ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657

Lightbulb - จานบิน - Quantum Levitation สนามแม่เหล็กมหัศจรรย์

ทุกวันนี้มนุษย์พยายามจะศึกษาวิจัยที่จะเอาชนะแรงดึงดูดของโลก ซึ่งเท่าที่ทำกันอยู่ ก็ต้องใช้พลังงานและเชื่อเพลิงอย่างมหาศาล
    ในการที่จะส่งวัตถุขึ้นไปจนพ้นบรรยากาศของโลก

-ผมคิดว่าอีกไม่ นานเกินรอ เราอาจจะพบกับ หลักการใหม่ ที่จะทำให้เกิดการลอยตัว ของวัตถุ ซึ่งUFO
    อาจจะใช้หลักการ อะไรซักอย่างที่ไม่ยุ่งยาก และไม่สิ้นเปลืองพลังงานมากมาย

ลองมาดู ผลงานวิจัย ในมหาวิทยาลัย ของ Israel กัน
    จาก Tel-Aviv University กับผลงานที่เรียกว่า
    Quantum Levitation สนามแม่เหล็กมหัศจรรย์ โดยอาศัยแรงผลักจากแม่เหล็กต่างขั้ว

และ ความเย็นในการล็อคไม่ให้วัตถุถูกผลักกระเด็นออกไป จนเกิดเป็นภาวะลอยตัว แบบน่าอัศจรรย์สุดๆ

อย่างน้อยก็เป็นการเริ่มต้นที่ดี ถึงแม้ว่าการนำไปใช้งานจริงอาจจะยุ่งยากอยู่
    แต่ในอนาคตอันใกล้นี้ไม่แน่ครับมีลุ้น

พูดมามากแล้วมาชมกันเลยดีกว่า

Credit : kpb , Youtube

Agiantrytomorrow
    กล่าวขอบคุณ
    274
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    Blog Entries
    1
    คงอีกไม่นานสิน่ะ โว๊ะ ๆ มีลุ้นแน่ ๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    910
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้าววววเรียกมัน สุดยอด
    ...ผมเป็นคนเดินช้า แต่ไม่เคยหยุดเดิน หรือเดินถอยหลัง...

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    มนุษย์นี่แปลก....ชอบเอาชนะไปซะทุกอย่างนะ ขนาดแรงโน้มถ่วงมันยังจะเอาชนะกันเลยเนี่ย

ทำไมไม่เรียนรู้อยู่กับธรรมชาติดีๆล่ะ แล้วไปพัฒนาจิตใจกันให้มากๆ ปลูกฝังศีลธรรม เข้าวัดเข้าวา กันให้มากขึ้น

ความสุขมันอยู่ที่ใจ ไม่ได้อยู่ที่ความเจริญทางเทคโนโลยีครับ

ปล. จะดีใจกันไปทำไม ต่อให้เหาะไปดวงจันทร์ได้ แต่อายุมนุษย์ก็เฉลี่ยที่ 75 ปีอยู่ดี ไม่กี่ปีก็ตายจากกันแล้ว จะเทคโนโลยีอะไรกันนักหนา
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ว้าว ยอดจัง..

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    เทคโนไปไวดีจริง
    ถถถถถถ

กล่าวขอบคุณ
    794
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    มนุษย์นี่แปลก....ชอบเอาชนะไปซะทุกอย่างนะ ขนาดแรงโน้มถ่วงมันยังจะเอาชนะกันเลยเนี่ย

ทำไมไม่เรียนรู้อยู่กับธรรมชาติดีๆล่ะ แล้วไปพัฒนาจิตใจกันให้มากๆ ปลูกฝังศีลธรรม เข้าวัดเข้าวา กันให้มากขึ้น

ความสุขมันอยู่ที่ใจ ไม่ได้อยู่ที่ความเจริญทางเทคโนโลยีครับ

ปล. จะดีใจกันไปทำไม ต่อให้เหาะไปดวงจันทร์ได้ แต่อายุมนุษย์ก็เฉลี่ยที่ 75 ปีอยู่ดี ไม่กี่ปีก็ตายจากกันแล้ว จะเทคโนโลยีอะไรกันนักหนา
    เค้าอาจผลวิจัยเหล่านี้ ไปพัฒนาอย่างอื่นให้เป็นประโยชน์ได้ครับ

ส่วนเทคโนโลยี มันก็สำคัญนะครับ ไม่งั้นไม่มีคอมพิวเตอร์ให้มาเล่นแบบนี้หรอก ไม่มีเครื่องมือการแพทย์ที่ดีพอ การสื่อสารก็ไม่สะดวก

อนาคตมนุษย์อาจชนะมะเร็งก็ได้ ถ้าเทคโนโลยีล้ำหน้ากว่านี้

คุณคิดว่าคุณขาดเทคโนโลยีได้หรอครับ เรื่องปลูกศีลธรรมมันคนละเรื่องครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    ท่านเจ้าพ่อทรงมาประทับทรง แล้วสร้างปฏิหารแน่ๆเลย ได้ 3 ตัวแจ่มๆเลยงวดนี้ 555 รวย!!!

