ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 105 จากทั้งหมด 121 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 55595103104105106107115 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,601 ถึง 2,625 จากทั้งหมด 3003
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    ต้องมีperk fence ของspeechไม่ใช่เหรอถึงจะขายได้
    หรือมีตัวที่รับซื่ออยู่แล้วแต่ผมไม่รุ้

ชื่อtonida ในกิลโจรอะเจอมะกี้

ลืม เควสสุดท้ายของกิลโจรคือเควสDarkness Returnใช่ป่ะแล้วก็จบเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย onalovejung : 2nd January 2012 เมื่อ 21:19

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unlocked อ่านกระทู้
    ถามอีก ลืม - -

ตัวไหนรับซื้อของที่ติด Stolen หรอครับ(ของที่ขโมยมา) ตอนนี้ยังหาไม่เจอเลย
    จะขายของที่ขโมยมาได้มี 2 วิธีครับ คือ

1. ฝึกฝนสกิล Speech ให้สูงพอที่จะเรียน Perk Fence ของสายนั้น หลังจากนั้น พ่อค้าแม่ค้าทุกคนที่เราไปลงทุนเอาไว้ (ลงทุนด้วย Perk Investor อันนี้เป็นทางผ่านก่อนจะได้ Fence อยู่แล้ว) โดยจ่ายเงินค่าลงทุนให้เขาไป 500 หลังจากเรามี Perk Fence เราจะขายของที่ขโมยมาให้พ่อค้าแม่ค้าคนนั้นได้
    ปล. พ่อค้าแม่ค้าที่เราลงทุนได้ มีแค่พวกที่เปิดร้านใหญ่ๆเท่านั้น พวกที่เป็นแผงลอยหรือขายอาหารตามบาร์จะลงทุนไม่ได้
    ปล.2 การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษากลไกการตลาดให้ดีเสียก่อนที่จะลงทุน ถ้าผู้ลงทุนเป็นคนอารมณ์ไม่แน่นอน ชอบฆ่าพ่อค้าแม่ค้าที่ไม่ชอบหน้าทิ้ง ไม่ควรเสี่ยงลงทุนกับใครทั้งนั้น

2. เข้าร่วมกับ Thieves Guild จะมี Fence ที่รับซื้อสินค้าโจรอยู่แล้ว โดยตอนแรกจะมีแค่ Tonilia คนเดียว แต่หลังจากทำเควสกิลไปเรื่อยๆ ช่วยฟื้นฟูกิล จะมีคนอื่นๆเพิ่มมาให้ใช้บริการ

Tonilia จะประจำอยู่ที่ร้านเหล้า The Ragged Flagon ในทางน้ำใต้ดินเมือง Riften สามารถใช้บริการเธอได้ทันทีที่เข้ากับ Thieves Guild
    Mallus Maccius ประจำที่ร้านเหล้า Honningbrew Meadery นอกเมือง Whiterun จะใช้บริการได้หลังจบเควส Dampened Spirits เป็นเควสหลักของกิล
    Gulum-Ei ประจำที่ร้านเหล้า The Winking Skeever ในเมือง Solitude จะใช้บริการได้หลังจบเควส Scoundrel's Folly เป็นเควสหลักของกิล
    Niranye เดินวนไปวนมาในตลาดเมือง Windhelm ใกล้ๆกับโรงตีเหล็ก จะใช้บริการได้หลังจบเควส Summerset Shadows เป็นเควสพิเศษของกิล
    Endon เดินวนไปวนมาในตัวเมือง Markarth จะใช้บริการได้หลังจบเควส Silver Lining เป็นเควสพิเศษของกิล
    Enthir อยู่ใน College of Winterhold จะใช้บริการได้หลังจบเควส Hard Answers เป็นเควสหลักของกิล
    Atahbah พ่อค้านักเดินทางชาว Khajiit มักจะเจอตั้งค่ายอยู่นอกเมืองใหญ่ๆ จะใช้บริการได้หลังจบเควส Deliver Moon Sugar to Ri'saad เป็นเควสพิเศษของกิล
    大切な人なら、たった一人だけで十分さ。

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ตอนนี้จบเควส darkbrotherhood แล้วคนในกิลแทบไม่มีเลย เราจะชวนคนมาเข้ากิลเพิ่มได้ป่าวครับ

