ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Stay ~Sic~ Maggot !!!
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 684

Unhappy ขอคำเเนะนำเเต่งเพลงหน่อยครับ

คือผมตั้งวงไว้ มีกีต้าร์ 3คน มีผม พี่ เเล้วก็เพื่อนพี่ มือเบส ก็เพื่อนพี่ มือกลองก็เพื่อนพี่ (ได้ยินพี่เล่าว่ามือกลองเก่งมากๆขนาดเคยมีคนชวนไปตั้งวง) คือกีต้าร์ Folk กีต้าร์อคุสติค 2คน ผมกับพี่ เเล้วผผผมก็กำลังจะได้กีต้าร์ไฟฟ้าพอดี
    เรื่องเกี่ยวกับการเเต่งเพลง พลังสมองผมกับพี่ก็ได้เเล้ว เเต่ก็ไม่เเน่ใจเลยมาถาม ควรจะเล่นเเนวอะไรดี ป๊อปก็เล่นอยู่ เเต่พวกเมทัล ควรจะเล่นเเนวใหนดีที่ง่ายๆ (ถ้าหากสามารถเล่นได้ ผมเป็็น คนว้าก พี่ผมเป็นคนร้องท่อนคลีน)
    เลยคิดว่าควรจะเล่นเเนวใหนดี ที่ัมนไม่โหดเกินไปไม่ยากไปะครับ (ไม่มีมือคีย์บอร์ด) เอาง่ายๆ สั้นๆ ควรจะเล่นเเนวใหนดี (เเวดวงเมทั่ลหรือร็อคเเอนด์โรล ถ้าเมทัลควรเเนวใหน )

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ถ้าจะเป็น Metal ก็แนวพวก A7X ไม่ก็ Linkin park มั้งครับ ไม่โหดไม่เบาเกินไป ถ้าผิดก็ขออภัยนะ เหอๆ
    Avenged Sevenfold

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    Rock n Roll ไปเลยผมว่ามันแหวกดีนะ ถ้าจะว้ากก็ทำได้นะแต่ต้องทำแบบแตกอ่อนๆเสียงสูงๆอะ

Stay ~Sic~ Maggot !!!
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 684
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Petchrio~ อ่านกระทู้
    ถ้าจะเป็น Metal ก็แนวพวก A7X ไม่ก็ Linkin park มั้งครับ ไม่โหดไม่เบาเกินไป ถ้าผิดก็ขออภัยนะ เหอๆ
    A7x เป็นร็อค ครับ ส่วน Linkin park ก็ Nu-metalครับ (:

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    A7X เป็นแนวประมาณ Modern Heavy Metal ครับ..........

ใช่ลูกโซโล่ แบบ หวือหวา และ ไม่เน้น ด้าน Rhythm
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อ่า ผมแนะนำ Nu Metal ไม่ยากด้วย
    หรือถ้าเน้น คนฟังเมทัลอีกหน่อย
    ให้จัด Metal Core ไป อีกนิด