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    คือนี่ความคิดผมเล่นๆนะครับ ไอ้UFO ที่เราเห็นเนี่ย อาจจะเป็น มนุษย์นี่แหละไม่ใช่ใครที่ไหนจากต่างดาวหรอก แต่เค้าอาจจะมาจากอนาคต เป็นได้ และปัจจุบันเราเรียกว่า UFO สุดท้าย มันคือของเรานี่เองแหละแต่ย้อนเวลามา (วิดีโอเห็นแล้วนึกถึงฉาก ก้อนหินลอยบนแท่น ในภาพยนตร์ AVATAR เลย)

Slalom Land *0*
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    โครตเจ๋งอะ ตอนเด็กๆผมก็เคยคิดนะเอาสนามแม่เหล็กมาอาศัยแรงพลักเพื่อให้วัตถุลอยขึ้นแต่คิดไปคิดมาถ้ามันลอยขึ้นมันจะเคลื่อนที่ยังไง - -*

คนที่ร้องไห้ในวันนี้คือคนที่เข้มแข็งในวันข้างหน้า !!!

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    เค้าอาจผลวิจัยเหล่านี้ ไปพัฒนาอย่างอื่นให้เป็นประโยชน์ได้ครับ

ส่วนเทคโนโลยี มันก็สำคัญนะครับ ไม่งั้นไม่มีคอมพิวเตอร์ให้มาเล่นแบบนี้หรอก ไม่มีเครื่องมือการแพทย์ที่ดีพอ การสื่อสารก็ไม่สะดวก

อนาคตมนุษย์อาจชนะมะเร็งก็ได้ ถ้าเทคโนโลยีล้ำหน้ากว่านี้

คุณคิดว่าคุณขาดเทคโนโลยีได้หรอครับ เรื่องปลูกศีลธรรมมันคนละเรื่องครับ

เข้าใจครับ แต่สำหรับผมว่าเทคโนโลยีทุกวันนี้มันก็เพียงพอแล้วล่ะครับ แต่ที่เรามีความทุกข์กันทุกวันนี้เพราะศีลธรรมมันเสื่อมลงครับ

ศีลธรรมมันต้องมาก่อนครับ เรื่องพวกนี้มันต้องมาทีหลัง ดูตัวอย่างได้จากข่าวที่เมืองจีนไงครับ สารพัด สารเพ ที่จะเอามาลงกัน

จีนเป็นประเทศที่มีพัฒนาการทางวัตถุมากนะครับ แต่ไหงมีข่าวเลวร้ายโผล่มาบ่อยๆ มันแสดงถึงความเสื่อมทางสังคมไงครับ

ผมเชื่อว่าเทคโนโลยีแบบเดิมๆอย่างทุกวันนี้ พวกเราก็อยู่กันได้ สมัยปู่ย่าตายายก็อยู่กันมาได้ อาจมีความสุขกว่าพวกเราในตอนนี้ด้วยซ้ำ

ไม่ได้บอกว่าไม่ดีนะครับ มันก็ดี แต่มันไกลตัวไปนิดนึง

ปล. ผมวิจารณ์เนื้อหาข่าวครับ ไม่ได้วิจารณ์ จขกท นะครับ อย่าเข้าใจผิด คุณเอาข่าวดีๆมาลง มันก็ดีแล้วครับ