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    จะอยู่ฝ่าย สต๊อคโฮม ต้องเริ่มยังไงอ่ะครับ ?? ><

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IIIusioN อ่านกระทู้
    จะอยู่ฝ่าย สต๊อคโฮม ต้องเริ่มยังไงอ่ะครับ ?? ><
    เอ่อ สต๊อคโฮม มันคืออะหยังหว่า = ="

มีแต่ Stromclock "สตรอมคล่อก" นะอิอิ

หรือว่าเขียนว่า Stromcloak หว่า ลืม T_T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unlocked : 3rd January 2012 เมื่อ 02:44
    Gerard

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IIIusioN อ่านกระทู้
    ถ้าเริ่มเล่นใหม่ ก็เลือก ฝ่ายโจร (ชุดสีน้ำเงินอะครับ)

เลือกเข้าห้องกับมัน พอ ออกจากหมู่บ้านที่โดนมังกรถล่ม ให้คุยกับมัน(มั้ง) ไม่ก็ มันจะคุยเอง แล้วก็จะมีภารกิจให้เราเลือกเข้ากลุ่ม สะตอมโค้ก (ผมอ่านงี้อ่ะ) 555+

ประมาณนั้นครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unlocked อ่านกระทู้
    เคยเห็นคนบอกว่าเอาไปขายที่ห้องสมุดใน college of winterhold

เรายังไม่เคยเอาไปขายเหมือนกัน ไม่รู้ได้มั้ย

หลังจากนั้นมันก็ไม่ได้ใช้ทำอะไรอยู่แล้วเนอะ = ="
    ถ้าผมจำไม่ผิดนะ ของที่ได้จะเป็นหนังสืออัพสกิล2-3 (มั้งนะ ผ่านไปแล้วอ่ะ =3=)
    ให้เอาElder ScrollไปแลกหับOrcที่มันเฝ้าห้องสมุดอยู่

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamekaha อ่านกระทู้
    ผมเจอปัญหาอย่างแรงเลยคับ
    จากที่เล่นได้มาตั้งนาน ตอนนี้เข้าไม่ได้เลยอ่ะคับเข้าได้ถึงหน้าแรกเองอ่ะคับ ผม คอนทีนิว เข้าหรือ นิวเกม ใหม่ มานเข้าได้แต่ตอนโหลดเนี่ยซิ น๊านนาน เข้าเล่นไม่ได้เลยอ่ะคับ
    ไม่ว่าจะลบเกม ลงเกมใหม่ก้อไม่ได้อ่ะคับ ออลืมบอกไป ตอนปิดเครื่องมานขึ้น ว่า stem error อารายประมาณนี้นะคับ คอมผมไม่ต่อเนตอ่ะคับ พอมานขึ้นอย่างนี้แล้วการเข้าเกมเข้าไม่ได้เลยอ่ะ
    ใครพอจะมีวิธีแก้ไหมคับ
    ลองกดตรงLoad แทนครับ โหลดเซฟ
    น่าจะได้นะครับ ไปอ่านเจอพอดี ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,502
    เอ่อ สต๊อคโฮม มันคืออะหยังหว่า = ="

มีแต่ Stromclock "สตรอมคล่อก" นะอิอิ

หรือว่าเขียนว่า Stromcloak หว่า ลืม T_T
    อ่อครับ แหะๆ พอดีว่าตอนแรกอ่าน(ผิด)อย่างนั้น เลยติดอันที่ผิดๆมา

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    กำลังมันส์กับ Fus ro dah เพิ่งได้มาเมื่อวาน 5555

กล่าวขอบคุณ
    234
    มีปัญหา ยัย Vex จากกิลโจร คุยกับมันไม่ได้ซักที

ตั้งแต่เควสแรกที่เข้าร่วมกิลละ ที่เป็น option ให้คุยเรื่อง Goldenblow คุยกะมันก็ไม่ยอมคุยทั้งๆที่มีหัวลูกศร

ตอนนี้เล่นจนจบเควส Darkness Return ไปละ

แล้วกำลังตามเก็บ unusual gem ตอนนี้ได้23อันละ เหลือ1อันในกิล Darkbortherhood

แต่ว่า คุยกับยัย Vex ไมไ่ด้เลย !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ใครพอจะทราบปัญหานี้รบกวนขอวิธีแก้ทีครับ ..

