ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1

สาวก Slipknot ครับ! (มาเลยๆ) รายงานตัวเลย

สำหรับ คนที่อยากฟังเพลงนะครับ ผมกำลังอัพโหลด ทุกอัลบัม ให้อยู่ครับ
    (ตอนนี้อัพเสร็จแล้ว ไปที่ Blog ของผมเลยครับ ครบทุกอัลบัม)

ส่วนคอนเสริต อยากดูเพลงอะไร ผมจะหาจาก Youtube มาอัพลงให้ ขอมาแล้วกันครับผม

ผมฟังมา 6 - 7 ปีแล้วครับผม ก็ไม่รู้จะเรียกแฟนพันธุ์แท้หรือป่าว แต่ พอรู้ประวัติมาบ้างครับผม

Slipknot นั้น ไม่ใช่ เป็นเพลง คล้ายๆ แรพ เอามาผสมกับ metal

เขาเรียกว่า Null metal (ใช่ปล่าวไม่รู้ 55) แต่ถ้าบอกว่าเป็น metal ก็แล้วแต่มุมมอง(ตัวผมว่ามัน เมทัลนะ เพราะดนตรีหนัก)

บางคนเขาก็บอก Slipknot ไม่ใช่ metal อันนี้ไม่รู้จริงๆ อืม!

รายงานตัวกันด้วยสำหรับสาวก Slipknot

ผมชื่อ พ๊อต ครับ

อายุ 19 ปี

ชอบเพลง แทบทุกเพลง ร้องได้เกือบหมด

สมาชิกในวงที่ชอบ ก็ Corey Taylor
    อีเมลก็ montreepot@admin.in.th

แอดมาคุยกันได้นะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย montreepot : 5th July 2011 เมื่อ 10:27
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ชอบ Slipknot ตรงที่มันมีความมันส์แบบที่ไม่ใช้แบบแหกปากทั้งเพลงอะครับ มันผสมความมันส์ผสมกับความน่าฟังอย่างลงตัว แบบเพลง Psychosocial , Before I Forget

ปล. อยากได้หน้ากามันมาใส่ มีที่ไหนขายมั้ง555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rukawa : 5th July 2011 เมื่อ 03:13

กล่าวขอบคุณ
    451
    1
    เงียบ!

ไำม่มีเลยหรอ ?
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    Nu-Metal แค่อัลบั้มแรกนิครับ ปัจจุบันเป็น Metalcore,Alternetive Metal โดยประมาณนี้แหละครับ

แต่ยืนยันครับว่า SLK อยู่เป็นเมทัลแน่นอนครับ

ผมเองอยากดูนะ คอนเสิร์ต Rock am Ring 2009,Rock in Rio ที่บ้านมีแค่แผ่นเดียว คอนเสิร์ต Download 2009

{One step is ever Change}
    สงขลา , หาดใหญ่
    กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ผมก็แฟน slip not ฟังทุกเพลง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ
    {My neme : Pao JaGauR}

กล่าวขอบคุณ
    451
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maskofice อ่านกระทู้
    Nu-Metal แค่อัลบั้มแรกนิครับ ปัจจุบันเป็น Metalcore,Alternetive Metal โดยประมาณนี้แหละครับ

แต่ยืนยันครับว่า SLK อยู่เป็นเมทัลแน่นอนครับ

ผมเองอยากดูนะ คอนเสิร์ต Rock am Ring 2009,Rock in Rio ที่บ้านมีแค่แผ่นเดียว คอนเสิร์ต Download 2009
    อัลบัมแรก?

เป็นแนว อินดี้ไม่ใช้หรอครับ!

เอะ หรือ จำผิด เพราะ เปิดฟังทีไรก็ยังไงไม่รู้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตอนนี้ สลิปน๊อตได้ ข่าวมือเบสใหม่แล้ว เก็บตัวซ้อมๆ+แกะลายคนเก่ามาแล้ว ท่าทางจะโหดน่าดู

กล่าวขอบคุณ
    0
    มารายงานตัว ครับ ส่วนตัวชอบ Slipknot มาก คลั่งเลยก็ว่าได้ หึหึ

◣◥
    Home Sweet Hole
    กล่าวขอบคุณ
    261
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,618
    Slipknot เป็นวงดนตรีที่เล่นแนว Nu Metal ครับ เป็นแนวดนตรีที่มีจังหวะหนักๆมันส์ๆ
    และก็มีการผสม Rap เข้าไปด้วย ในอัลบั้มต่อๆมาก็มีการผสมกับแนว Trash Metal เข้าไปด้วย

ปล.ผมก็แฟน Slipknot มารายงานตัวครับ User เก่าผมชื่อ sigabblackcat จะวนเวียนอยู่ในบอร์ด music นี่แหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    451
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ petchza2000 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ สลิปน๊อตได้ ข่าวมือเบสใหม่แล้ว เก็บตัวซ้อมๆ+แกะลายคนเก่ามาแล้ว ท่าทางจะโหดน่าดู
    เป็นคนเก่า นั้นล่ะครับ ที่โดนถอดไป

-*- จำชื่อไม่ได้เหมือนกัน

เดี๋ยวจะหามาแปะไว้ให้ครับ!

◣◥
    กล่าวขอบคุณ
    261
    นี่ครับโฉมหน้า Donie Steele

ปัจจุบัณ ตอนนี้พี่แกเล่นเป็น Back Up อยู่หลังม่านในการทัวร์ Concert ทั่วยุโรปของ Slipknot ครับ
    แต่ก็ยังเอาเบส ชุด และหน้ากาก ของ paul เอาไปตั้งบนเวทีตอนแสดงสดด้วย

R.I.P Paul Gray

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    มารายงานตัวด้วยคนครับ

เมื่อไรอัลบั้มที่5จะออกมาครับเนี่ย

รอฟังใจจะขาด TT

◣◥
    กล่าวขอบคุณ
    261
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -BLOODLESS- อ่านกระทู้
    มารายงานตัวด้วยคนครับ

เมื่อไรอัลบั้มที่5จะออกมาครับเนี่ย

รอฟังใจจะขาด TT
    ตอนนี้กำลังทัวร์ยุโรปอยู่ครับ แต่ก่อนหน้าที่จะออกทัวร์ Corey ออกมาบอกว่าเรื่องการออกอัลบั้มใหม่
    หรือการยุบวงนั้น จะออกมาให้คำตอบหลังจากทัวร์เสร็จครับ ว่าเสียงตอบรับจากแฟนๆจะเป็นยังไง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    อัลบัมแรก?

เป็นแนว อินดี้ไม่ใช้หรอครับ!

เอะ หรือ จำผิด เพราะ เปิดฟังทีไรก็ยังไงไม่รู้
    อินดี้ยังไง งง เหอๆ

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    อัลบั้มแรกๆนี่ ตัวแรงเลยไม่ใช่หรอครับ มันจะอินดี้ได้ไงหว่าา

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ผมชื่อพอร์ช

ตอนนี้ จะ 19 แล้ว

เพลงของ Slipknot ที่ฟังเพลงแรก คือ Surfacing เพราะไปติดใจเสียงกีตาร์ ที่ขึ้นตอนต้น

ปล.สาวก jim root ของ ฮาเรรูย่า 1 จอก

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 402
    ที่อินดี้คงหมายถึง Stone sour ละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    451
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Maggots อ่านกระทู้
    นี่ครับโฉมหน้า Donie Steele

ปัจจุบัณ ตอนนี้พี่แกเล่นเป็น Back Up อยู่หลังม่านในการทัวร์ Concert ทั่วยุโรปของ Slipknot ครับ
    แต่ก็ยังเอาเบส ชุด และหน้ากาก ของ paul เอาไปตั้งบนเวทีตอนแสดงสดด้วย

R.I.P Paul Gray
    อ่าขอบคุณมากครับ ได้ข้อมูลเพิ่มแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panseeme อ่านกระทู้
    อัลบั้มแรกๆนี่ ตัวแรงเลยไม่ใช่หรอครับ มันจะอินดี้ได้ไงหว่าา
    ก็คือ ลองโหลดไปฟังดูซิครับ(จากบล็อคของผม)

ผมฟังไปไม่ถึง 2-3 เพลง ผมก็ไม่ฟังเลย แนวเพลงยังไงไม่รู้อะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เป็นวงเมทัลวงแรกที่เริ่มฟังครับ 555

~Rebirth~
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    เป็นวงดนตรีสากลแรกที่รู้จักเลย แต่ตอนนั้นยังไม่เคยฟัง
    I LOVE LINKIN PARK

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    Mate Feed Kill Repeat อัลบั้มแรกนี่ก็เป็นMetalแล้วครับ -*-

◣◥
    กล่าวขอบคุณ
    261
    อัลบั้มแรกอินดี้หลอครับ.........ใช่หลอครับ
    อัลบั้มแรกนี่เขาเรียกว่าแบบต้นตำหรับเลยนะครับ ทั้งความแรง ความหนักหน่วงของดนตรี

ส่วนอัลบั้ม Mate Feed Kill Repeat มันเป็นเหมือนกับอัลบั้มเพลง Demo เสียมากกว่า
    ยกตัวอย่างเช่นเพลง Killer Are Quiet มันก็คือเพลง Demo ที่หลังจากนั้นมันก็กลายมาเป็นเพลง Iowa ในอัลบั้ม
    ที่บอกกันว่าเพลงอินดี้คงหมายถึงเพลง Do Nothing Bitchslap ทีมีทำนองคล้ายๆกับแนวอินดี้ แต่โดยรวมมันก็คือแนว Nu Metal แบบต้นตำหรับเลยล่ะครับ
    ถ้าจะให้นับแบบเป็นทางการจริงๆอัลบั้มแรกคืออัลบั้ม Slipknot ซึ่งวางขายในปี99 แต่อัลบั้ม Mate Feed Kill Repeat. นั้นจะเป็น Promos/Demos
    หลักฐานตามนี้ครับ http://www.opiumofthepeople.net/ootp/music/disc
    หรือเข้าไปที่ลายเซ็นต์ผมก็ได้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ่าว คุน พอต
    ไม่ได้เจอกันนาน
    จำผมได้ ป่าว?
    ฮ๋า ๆ

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ด้านบนนั้นใครกันเอ่ย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผม เคย รุ้ จัก
    คุน พอต
    จขกท. อ่ะ
    ผม ชื่อ นิว นะ(หมอนิวไง)
    จำ ได้ป่าว -.-