกระทู้
    ปุ่ม1 ปุ่ม 2 มันกดไม่ได้อ่ะครับ ได้แต่ 3กับ4
    อ่า กดไล่ตามที่ผมบอกรึยังครับ ช่อง 1 2 มันจะกดเพิ่มขึ้นมา ถ้ากดถูกตามวิธีที่ผมบอกครับ อ้อ ลืมบอกไปครับ ไม่ใช่กดรัวๆนะ กดแล้วรอให้มันขยับเสร็จก่อน

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    ผมกำลังสงสัยมากครับ ทำยังไงให้ลูกน้องเราเก่งๆ ผมใส่เกราะให้มันไม่ได้ -*-
    เทรดเกราะให้มันครับ มันใส่เอง

ถ้าเราให้เกราะหนักไป มันไม่ใส่ แสดงว่ามันอาจเป็นพวกสายเกราะเบา (มั้งครับ เห็นเคยมีคนตอบไว้)

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ่านกันให้ทุกหน้าอะ มี tip + ข้อมูลที่เรายังไม่รู้เยอะแยะครับ

ถึงมันจะหลายหน้าก็เหอะ ผมกลับจาก รร มานั่งอ่านทุกวัน มีสิ่งที่ผมไม่รู้เยอะแยะ = =

ปล.กำ เบิ้ลเรป โทษฮะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ่านๆมา มีใครเล่นเวทมั้งไหมหว่า=w= เห็นแต่ล่ะท่านบู้แหลกลาญทั้งนั้น

แล้วไอเควสเก็บElder Scroll นี่มันช่วงหลังๆของเกมปะหรือกลางๆเกม
    ของผมมั่วแต่เดินเล่นลงดันทำเควสย่อยไร้สาระบลาๆจนเวล16ล่ะoTZเนื้อเรื่องพึงตบมังกือตัวแรกเอง555+

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thebear19 อ่านกระทู้
    อ่านๆมา มีใครเล่นเวทมั้งไหมหว่า=w= เห็นแต่ล่ะท่านบู้แหลกลาญทั้งนั้น

แล้วไอเควสเก็บElder Scroll นี่มันช่วงหลังๆของเกมปะหรือกลางๆเกม
    ของผมมั่วแต่เดินเล่นลงดันทำเควสย่อยไร้สาระบลาๆจนเวล16ล่ะoTZเนื้อเรื่องพึงตบมังกือตัวแรกเอง555+
    ผมครับเล่นเวท

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    จะ ปรับ ให้ใช้ เวทสอง มือยังไงเหรอครับ (ตอนแรกทำได้นะครับ) คลิก ขวา ก็จะมีRกำกับหลังเวทมนต์นั้นๆ L ก็ซ้าย แต่มาตอนนี้ กด คลิกเมาส์ ซ้ายหรือขวา ก็มีแต่ L ตลอด

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dekdee852 อ่านกระทู้
    จะ ปรับ ให้ใช้ เวทสอง มือยังไงเหรอครับ (ตอนแรกทำได้นะครับ) คลิก ขวา ก็จะมีRกำกับหลังเวทมนต์นั้นๆ L ก็ซ้าย แต่มาตอนนี้ กด คลิกเมาส์ ซ้ายหรือขวา ก็มีแต่ L ตลอด
    เอาอาวุรออกก่อนครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ทำไมชุดของ dark bortherhood ของเรามันไม่ปิดปาดอะครับ ไม่เท่เลย

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dekdee852 อ่านกระทู้
    ถ้าเอาแบบง่ายๆตามผมนะ ผมจะตั้งเวทที่่ใช่เป็น Favorites แล้วตั้ง Hotkey 1,2,3,4,... พอจะใช่ก้อกดเลขนั้นๆ ไป กดครั้งแรกเวทจะขึ้นมือซ้ายกดอีกครั้งด้วยเวท

เดิมเวทจะไปโผล่มือขวา ถ้าอยากเปลี่ยนเวทที่มือซ้ายก็กดต้วเลขหรือ ใช้ใน Favorites เอา เพราะใน Favorites มันจะใช้ได้ที่มือ สายครับเวลาเรากดเลือก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earth2834 : 15th November 2011 เมื่อ 22:26

Tags for this Thread