ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PKbiw อ่านกระทู้
    ไม่ได้หลอกครับ ผมลองมาแล้ว เป็นยังไงก็ยังงั้น เราไม่ทำเค้าก็ไม่ทำ
    ลองทำแต่ในส่วนของคุณดูสิครับอย่างคุณกินจานไหนก็เก็บล้างจานนั้นพี่สาวคุณจะบอกใ้ห้เก็บจานให้ก็ไม่ต้องทำครับปล่อยไป แล้วก็เอาจานช้อนที่เราจะใช้แอบเก็บไว้ในห้องเราไปเลยครับพอจานมันไม่ได้ล้างทุกใบเดี๋ยวพี่สาวคุณก็ต้องมาล้างเองอ่ะ ถ้าเขาบ่นอะไรคุณก็ไม่ต้องไปสนใจครับคิดซะว่า ceep บ่น Hero อย่างเราไม่จำเป็นต้องฟัง ceep ครับ 555
    เรื่องทำความสะอาดบ้าน ก็ทำแต่ในห้องตัวเองไปเลยครับ ห้องอื่นชั่งมันเราไม่ได้ไปนอนซะหน่อย ห้องน้ำก็นานๆ ล้างทีก็ได้ครับบ้านผมนี่ชาตินึงล้างที 555+ ถ้าพี่สาวคุณยังไม่ทำไปเรื่อยๆ เดี๋ยวพี่ชายคุณก็หน้าจะรู้ตัวได้แล้วว่าแฟนเค้าเป็นคนยังไง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ก๊อบลิงค์กระทู้นี้ ไปให้พี่สาวอ่านเลยครับ เผื่อจะมีจิตสำนึก

กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,628
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dearbabor อ่านกระทู้
    ลองทำแต่ในส่วนของคุณดูสิครับอย่างคุณกินจานไหนก็เก็บล้างจานนั้นพี่สาวคุณจะบอกใ้ห้เก็บจานให้ก็ไม่ต้องทำครับปล่อยไป แล้วก็เอาจานช้อนที่เราจะใช้แอบเก็บไว้ในห้องเราไปเลยครับพอจานมันไม่ได้ล้างทุกใบเดี๋ยวพี่สาวคุณก็ต้องมาล้างเองอ่ะ ถ้าเขาบ่นอะไรคุณก็ไม่ต้องไปสนใจครับคิดซะว่า ceep บ่น Hero อย่างเราไม่จำเป็นต้องฟัง ceep ครับ 555
    เรื่องทำความสะอาดบ้าน ก็ทำแต่ในห้องตัวเองไปเลยครับ ห้องอื่นชั่งมันเราไม่ได้ไปนอนซะหน่อย ห้องน้ำก็นานๆ ล้างทีก็ได้ครับบ้านผมนี่ชาตินึงล้างที 555+ ถ้าพี่สาวคุณยังไม่ทำไปเรื่อยๆ เดี๋ยวพี่ชายคุณก็หน้าจะรู้ตัวได้แล้วว่าแฟนเค้าเป็นคนยังไง
    ยังไงๆ เค้าก็ต้องมาบอกว่า พื่ชายผมน่ะ บิว ล้างจานด้วย น่ะ

ผมเป็นคนที่รักพื่ชายผม มาก บอกตรงๆ ครับ พูดไรมาเชื่อหมดไม่อยากคัด

เคยโดนด่าแบบ ขึ้น ไอ พื่เงินพื่ทองแล้ว มันเจ็บมากเลยครับ เลยไม่อยากทำให้เค้าด่า

เพราะไม่อยากทำให้ครอบครัว แตก

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PKbiw อ่านกระทู้
    ยังไงๆ เค้าก็ต้องมาบอกว่า พื่ชายผมน่ะ บิว ล้างจานด้วย น่ะ

ผมเป็นคนที่รักพื่ชายผม มาก บอกตรงๆ ครับ พูดไรมาเชื่อหมดไม่อยากคัด

เคยโดนด่าแบบ ขึ้น ไอ พื่เงินพื่ทองแล้ว มันเจ็บมากเลยครับ เลยไม่อยากทำให้เค้าด่า

เพราะไม่อยากทำให้ครอบครัว แตก
    งั้นคงต้องทำใจแล้วล่ะครับผมเอาใจช่วยแล้วกัน

แต่ไม่แน่พี่ชายอาจจะเลิกไปหาหญิงใหม่ก็ได้ครับ เห็นบอกเปลี่ยนมาหลายคน 555+

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    เอางี้ เป็นผมก็ไม่ทน พี่ก็พี่เหอะ

