ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433

5 เทคนิคคุยโทรศัพท์ มัดใจสาว

5 เทคนิคคุยโทรศัพท์ มัดใจสาว

หนุ่มคนไหนที่ชอบคุยโทรศัพท์มัดใจสาว มีเทคนิคมาบอก ..

-----------------------------

1. แค่ครึ่งชั่วโมงพอ

การโทรคุยกับสาวจุดประสงค์ที่แท้จริงก็คือการชวนเธอออกเดท

ไม่ใช่ไปสนทนาปัญหาบ้านเมือง เอาไว้คุยกันตอนออกเดทจะดีกว่า

2. ขอวางตอนสนุก

คุณอาจไม่เคยวางสายในขณะที่การสนทนาเป็นไปอย่างสนุกสนานออกรสชาติ

แถมยังคุยต่อไป 3 ชั่วโมง 4 ชั่วโมง จนในที่สุดก็ไม่มีอะไรจะพูดอีก แต่ก็ยังไม่วางสาย

จนในที่สุดเธอก็เบื่อคุณ สิ่งที่ต้องทำ คือ คุณต้องวางสายทุกครั้งที่คิดว่าการสนทนากําลังเป็นไปอย่างสนุก

เรียกว่าเมื่อถึง "จุดสุดยอด" เมื่อไหร่ คุณต้องวางทันที เพราะจะทําให้เธอคิดถึงคุณ คิดถึงบท สนทนาที่ดี

ระหว่างคุณและเธอ และพอครั้งต่อไปที่คุณโทรไปหา คุณจะรู้สึกได้เลยว่าเสียงเธอนั้นดีใจมากเวลาที่คุณโทรมา

3. วางสายก่อนได้เปรียบ

อย่ารอให้สาวเป็นคนขอวางสายก่อน คุณต้องบอกเธอก่อนทุกครั้ง โดยที่จะ

ต้องทําตัวให้ท้าทาย ทําเหมือนว่ามีสิ่งที่สําคัญกว่าเธอรอคุณอยู่ ทําให้เหมือนกับว่าคุณนั้นชอบที่จะคุยกับเธอ

แต่ถ้าไม่ได้คุยคุณก็ไม่เป็นไร ..

4. โทรทำไมทุกวัน

หลายคนคงคิดว่าการคุยโทรศัพท์จีบสาว ต้องโทรไปทุกวัน โทรไปเรื่อย ๆ

บอกเธอว่าคิดถึงอย่างโน้นอย่างนี้ เพราะเดี๋ยวเธอก็ใจอ่อนเอง บอกได้เลยว่าคุณกำลังคิดผิด

ผู้หญิงนั้นถ้าเธอชอบเราไม่ว่าจะโทรไปทุกวันหรือไม่โทรหาเธอ เธอก็ยังชอบคุณอยู่ดี

การที่ไม่โทรไปหาเธอบ้าง จะทําให้เธอกระวนกระวายใจและคิดถึงคุณมากยิ่งขึ้น แต่คุณลองคิดดู

ถ้าเธอยังไม่ได้ ตัดสินใจว่าจะชอบคุณหรือไม่ แต่คุณโทรไปหาเธอทุกวัน ๆ คุณนั้นกําลังบอกเธอเลยว่า

ความสุขทั้งหมดของคุณขึ้นอยู่กับเธอคนเดียว คุณไม่ได้เป็นสิ่งที่ท้าทายเลยสําหรับเธอ เธอรู้ได้ทันทีว่าคุณเป็น

ลูกไก่ในกํามือ โทรไปวันเว้นสองวันบ้าง บางครั้ง ก็ 3-4 วันครั้ง จะทําให้เธอรู้ว่าคุณมีชีวิตเป็นของตัวเอง ..

5. คุยเรื่องอื่นบ้าง

อย่ามัวแต่คุยเรื่องทั่วไป เช่น ทําอะไรอยู่ อยู่ที่ไหน วันนี้กินข้าวกับอะไร

วันนี้ไปไหน ช้อปปิ้งมา เหรอ ซื้ออะไรมา การคุยแบบนี้ใครก็คุยกับเธอได้และคุณจะทําให้เธอเบื่อ

การคุยเรื่องทั่วไปนั้นเรา จะคุยเฉพาะตอนแรกๆ ที่เราโทรไปเท่านั้น จากนั้นคุณต้องคุยเรื่องที่เกี่ยวกับ

ความรู้สึกเธอ ความคิด ของเธอ ถามเธอว่าเธอคิดยังไง รู้สึกยังไงกับเรื่องนี้เรื่องนั้น จากนั้นก็ให้เธอเผยตัวตน