--------------------------------

อยากรู้วิธีเอาชุด Robe ของกิล Dark Brotherhood ด้วยครับ

ตอนแรกได้แบบ Armor มา

แบบ Robe มันดูสวยกว่า - 3 -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unlocked : 3rd January 2012 เมื่อ 12:08
    Gerard

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    T-T ได้สกิลตะโกนแล้วดันโหลดเซฟไม่ได้ T-T

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อยากเข้า กลุ่มโจรอ่ะ ต้องรับเควสกับใครที่ไหนหรอ งงมาก - -*
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

กล่าวขอบคุณ
    234
    มีปัญหา ยัย Vex จากกิลโจร คุยกับมันไม่ได้ซักที

ตั้งแต่เควสแรกที่เข้าร่วมกิลละ ที่เป็น option ให้คุยเรื่อง Goldenblow คุยกะมันก็ไม่ยอมคุยทั้งๆที่มีหัวลูกศร

ตอนนี้เล่นจนจบเควส Darkness Return ไปละ

แล้วกำลังตามเก็บ unusual gem ตอนนี้ได้23อันละ เหลือ1อันในกิล Darkbortherhood

แต่ว่า คุยกับยัย Vex ไมไ่ด้เลย !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ใครพอจะทราบปัญหานี้รบกวนขอวิธีแก้ทีครับ ..

--------------------------------

อยากรู้วิธีเอาชุด Robe ของกิล Dark Brotherhood ด้วยครับ

ตอนแรกได้แบบ Armor มา

แบบ Robe มันดูสวยกว่า - 3 -
    ใครพอจะรู้มั้ยครับ

รับเควสกับกิลโจรไม่ได้เลย คุยกับใครก็ไม่มีเควสให้เลือกทำ Brynjof ก็ไม่แต่งตั้งเราเป็นหัวกิลซักที

คุยกับ Vex ก็มีแต่บอกตัวเอง Busy

เก็บ unusual gem ครบ24อันแล้ว ก็คุยไม่ได้

ไอ้หัวล้านก็เอาแต่พูด Talk to Brynjof fisrt ... ไรมะรุ วนไปวนมา

รู้แค่ว่ามันเป็น Bug แต่ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไง = ="
    Gerard

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Mz]_Zero อ่านกระทู้
    อยากเข้า กลุ่มโจรอ่ะ ต้องรับเควสกับใครที่ไหนหรอ งงมาก - -*
    ไปเมืองRiftenคับ ที่กลางเมือง รับเควสจากBrynofไอ้หนวดใส่เสื้อคลุม สำเร็จหรือไม่สำเร็จก็จะมีเควสต่อ
    ให้ลงไปที่Rat wayเข้าสู่Ragged Flagon(รังโจร)ไปทำเควสกับBrynofต่อเรื่อยๆคับ นั่นคือเควสที่ให้ไปไถเงินชาวบ้านคับ
    เสร็จแล้วเราจะได้เข้ากิลโจรเต็มตัว รับคำแนะนำและรับชุดโจรคับ

กล่าวขอบคุณ
    1,502
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontawat02 อ่านกระทู้
    กำลังมันส์กับ Fus ro dah เพิ่งได้มาเมื่อวาน 5555
    ได้มาตอนเควสไหนครับ ผมยังไม่มีโอกาสสัมผัสเลย เพิ่งเลเวล 30 อยู่เลย

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    ขอถามอะไรหน่อยนะครับ เกมส์นี้เรียกเพื่อนมาช่วยได้คนเดียวเหรอครับ ผมไปเรียกเพื่อนในกลุ่มมนุษย์หมาป่ามาช่วย แต่มันไม่มาครับ หรือว่าจะเรียกเพื่อนมาช่วยได้คนเดียวจริงๆ - - รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ
    i5 4670K@4.7Ghz/MSi Z97 Mpower/Avexir Blitz G1.Sniper 8GBx2/EVGA GTX760 SLI

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    ได้มาตอนเควสไหนครับ ผมยังไม่มีโอกาสสัมผัสเลย เพิ่งเลเวล 30 อยู่เลย
    ทำเควสหลักไปเรื่อยๆอะคับเดี๋ยวก็ได้เอง

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    จากเควสหลักคับ สังเกตุจะเป็นรูปหัวมังกร พอฆ่ามังกรเสร็จไรเสร็จ จะมีเควสต่อให้ขึ้นเขาไปเรียนRoกับพระ พอทำเควสบนเขาเสร็จ ก็จะมีเควสต่อคือJaugen Windcallerอะไรนี่แหละ ทำเสร็จก็จะได้Fus Ro Dah