ทนไปครับ เรียนให้จบก่อน แล้วไปเมืองนอกก็ได้ครับ ไปต่อมหาลัย เมืองนอกดีกว่า

ปล่อยพี่ชายคุณเจอมั่ง ท่าไม่มีคุณอยู่แล้วอ่ะจะเ็ป็นยังไง

สายโลหิตย่อมข้นกว่าน้ำ เชื่อผมสิ

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    เห้อ.... คนอะไร จัญไรจัง ลองหนีไปนอนบ้านเพื่อนซักอาทิตย์นึงเป็นไงครับ

แล้วบอกว่าไปทำงาน หรือมีกิจกรรมอะไรก็ว่าไป ลองดูดิ้.... มันจะอยู่ได้ไหม

ถ้าเป็นผม ผมระเบิดไปแล้วนะเนี่ย ไม่ทนใจเย็นแบบนี้หรอก นายแน่มาก

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    พี่ชายผมมีแฟนมีลูกสมัยผมยัง ม.ต้น แฟนพี่ผมยังเลี้ยงดูผมเลย

ทำงานบ้าน ทำไร ซื้อกับข้าวทำกับข้าวให้กินด้วยเลยนะครับ

นี่ผู้หญิงอะไรกัน ถ้าพ่อแม่กลับมาเมื่อไหร่ก็ลองเล่าให้พวกท่านฟังดูครับ

เพราะผมว่ามันเกินไปแล้ว
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ไม่ บอกพ่อแม่ละครัล ที่บ้านญาติ พ่อ แต่ก่อน ตอน ป. 5 ได้ ผมไปหาพ่อ ตอนเย็นๆ กินใช้มะครับ

เขาให้ผมไปซื้อ ของ เห้... ไรไม่รุ เขาเริ่มกิน ข้าวตอน 1 ทุ่มอะครับ กว่าผมจะได้กิน 4 ทุ่มกว่าละ

วันที่2 เขาใช้ผมอีก ผมเอาจาน ฟัด ต่อหน้าเลย

( ถ้าทนไม่ไหวจริงๆ อ่ะนะครับ ผมทำจริงหมดแหละ)

ไอนี่ประสบการ์ณ ของ ญาติอีกคนนึงนะครับ ผมเห็นต่อ 0 0 เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zoomza000 : 18th November 2011 เมื่อ 17:20

กล่าวขอบคุณ
    289
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WhiteWolfz อ่านกระทู้
    เห้อ.... คนอะไร จัญไรจัง ลองหนีไปนอนบ้านเพื่อนซักอาทิตย์นึงเป็นไงครับ

แล้วบอกว่าไปทำงาน หรือมีกิจกรรมอะไรก็ว่าไป ลองดูดิ้.... มันจะอยู่ได้ไหม

ถ้าเป็นผม ผมระเบิดไปแล้วนะเนี่ย ไม่ทนใจเย็นแบบนี้หรอก นายแน่มาก
    อยู่ได้ครับ เพราะว่าอย่างที่บอกไปครับ วันๆ เอาแต่อยู่ในห้อง ไม่ทำไรหลอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    289
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    พี่ชายผมมีแฟนมีลูกสมัยผมยัง ม.ต้น แฟนพี่ผมยังเลี้ยงดูผมเลย

ทำงานบ้าน ทำไร ซื้อกับข้าวทำกับข้าวให้กินด้วยเลยนะครับ

นี่ผู้หญิงอะไรกัน ถ้าพ่อแม่กลับมาเมื่อไหร่ก็ลองเล่าให้พวกท่านฟังดูครับ

เพราะผมว่ามันเกินไปแล้ว

เล่าครับ แต่ท่านไม่สามารถ ทำไรได้เพราะท่านอยู่ต่างประเทศ ใช่ไหมละครับ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เท่าที่ผมดูรูปจากเฟสที่คุณให้มาก็นะ เห็นและมันละเหี่ยใจ กับนิสัยที่คุณเล่ามา ผมว่าพี่คุณ อ่อนเกินไปอะ คงกลัวแฟนคนนี้มากกกกกกก