ของเธอออกมา ให้เธอเปิดใจกับคุณมากขึ้น และที่สําคัญคืออย่าคุยเรื่องที่มันเครียด หาเรื่องที่คุยแล้วทำให้เธอ

รู้สึกสบายใจ แล้วเธอจะรู้สึกไว้ใจคุณยามที่เธอมีเรื่องไม่สบายใจอะไร เธอจะคิดถึงคุณก่อนเป็นคนแรก

และเป็นฝ่ายโทรไปหาคุณเอง
    จากนั้นค่อยสร้างสัมพันธ์แล้วค่อยขอเธอเป็นแฟน แต่ขอฝากไว้หน่อยนะ

ไม่ใช่โทรคุยกันครั้งแรกก็ขอเป็นแฟนเลย วัยรุ่นอย่าใจร้อน เพราะสิ่งไหนที่ได้มาง่าย ก็ไปง่ายได้เช่นเดียวกัน

หนุ่มคนไหนอ่านแล้วอยากชนะใจสาวที่หลงรักอยู่ ก็ลองนำเทคนิคนี้ไปใช้กันได้ครับ

ปล. ได้ผลครับ จขกท . ลอง มาแล้ว แล้วก็ เลิกแล้ว แล้วก็ลองอีก แล้วก็เลิก แล้วก็ โสด 5 5 5 5 ... คนอย่างเรามันน่าตาไม่ดี แต่ใช้คารมณ์ ตอนโทรเรื่อย ๆ
    ปล. 2 ซ้ำขออภัยจ้า !

เครดิต : JustKidding

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hoomhoom อ่านกระทู้
    ข้อ2อ่ะ ลองแล้ว พอวางตอนสนุกมันโทรกลับมาด่า ว่าจะวางหาพ่อหรอ?
    นั่น ไงล่ะ !! เป็นเสน่ย์ อย่างนึงที่ทำให้ผู้ หญิงอยากโทรหาเรา

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phenomenom555 อ่านกระทู้
    มีปัญหาก็ตรงข้อ 5 นี่ละครับ ไม่รู้จะคุยเรื่องอะไรดี
    อันนี้ ผม ใช้เองนะครับ ก็ เรา เห็นอะไร ก็พูดไปเลย สมมุติว่า เห็น แมว ก็ แถ ไปว่า แมวตัวนี้สี เหลือง แล้ว ก็ ถาม เค้าว่าชอบแมว ป่าว รู้จักพันธุ์ เปอร์เซียไหมที่ขน ยาว ๆ ----

วันนี้ ฟ้าสวยจัง เราเห็น เป็นรูป บลา ๆๆๆๆๆๆ เชื่อไหมเราเคยเห็นเป็นรูป หัวใจด้วย บลา ๆๆๆๆ ได้หมดอ่ะครับ เนียน ๆ ไป 5 5 5

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eatrabyo อ่านกระทู้
    ข้อ1กับข้อ2ผมยังไม่เคยทำแฮะ

แล้วข้อ2อะครับ จะวางยังไงแบบ วางไปไม่บอกให้รู้หรือว่าบอกว่าไปทำโน้นนี่นั่นก่อนนะบายๆแล้ววาง??
    ก็ แบบ ว่า เออ เดี๋ยว แค่นี้ก่อน นะ ไป กินข้าวเดี๋ยวมาคุยต่อนะ ประมาณเนี๊ยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SiTiZ : 17th November 2011 เมื่อ 15:24

กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    ข้อ2อ่ะ ลองแล้ว พอวางตอนสนุกมันโทรกลับมาด่า ว่าจะวางหาพ่อหรอ?

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 952
    เจ๋งครับ ! 55

แต่ผมว่าเรื่องแบบนี้อะ ถ้านิสัยมันไม่ใช่ เทคนิคมันไม่เป็นเองตามธรรมชาติ พยายามทำไปมันก็แปลกๆป่าวครับ มันจะไม่ใ่ช่ตัวเราเองอะ

เพื่อนผม มันเป็นคนมีชั้นเชิงโดยนิสัย คือมันเป็นไปเองครับพวกเทคนิค ออกมาเองเลย ในเรื่องการจีบสาว พวกนี้ไม่จำเป็นอะครับ // ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    "จุดสุดยอด" ชอบประโยคนี้มาก ไม่รู้เป็นอะไร...

แต่ผมมักจะคุยสิ่งที่เขาทำอยู่ เพราะจะสนิมได้ง่าย กว่าคุยเรื่องของตัวเองนะ

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    แค่บางส่วนจากตำรา DJ ปรับทัศนะคติ ไม่ได้ก็ใช้ยากอ่ะครับ

และข้อที่ 2. ที่บอกว่าขอวางตอนสนุก ข้อนี้ ไม่ค่อยแนะนำให้ใช้ครับ ตอนสนุกก็สนุกกับเขาสิครับ ให้มัน สนุกซัก 2-3 รอบ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    มันจะดีหรอ

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    555มันก็จริงนะ

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    จะใช้ได้มั้ยเนี้ย 555

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ผมไม่โทรจริงๆนะ ผมหาเวลาอยู่ด้วยจริงๆดีกว่า โอกาสหายากแต่ไม่ใช่ว่าไม่มี
    ถ้าคารมณ์ดีจริงๆ ย่อมสามารถเอาชัยคนอื่นได้ ในโอกาสนั้น แต่แค่คารมมันไม่พอ
    มันต้องดูที่การกระทำด้วย

`LoDotA HoN-Garena
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    2
    เยี่ยมมากครับไว้ผมจะลองใช้

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hoomhoom อ่านกระทู้
    55555 - --

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    1
    อย่าบอกนะว่า กดวางเลย แบบนั้นมันไม่ใช่นะจอร์จ!! วางที่ว่า แบบว่าขอตัวไปทำธุระ หรือจะไปนอน ทำนองนี้ ไม่ใช่จู่ๆ ตัดสาย ก็โดนด่าเตี่ยสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เป็นหมดทุกข้อละครับ อิอิ

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    สุดยอด ครับบ บ
    Hoolywood Undead

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    "จุดสุดยอด" 555 ฟังแล้ว ออกขำนิดๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    นั่น ไงล่ะ !! เป็นเสน่ย์ อย่างนึงที่ทำให้ผู้ หญิงอยากโทรหาเรา
    สรุปผมว่าเลิกกันเลย

วางสายก่อนได้เปรียบ

อย่ารอให้สาวเป็นคนขอวางสายก่อน คุณต้องบอกเธอก่อนทุกครั้ง โดยที่จะ

ต้องทําตัวให้ท้าทาย ทําเหมือนว่ามีสิ่งที่สําคัญกว่าเธอรอคุณอยู่ ทําให้เหมือนกับว่าคุณนั้นชอบที่จะคุยกับเธอ

แต่ถ้าไม่ได้คุยคุณก็ไม่เป็นไร ..
    สรุปเลิกกันเลยเพราะ เราไม่เห็นเธอสำคัญ

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    เก็บไปใช่นะครับ ได้แนวคิดใหม่ๆแล้ว
    NO GOD OR KING ONLY MAN

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    3
    ข้อ 2 ผมใช้ไม่ได้อะ โทรจน หลับทุกคน 0.0 มันทำใจวางไม่ได้จริงๆ
    "Intellectual property infringement is a sin"

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    ต้องลองครับ - -*
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852

ส่วนใหญ่จะไม่ใช้ เพราะไม่มีสาวๆ ฮิฮิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 639
    ไม่มีสาวให้โทรหาอะดิ

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    มีปัญหาก็ตรงข้อ 5 นี่ละครับ ไม่รู้จะคุยเรื่องอะไรดี

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phenomenom555 อ่านกระทู้
    อันนี้ ผม ใช้เองนะครับ ก็ เรา เห็นอะไร ก็พูดไปเลย สมมุติว่า เห็น แมว ก็ แถ ไปว่า แมวตัวนี้สี เหลือง แล้ว ก็ ถาม เค้าว่าชอบแมว ป่าว รู้จักพันธุ์ เปอร์เซียไหมที่ขน ยาว ๆ ----

วันนี้ ฟ้าสวยจัง เราเห็น เป็นรูป บลา ๆๆๆๆๆๆ เชื่อไหมเราเคยเห็นเป็นรูป หัวใจด้วย บลา ๆๆๆๆ ได้หมดอ่ะครับ เนียน ๆ ไป 5 5 5

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    มายืนยันครับว่า tirkx (Technique) นี้ ใช้ได้ 100%

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ตอนจีบใหม่ๆ โทรไป 10 สาย ก็ไม่รับ รับช้าบาง

แต่พอ......อืมเป็นแฟนกันแล้ว

****โทรมา ทุก 5 นาที (ไม่ถึงขนาด 5 นาทีหรอก)

แต่ตอนนี้ โครตโสด