ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ฮาาา ของคุณ คิชิโนะมิโยะ.. ยะ โว๊ะ - -

ชอบแก๊กแรกอะ (เพราะผมมี!!..) แต่แก๊ก 2 เหมือนจะโดนเบรคตรงช่องที่ 3 = =a

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    nishinomiya +1 ไปสำหรับหัวข้อแรก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,476
    ได้รับคำขอบคุณ: 726
    ใครจะ ตั้งหัวข้อเพิ่ม ก็เขียนมาได้เลยนะครับ
    และก็อยากจะขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาแวะเวียน ติ ชม กันนะครับ ทำให้บรรยากาสในกะทุ้นี้ดูมีสีสันขึ้น ขอบคุณคร๊่าฟฟ~

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bakuman1997 อ่านกระทู้
    รู้สึกจะเป็นคนแรกที่...
    +clover4701
    เอิ๊กๆ ฮาตรงหมาฉี่ใส่อ่ะ 55555
    555 ก็รู้สึกเหมือนกันว่าจะเป็นคนแรก T^T ฮือๆ ขอบคุณมากจริงๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clover4701 : 16th November 2011 เมื่อ 10:54
    !!~ CloVeR ~!!

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    รู้สึกจะเป็นคนแรกที่...
    +clover4701
    เอิ๊กๆ ฮาตรงหมาฉี่ใส่อ่ะ 55555

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    ขอวิจารหน่อยนะ ถ้าทำให้ไม่พอใจก็ขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับ ด้วยความเคารพ

คุณ nishinomiya เหนือกว่าทุกด้าน จบ =A=

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nishinomiya
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    ^
    ^
    ^
    ขอบคุณมากครับ.. > w<
    เอ่อ... แต่ก็ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ.. = =
    ผมว่าก็มีบางเรื่องนะที่ผมทำแบบเค้าไม่ได้ เช่นการคิดเรื่องงี้..

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    คุณภาพด้่านภาพของ nishinomiya ดีกว่าครับ (แต่ก็นะดีครับในความคิดผม ยิ่งถ้ามีคู่แข่งมันจะสร้างแรงบันดาลใจให้พัฒนางานให้ดีขึ้นไปอีก สู้ๆครับ )

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    หัวข้อที่ 3
    นักล่าสมบัตร กับ มังกรน้อยตัวแสบ

ขอแบบ 6 ช้องจบหรือมากกว่านั้น

21 /11/2011 - 3/11/2011

แบบนี้พอเข้าใจ ยังหว่า

ขอตัดเหลือ 1 ข้อนะครับและ ชื่อตอนออกนะครับ ที่ใสเพราะนึกว่าคนแต่งจะเดินเรืิองง่ายกว่านะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย saphira : 17th November 2011 เมื่อ 19:46
    MY CENTER ^

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The misled...
    ห้องทำงานในบ้านตัวเอง...
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 554
    เชียร์ตอนต่อ ;w;
    จะติดตามอ่านนะ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nishinomiya อ่านกระทู้
    Thailand อย่าท้อ
    ----------------------
    อ่านจากขวาไปซ้ายนะจ๊ะ..
    อันนี้จะเป็นฉบับเต็นนะครับ
    ไม่มีการตัดเส้นเพิ่มเส้นไดๆทั้งสิ้น..
    เพิ่มสกรียนโทน กับ ปรับภาพขาวดำ แค่นี้ครับ...

หรือ... ถ้าไม่เชื่อ..
    http://www.haruhi.in.th/bs/data/attachment/album/201111/14/1945305c5c8pfyqtlc2vqy.jpg
    ไม่แตกต่าง..
    ผมปล่อยต้นฉบับเลยครับ...เพราะนี้ผมถือว่า"วาดเล่น.."

THAILAND อย่าท้อ !!
    ------------------------
    ไม่รู้ถูกรึปล่าวนะ...
    เหอะๆ...
    ชอบอันนี้ มุกแป๊กดี

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nishinomiya
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cablenumber1 อ่านกระทู้
    ชอบอันนี้ มุกแป๊กดี
    โอ้ววว !! กะว่าจะได้ยินคำนี้มานานแล้ว ฮ่าๆ ขอบคุณครับผม..