กลัวโดนบอกเลิก คงโดนขู่ อะไรอยู่แน่ๆ หน้ามืดตามัวด่าคุณได้ยังไงกัน มันไม่สมควรรรร แฟนผมบางครั้งก็นิสัยแนววนี้นะให้เลือกน้องกับแฟน ผมให้ตายไงก็เลือกน้องนะ สายเลือดกัน

คุณไม่ต้องกลัว ผมว่าคุณ ลองจับเข้าคุยกับพี่ชายตรงๆเลยครับ ขอคุยแบบ พี่น้องอะ เปิดใจกัน เล่าไปเอาจากใจ ผมว่าคุณกลั้นน้ำตาไม่อยู่แน่ๆ ร้องก็ให้ร้องเลยครับ

จังหวะนี้ได้ใจพี่ชายคุณแน่ๆ แล้วก็บอกไปให้เข้าใจ พี่น้องยิ่ง ผู้ชายด้วยกันด้วยนะ รักกันตัดกันยากกก เรื่องนี้คนจะแก้ปัญหาได้ ไม่ใช่คุณไม่ใช่แฟนพี่คุณ แต่เป็น พี่บอลของคุณนั่นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    ตอนแรกก็ลองคุยๆกับเค้าดูสิครับ คุยๆดีไปก่อน (คุยดีที่ว่า นี่ไม่ได้หมายถึงให้กลัวนะครับ) แล้วถ้าคุยแบบนี้ไม่ได้ผลก็ ลองเข้าไปคุยกับพี่แบบตรงๆเลย ว่าน้องกับแฟนจะเลือกใคร (ให้เเข้าไปคุยกก่อนนะครับ อย่าคิดไปเอง) ถ้าเค้าโมโหส่หรือ เลือแฟน ก็ไไปอยุ่ที่เมืองนอกเลยครับ ดูซิ ว่าตอนกลับมาแล้วบ้านจะอยู่ในสภาพไหน

SNSD Fanclub @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 792
    ลองปรึกษาพ่อแม่ดูครับ เป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    โหว พี่สาวโหดร้ายมากเลยนะครับ

เรื่องนี้ควรปรึกษาพ่อ แม่ครับ ทางพี่ชายคงเอาใจแฟนน่าดูปล่อยไปครับ พ่อ แม่ดีกว่าช่วยได้อยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    เปิดใจกับพี่เลยครับผมก็เป็นพี่เหมือนกัน

ถึงจะโมโหน้องมากแค่ไหนแต้ถ้ารุ้ว่าน้องร้องไห้ต้องช่วยแหละครับ

ยังไงซะบอกไปตามตรงดีกว่าเอาให้หมดเลยนะ พี่หนะไม่ทำอะไรน้องหรอก ถ้าเค้าโมโหเวลาหายเค้าก็จะคิดได้เองแหละครับ

น้องก็เหมือนกันเพื่อนคู่ชีวิตแหละครับ ยิ่งเป็นผู้ชายเหมือนกันด้วย
    พวกเจ้าทั้งหลาย จงเป็นสาวกอาเบะซะ
    อาเบะจะอยู่ในใจท่านตลอดกาล อาเมน(เบะ)
    (^人^)

กล่าวขอบคุณ
    289
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kekjaja อ่านกระทู้
    เท่าที่ผมดูรูปจากเฟสที่คุณให้มาก็นะ เห็นและมันละเหี่ยใจ กับนิสัยที่คุณเล่ามา ผมว่าพี่คุณ อ่อนเกินไปอะ คงกลัวแฟนคนนี้มากกกกกกก

กลัวโดนบอกเลิก คงโดนขู่ อะไรอยู่แน่ๆ หน้ามืดตามัวด่าคุณได้ยังไงกัน มันไม่สมควรรรร แฟนผมบางครั้งก็นิสัยแนววนี้นะให้เลือกน้องกับแฟน ผมให้ตายไงก็เลือกน้องนะ สายเลือดกัน