ขอบคุณสำหรับข่าวดีๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 12th November 2011 เมื่อ 01:25
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้
    คือนี่ความคิดผมเล่นๆนะครับ ไอ้UFO ที่เราเห็นเนี่ย อาจจะเป็น มนุษย์นี่แหละไม่ใช่ใครที่ไหนจากต่างดาวหรอก แต่เค้าอาจจะมาจากอนาคต เป็นได้ และปัจจุบันเราเรียกว่า UFO สุดท้าย มันคือของเรานี่เองแหละแต่ย้อนเวลามา (วิดีโอเห็นแล้วนึกถึงฉาก ก้อนหินลอยบนแท่น ในภาพยนตร์ AVATAR เลย)
    หาาา ย้อนเวลามาเหรอครับ.. เป็นไปไม่ได้ เราไม่เคยเจอคนที่เดินทางมาจากอนาคต ใช่อยู่ที่หลักสามารถเบี่ยงเบนเวลาและทำให้เวลาเดินแตกต่างกัน มวลมากและแรงดึงดูมากเท่าไหร่ เวลาก็ยิ่งทวีความเร็วขึ้นเท่านั้น ความเป็นจริงเราอาจเดินทางหรือวาบไปอีกที่ดด้วยการเบี่ยงเบนกาลเวลากาลอวกาศ ซึ้งมันก็ทำให้ระยะทางสั้นลงจากอีกที่สู่อีกที่ หรือแค่โค้งบิดกระดาษจากขอบซ้าย ไปหาขอบทางขวาแค่นั้น.. หากจะย้อนเวลากลับมาเป็นไปไม่ได้ สิ่งที่เป็นไปได้ง่ายที่สุดคือโลกคู่ขนานที่ถูกสร้างขึ้นโดยไม่รู้จบสำหรับนักเดินทางข้ามเวลา และก็ไม่มีใครสามารถเปลี่ยนแปลงสิ่งที่เกิดไปแล้วได้ด้วย..

และว่าถึงเทคโนโลยีของมนุษย์ ก็ต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะ แต่ดันกับแพ้หลักของพระพุทธศาสนา ซึ่งอธิบายทางช้างเผือกได้ก่อนมนุษย์ยุคปัจุบันเสียอีก ปุพพวิเทหทวีป มรโคยานทวึป ชมพูทวีป อุตตรกุรุทวีป แบ่งออกเป็นสี่ทิศและส่วนกลางเป็นเขาพระสุเมรุ ที่นักวิทยาศาสตร์ปัจุบันเรียกมันว่าหลุมดำนั้นเอง ฉไหนถึงมีการบันทึกเรื่องราวพวกนี้มากว่า 2000 ปีที่แล้ว..

และเทคโนโลยีที่เขาพึ่งคิดค้นขึ้นได้นี้ ก็ถือว่าเป็นก้าวอีกก้าวของมนุษยชาติเท่านั้น... และอีกไม่กี่ปีปริศนาของจักรวาลนี้ก็จะเริ่มค่อยๆถูกคลี่คลาย..

ปล.จิตนกาลสำคัญกว่าความรู้ เพราะความรู้จากตำราคือสิ่งที่เขาคิดมาได้แล้ว เหลือเพียงจิตนาการความเป็นไปได้ของเราที่รอเราให้คิดถึงมันอยู่..
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    794
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    เข้าใจครับ แต่สำหรับผมว่าเทคโนโลยีทุกวันนี้มันก็เพียงพอแล้วล่ะครับ แต่ที่เรามีความทุกข์กันทุกวันนี้เพราะศีลธรรมมันเสื่อมลงครับ

ศีลธรรมมันต้องมาก่อนครับ เรื่องพวกนี้มันต้องมาทีหลัง ดูตัวอย่างได้จากข่าวที่เมืองจีนไงครับ สารพัด สารเพ ที่จะเอามาลงกัน

จีนเป็นประเทศที่มีพัฒนาการทางวัตถุมากนะครับ แต่ไหงมีข่าวเลวร้ายโผล่มาบ่อยๆ มันแสดงถึงความเสื่อมทางสังคมไงครับ

ผมเชื่อว่าเทคโนโลยีแบบเดิมๆอย่างทุกวันนี้ พวกเราก็อยู่กันได้ สมัยปู่ย่าตายายก็อยู่กันมาได้ อาจมีความสุขกว่าพวกเราในตอนนี้ด้วยซ้ำ

ไม่ได้บอกว่าไม่ดีนะครับ มันก็ดี แต่มันไกลตัวไปนิดนึง

ปล. ผมวิจารณ์เนื้อหาข่าวครับ ไม่ได้วิจารณ์ จขกท นะครับ อย่าเข้าใจผิด คุณเอาข่าวดีๆมาลง มันก็ดีแล้วครับ
    เปล่าฮะ ผมชอบคุยเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว คุยกันสนุกดีนะ

แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ไม่ต้องกลัวหรอกครับ คิดอะไรก็ลองเสนอมาดูครับ อยากรู้เหมือกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้

