ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,628

ใครมีพื่สาวเหมือนผมบ้างครับ!!

ท่าเห็นมันยาวอย่าพึ่งกดปิดกรุณาอ่านหน่อย

หวัดดีครับ ผมมีเรื่องจะมาปรึษาหน่อย เริ่มเลยน่ะครับ

เรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับ เรื่องมันเป็นแบบนี้ครับ พ่อแม่ผมไปต่างประเทศครับ (เหมือนไปอยู่เลยพอจบ ผมก็ต้องไป)

ผมมีพื่ชายใช่ไหมละครับ เค้ามีแฟน พ่อกับแม่ผมเค้าไว้ใจแฟนของพื่ผมคนนี้ (พื่ผมเป็นคนเจ้าชู้และหล่อ) เลยมีสาวๆ มาให้แม่ผมเลือกหลายคน แต่ก็ไม่ถูกใจ จนมาคนนี้แหละครับ

เริ่มเรื่องเลยครับ

พอกลับจากที่แม่ผมไปต่างประเทศแล้ว พื่สาวคนนี้ก็ดูแลผม แบบ ปกติครับ เหมือนที่เค้าเลี้ยงน้องธรรมดากันเนี่ยแหละครับ

แต่นิสัยของพื่คนนี้คือ เค้าไม่ช่วยผมทำงานบ้านเลย(แม้แต่น้อย) เชื่อไหมครับ ผมอยู่กะเค้ามา 8-9 เดือน

เค้าล้างจานยังไม่ถึง 2 ครั้งเลยครับ งานบ้านผมทำหมด ล้างห้องนํ้า ถูบ้าน ทิ้งขยะ กวาดบ้าน ล้างจาน รีดผ้า สักผ้า

เค้าก็ทำแต่ส่วนของเค้าครับ ผมก็ไม่เข้าใจน่ะครับ งานเค้าก็ไม่ได้ทำ(พื่ชายผมทำคนเดียว แต่พื่สาวคนนี้จะออกไปบ้างในบางวัน)

พ่อแม่ผมให้เงินเค้าน่ะครับ เลี้ยงผม แต่เชื่อไหมครับ ผมเหมือนเป็นทาส ที่ต้องโดนใช้ เค้าอยู่บ้าน อยู่แต่บนห้อง

สบายครับไม่ต้องทำไร ลงมา ยื้มอาหารขึ้นไปกิน เอาส้มตำขึ้นไปกิน รอให้มันเหม็นๆ อะครับ แล้วลงมาให้ผมล้าง คิดดูดิ!!! เหลือเชื่อ

วันนั้นผมจะไปเที่ยวครับ กลับมาจากเรียน ผมก็จะออกไปเที่ยวต่อ เค้าสักผ้าครับ (ตามภาษาเด็ก เพื่อนนัดเราต้องรีบออกไปใช่ไหมละ) ผมก็จะรีบออกไป

พื่บอก บิว ไปล้างจานให้หน่อย ผมก็ อ้าววววตัวเองสักผ้า(เครื่อง) เอาเวลา15นาทีที่เครื่องมันปั้นๆ อ่ะ มาล้างไม่ได้หรอ ไอเราก็ยอมไปครับ

พอวันต่อมาถึงคิงเราสักผ้า ผมก็สัก ผมก็มานั้งเล่นบอร์ดนี้แหละครับ เค้าลงมาจากบนห้อง บอกว่า บิว สักผ้าอยุ่หรอ

บิว: ครับ สักอยู่ พื่ก็บอกว่า:แล้วทำไมไม่เอาเวลาทีเล่นคอม ไปล้างจาน พอล้างเสร็จ ก็ไปตากผ้า ไอเราก็คิดกับเอ๋อเลยครับ

ทีเค้าละครับ สักผ้า แต่ไม่ยอมมาล้างจาน

มีอีกครับ วันนั้นเค้าลงมาจากข้างบน บอก น้องบิวขยะอะเต็มแล้วน่ะ ทีนี้ เค้าจะปิดปากถุงใช่ไหมละครับ เค้าก็บอกเหม็นอะ บิวเอาไปทิ้งหน่อย

ดูดิครับ มันหน้าไหม อยากร้องไห้น่ะครับ

ทีนี้พอไม่กี่วันเค้าไปซื้อบีบี มาครับ ติดบีบี ทั้งวันวันแต่กดๆ ไม่สนใจใครเลย ใช่ผมยังกะอะไรไม่รู้ ตัวเองเลี้ยงแมวน่ะครับ รักแมวน่ะครับ

รักมาก เลยแมว เค้าอ่ะ แต่เชื่อไหมครับ อาหารไม่เคยให้วันนั้นผมลองวัดใจดูครับ อาหารแมวหมด

ผมจะลองดูว่าเค้าจะให้อาหารรึป่าว 1 วันก็ไม่ให้ 2 วันแล้วก็ไม่ให้ 3วัน จนผมต้องไปให้เองอะครับ

กลับมาบ้านก็มานั้งกินข้าวกัน กินๆ ลุกหนีแล้วบอก บิว เก็บจาน

เคลียดน่ะครับ บอกตรงๆ อยากร้องไห้น่ะครับ แต่กลัวเสียนํ้าตาให้กับคนไร้ค่าแบบนั้น

โกรธไม่ลงน่ะครับ พื่เราก็เหมือนกัน เรื่องอาจจะยาวไปมากก เลยที่เดียว แต่มันก็ เฮ้อออ อยากระบายอะครับ

ขอใช้พื้นทีตรงนี้เป็นทีระบายน่ะครับ

ฝากความคิดเห็นหน่อยครับ หมดปัญญาแล้วจรืงๆ

ปล.อันนี้เรื่องทีผมนึกได้ น่ะครับ

แต่เรื่องนี้ไม่ค่อยอยากพูดเท่าไร แต่ก็อยากระบายครับ เพราะผมไม่รู้จะหัน ไปทางไหน เพื่อนผมมันก็ไม่เคยเป็นแบบนี้ พ่อแม่มันทำให้หมด มันว่ามันคงไม่เข้าใจ

ผมคิดว่าบางทีท่าเรามาปรึษาในนี้อาจจะได้ความเห็นในอะไรหลายๆ อย่าง (เกี่ยวกับเนื้อเรื่องไหมเนี่ย)

ผมอาจจะดูเลวน่ะครับ ที่มาเผา แต่ก็ทนไม่ไหวเหมือนกัน คนเราก็มีขีดจำกัด

....................

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ช่วงทีมา เนี่ย นํ้าท่วมใช่ไหมครับ ก็อย่างที่บอกไปว่าพ่อแม่ผมเป็นคนรักบ้าน มาก (ท่ายังไม่ได้อ่านไป หน้า2 เลยครับ)

เค้ากลัวมากครับ นํ้าท่วม อยู่ที่ต่างประเทศไม่ได้หลับไม่ได้นอน ดูแต่ข่าวเรื่องนํ้า

ช่วงนั้นพื่สาว ผมกลับ บ้าน ไปดูที่บ้าน นํ้าเค้าท่วมหรือไรไม่รู้เหมือนกัน พื่ชายผมก็ไปรับครับ พื่ผมออกไปรับ ประมาณ20.00 กลับมา 0.00 กว่าๆ ครับ

เหมือนทั้งคู่เค้าทะเลาะกัน ประมาณตี 2 พื่ชายผมลงมา บอกว่า บิว:ขนของขึ้นบ้าน(พ่อโทรมาสั้ง) เชื่อไหมครับ ของบ้านผม ก็ไม่เยอะมากหรือไรหลอก

แต่มันหนัก มันต้องเก็บบ้านเพื่อ เอาขึ้นห้องใช่ไหมครับ ผมทำไปประมาณ 2 ชมกว่า ทำกะพื่ 2 คน ผู้หญิงคนนั้นเค้าทำไร ครับ ดูทีวี เล่นFB กดพิน

เชื่อไหมครับ... ผมว่าท่าเค้าทะเลาะกัน ก็น่าจะมาช่วย หรือบอกมา ขนของเข้าห้อง แต่นี้เงียบ ไม่ทำไรเลย

สุดยอดครับ ผมไม่ค่อยอยากจะคิดร้ายกะคนใกล้ตัว แต่ไม่เคยคิดว่ามันจะขนาดนี้

และอีกเรื่องครับ พ่อแม่ผมอ่ะ เค้าจะส่งเงินมาให้ผม ทางพื่ชาย แล้วพื่ชายก็เอามาให้ผม (เข้าใจใช่ไหมครับ) เพราะว่าเราอ่ะยังเด็กยังไม่ควรที่จะถือเงิน เยอะๆ

เค้าจะให้เงินผมอ่ะ เดือนละ 3000 ก็ตกง่ายๆ วันละ 100 บาทครับ แต่ปิดเทอมทีผ่านมา ผมได้เงินแค่ 4-5 ร้อยเองครับ เหลือเชื่อ!!!

ผมไม่ได้งกหรือไร น่ะ แต่เอาจริงๆ เราก็ต้องการมีเงินเก็บใช่ไหมละครับ ใครๆ ก็ต้องการ แต่นี้อะไรไม่รู้ แถมเมื่อกี้ เอาเงินผมไป อีก 1000

เค้าขอยืม...เพราะอะไรเงินถึงหมด เค้าไปเที่ยวกันมั้งครับ ตอนแรกเค้าบอกจะไปช่วยขนของ หรือไรไม่รู้ แต่รูปทีเห็น ใน FB น่ะครับ

เค้าถ่ายรูปกะเพื่อนๆ นั้งในหาด สบายยยยยยยย แต่น้องไม่ได้อะไรเลยครับ

พื่สาวคนนี้บอกตรงๆ น่ะครับ เป็นคนที่กินนํ้าเปล่าไม่เป็น ต้องกินแต่เป๊ปซี่ (กินแค่นี้จริงๆ )

เชื่อไหมครับ นํ้า อ่ะครับ ที่ว่านํ้าจะท่วมนู้นนน น่ะ เค้าซื้อแป๊ปซี่มาเป็น ลังเลยครับ นํ้าแดง นํ้าเขียว หืมมม ซื้อมาแบบ นํ้าเปล่าไม่ได้กิน

ผมนี้ กินแต่นํ้าเปล่าครับ เป๊ปซี่นี้กินไม่เท่าไร

เยอะอะครับ พูดมาถึงขนาดนี้แล้ว อย่าว่าผมอย่างนั้นอย่างนี้เลย

ผมเอาเฟสให้ดูละกัน แต่มีข้อแม้ว่า ห้ามแอดเด็ดขาด

http://www.facebook.com/sodaloveball

อ่อผมลืมไปครับ มีอีกเรื่องนึง ช่วงนั้นมันใกล้ สอบครับ

พื่ชายผมไปทำงาน กลับประมาณ เช้าๆ นู้นอะครับ

ทีนี้ก็ ผมจะต้องขึ้นนอนประมาณ 22.00 ครับ แต่ทีนี้เรื่องมันเกิดทีว่าครับ

ผมอ่ะ มีงานค้างทีต้องทำครับ(ติดนั้นแหละ) แต่ทีนี้อ่ะ มัน22.00 แล้ว พื่สาวลงมาครับ

เห็นผมเปิดเว็บแคม คุยกะเพื่อนสนิทผมผู้ชายน่ะ เค้าเห็นผมคุยกะเพื่อนใช่ไหมครับ เค้าบอกว่า บิว 22.30 ให้ปิดคอมแล้วขึ้นไปนอน น่ะ

