ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 13 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 56789 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รวมๆสำหรับคนที่เพิ่งมาเล่นจะได้ไม่งงกัน เอาที่สงสัยกันนะครับ
    -บัคตกแมพ ให้กด ESC แล้วเลือก 1:1 Inquiry แล้วเลือก can not move
    -เควสเมืองฝึกหัด สำหรับคนที่ยังไม่รู้นะครับ
    1.จะมีศิษพี่4 มาปลุกเรา ให้เรา กดF ที่เสื้อผ้าที่ว่างอยุ่ทางด้านขวามือ จากนันกดI คลิกขวาที่ที่เสื้อผ้าก็จะใส่ แล้วไปคุยกะคนเดิมก็เสร็จ
    2.วิ่งตามไปจะให้เราไปปลุกศิษพี่ที่5 ที่นอนอยู่ให้เราไปกดFเพื่อปลุกจากนั้นก็กดFเพื่อคุยกะเขาอีกทีก็จบจากนั้นก็วิ่งตามไปเรื่อยๆ
    3.พอมาถึง เดินไปที่กองฟืน กดF เพื่อหยิบขึ้นมา แล้วเดินไปที่เตา กดF อีกทีเพื่อวาง จากนั้นก็มาคุยกระศิษย์ผู้หญิงอ่ะ ก็วิงตามไป
    4.มาคุยกะศิษพี่ใหญ่จะได้สกิลวิชาตัวเบามาจากนั้นก็วิ่งตามผู้หญิงไป วิธีวิ่งคื กด w 2ครั้งครั้งที่2นี่กดค้างนะครับ ตามไปเธอจะพาไปพบกับศิษพี่รอง
    5.เข้าไปคุยเข้าจะสอนวิธีร่อน โดยกด space bar กระโดด แล้วระหว่างที่กำลังอยู่กลางอากาศก็กด หpace bar อีกครั้ง จากนั้นก็วิ่งตามไป คุยกับอาจารย์
    6.พอคุยจบตามอาจารย์เข้าไปในห้อง กดF ที่ตู้หนังสือด้านขวามือ เก็บมาจากนั้น กดKเป็นอันเสร็จ คุยกะอาจารย์ต่อเขาจะให้เราไปหาศิษญ์พี่ใหญ่ที่ลานผึก วิ่งไปที่จุดเหลืองในแมพเลยครับ
    7.เข้าไปคุยจะได้สกิลกะอาวุธมากดIแล้วคลิกขวาที่อาวุธเพื่อใส่จากนั้นก็ตามศิย์พี่ไปโจมตีใส่ตุ๊กตาไม้ อันนี้จะแตกต่างตามสายนะครับ
    กระบี่-1.โจมตีโดยกดRหรือคริกซ้ายจนครบคอมโบจะกดFกดเพื่อโจมตีรุนแรงได้ จัดการหุ่นตามกำหนดก็ผ่าน
    2.กดRเพื่อโจมตีพอหุ่นโจมตีกลับก็กด1เพื่อกันพอกันได้จะมีจังหวะให้เรากดFสวนกลับทีเดียวตาย อันนี้ก็จัดการตามจำนวน
    กังฟู -1.กดRเพื่อโจมตีสะสมเกจที่เป็นวงกลมสีฟ้าทางด้านซ้ายบนไว้เยอะๆจากนั้นก็กด1เวลาหุ่นโจมตีมา จัดการได้ครบก็ผ่าน
    2.เหมืออันบนครับสะสมเกจได้เยอะแล้วกด2ใช้สกิลใส่หุ่นไม้ได้เลยไม่ต้องรอสวน จัดการตามกำหนดก็ผ่าน
    นักเวทย์ เหมือนกับ กังฟูครับ
    8.วิ่งตามศิษญ์พี่ไปที่ถำ(ยำวิ่งตามนะครับ อย่าไปแซงล่ะ)พอไปถึงเขาจะให้เราไปกำจัดหุ่นไม้4ตัว พอกำจัดเสร็จ จะมีศัตรู
    มาปรากฏขึ้นที่กลางห้อง วิ่งเข้าไปจัดการเลยครับ เหอๆ (อันนี้ถ้าไอ้ตัวนั้นมันไม่กณะโดดลง มาก็ทำใจสร้างตัวไหม่เลยครับ)
    9.เมื่อเราสู่แพ้ให้เราครานออกจากวงกลมสีแดงรอบตัวมัน พอพ้นแล้วกด 1 เพื่อฟื้นฟูกำลัง พอจบ(อ้าวนี่มันศิษยพี่รองปลอมตัวมานี่หว่าน่าสงสัยจิงๆ)
    ให้เรากดIแล้วกดใช้ของกิน จากนั้นก็คุยกะศิษยพี่รอง ก็จบ วิ่งตามออกไปเลย
    10. แล้วเราจะเจอกับสำนักเราโดนโจมตีวิ่งไปที่จุดสีเหลือง จะเห็นว่าสำนักเราโดนฆ่าตายหมด อาจารย์กะลังสู้กับคนร้าย
    คนร้ายจะมาชิงดาบสวรรค์ จากนั้นให้เราฆ่ามอน3ตัวพอฆ่าเสร็จ ทำให้เราได้รู้ถึงโฉมหน้าของศิษย์ทรยศ นั่นก็คือพี่รองนี่เอง (กุว่าแล้ว)
    อาจรย์จะใช้พลังจากดาบสรรค์ที่ซ่อนอยู่ในไม้เท้าขยายร่างแล้วสู้กับศัตรู แต่ก็ต้องยอมเพราะ
    พวกมันจับเราเป็นตัวประกัน ทำให้อาจารย์ตายไปต่อหน้าต่อตาเรา เราได้เข้าไปสู้กับศัตรูแล้วก็โดนซัดตกทะเลมา เหอๆแปลมั่วๆ พอถูๆไถๆ สำหรับคนที่ยังไม่รู้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย inwsura : 27th November 2011 เมื่อ 08:45