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhyzX อ่านกระทู้
    ขอถามอะไรหน่อยนะครับ เกมส์นี้เรียกเพื่อนมาช่วยได้คนเดียวเหรอครับ ผมไปเรียกเพื่อนในกลุ่มมนุษย์หมาป่ามาช่วย แต่มันไม่มาครับ หรือว่าจะเรียกเพื่อนมาช่วยได้คนเดียวจริงๆ - - รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ
    เท่าที่ผมเล่นมาก็คนเดียวแหละคับ ยกเว้นเควสที่จะมีnpcติดสอยห้อยตามไปด้วย เช่นไปเควสไปช่วยลูก มีลูกจ้างอยู่แล้ว รวมกันมีเพื่อนไปด้วย1คนอะไรอย่างงี้
    สรุปได้คนเดียวจริงๆแหละคับ แต่ผมชอบลุยเดี่ยวมากกว่า เพราะเพื่อนมันแย่งเวลเรา แถมมันย่องไม่เนียน โดนจับเพราะเพื่อนบ่อยมวาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sommark : 3rd January 2012 เมื่อ 14:27

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เออ คือผมเล่นเควสของกิลโจรจนหมดแล้ว แต่ยังไม่ได้เป็นหัวหน้า ต้องทำยังไงถึงจะได้เป็นหัวหน้าอ่ะครับ

Amat Victoria Curam
    Lampang หนาวมาก
    กล่าวขอบคุณ
    1,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    มีวิธีคืนชีพเพื่อนที่ตายป่าวครับ
    พอดีเจอบอสแล้วเพื่อนตายอะครับ ของที่ให้ใส่ก็ดีๆทั้งนั้น จะเก็บก็หนักเกิน

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RaGOK__JKG อ่านกระทู้
    มีวิธีคืนชีพเพื่อนที่ตายป่าวครับ
    พอดีเจอบอสแล้วเพื่อนตายอะครับ ของที่ให้ใส่ก็ดีๆทั้งนั้น จะเก็บก็หนักเกิน
    ถ้าจำไม่ผิดใช้สูตรนี้ครับ resurrect คลิกที่ตัวละครเพื่อนให้ขึ้นโค้ดก่อนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RaGOK__JKG อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ แต่ของจะหายหมดเลย ดีนะเซฟไว้
    ก่อนทำก็หยิบของออกจากศพก่อนครับ แล้วค่อยใส่ใหม่หลังชุบ ลืมบอกไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RomeoCoffee : 3rd January 2012 เมื่อ 21:44
    Heroes of Newerth
    เสียงเพรียกประดุจดังบทเพลงมรณะ ตราตรึงอยู่ในส่วนลึกของประสาทสัมผัสที่ได้ยิน

Amat Victoria Curam
    Lampang หนาวมาก
    กล่าวขอบคุณ
    1,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RomeoCoffee อ่านกระทู้
    ถ้าจำไม่ผิดใช้สูตรนี้ครับ resurrect คลิกที่ตัวละครเพื่อนให้ขึ้นโค้ดก่อนครับ
    ขอบคุณครับ แต่ของจะหายหมดเลย ดีนะเซฟไว้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พอจะมีสูตร ยกเลิกเควสนั้นๆ
    กับผ่านเควส (ผ่านขั้นตอนที่กำลังทำอยู่ ) ไหมคับ ทำแล้วมานไม่ผ่านเควสนั้นไปอ่ะคับ

ปล.ใครเปรแวมไฟร์ seank+25% แหล่มเลยไหมล่ะ ( สกิล ล่องหน 100 % ในขณะที่เปรแวมไฟร์)

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    เซงมากครับ นั่งปั้ม Snenk ใกล้ 100 ละ กด F5 (Quick Save) ทุกครั้งที่ Snenk อัพ พอออกเข้าเกมส์ใหม่ เซฟหายครับ อิอิ
    ใครที่กด F5 ถี่ ๆ เกินระวังเซฟหายแบบผมนะครับ แผ่นแท้เสียด้วย T_T
    Intel Core I5 2500k+ RAM KingstonHyberX 4gb 2*2 GTX 560 TI Top

Tags for this Thread