ผมก็ บอกว่า อืม เพราะไม่อยากบอกว่าเรามีงาน เดะเค้าว่าเราอีก ผมก็ไม่ได้อะไร ครับ พอเวลาผ่านไป 22.30 ผมคุยอยู่ พื่ก็บอกว่าบิวขึ้นนอนได้แล้ว

ผมก็บอก อืมๆ เดะขึ้นไปทำงานก่อน รู้สึกเค้าจะไม่ได้ยินมั้ง ทีนี้ผมเลยบอกพอก่อนค่อย ต่อเดะพรุ่งนี้ไปต่อที่ รร เดะไปทำงานก่อน

ทีนี้เนี่ย เวลาเราทำงานหรือการบ้าน ท่าเราเปิดคอมเนี่ย อย่างน้อยๆ เราก็ต้อง เปิดเพลงใช่ไหม ครับ แล้วไปนั้งทำงาน

ครับตอนนัั้นประมาณ 23.00 อ่ะ พื่สาวผมเปิดประตู เปิดมาเฉยๆ แต่ไม่ได้ออกมาจากห้องได้ยินแค่เสียงเพลงทีผมเปิด

หลังจากนั้น พื่สาวผมก็ปิดประตูไป ไม่ถึง 1 นาทีครับ โทรศัพท์เข้ามาบอก

พื่ชาย: บิวทำไม***ไม่ขึ้นไปนอน (พื่ชายไม่เคยขึ้น***กูกะผมน่ะครับ) บิว: เอ้าก็ ทำงานอยู่ พื่ชาย:***มาทำ พื่เงินพื่ทองไร ตอนนี้ (เค้าไม่เคยพูดแบบนี้เลยน่ะ)

ผมนํ้าตาไหล ผมเลยยิบงานขึ้นไปทำบนห้อง ไอพื่สาวผมก็ขึ้น สถานะในเฟส ว่า เย้ จะได้กลับบ้านแล้วอะไรประมาณนี้

ผมก็ไม่ได้อะไรใช่ป่ะ 0.00 พื่ชายโทรมาอีกสาย นึง บอกว่า พื่สาวผมอ่ะ จะไม่อยู่แล้วบอกว่า ผมอะพูดไม่ฟัง!!!!!

ผมยอมรับน่ะครับ ผมดื้อ ผมทำไรผมก็จะทำ ดื้อเค้าอย่างเดียวแหละเรื่องขึ้นไปนอนเนี่ย ผมจะขึ้นไปนอน ก็นู้น แหละเลยเวลาตลอด

ว่าแบบนั้นแบบนี้บางอะไรบาง แล้วงานการที่เค้าสั้งละ !! ผมก็ทำตลอดน่ะ เค้าไม่เคยสนใจตรงนี้เลย มาบอกว่า ผมไม่ฟัง แบบนั้นแบบนี้

แล้วเค้าก็บอกว่า ท่าไม่มีใครดูแล้ว ก็คงต้องไปอยู่อังกิต <<<ขอเขียนแบบง่ายๆ ผมนั้งร้องไห้เลย เหมือนอนาคตหมด เลยอ่ะ

ที่แบบ ท่างั้นเราเรียนมาทำไม 1-3 เรียนยังไม่ทันจบก็ต้องไปเรียนที่นู้น ท่าเราไปเรียนที่นู้นใหม่ก็ เหมือนเค้าให้ เริ่ม 1 ใหม่เลย

เคลียดมากอ่ะ แต่ดูไอพื่สาวดิ ****เก็บของจะย้าย แต่พ่อแม่ผมรู้เรื่องนี้ได้ไง ไม่รู้