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ทำไมเวลาล็อกอินมันทำไมนานจังครับ ผมนั่งอ่าน Beconnecting pleasewait นาานแล้วนะเนี่ย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    231
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมก็เป้นเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sharpest อ่านกระทู้
    ทำไมของผมเข้า NCsoft แล้วมันขึ้น Not install อะครับ ทั้งๆที่ผมแตกไฟล์ลงแล้ว
    ลองทำตาม หน้าแรกดูคะๆ !!

กล่าวขอบคุณ
    10
    ทำตามทุกอย่างละครับแต่ก็ยังไม่ได้ ลบลงหลายรอบก็ไม่ได้สักที

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ obama1230 อ่านกระทู้
    ขอบใจนะ เอาไอ้บ้านี่ไปเป็นการตอบแทน
    รูปนี้คุณสื่อถึงอะไรครับเกี่ยวกับกระทู้นี้ป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ล็อกอินนาน แต่ก็ไม่เห็นจะเข้าได้
    ผมก็เป็น ใครพอจะบอกได้ไหมครับว่าเป็นเพราะอาไรแล้วแก้ยังไง

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ไม่มีใครตอบเลย!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,018
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    น่าเล่นมากครับลองเล่นดูดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ล๊อกอิน ข้างเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ภาพน่าเล่นมาก เกมส์ที่รอคอยอยู่ แต่โหลดมาเสร็จแล้ว ไหงงั้น !!!เอ้ย ทำไมมันค้างหน้าล้อกอินอะเนี้ย มันเป็นอะไรอะ ช่วยบอกทีอยากลองสัมผัสเกมส์ T-T

กล่าวขอบคุณ
    2
    ช่วยทีคร้าฟ T^T มันเป็นไรอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kokoken : 27th November 2011 เมื่อ 14:56

