ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 96 จากทั้งหมด 121 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 46869495969798106 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,376 ถึง 2,400 จากทั้งหมด 3003
    NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yadongonline อ่านกระทู้
    ติดงอมแงมเลย แล้วแผ่นจริงหาซื้อได้ที่ไหนครับ

มีคำถามครับ

1.เราสามารถเพิ่มความสามารถของไอเทมได้ใหมครับเช่นพวกค่าป้องกันอะครับ เพราะที่ ลองมันทำได้ที เดียว ครับ ยกเว้น เพิ่มคุณสมบัติพิเศษ จากการทำ Enchantment
    2.เราจะรู้ได้ยัไง ว่า item ขนิดใหน หาจากตัวอะไร
    3.แล้วก้เรื่องเควสอะครับ ตามรูป ไปต่อไม่ได้เลย นั่งปั้ม smiting เต็มร้อย เลย
    1.รู้สึกว่าทำได้แค่ครั้งเดียวนะครับ
    2.ต้องเปิด wiki ดูแล้วละครับ
    3.ลองปิดประตูห้องดูครับ แล้วมันจะเปิดห้องลับให้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    คือผมเป็นแวมไพร์อ่ะครับ ขั้น 4 แล้วด้วยไปไหนเจอคนโดนไล่ฆ่าลูกเดียว
    มีวิธีแก้ปล่าวครับ
    จะล้มสักกี่ครั้ง ก็ต้องลุกขึ้นสู้!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekza อ่านกระทู้
    วิธีคือ
    1.เข้าไปดาวโหลดน์ไฟล์นี้ http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=91 โดยต้องสมัครสมาชิกและยืนยันทางอีเมล์ ก่อนนนะครับ
    2.พอดาวน์โหลดเสร็จแล้ว ก็แตกไฟล์แล้วนำไปวางในโฟลเดอร์ ที่ลงเกมส์ไว้ เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

ปล.มันคือ patch ที่เขาทำออกมาเพื่อแก้ไขหาการ เกมส์จะค้าง 4-5 วิ เวลาเราเดินทางไกลๆ น่ะครับ
    ปล2.เมื่อลงเสร็จแล้ว มันจะทำการตั้งค่ากราฟฟิคให้ใหม่เหมือนตอนเราเข้าเกมส์ครั้งแรกนะครับ ซึ่งเราก็สามารถปรับใหม่ตามความพอใจ
    skyrimnexus มันสมัครยังไงอ่ะครับผมกดปุ่มRegisterแล้วไปไม่ถูก

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mivesper004 อ่านกระทู้
    เควสหาหน้ากากหลายๆอัน ต้องหาที่ไหนเหรอครับ
    ผุ้รู้ช่วยทีครับ ต้องรับเควสที่ไหน?? TT
    หมายถึงหน้ากากมังกรรึเปล่าครับ มันไม่จำเป็นต้องรับเควสนะ แค่ไปให้ถูกตำแหน่งที่มีหลุมศพของ Dragon Priest ก็พอ

รายชื่อมันมีตามนี้ ขาดอันไหนเอาไปเซิชใน Youtube ได้เลย

Hevnoraak
    Krosis
    Morokei
    Nahkriin*
    Ota
    Rahgot
    Volsung
    Vokun
    Wooden Mask**
    Konahrik***