หาาา ย้อนเวลามาเหรอครับ.. เป็นไปไม่ได้ เราไม่เคยเจอคนที่เดินทางมาจากอนาคต ใช่อยู่ที่หลักสามารถเบี่ยงเบนเวลาและทำให้เวลาเดินแตกต่างกัน มวลมากและแรงดึงดูมากเท่าไหร่ เวลาก็ยิ่งทวีความเร็วขึ้นเท่านั้น ความเป็นจริงเราอาจเดินทางหรือวาบไปอีกที่ดด้วยการเบี่ยงเบนกาลเวลากาลอวกาศ ซึ้งมันก็ทำให้ระยะทางสั้นลงจากอีกที่สู่อีกที่ หรือแค่โค้งบิดกระดาษจากขอบซ้าย ไปหาขอบทางขวาแค่นั้น.. หากจะย้อนเวลากลับมาเป็นไปไม่ได้ สิ่งที่เป็นไปได้ง่ายที่สุดคือโลกคู่ขนานที่ถูกสร้างขึ้นโดยไม่รู้จบสำหรับนักเดินทางข้ามเวลา และก็ไม่มีใครสามารถเปลี่ยนแปลงสิ่งที่เกิดไปแล้วได้ด้วย..

และว่าถึงเทคโนโลยีของมนุษย์ ก็ต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะ แต่ดันกับแพ้หลักของพระพุทธศาสนา ซึ่งอธิบายทางช้างเผือกได้ก่อนมนุษย์ยุคปัจุบันเสียอีก ปุพพวิเทหทวีป มรโคยานทวึป ชมพูทวีป อุตตรกุรุทวีป แบ่งออกเป็นสี่ทิศและส่วนกลางเป็นเขาพระสุเมรุ ที่นักวิทยาศาสตร์ปัจุบันเรียกมันว่าหลุมดำนั้นเอง ฉไหนถึงมีการบันทึกเรื่องราวพวกนี้มากว่า 2000 ปีที่แล้ว..

และเทคโนโลยีที่เขาพึ่งคิดค้นขึ้นได้นี้ ก็ถือว่าเป็นก้าวอีกก้าวของมนุษยชาติเท่านั้น... และอีกไม่กี่ปีปริศนาของจักรวาลนี้ก็จะเริ่มค่อยๆถูกคลี่คลาย..

ปล.จิตนกาลสำคัญกว่าความรู้ เพราะความรู้จากตำราคือสิ่งที่เขาคิดมาได้แล้ว เหลือเพียงจิตนาการความเป็นไปได้ของเราที่รอเราให้คิดถึงมันอยู่..
    ผมสนใจเรื่องโลกคู่ขนานมากครับ หรือ World line สมมุติถ้าผมไม่ตั้งกระทู้นี้คือมา ก็อาจเกิดมีคนสร้างกระทู้เกี่ยวกับดราม่าขึ้นมาก็ได้ พอมีดราม่า อาจทำให้คนถูกแบน

ซึ่งการกระทำแตกต่างหนึ่งอย่าง อาจส่งผลไปเรื่อยๆ ทำให้เกิดโลกคู่ขนานแตกออกไปเรื่อยๆหลายล้านเลยก็ได้ ใครไม่เข้าใจ ลองไปดูการ์ตูนเรื่อง stage gate
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rukawa : 12th November 2011 เมื่อ 01:37

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1

นั่นเเหละคือความพิเศษของมนุษย์ มนุษย์สามารถสร้างสรรค์สิ่งที่น่าอัศจรรย์ เเละสามารถทำลายล้างทุกอย่างได้ ไดเหมือนกัน

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    1
    เทคโนโลยีคือสิ่งสำคัญ แต่ที่สำคัญกว่านั้น คือศีลธรรมที่จะนำเทคโนโลยีไปใช้ให้เกิดผลดีต่างหากล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    มันคงจะดีแน่ๆ ถ้าไม่มีใครสมองใส นำไปผลิตอาวุธสงคราม!

..:: Lnw GaMe ::..
    กล่าวขอบคุณ
    619
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,344
    โอ้ว สูดยอดมาเลยครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    สุโค้ย!!!
    I LOVE THE KING OF THAILAND

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ผมว่า
    อีกหน่อยคงเอาไปใช้กับรถยนต์
    โดยให้ถนนมีแม่เหล็กนั่น
    แล้วตัวล้อรถก้เป็นsuper conducter
    รถก็จะลอยจากถนน
    ฮ้าๆๆๆๆๆ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    น่าเอามาทำเป็นของเล่นเด็ก

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    โลกก้าวหน้าเศรษฐกิจก้าวไกล

กล่าวขอบคุณ
    4,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    สุดยอดมากครับ
    จงใช้ชีวิตอย่างพอเพียง แล้วใช้เรื่องบนเตียงอย่างพอใจ!!!!!!!