กล่าวขอบคุณ
    1
    ทำไมโหลดเสร็จแล้วแตกไฟล์แล้วทำตามหน้าแรกแล้ว แต่มันขึ้น Not Install อ่ะครับ มีวิธีแก้ม่ะครับช่วยแนะนำที

กล่าวขอบคุณ
    1
    ทำได้และครับ แต่ตอนนี้เจออีกปัญหา ค้างอยู่หน้าล็อคอิน T_T

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ค้างหน้าล๊อคอินเป็นกันหลายคนแหะ

นั่งเสียดายตัวละครเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    จะแก้ยังไงอะ ค้างหน้าล้อกอิน อยากลองเล่นอ่า เซ็ง มันเป็นไรอะ มีวิธีแก้ป่าวเนี้ย T-T

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 17

ตอบปัญหาโลกแตก

ที่พวกคุณค้างน่าล๊อกอิน นั้น เป็น เพราะ server down อะไรก็ไม่รู้อะครับ

คือ คุณต้องลอง เค้า ตอน 2 ทุ่ม ขึ้นไป ผมก็เป็น ช่วง ตอนฟ้าสว่าง จะเข้าไม่ได้เลย

ผมไม่รู้นะเกี่ยวป่าว แต่ผมไป เจอนี้มา

Why can't I login? The game stays at the login screen.
    - If you infinitely load, this means that the server is down.

ผมเจอมาจาก เว็บ ของatomix นั้น แหละครับ

หมดปัญหา หายห่วง แก้ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    2
    ปัญหาเซิฟเวอร์Down เป็นกันหลายคนครับ มันจะเป็นช่วงๆ ที่จริงน่าจะเรียกว่าเซิฟเต็มมากกว่ามั้งผมเดาเอาอ่านะ
    ลองเข้าซักช่วง 5 ทุ่มขึ้นไป่จะเข้าได้ครับ เมื่อวานผมเข้าตอน8.30ดันออกมาเลือกตัวแล้วหลุดตอน12.00แล้วเข้าไม่ได้เลย
    ไปล็อคอินตอน5ทุ่มก็เข้าได้เล่นได้ ถ้าจะให้ชัว พรุ่งนี้น่าจะเล่นได้เพราะไม่ใช่วันหยุด (มั้ง) อดใจรอ อ๊ากกกกกจะลงแดงแว้วววว

กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เล่นได้ครับมันมาก แต่รู้สึกว่าช่วงหลังๆแมพที่มอนเวล12+อะมันบัคครับตีมอนฟรีได้แต่...ตกแมพบ่อยมากๆๆๆเข้าๆออกเกมส์ใหม่เป็นสิบรอบกว่าจะหายพอตีๆไปสักพักตกอีกและมะใหวชักท้อละไปเล่น Dragonnest รอดีกว่าใว้มันเปิด bata3ค่อยว่ากันใหม่

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    สมัครไม่ได้เลยแฮะ เข้าหน้า register ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    2
    เคสวที่5 มันให้ทำไรอะงง กดI ก็อาวุธก็แล้ว ทำยังไงให้ผ่านนะนิ -.-

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    แล้วมันเล่นยากไหมครับ (หมายถึง เอาภาษายากไหมครับพวกเศวสสกิลอะไรพวกเนี้ยครับ) อยากเล่นมากๆ
    โลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ช่วยด้วยคั ของผมมัน login นานมาก แล้วก็เข้าไม่ได้ด้วย สมัครไปแล้วนะคับ

พอมีวิธีไหมคับ T^T ผมลองเข้าตอน ตี 2 อะคับ

อยากเล่นมากมายเกมส์นี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย masamiland : 30th November 2011 เมื่อ 02:13

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เข้าไม่ได้เลยT^T หลังนี้

๑๐รักก็คือรัก๐๑
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    น่าเล่นมากๆครับ