ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    รู้ๆกันอยู่ คนไทยเขาชอบของฟรีกัน me//เผ่น

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _MaximiliaN_ อ่านกระทู้
    สมมุติว่า ทุนในการผลิตรถยนต์ แต่ละคันก็ประมาณหลักแสน + ละมั้ง จะให้ขายคันล่ะ 199 รึไงหว่า
    พิมพ์ได้ดีๆน้องพี่ฮ่าๆเอาแต๊งไปเลยผมยังไปทำงาน part time ร้านแมค เคเอฟซี มาซื้อเลยจะบอกให้ = ='' รันทดมากมายอยู่หน้าเตาไก่ร้อนๆเกือบทุกวันได้เงินมาก็ซื้อเกมนี่แหละครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    เหตุผลเยอะจังเรย..

นี่อาจจะเป็นเหตุผลที่เกมเลิกลงPCก็ได้เหมือนกันนะ..

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    แพงมาก โดยเฉพาะแผ่น PS3 แต่ก็เก็บซื้ออ่ะ

บางทีถ้าเป็นเกมคอมถ้าคอมมันไม่ไหวเล่นไปกราฟิกดูไม่ค่อยคุ้มก็โหลดมาเล่นมั่ง หรือก็ไปซื้อเกมเดียวกันบนแพลทฟอร์ม PS3 เอา(เกมเดี๋ยวนี้ออกคอนโซลกันเยอะละ)

เดี๋ยวนี้มาเห็นแผ่นเกมคอมราคา 799 ไรทำนองนี้ เอ๊ะ ถูกกว่าแผ่น PS3 เป็นเกือบครึ่ง (ราคาเฉลี่ยที่ 1400 บาท)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    มันก็อย่างี้นี้แหละเกมส์PCถึงไม่ค่อยมีเอาแต่โหลดๆๆ
    แล้วเหตุผลก็เดิมๆไม่มีตัง 108 1009 บลาๆ

แต่เด๋วนี้เคยสังเกตไม๊ขนาดHackerที่มันHackให้พวกคุณได้เล่นมันยังมีเครดิสตอนท้ายประมาณว่า

"ถ้าชอบหรือถูกใจช้วยซื้อของแท้กันด้วย"

เค้ายังมีสำนึก

เพราะฉนั้นช้วยซื้อของแท้กันด้วยเถิด

ไปและเด่วจะมาม่า = ="
    990FXA-UD7/AMD FX8120/G-Skill 8GB/GTX570 Ref/Corsair HX850

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    เพิ่มให้สาวกเถื่อนอีก 1 เหตุผลแล้วกัน

"เกมมันล็อคโซน"

เกมล่าสุดที่ได้เห็นกันก็คือ L.A. Noire

เหตุผลนี้ทำให้คนซื้อแท้อย่างผม(และอีกหลายๆ)ถึงกับเซงเอามากๆเลยทีเดียว T_T

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _MaximiliaN_ อ่านกระทู้
    คุณอยากได้ L.A. Noire แผ่นแท้เหรอครับ ?
    งั้นนี่ ก็ถือเป็นข่าวดี สำหรับคุณแล้วล่ะครับ

http://www.pgm.everything.co.th/ <<< เว็บของ PGM ครับ
    โอ้... ขอบคุณมากครับ รอผมซื้อ Saint Row 3 ก่อน เดี๋ยวจะจัด L.A. Noire ต่อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Earth's Bassist : 13th November 2011 เมื่อ 20:35

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    แพงราคา1000+กับเกมเดี้ยวนี้สั้นมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,226
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    เพราะซื้อมาแล้วยังไงมันก็จมน้ำอยู่ดีครับ55

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ส่วนใหญ่ผมจะซื้อเกมดังๆคนเล่นเยอะๆเช่น
    BF3, Call of Duty ครับ

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Time129 อ่านกระทู้
    ผมก็ซื้อแท้นะ ลองโหลดเถื่อนมาเล่นก่อนถ้าสนุกก็ซื้อแท้เลย แต่ถ้าบางครั้งเป็นเกมที่ติดตามอยู่ก็ซื้อ
    ผมว่าแพงก็ไม่เกี่ยวนะ เก็บตังซื้อเองแปบเดียวก็ได้แล้ว
    ถาม:ซื้อแท้แล้วได้อะไร?
    ตอบ:1.ได้ความภูมิใจที่เราได้มีเกมนี้เกมแผ่นแท้ถูกลิขสิทธ์
    2.ได้ความสนุก(MP)เพราะเกมเถื่อนบางเกมก็เล่นไม่ได้
    3.ในอนาคตมันอาจมีราคาขึ้นมาก็ได้แบบสะสมอะ collection คล้ายๆแสตมป์ไรเงี้ย
    เพิ่มนิดนึง
    4.เป็นการสนับสนุนผู้ผลิตเกม เพราะถ้าเราไม่ซื้อเกมแผ่นแท้เขา แล้วเขาจะเอาเงินที่ไหนมาพัฒนาเกมอย่างBF,CODถ้าไม่ได้เงินจากพวกแผ่นแท้มา เขาก็จะไม่มีกำลังใจที่จะผลิตเกมดีๆออกมานะครับ
    พวกเล่นเถื่อนก็อด
    ตอนนี้ก็มีเกมในสตีมประมาณ36เกมและก็เกมกล่องประมาณ10กล่อง
    ปล.ไม่ได้ดราม่านะ
    ใช่แล้ว ปัญหามันไม่ได้อยู่แพงไม่แพง ผมก็ไม่มีงานทำ เก็บตังตอนไป รร ไม่กี่อาทิตย์ ก็ได้แล้ว 1 เกม(ผมซื้อเป็นkey เลยถูก)
    ที่บอกว่าคอมไม่ไหวอ่ะ จริงๆคอมผมก็กากๆ เล่น PAYDAY ยังแลคเลย ซื้อเกมมาไว้ก่อน แล้วค่อยอัพคอมก็ได้ไหม่เห็นเป็นไร
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ไม่มีตังค์ + กลัวไม่มีขาย + แพง + กลัวไม่มันส์หลังซื้อ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DarkSpinter อ่านกระทู้
    ไม่มีตังค์ + กลัวไม่มีขาย + แพง + กลัวไม่มันส์หลังซื้อ
    BF3 ไม่ก็ Call of duty สิครับสนุกหรือถ้าชอบแนวการ์ตูนก็ Team Fortress 2 (ฟรี) นะครับถ้าชอบ
    จริงๆก็แนะนำให้เติม 5 usd ได้เป็นพรีเมี่ยมครับ