* ต้องเล่นตามเนื้อเรื่อง ช่วงท้ายๆจะเจอเอง
    ** เมื่อได้หน้ากากครบ 8 อันแล้ว ให้ไปที่ Labrynthian เดินสำรวจไปเรื่อยๆจะพบกับหน้ากากนี้อยูข้างซากกระดูก ใส่มันซะเพื่อไปเอาหน้ากากสุดยอด
    *** หากเคลียร์เงื่อนไขทุกอย่างครบ จะได้รับรางวัลเป็นหน้ากากนี้ ความสามารถถือว่าใช้ได้เลยทีเดียว
    นอกจากจะพลังป้องกันมากกว่า Daedric แล้ว เมื่อผู้ใส่ใกล้ตายจะมีโอกาสระเบิดพลัง Knock คู่ต่อสู้ทั้งหมด ฮีลเพื่อนทุกคนในระยะ พร้อมกับให้ Effect Fire Cloak
    แค่นั้นยังไม่พอ ในบางครั้งยังซัมม่อน Dragon Priest ออกมาช่วยต่อสู้โดยอัตโนมัติด้วย [เหมาะอย่างยิ่งที่จะให้เพื่อนร่วมทางใส่ เพราะมันใกล้ตายบ่อยและตายยากกว่าเรา]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ส่งแตรไปแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netball07 อ่านกระทู้
    1.รู้สึกว่าทำได้แค่ครั้งเดียวนะครับ
    2.ต้องเปิด wiki ดูแล้วละครับ
    3.ลองปิดประตูห้องดูครับ แล้วมันจะเปิดห้องลับให้
    หลังจากคุยกับ Delphine ก่อนหน้านี้ Delphine จะต้องการที่จะพิสูจน์เรา แล้วจะนัดเราไปที่ Kynesgrove พอเราเดินทางไปถึง จะเจอสาวชาวบ้านชื่อ Iddra เข้ามาหา ให้ถามรายละเอียดจากเธอแล้ววิ่งขึ้นไปข้างบน
    พอเราวิ่งขึ้นไปข้างบนก็จะเจอเหตุการณ์เรื่องมังกรต่อหน้าต่อตา แล้วเราจะต้องสู้กับมังกร Sahloknir ให้ฆ่ามันซะ (ฆ่าเสร็จดูดวิญญาณ เก็บกระดูก เก็บเกล็ดเหมือนเดิม) หลังจากนั้นคุยกับ Delphine เสร็จแล้ว เควสต่อไปก็จะเริ่มหลังคุยเสร็จ
    Spoiler

เจอแล้วครับ Kynesgrove แต่ปัญหาก้คือ ยัย Iddra ไม่ยอมมาคุย ขายของในร้าน ซะงั้น เข้าไปคุยก็ไม่เห็นมีไรเกิด ขึ้น วิ่งไปบนเขา ก็ไม่มีไร

งงเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yadongonline : 25th December 2011 เมื่อ 10:47

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ผมไปหาผู้ติดตามมาคนนึง แล้วไปทำเควสเปลี่ยนร่างเป็นหมาป่า แล้วมันให้ไปทำเควสกับผู้หญิงคนนึง หลังจากนั้นผู้ติดตามก็หายไปเลย(พร้อมของ T^T)

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62

ผมไม่ผ่านตรงนี้อ่ะผมดูในYoutube ไอ่เเก่มันจะพูดอะไรไม่รู้เเล้วประตูจะเปิดเเต่พอผมเล่นมันไม่พูดไรเลยอ่ะงง

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oksuck อ่านกระทู้
    skyrimnexus มันสมัครยังไงอ่ะครับผมกดปุ่มRegisterแล้วไปไม่ถูก
    1.

2.

3.

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    คุณ IIIusioN ไม่หลอนเหรอตอนเข้าไปนอนฟังคนคุยกัน บอกแล้วว่าฉากนั้นให้เล่นหลังเที่ยงคืน +ปิดไฟ ลำโพงเปิดดังๆ ยิ่งเล่นภาพเต็มจอ สุดยอด

ตรงผมหลอนไปพักหนึ่งเลยหลังจากนั้นฟัง the shock ต่อยาวเลย คืนนั้น 555

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ในเกมนี้ผมเห็นมียาพิษด้วย แต่ใช้ไม่เป็นครับ มันใช้ยังไงหรอครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 361

ลองหาราคาในเนต แพงอยู่เหมือนกันนะเนี่ย หนากว่าหนังสือเรียนส่วนใหญ่อีก 55 แต่น่าหลงไหลอะ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    เวลาฆ่าคนหรือขโมยของแล้ว มันวิ่งไม่ได้อ่ะครับ เดินช้ามาก ต้องทำยังไงหรอครับ
    Heroes of Newerth
    เสียงเพรียกประดุจดังบทเพลงมรณะ ตราตรึงอยู่ในส่วนลึกของประสาทสัมผัสที่ได้ยิน

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RomeoCoffee อ่านกระทู้
    เวลาฆ่าคนหรือขโมยของแล้ว มันวิ่งไม่ได้อ่ะครับ เดินช้ามาก ต้องทำยังไงหรอครับ
    ของหนักครับ