กล่าวขอบคุณ
    1,476
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saphira อ่านกระทู้
    หัวข้อที่ 3
    นักล่าสมบัตรกับมังกรน้อยตัวแสบ ตอน จุดไฟให้ที
    "____________________" ตอน อารมเปลียวของเจ้ามังกร
    "____________________" ตอน เอาลุกฉันคืนมา

21 - 29 /11/2011
    ขอใหม่ครับ แบบละเอียด (คือว่ายังงงๆ อยู่)

กล่าวขอบคุณ
    689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clover4701 อ่านกระทู้
    ขอใหม่ครับ แบบละเอียด (คือว่ายังงงๆ อยู่)
    แก้แล้วน้าพอเข้าใจยังอ่า
    MY CENTER ^

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    อ๊ะ ผมหลงเข้ามาครับ

สู้ๆ ทั้งสองคนเลยครับ ติดตามอยู่ ถึงจะไม่รู้ว่าเป็นใครก็เหอะ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,476
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saphira อ่านกระทู้
    หัวข้อที่ 3
    นักล่าสมบัตรกับมังกรน้อยตัวแสบ ตอน จุดไฟให้ที
    นักล้่สมบัตรกับมังกรตัวแสบ ตอน อารมเปลียวของเจ้ามังกร
    นักล่าสมบัตรกับมังกรสาวตัวแสบ ตอน เอาลุกฉันคืนมา

ยังงงๆอยู่นิดๆ (เป็นคนเข้าใจยาก = =)
    อย่างเช่น นักล่าสมบัติมังกรน้อยตัวแสบ ตอน จุดไฟให้ที คือให้เขียนเป็นการ์ตูนแก๊กใช่มะครับ ตอนละ 6 ช่องขึ้นไป แยกตอนละแผ่นใช่มะ
    แล้ว 21/11/2011 - 3/12/2011 หรือปล่าวครับ ผิดตรงเดือน 555

Nishinomiya
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    หัวข้อที่ 3
    นักล้่สมบัตรกับมังกรตัวแสบ ตอน อารมเปลียวของเจ้ามังกร
    นักล่าสมบัตรกับมังกรสาวตัวแสบ ตอน เอาลุกฉันคืนมา

เอ่อ... คือ.. ผมขอพูดอะไรหน่อยนะครับ... คือ..หัวข้อที่คุณให้มาหน่ะ... ผมว่ามันออกจะละเอียดเจาะจงเกินไป...
    ลองๆคิดๆดูนะครับ..
    "นักล่าสมบัติ !!!?? เป็นใคร คาแร๊คเตอร์เป็นยังไง !? แล้วมังกรหล่ะ... มาเจอนักล่าสมบัติได้ยังไง แล้วทำไมต้องจุดไฟ !!???"
    มันจะกลายเป็นว่าไม่ได้ให้ผมใช้ความคิดตัวเองเท่าไหร่.. กลายเป็นว่า ผมมาวาดรูปตามๆที่สั่งมาอย่างเดียว...
    คืองี้... ที่ผมอยากจะวาดหน่ะ... คือสิ่งที่เป็นตัวเอง.. ครับ เจาะจงมาซะละเอียดยิ๊บ ขนาดนี้ ผมคงคิดไม่ออกหรอก... = 3= เพราะอะไรหน่ะหรอ...
    เพราะผมมันไม่มีหัวด้านนี้หน่ะสิครับ !!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nishinomiya : 17th November 2011 เมื่อ 19:38

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clover4701 อ่านกระทู้
    ยังงงๆอยู่นิดๆ (เป็นคนเข้าใจยาก = =)
    อย่างเช่น นักล่าสมบัติมังกรน้อยตัวแสบ ตอน จุดไฟให้ที คือให้เขียนเป็นการ์ตูนแก๊กใช่มะครับ ตอนละ 6 ช่องขึ้นไป แยกตอนละแผ่นใช่มะ
    แล้ว 21/11/2011 - 3/12/2011 หรือปล่าวครับ ผิดตรงเดือน 555
    ใช่เลยครับเขียนเป็นการ์ตูนแก๊ก อะครับ ตอนละ 6 ช่องขึ้นไปอ่ะครับ