คุณไม่ต้องกลัว ผมว่าคุณ ลองจับเข้าคุยกับพี่ชายตรงๆเลยครับ ขอคุยแบบ พี่น้องอะ เปิดใจกัน เล่าไปเอาจากใจ ผมว่าคุณกลั้นน้ำตาไม่อยู่แน่ๆ ร้องก็ให้ร้องเลยครับ

จังหวะนี้ได้ใจพี่ชายคุณแน่ๆ แล้วก็บอกไปให้เข้าใจ พี่น้องยิ่ง ผู้ชายด้วยกันด้วยนะ รักกันตัดกันยากกก เรื่องนี้คนจะแก้ปัญหาได้ ไม่ใช่คุณไม่ใช่แฟนพี่คุณ แต่เป็น พี่บอลของคุณนั่นแหละ
    ก็พื่ชายผม เมื่อก่อนไม่ทำมาหากิน จนมาเจอคนี้ ทำมาหากินช่วยๆ กัน จนมีรถมีอะไร มีห้อง มีงานการมีของดีๆ กิน ก็ ประมาณนั้นครับ

เค้าคงจะเลือกคนนี้มากกว่า เพราะเค้าทำให้พื่ผมเหมือนมีชีวิตใหม่ ผมทำไรให้เค้าไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ก็พื่ชายผม เมื่อก่อนไม่ทำมาหากิน จนมาเจอคนี้ ทำมาหากินช่วยๆ กัน จนมีรถมีอะไร มีห้อง มีงานการมีของดีๆ กิน ก็ ประมาณนั้นครับ

เค้าคงจะเลือกคนนี้มากกว่า เพราะเค้าทำให้พื่ผมเหมือนมีชีวิตใหม่ ผมทำไรให้เค้าไม่ได้
    เจอแบบนี้ จุกเลยครับ มันซับซ้อนจริงๆ แต่ ผมขอให้คุณเข้าไปคุยกับพี่ชายคุณจริงๆนะ ผมว่าเค้าน่าจะช่วยได้

คำตอบที่เลวร้ายที่สุดผมว่าคงเป็น "แล้ว***จะให้กูทำยังไงเค้าเป็นเมียกูนะ"

กล่าวขอบคุณ
    289
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BaWBiZ อ่านกระทู้
    เวลาทำงานบ้านลองขอความช่วยเหลือ (ประมาณว่า เราทิ้งขยะอยู่ ก็บอกให้พี่เขาไปเก็บจาน)
    ถ้าไม่ช่วยก็ให้คติสอนใจนิดๆหน่อยๆก็ได้ เช่น งานการทำไม่เป็น งานบ้านทำไม่ได้ ลูกเกิดมาคงต้องอดมื้อกินมื้อ
    ไม่งั้นก็ ทน ทน ทน แล้วก็ทน!
    ไม่อ่ะ เคยบอกอยู่ครั้งนึง มั้ง ท่าจำไม่ผิดน่ะ เค้าบอกว่า เสร็จนี้ก็ไปล้างสิ หรือไรเนี่ยแหละ จำไม่ค่อยได้

เหมือนเค้าไม่อยากทำไร เลย

`LoDotA HoN-Garena
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    Blog Entries
    2
    นายครับนายเลิกยุ่งกะพี่เค้าไปเถอะเค้าไป = นายได้ไปเมืองนอกไม่รู้นะในการมองของผม

ถ้าได้ไปอังกฤษแล้วได้แยกกับพี่สุดแย่ของนายก็ดีแล้วนี่ อยู่นู่นกับพี่ชายเรียนที่อังกฤษมันสบายกว่ากันเยอะครับ

ดีกว่าอยู่เมืองไทยอีก แต่ถ้าเกิดนายยังคิดถึงเพื่อนที่ไทยอยู่ก็ต้องคิดถึงอนาคตนะไปเรียนจบที่อังกฤษมันสุดยอดอยู่แล้ว

ปล.มองคนละมุม

::twisted Metal::
    กล่าวขอบคุณ
    1,650
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อย่าไปคิดมากครับ ไม่ต้องสนใจ แฟนพี่ชายแล้วก็พี่ชายเถอะครับ ทำหน้าที่ของเราก็พอ ถ้าคุณทำไม่ได้ ก็ เรียนที่อังกฤษดีกว่าครับ ไม่ต้องเจอแฟนพี่ชาย แล้วไม่ต้องผิดใจกับพี่ชายด้วย