ลองทิ้งของไปมั่ง

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yadongonline อ่านกระทู้
    ติดงอมแงมเลย แล้วแผ่นจริงหาซื้อได้ที่ไหนครับ
    สั่งจาก pgm everything ได้เจ้าเดียวครับ ถูกที่สุดแล้วด้วย (789บาท) หรือถ้าอยู่ในกรุงเทพ สะดวกๆหน่อยก็ itemgameshop ชั้น5 digital gateway

ปล.ตอนนี้ของหมดครับ รอต้นเดือนมกราคมนะ (ร้านเค้ามีเพจในเฟสบุ๊คครับ ลองเสิดดู)

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ magic321 อ่านกระทู้
    ในเกมนี้ผมเห็นมียาพิษด้วย แต่ใช้ไม่เป็นครับ มันใช้ยังไงหรอครับ
    มีวิธีใช้ 2 วิธีคับ
    1.เคลือบอาวุธของเรา (1 hitที่เราตีถือว่าใช้ poison ไป 1ขวด ดังนั้นไป บู้กับมังกร เราตีไป 20 ทีต้องกดใช้ยาพิษ 20ครั้ง = =" )
    2.แบบยัด ต้องอาศัยสกิลล้สงกระเป๋าที่ชื่อ Poisoned ครับ ยัดยาลงไปในตัวเลย ยิ่งหลังๆยาแรงๆ ยัดยาไปทีเดียวตาย

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DKimahri อ่านกระทู้
    มีวิธีใช้ 2 วิธีคับ
    1.เคลือบอาวุธของเรา (1 hitที่เราตีถือว่าใช้ poison ไป 1ขวด ดังนั้นไป บู้กับมังกร เราตีไป 20 ทีต้องกดใช้ยาพิษ 20ครั้ง = =" )
    2.แบบยัด ต้องอาศัยสกิลล้สงกระเป๋าที่ชื่อ Poisoned ครับ ยัดยาลงไปในตัวเลย ยิ่งหลังๆยาแรงๆ ยัดยาไปทีเดียวตาย
    ขอบคุณครับ เชื่อไหมว่าจบมา 2 รอบแล้ว(เควสหลัก) แต่ยังไม่รู้เลย >_<"
    ว่าแต่เคลือบอาวุธเนี่ย เราเอามาไว้ที่ ชอทคัท 1-8 แล้วกดได้เลยใช่ไหมครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thx1 อ่านกระทู้

ลองหาราคาในเนต แพงอยู่เหมือนกันนะเนี่ย หนากว่าหนังสือเรียนส่วนใหญ่อีก 55 แต่น่าหลงไหลอะ

ที่ kino มีครับวันนี้เพิ่งไปซื้อมา ราคาปก 851 บาท ลด 20% เหลือ 680 ครับ แต่ไม่ทราบหมดแล้วรึยัง

ลายแทงครับ เผื่อใครจะอยากได้มาสะสม http://www.kinokuniya.com/th/index.p...=9780307891372

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    โทรสั่งของแท้ไปเมื่อวันศุก ได้ตอนปีใหม่ T_T

พอรู้ว่าจะได้เล่นของแท้แล้ว

ช่วงนี้ไม่ค่อยมีรมเล่นของเก๊เลย T_T
    Gerard

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ magic321 อ่านกระทู้
    ว่าแต่เคลือบอาวุธเนี่ย เราเอามาไว้ที่ ชอทคัท 1-8 แล้วกดได้เลยใช่ไหมครับ
    เอายาพิษมาไว้ใน shortcut-key ได้เลยครับ กดเลขตามถนัดได้เลย (shortcut-key ของผมก็มีแต่ยาพิษกับยากิน เพราะเล่นสายย่องตุ๋ย บู้กับมังกรทีกดยาพิษจนหมดเลยทีเดียว)

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผมดูในคลิปมันกำสกิลล์ไฟแล้วปล่อยเป็นไฟแต่ลอยอ่ะครับ ทำไมของผมมันเป็นไฟแต่ไม่ลอยอ่ะครับ (งงป่าวว้า)
    จะล้มสักกี่ครั้ง ก็ต้องลุกขึ้นสู้!!