สวนเรืองวัน ก็ตามนั้นอ่ะครับ 23 /11 /2011 28/ 11 /2011 และก็ วันที่ 3/12/2011 นะครับ คือที่เว้ณระยะห่างๆ เพื้อให้คนเขียน คิดเนือกาตูนย์
    ได้อ่ะครัยเพราะ ดูจาก วันที่ 11/ 11/2011 นี่ตอน 2 ยังไม่เสร็จเลยไง เราเลยเวฯให้ห่างๆใว้ก่อนนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nishinomiya อ่านกระทู้
    เอ่อ... คือ.. ผมขอพูดอะไรหน่อยนะครับ... คือ..หัวข้อที่คุณให้มาหน่ะ... ผมว่ามันออกจะละเอียดเจาะจงเกินไป...
    มันจะกลายเป็นว่าไม่ได้ให้ผมใช้ความคิดตัวเองเท่าไหร่.. กลายเป็นว่า ผมมาวาดรูปตามๆที่สั่งมาอย่างเดียว...
    คืองี้... ที่ผมอยากจะวาดหน่ะ... คือสิ่งที่เป็นตัวเอง.. ครับ เจาะจงมาซะละเอียดยิ๊บ ขนาดนี้ ผมคงคิดไม่ออกหรอก... = 3= เพราะอะไรหน่ะหรอ...
    เพราะผมมันไม่มีหัวด้านนี้หน่ะสิครับ !!!
    อื้มๆๆ ถ้างัน ตัดชื่อตอยออกเลย นะครับ อีกคนว่าไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย saphira : 17th November 2011 เมื่อ 19:37
    MY CENTER ^

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ถ้าให้หัวข้อ "สาวหางม้ากับโจรขโมยชุดชั้นใน" จะเป็นอะไรไหมน๊าาา อิอิ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    555+
    555+
    555+

บ้า!!!น่า~~~แข่งกันตอนไหนเนี่ย~~~!!!

จากที่ผมอ่านมาแล้วนะ อื้มๆ~~~

ของ นิชิมูระ กับของ เต้ นะครับ

ว่า...อื้มๆๆๆ~~~

เริ่มจาก นิชิมูระ ก่อนนะครับ

หมีแพนด้า คร๊าบบบ~~~
    เออ...ก็ตามที่เขาพิมพ์กันมานะครับ แป็ก!!! ตามที่คาดหวังไว้ ใช่ไหม ครับ
    แล้วก็...เรื่องภาพ ทำออกมาตามที่คาดเอาไว้ ถือว่า ดี มาก
    แต่เรื่อง มุข เนี่ย~~~รู้สึกเหมือนจะเคยเห็นแล้วนะครับ ก็เลยไม่ค่อย แป็ก!!!
    ก็เลย เข้าใจมุข ครับ!!!

เนื้อเรื่อง 4 ช่อง ก็ประมาณ เนี่ย แหละ จะทำอะไรเรื่องมากล่ะ

ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมากหรอก นะ กับ การ์ตูน 4 ช่อง เนี่ย~~~

ต่อมา

คุณ เต้ นะครับ

เนื้อเรื่อง นะครับ มุข เวลา ผ่านไปเนี่ย~~~เคยเห็นมาหลายเรื่อง

ที่ทำแก็ก มุขอย่างเงี๊ย~~~แต่ ไอ้ ถึง ขา เนี่ย...ไม่เคยเห็นนะ มุข เนี่ย~~~

คิดได้ไง อ่ะ

เรื่องภาพ ก็ ถือ ว่า ดี อยู่นะ ไม่ขี้เหร่ เพราะการ์ตูน 4 ช่อง มันมีกรอบ จำกัดอยู่

ก็...จากที่ดูมา ก็ไม่มีปัญหา ในการวาด ถึงจะ มี บางช่อง ที่ดูมา ยังผิดอยู่บางส่วน

------------------------------------------------------------------------

เออ...กระทู้นี้ เขา แข่ง อะไร กัน หรือ ครับ

แข่ง วาดการ์ตูน หรือ เขียนการ์ตูน กัน แน่!!!

ด้วยครับ ด่วน!!!

---------------------------------------------------------------------------

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shionvs อ่านกระทู้
    นายมาช้าไปนะ กร้ากก
    มา...ช้า....ดีกว่า...ไม่...มา...นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MaxZa003 : 17th November 2011 เมื่อ 21:27

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ว้าย ตาบี 5555555555

Nishinomiya
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaxZa003 อ่านกระทู้

เออ...กระทู้นี้ เขา แข่ง อะไร กัน หรือ ครับ

แข่ง วาดการ์ตูน หรือ เขียนการ์ตูน กัน แน่!!!