Uuuuuuuuu!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    แท้สักแผ่น ชีวิตเจ้าจะเปลี่ยนไป (ตั้งแต่รู้จักสตีมมา ก็ขี้เกียจโหลดเกมเถื่อน = =*)

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Earth's Bassist อ่านกระทู้
    เพิ่มให้สาวกเถื่อนอีก 1 เหตุผลแล้วกัน

"เกมมันล็อคโซน"

เกมล่าสุดที่ได้เห็นกันก็คือ L.A. Noire

เหตุผลนี้ทำให้คนซื้อแท้อย่างผม(และอีกหลายๆ)ถึงกับเซงเอามากๆเลยทีเดียว T_T

คุณอยากได้ L.A. Noire แผ่นแท้เหรอครับ ?
    งั้นนี่ ก็ถือเป็นข่าวดี สำหรับคุณแล้วล่ะครับ

http://www.pgm.everything.co.th/ <<< เว็บของ PGM ครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    " ไม่มีที่ซื้อ "
    จะล้มสักกี่ครั้ง ก็ต้องลุกขึ้นสู้!!

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    จะซื้อเฉพาะเกมที่ชอบเล่นจริงๆครับ เหตุผลเดียวที่ไม่อยากจะซื้อ คือ แพง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gu Pai! อ่านกระทู้
    ใช่แล้ว ปัญหามันไม่ได้อยู่แพงไม่แพง ผมก็ไม่มีงานทำ เก็บตังตอนไป รร ไม่กี่อาทิตย์ ก็ได้แล้ว 1 เกม(ผมซื้อเป็นkey เลยถูก)
    ที่บอกว่าคอมไม่ไหวอ่ะ จริงๆคอมผมก็กากๆ เล่น PAYDAY ยังแลคเลย ซื้อเกมมาไว้ก่อน แล้วค่อยอัพคอมก็ได้ไหม่เห็นเป็นไร
    แต่เห็นบางคนบ่นว่าแพงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonetone1 อ่านกระทู้
    ไม่รู้ว่าเกมใหนสนุกเลยไม่กล้าซื้อแท้แต่ถ้าเกมใหนโหลดมาสนุกจะไปซื้อ key แท้มาเล่นครับ(มาเล่นโหมดมัลตินะ)
    ใช่ครับ อันนี้โดนผมมาก กลัวซื้อมาแล้วไม่สนุก เปลืองตังค์แย่เลยT^T คนจนหน่ะค๊าบ

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GariTo อ่านกระทู้
    แท้สักแผ่น ชีวิตเจ้าจะเปลี่ยนไป (ตั้งแต่รู้จักสตีมมา ก็ขี้เกียจโหลดเกมเถื่อน = =*)
    เอาใจไป จริงเเท้เเน่นอน เมื่อก่อนผมก็โหลดเอา เจอ AC series เข้าไป เก็บเเท้ทุกภาคครับ

ถ้าจะซื้อเเท้ซักเกมส์ ผมก็โหลดมาลอง work ก็จัดเเท้เลย ไม่ก็รอแผ่นราคาลงจะซื้อได้ในราคาถูก

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ตั้งแต่ซื้อ L4D2 แท้แบบกล่องมาก็ออนสตีมตลอด จากมีวันนึงเห็นโฆษณา GRID ลดเหลือ 3usd เท่านั้นแหละอยากซื้อให้ได้

เลยต้องไปทำบัตร k-webshoping card ไรนี้แหละ หลังจากนั้นก็ซื้อผ่าน steam มาตลอด

*ไม่ต้องอ้างหรอครับไม่มีบัตรเครดิต เดียวนี้เอาบัตรเดบิตไปเข้าตู้แล้วกดๆอีกวันนึงได้ account มาแค่นี้เอง

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953
    เก็บตังวันละ 10 บาท เดือน 2 เดือนก็ซื้อได้แล้ว ไม่ต้องอ้างจนหร๊อก

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,645
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ผมยังหาเงินด้วยตัวเองไม่ได้ เลยไม่มีความสามารถในการซื้อของ ที่ไม่จำเป็นได้ !
    ;:: น่าเบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ซื้อแผ่นแท้ก็ดีนะ จะดีที่สุดเก็บไปชือบ้านชือรถ เก็บวันนี้วันน่าสบาย หรือ สบายวันนี้วันน่าไม่มีจะกิน คิดเอา

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neckdd อ่านกระทู้
    ผมยังหาเงินด้วยตัวเองไม่ได้ เลยไม่มีความสามารถในการซื้อของ ที่ไม่จำเป็นได้ !
    ไว้เลิกเล่นเกมส์ได้ค่อยพูดเหอะครับ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เห็นด้วยนะครับถ้าใจรักเก็บวันละนิดวันละหน่อยก็ได้แล้วที่บอกว่าหาไม่ได้นี่googleช่วยท่านได้นะฮะ