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    [IMG][/IMG]
    มันคืออะไรอะ

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unlocked อ่านกระทู้
    สาย sneak ไม่จำเป็นต้อง khajit ก็ได้นะ

เผ่านี้มันแค่มี sneak เริ่มต้นสูงกว่าเผ่าอื่นเฉยๆ (เริ่ม25) ซึ่ง พอ seankได้ระดับที่ราวๆ 40 หรือ 60 % Detected จะอยู่ที่ซัก 30 กว่าๆนี่ มันจะเริ่มตาถั่วแบบมากๆแล้วครับ

และก็ ใช้สกิล Muffle สาย Ilussion ก็ช่วยได้สบายมากเลย (มานาต้องมี 130 ถึงจะใช้สกิลนี้ได้นะ นับว่าน้อยมากแถมอยู่ได้3นาที)

พอ sneak ตัน ไม่ว่าจะเล่นเผ่าไหนมันก็ย่องเก่งเท่ากันหมดครับ *-*

จะวิ่งไป+ต่อหน้าแล้วย่องหายตัว1วิแล้วจ้วงมันตอนนั้นก็ได้ จะนับเป็น sneak attack ดาเมจจะคูณเหมือนกัน

สายนี้จะไปหนักตอนสู้กับมังกรเฉยๆ ส่วนบอสท้ายดัน นักบวชไรงี้ ง่อยไปเลย (เพราะว่า sneak attack 2มือพร้อมกันแรงมาก อาจทีเดียวตายหรือทีเดียวเลือดเหลืออยู่จิ๊ดๆ)

อาวุธสำหรับสายนี้ใช้ ดาบมือเดียวกับมีดและก็ธนูเอาไว้ซัพพอตเล็กน้อยครับ

Tip ในการย่อง ให้อยู่ในเงานะครับ *-* ถ้าย่องไปโล่งๆสว่างๆ ค่า Sneak สูงแค่ไหนมันก็เห็น

ในดันนี้สบายไม่ค่อยมีแสงเดินผ่านหน้ายังไม่รู้เรื่องเลย

แต่สมมติตอนกลางวันนี้ เวลาจะย่องพยายามเข้าเงาตึกหรือบันไดไว้ สว่างแค่ไหนมันก็ตาถั่วเหมือนเดิม *-*

ส่วนเวลากลางคืน บางทีเราย่องโล่งๆมันไม่เห็น แต่บางทีมันเห็น ยังไงก็ไม่รู้ เกี่ยวกับแสงจันทร์ป่าวน้อ
    สกิลMuffle ได้มากจากใหนครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ^^
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mandragon66 อ่านกระทู้
    สกิลMuffle ได้มากจากใหนครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ^^
    ซื้อกับคนขายสกิลครับ

ในเมือง whiterun ก็มีนะ ใน Dragonsreach
    Gerard

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DKimahri อ่านกระทู้
    คุณ IIIusioN ไม่หลอนเหรอตอนเข้าไปนอนฟังคนคุยกัน บอกแล้วว่าฉากนั้นให้เล่นหลังเที่ยงคืน +ปิดไฟ ลำโพงเปิดดังๆ ยิ่งเล่นภาพเต็มจอ สุดยอด

ตรงผมหลอนไปพักหนึ่งเลยหลังจากนั้นฟัง the shock ต่อยาวเลย คืนนั้น 555
    มีฉากแบบนั้นด้วยหรอครับ รู้สึกผมจะยังไม่ถึง >< 555+
    เควสหมาป่าผมเพิ่งเริ่มอยู่เลยอ่ะครับ คือว่าพอไปรับเควสแล้วมันให้รอกลางคืนแลวมันจะพาเดินเข้าถ้ำ แล้วก็ไปเอาเลือดหมาป่าแล้วก้อแปลงร่างเป็นหมาป่า อยู่ในเมืองแหล่ะ ทหารก็ไล่ฆ่าผม ผู้ติดตามผมกับหมาผมก็ช่วยสู้ ซักพักจอก็ดำ แล้วเราก็มาอยู่ข้างนอกกับผู้หญิงที่อยู่ใน Companion นี่แหล่ะ หลังจากนั้นผู้ติดตามผมก็หายไปเลย T____T รู้สึกว่าให้เราเข้าไปฆ่าใครสักคน พอเข้าเคลียดันเจี้ยนแล้วก็ปรากฎว่าคนที่ให้เลือดหมาป่าเราโดนฆ่าแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unlocked อ่านกระทู้
    ซื้อกับคนขายสกิลครับ

ในเมือง whiterun ก็มีนะ ใน Dragonsreach
    ขอบใจจ้า ได้มาละ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

Tags for this Thread