ผมก็มีพี่ชาย เดียวอีกไม่นานแม่จะหาเมียให้พี่ชายผมอยู่ อนาคต ถ้าเมียพี่ชายผมเป็น เหมือน จขกท. ผมไม่ไว้หน้าหรอกครับ

อย่าไปยอมมากครับ เป็นกำลังใจให้นะครับสู้ๆ ๆ

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    1
    ตอนพี่ไม่อยู่ ก็เอายานอนหลับใส่เป๊ปซี่ ไว้เเล้วรอพี่สาว มาดื่ม.... เเค่นี้สบาย ละตู 555

อย่าคิด ทะลึ่ง น๊าาาา ที่ว่าสบายเนี่ยคือ ไม่มีคนค่อยบ่นไปสัดพักนั่งเล่นเกมสบาย ปล่อยให้นอนรอให้ขนอนมาเเดรก ไป! -0-

กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    อ่านจบ ผมขอบอก จขกท. เลยว่ามีความอดทนมากครับ เป็นผมนะ ไม่ไหวอ่ะครับ ได้มีสงครามปากเสียงกันอ่ะ ไรหว่าเป็นผู้หญิงแท้ๆ ตามมารยาทของกุลสตรี ต้องช่วยทำงานบ้านอยู่แล้วนิครับ (ไม่ได้จะบ่งบอกว่าเป็นผู้หญิงต้องเกิดมาทำแต่งานบ้านนะครับ ผู้ชายก็ต้องช่วยทำงานบ้านด้วย) ดูจากหน้าตาแฟนของพี่ชาย จขกท. แล้ว ท่าทางไฮโซนะครับ ดูเหมือนว่าทางบ้านจะไม่ได้สอนให้ทำงานบ้านเลย จขกท. ยอมมากไปไม่ดีครับ แข็งข้อบ้างก็ดี ในสังคมปัจจุบันตอนนี่ ทำเหมือนละครไม่ได้หรอกครับ ที่จะเอาแต่ปิดทองหลังพระ ปัจจุบันมันเป็นงี่จริงๆครับ
    ปล. จขกท สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้ (เคยโดนเหมือนกันครับแต่เป็นพี่สาวตัวเอง ปัจจุบันก็เป็นอยู่แต่ไม่หนักเท่า)
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    2
    หยั่งนี้ต้อง "ประชด"
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

กล่าวขอบคุณ
    289
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elizabeth อ่านกระทู้
    หยั่งนี้ต้อง "ประชด"
    ตอนนี้กำลังประชด อยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    289
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BloodWar อ่านกระทู้
    อ่านจบ ผมขอบอก จขกท. เลยว่ามีความอดทนมากครับ เป็นผมนะ ไม่ไหวอ่ะครับ ได้มีสงครามปากเสียงกันอ่ะ ไรหว่าเป็นผู้หญิงแท้ๆ ตามมารยาทของกุลสตรี ต้องช่วยทำงานบ้านอยู่แล้วนิครับ (ไม่ได้จะบ่งบอกว่าเป็นผู้หญิงต้องเกิดมาทำแต่งานบ้านนะครับ ผู้ชายก็ต้องช่วยทำงานบ้านด้วย) ดูจากหน้าตาแฟนของพี่ชาย จขกท. แล้ว ท่าทางไฮโซนะครับ ดูเหมือนว่าทางบ้านจะไม่ได้สอนให้ทำงานบ้านเลย จขกท. ยอมมากไปไม่ดีครับ แข็งข้อบ้างก็ดี ในสังคมปัจจุบันตอนนี่ ทำเหมือนละครไม่ได้หรอกครับ ที่จะเอาแต่ปิดทองหลังพระ ปัจจุบันมันเป็นงี่จริงๆครับ
    ปล. จขกท สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้ (เคยโดนเหมือนกันครับแต่เป็นพี่สาวตัวเอง ปัจจุบันก็เป็นอยู่แต่ไม่หนักเท่า)
    ไฮโซ ด้วยความลำบากของคนอื่นไง ครับ ทำไรไม่เป็น (เป็นน่ะ) แต่ก็ ไม่ค่อยไหว เบื่อมาก ๆ