ท่านึกได้จะเอามาเล่าเรื่อยๆ เฮ้ออออ เหนื่อยใจ

ผมถ่ายมาให้ดูแล้วครับ ว่ามันเป็นยังไง เชิญชมครับ

กับข้าวอันนี้ประมาณ 4-5 วันแล้วครับ ไม่เก็บหรือเอาทิ้งให้ด้วยครับ

จานพวกนี้ ผมเอาขนะออกหมดแล้วครับ มันเลยดูใสๆ

4-5 วันครับ เหม็นเน่ามาก กลื่นนี้แบบ จากเหม็นไปหอมเลยครับ 5555

รูปนี้เลยครับ อยู่ใต้ของจานทุกๆ ใบ แถมมมม ยังมีกับเหลืออยู่ เปิดมานี้แบบ อวกครับ

นํ้ามันนี้ก็เอานํ้ามาใส ทำไมไม่เก็ยนํ้ามัน ผมก็ไม่เข้าใจ

ก็ประมาณนี้ เดะจะถ่ายกลางบ้านมาให้ดู

ช่วงนี้ ก็แบบนี้ไป ก่อน

ฝากติชมด้วยครับ

O.K ครับ

ผมบอกพ่อกับแม่ไปแล้ว เค้าบอกว่า ทนๆ ไปหน่อยบิว

อีกไม่กี่เดือนพ่อจะกลับลงไปจัดการว่าพื่บอลเค้าจะเอายังไง

ส่วนผมก็ขึ้นมาอังกิต เค้าบอกว่า''เป็นลูกผู้ชาย ทำไปอย่าขอความเห็นใจจากคนที่เค้าไม่สนใจ เราทำเราได้กับตัวเรา ไม่ใช่เค้าได้ เค้าขี้เกรีจแบบนี้ก็ปล่อยเค้าไป

ก็ประมาณนี้ครับ เพราะทางนู้น ก็ทำไรไม่ได้ใช่ไหมละ ได้แค่บอก บอกไปเดะก็ทำ เดะก็เหมือนเก่า

เค้าบอกเดะรอกลับมาจัดการทีเดียว เรื่องมันก็มีเยอะน่ะครับ แต่ก็ไม่อยากจะพูดมาก(แต่นี้มันก็เกือบหมดแล้วแหละ 5555)

มีหลายๆ อย่าง ๆ เดะผมมาต่อน่ะครับ เพราะว่าพื่ชายนมาพอดี เดะมาต่อ

ต่อน่ะครับ

อ้อใช่ครับ มันมีเรื่องนึง ตอนนั้นเค้าไปโลตัสครับ

เค้าไปก็ซื้อของเข้าบ้านตามภาษาผู้หญิง

ซื้อมาที่ละนิดละน้อย แต่นั้นไม่ใช่ปัญหาครับ

เค้าซื้อมาเสร็จ พอกลับมาเรียก บิวววว!!! มาเอาของ ลงรถ ผมก็ เดินไป

ผมเอาลง เหมือนกองๆ ไว้ตรงกลางบ้าน เอามารวมๆ แล้วเอาไปเข้าตู้เย็นทีเดียว

ทีนี้ผมกำลังย้าย ของอะไรประมาณนี้ พื่ผมซื้อผ้าถุง อะครับ ที่ไว้ใช่เวลาไปนอนต่างที อะไรแบบนี้

เค้าไปนั้งกลางของที่เค้าซื้อมา ครีมหรือไรแบบเนี่ย เชื่อไหม!!

เค้าไม่ช่วยผม แต่นั้งอยู่ที่ของ แล้วเอาครีมออกมาทา เอาผ้าถุง ออกมาแกะ

แล้วปูเล่นกัน อ้าวว ผมก็กะนม เหนือยเค้าถามผิว แล้วบอกว่า บิวหอมมไหม หืมมมมมม มันหน้านัก อยากจะแบบว่า)(*@#)*!@%$*(!&@$(*7

สักทีนึง ผมเก็บเสร็จ เค้าก็ขึ้นไปนอน ข้างบน เหมือนเดิมเลยครับ ที่เหลือผมก็ ทำหมด เรื่อง ผมจะมาอัตเรื่อยๆ เป็นไปได้เดะจะแอบถ่ายรูปมาให้ดู ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PKbiw : 22nd November 2011 เมื่อ 20:21

กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    สวดๆ ยาวๆ ไม่รู้สิครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ทำใครทำมันก็สิ้นเรื่องไม่เห็นต้องไปทำให้เขาเลย

เราไม่ใช่คนใช้มันสักน้อย

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ระบายให้เต็มที่เลยครับ จะได้หายเครียด ^ ^

ปล. เก็บกดนานๆ บางทีน่าจะระเบิดอารมบ้างน่ะ *-*

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ผมตรงข้ามเลยอ่าครับผมแทบไม่ทำไรแต่พี่ทำให้เกือบทุกอย่าง แต่ผมก็คิดได้บ้างไปช่วยพี่ทำงานนะ - -

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ผมจะบอกพี่ชายให้ไปบอกพี่สาวนะครับ ไม่ก็บอกแม่เราซะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    บอกเขาไปตรงๆครับ เรื่องบีบี ผมก็ติด แต่ไม่ถึงกับตัดขาดกับโลกภายนอกมีสังคม ควรจะเตือนเขา ถึงเขาจะเป็นพี่ก็เหอะ บอกไปเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ผมอ่านจนจบน่ะ (พี่สาวที่ว่า คือเป็นแฟนพี่ชายของคุณใช่ไหมครับ)

ถ้าใช่
    1.พี่ชายคุณรู้ใช่ไหมครับ ว่าพี่สาวคุณ มีนิสัยยังไงบ้าง (รู้สันดานไหม เอาง่ายๆ)
    1.2 ถ้าเขารู้ ก็บอกให้ เขาเลิกเหอะครับ ผู้หญิงอย่างงี้ สวยไปไม่กี่ปีก็แก่ ก็เหนี่ยว หาผู้หญิงที่เป็นงานบ้าน มีความรับผิดชอบ (ถึงจะสวยสู้ไม่ได้แต่ผมเชื่อว่า จะมีความสุขมากกว่าความใคร่)

2.โทรปรึกษา พ่อแม่ที่อยู่ต่างประเทศ ว่ามีวิธีแก้ไขไหม ปรึกษาจนกว่าจะได้เรื่อง(บอกสิ่งที่คุณ อยากแก้ไขให้กับพ่อแม่คุณ เรื่องที่พี่สาวไม่ดูแลมั่งละ ไม่สนใจมั่งละ ขี้เกียจมั่งละ)
    ถ้ากลับมาไทยได้ก็กลับมาเคลีย กับพี่สาว คนนั้น ถ้าไม่ปรับปรุงตัว ทิ้งไปเหอะอยู่ไปไม่ช่วยอ่ะไรก็ไร้ค่า

ผมว่าคนทีอ่านไม่จบอย่า โพสเอาคอมเม้นเลยน่ะครับ
    กระทู้อื่นมีเยอะแยะครับผม

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    บอกมัน

ไม่ใช่แม่ตูสักหน่อย

แล้วก็ไม่ได้กินอยู่กะพี่ตูหรอก

ไปหาคนอื่น ไป!

me// เผ่นนน

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    ใจเย็นๆ ครับ

ลองปรึกษากับพี่ชายดูก่อนมั้ยครับ

เผื่ออะไรจะดีขึ้น

เป็นกำลังใจให้ครับ
    ???

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aunatix อ่านกระทู้
    ทำใครทำมันก็สิ้นเรื่องไม่เห็นต้องไปทำให้เขาเลย

เราไม่ใช่คนใช้มันสักน้อย
    วิธีนี้ ใช้ไม่ได้หรอกครับ เขาก็บอกแล้ว ว่าพี่เค้าไม่ยอมทำอะไรเลย ถ้าเราจะไม่ล้างอีกคนมีหวัง บ้านเป็นรังหนู รัง แมลงสาบดีๆ นี่เองได้เลยนะ

ถ้าเป็นผมก็พูดกับเขาตรงๆ ครับ ไหนๆ เราก็ครอบครัวเดียวกันแล้ว ใจเขาใจเรา เขาน่าจะเข้าใจมั้ง ถ้าเราเอ่ยปากบอกไป สู้ๆ ครับเป็นกำลังใจให้

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ตามอย่างท่าน karnzzaa บอกครับ หรือมีอีกทางหนึ่งคือ ในกรณีที่เรียนมหาลัย บอกพ่อแม่ว่าขออยู่หอได้ไหม เพราะงานเยอะ(หรือบอกตรงๆ ว่าดัดนิสัยแฟนพี่ทางอ้อม)

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    เป็นผม ผมด่า****เลย ยั่งเงี้ย บอกพี่
    ผมโครตไม่ชอบอ่ะ พวกยั่งเงี้ย

เป็นกำลังใจให้ จ.ข.ก.ท. นะ เรายอมเขามากไปก็ไม่ดี
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm not special.
    กล่าวขอบคุณ
    1,167
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ปรึกษกับพ่อแม่ และ พี่ชายครับ เป็นอันดีที่สูด

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    หากเป็นผม.. ตบเสียหลักครับ

ผมยิ่งเป็นคนไม่ยอมคนด้วย ยิ่งแบบนี้มาใช้ ถ้าเกิดขึ้นกับผม อย่าหวัง..ว่าได่้ได้ใช้ผมเลย

ผมรับใช้ผู้มีพระคุณเท่านั้น หรือคนที่ต้องการความช่วยเหลืออย่างจริงๆ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    นิสัยเหมือนป้าแฟนผมเลย

วันๆไม่ทำอะไรมีแต่สร้างความลำบากให้คนอื่น

เอาน่าสู้ๆแล้วกัน จขกท.

กล่าวขอบคุณ
    289
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nvmpomza อ่านกระทู้
    ใจเย็นๆ ครับ

ลองปรึกษากับพี่ชายดูก่อนมั้ยครับ

เผื่ออะไรจะดีขึ้น

เป็นกำลังใจให้ครับ
    พื่ชายผมหรอครับ ยิ่งไม่อยากพูดเลยครับ พูดไปก็โดนด่ากลับมาครับ ผมสงสารพื่ชายน่ะครับ เพราะว่าเค้าทำงานกับมาเหนื่อยๆ ก็ควรทีจะได้พักไม่อยากให้เค้ามา

มารับรู้ สันดานแฟนของตัวเองหรืออะไรแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 942
    Blog Entries
    1
    ลองไม่ต้องทำให้มันดูสิ ว่ามันจะทำไง ถ้ามันทำร้ายร่างกายหรือไรก็ฟ้องแม่ รอแม่กลับมาจัดการ
    Believe ~~ ~ !

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เปิดใจคุยกับเค้าเลยครับ ไม่ก็บอกพี่ชายไปซะ
    บอกว่าเราก็เหนื่อยเป็นน่ะ ขอให้เค้าได้ช่วยเราบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    Blog Entries
    1
    ถ้าน่ารักก็ยอมครับ

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    บอกอบ่างนี้ดิ พั้มาอยู่บ้านผมน่ะ อีกอย่างพี่เป็นแม่ผมเหรอ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    289
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Boya_harumiji อ่านกระทู้
    ถ้าน่ารักก็ยอมครับ

พูดตามตรงน่ะครับ ความสวยไม่มีเลยเลย ครับ ไม่สวยด้วย

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ปล่อยไว้ก็ลำบากใจเราซะเปล่าๆ หาคนปรึกษาดีกว่าครับ ผมว่าพี่ชายคุณน่าจะเข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    เป็นกำลังใจให้ จ.ข.ก.ท. นะครับ ใจเย็น ๆ

มีอะไรก็ระบายให้หมดเลยจะได้ไม่เครียด

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    บอกไปว่า โตเป็น บัฟฟาโล่แล้วยังไม่คิดจะทำอะไรบางเลยเรอะ
    ป.ล.เหมือนน้องผมเด้ะเลย