ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433

ใครหลงใหล วง Paramore เหมือนผมบ้าง !

ใครหลงใหล วง " Paramore " เหมือนผมบ้าง !

เป็นแนว ป๊อปพาวเวอร์ร๊อคนะครับ ไม่ใช่ พังค์ หรือ อีโม แต่อย่างใด นะจ๊ะ !

ช่วงที่ผ่านมาเรียกได้ว่า Paramore อยู่ในช่วงขาลงแล้ว สำหรับผมเอง ผมคิดแบบนั้น ตอนนี้ด้วยดีกว่า
    ผมเองยอมรับว่าก็ไม่ได้คลั่งวงนี้ตั้งแต่เริ่มตั้งวง แต่มันซึมซับจนเราชอบไปเอง
    ประวัติวงผมเลยรู้มากพอสมควร

---------------

ที่บอกว่าขาลงเพราะ มือกลองกับมือกีตาร์ที่ร่วมก่อตั้ง ออกจากวงแล้ว
    ด้วยเหตุผลที่ว่า ได้รับการดูแลไม่เท่าเฮย์ลีย์ ปัญหากับค่ายเพลง แล้วทุกๆอย่างขึ้นอยู่กับ ผจก.ส่วนตัวของเฮย์
    ง่ายๆคือ เหมือนกับว่าเฮย์เด่นที่สุด
    แต่ก็มีหลายๆเรื่องที่ผมเองก็ผิดหวังจากเฮย์ อ่านข่าวก็ต้องใช้วิจารณญาณบ้างถึงจะทำใจได้
    ก็ต้องยอมรับว่า การมีวงดนตรี ที่มีร้องนำเป็นผู้หญิง ก็ต้องทำใจไว้แล้ว ว่ายังไงร้องนำต้องได้รับความสนใจมากกว่าทุกคนในวง แต่ Paramore
    ก็มีสโลแกนติดหูคนฟังอยู่แล้วว่า "Paramore is a band"
    เพราะเฮย์เองก็พยายามจะบอกเสมอว่าอย่ามองเธอเป็นศิลปินเดี่ยว พวกเขาคือวงดนตรี นั่นทำให้แฟนๆทุกคนรู้จักสมาชิกทุกคนในวง Paramore
    แล้วผมก็ไม่เคยมองเฮย์เป็นจุดเด่นเพียงคนเดียวในวงด้วย

------------------------------------

พอข่าวที่ว่าแซคกับจอชออกจากวง แฟนๆก็สตั้นกันเป็นพัก เพราะไม่คิดว่าจะเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น ที่ได้ข่าวผ่านๆมาก็ไม่คิดว่ามันจะจริง
    เพราะวงมีปัญหากันตั้งแต่ออกอัลบั้ม 2 แต่อ่านจากที่จอชพูด เค้ามีเรื่องกันตั้งแต่อัลบั้ม 1 แล้ว ก็ยังทนอยู่กันมาได้จนอัลบั้ม 3 ปากันไป 2004 - ท้ายปี 2010
    ก็เรียกได้ว่าความอดทนสูง

แฟนๆหลายคนมอง Paramore เปลี่ยนไป แต่ไม่ใช่ผม พวกเขามองว่า Paramore ที่ว่าดูรักกันดีมันเป็นแค่ฉากหน้า คือง่ายๆ fake กันมาตั้งแต่แรกแล้ว
    (ถ้าจะให้เล่าที่จอชเขียนก็ยาวมาก หลายเรื่อง มีทั้งเรื่องเฮย์ไม่ใช่ต้นฉบับของ Paramore เจเรมีโดนเตะออกจากวง 2 หน เทเลอร์ฝีมือไม่ดีไม่ได้เข้าวง เยอะมาก
    อยากอ่านต้องไปอ่านในเว็บ) ผมเองไม่ได้ใส่ใจ ณ จุดๆนั้น แค่รู้เป็นพิธีว่า พวกเขาทำอะไรกันบ้าง แต่ก็แอบตกใจมากๆกับความจริง

---------------------------------

ผมคนนึงที่ไม่สนใจหรอกว่าตอนนี้ จอช กับ แซค จะออกจากวงผมฟังผลงานเพลงของวกเขามากกว่า รับรู้เรื่องส่วนตัว
    ผมเชื่อว่า Paramore ก็ยังทำงานเพลงต่อ เฮย์ยังออกมาบอกสื่อว่า Paramore จะทำอัลบั้มใหม่ เมื่อกี่วันมานี้ก็เพิ่งจะทวีตบอกแฟนๆว่า
    เธอได้เดโมเพลงใหม่แล้ว กำลังแต่งเนื้ออยู่
    แล้วก็หาคนมาแทนตำแหน่งจอชกับแซคได้แล้ว เพียงแต่ยังไม่ใช่สมาชิกถาวรเท่านั้นเอง

ผมยืนยันว่า Paramore ยังคงเป็นวงดนตรีที่ผมชื่นชอบมากที่สุดวงหนึ่ง แล้วจะไม่ทอดทิ้งพวกเขาแน่นอน

ปิดท้ายกันด้วย MV ของ Paramore: Playing God

ขอบขอบคุณข้อมูลจากเว็บ : http://diario.exteen.com/20110101/paramore

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ชอบเพลง Monster อ่ะครับ ร้องนำสวยดีนะ ผมแดงด้วย ><"

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ผมชอบนะ (ชอบนักร้อง อิอิอิ ) จัดไป 1 เพลง ผมชอบเพลงนี้ ~!!!!

SUCK JKG !!!!

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    วงนี้ผมก็ชอบ แต่...ผมเป็นสาวก Green Day !!! ;P

.: สมาคมคนรักสาวแว่น :.
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 989
    วงผู้หญิงผมชอบ Avril lavigne

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    วงนี้ ชอบ มือเบส สุดแล้ว ทั้งเวที เป็นของกรู อะไรแบบนี้ 555
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 232
    อย่ามายุ่งกับแฟนผ๊ม!!!!

เฮย์ลี่ย์><

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cutto23 อ่านกระทู้
    วงผู้หญิงผมชอบ Avril lavigne
    มันวงที่ไหน ศิลปินเดี่ยวชัดๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ถ้าไม่มี Paramore เฮเลย์ก็คงไม่โด่งดังมีชื่อเสียงแบบทุกวันนี้หรอกครับ เอาใจช่วยให้หามือกลองกับมือกีต้าร์คนใหม่ได้ไวนะครับ (ไม่ต้องไปง้อสองพี่น้อง Farro แล้ว)

ปล.ผมชอบเพลง oh Star ที่สุดเลย

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769

วงนี้ ผมชอบแต่เพลงนี้ เพราะดีครับ
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    แฟนเก่าผมเอง Hayley Williams
    ชอบเพลง that what you get ที่สุดล่ะ

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    Hayley เดียวนี้ เสียงดรอป ไปเยอะเหมือนกันนะ แต่วง Paramore ตอนนี้ก็เจ๋งอยู่ดีแหละ

อย่างที่ผมบอกไว้ก่อนหน้านี้ผมชอบ Jeremy ที่เป็นมือเบส เป็นการส่วนตัว (ชอบเรืองที่เฮีย แกเป็นนักวิ่งทุกเวที 5555)
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433

แต่ผมว่า เพลง นี้ มันส์สุด ๆ แล้ว อิ๊กนอแรนส์

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เจอParawhoreด้วยกันซะแล้ว แล้วในบอร์ดเพลงมีParawhoreซักกี่คนหว่า