นิชิมูระ... เอ๋ !? ...
    ผมหรอฮ่าๆ นิชิคิตะ ครับผม... ฮ่าๆๆ
    ผมก็ไม่รู้สินะครับ... ผมแค่หลงเข้ามา... เอ๋ !? = w=

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phonrath อ่านกระทู้
    ว้าย ตาบี 5555555555
    ยังจะอุส่าห์ มาเจออีกนะ !?

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ยังจะอุส่าห์ มาเจออีกนะ !?

ไม่มีพลาดอะ บี เอ้ย

นิชิคิตะ + 1 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phonrath : 17th November 2011 เมื่อ 20:39

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The misled...
    ห้องทำงานในบ้านตัวเอง...
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaxZa003 อ่านกระทู้
    555+
    555+
    555+

บ้า!!!น่า~~~แข่งกันตอนไหนเนี่ย~~~!!!

จากที่ผมอ่านมาแล้วนะ อื้มๆ~~~

ของ นิชิมูระ กับของ เต้ นะครับ

ว่า...อื้มๆๆๆ~~~

เริ่มจาก นิชิมูระ ก่อนนะครับ

หมีแพนด้า คร๊าบบบ~~~
    เออ...ก็ตามที่เขาพิมพ์กันมานะครับ แป็ก!!! ตามที่คาดหวังไว้ ใช่ไหม ครับ
    แล้วก็...เรื่องภาพ ทำออกมาตามที่คาดเอาไว้ ถือว่า ดี มาก
    แต่เรื่อง มุข เนี่ย~~~รู้สึกเหมือนจะเคยเห็นแล้วนะครับ ก็เลยไม่ค่อย แป็ก!!!
    ก็เลย เข้าใจมุข ครับ!!!

เนื้อเรื่อง 4 ช่อง ก็ประมาณ เนี่ย แหละ จะทำอะไรเรื่องมากล่ะ

ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมากหรอก นะ กับ การ์ตูน 4 ช่อง เนี่ย~~~

ต่อมา

คุณ เต้ นะครับ

เนื้อเรื่อง นะครับ มุข เวลา ผ่านไปเนี่ย~~~เคยเห็นมาหลายเรื่อง

ที่ทำแก็ก มุขอย่างเงี๊ย~~~แต่ ไอ้ ถึง ขา เนี่ย...ไม่เคยเห็นนะ มุข เนี่ย~~~

คิดได้ไง อ่ะ

เรื่องภาพ ก็ ถือ ว่า ดี อยู่นะ ไม่ขี้เหร่ เพราะการ์ตูน 4 ช่อง มันมีกรอบ จำกัดอยู่

ก็...จากที่ดูมา ก็ไม่มีปัญหา ในการวาด ถึงจะ มี บางช่อง ที่ดูมา ยังผิดอยู่บางส่วน

------------------------------------------------------------------------

นายมาช้าไปนะ กร้ากก

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,476

ตอนแรกก็กะจะวาดอะแหละครับ แต่มันมีคนตั้งหัวข้อให้แต่งการ์ตูนแก๊ก สักพักก็ตามกันมาด้วยการ์ตูนต่อ = = 555
    แล้วก็ขอบคุณที่มาชมกะทู้ของผมนะครับ นึกว่าจะไม่มาซะแล้ว 555

แล้วก็ขอบคุณเรื่องคำแนะนำด้วยครับ ><

อื้มๆๆ ถ้างัน ตัดชื่อตอยออกเลย นะครับ อีกคนว่าไง
    งั้นก็ตั้งหัวข้อใหม่เลยก็แล้วกันครับ ๆ

v
    v
    v
    v
    โอเคครับ ตกลงตามนี้ๆ คุณบีครับ สู้ๆนะครับ (ง่าๆ หุ่นยนต์ ไม่เคยวาดซะด้วยสิ งานยากแล้วเรา- - )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clover4701 : 17th November 2011 เมื่อ 21:51

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    หัวข้อ หุ่นยนต์ ของหนู

ให้วาด หุ่นยนต์ มา ตัว หนึ่ง
    เอา แนว ของ ตัวเอง ไปเลย
    เอา แบบ อาร์ตๆ ไปเลย นะครับ

กำหนดส่ง นะครับ วัน อาทิตย์ นี้ ที่ 20 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MaxZa003 : 17th November 2011 เมื่อ 21:50

44. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: