ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 21

ซื้อแผ่นแท้อะไรดีครับช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

COD:MW3 หรือ SAINTS ROW:THE THIRD ดีครับ

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    คุณตัดสินใจเอง!

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    246
    ช่วยหน่อยสินะๆ

ไอ้บ้าห้าร้อย
    กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ผมเอาMW3นะ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Member of [XyZ] Clan
    Nakhonsawan,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ถ้าเป็นผมนะเลือก MW3 เพราะ มันมีคนเล่นนานสนุกด้วย ดูอย่าง MW2 ยังอยุนานเลย
    แต่ผมคิดว่าถ้าซื้อ saint row 3 เดวคนก็เลิกเล่นกัน

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    เป้นผม ผมเอา Saints Row นะ เพราะกล่องสวย แต่ MW3 ไม่รู้ว่ากล่องจะเป็นเช่นไร เพื่อนผมบอกว่าไม่สวยสู้เท่า กับต่างประเทศไม่ได้

แล้วมันก็ขึ้นอยู่กับ คุณครับว่าจะเลือกเกมไหน ^^

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    MW3 ครับเชียร์ ๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    246
    MW3ราคาเท่าไหร่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    246
    แบบที่เป็นปกตินะครับไม่ใช่มีของด้วย

กล่าวขอบคุณ
    246
    ซื้อได้แต่เป็นkeyหรอครับ

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    แบบกล่อง @ Zest = 1,990.-
    คีย์รัสเซีย @ DKS = 649.-
    คีย์รัสเซีย @ OCZ (สักกระทู้เนี่ยลืมครับ) = 599.-

Saint Row แบบกล่อง @ Zest = 799.-
    แบบคีย์ US @ DKS = 599.-

ครับผม Steam ทั้งคู่ครับ *-*

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    246
    ซื้อแบบตามร้นไม่ได้หรอครับ

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    Skyrim !!
    /me โดนเตะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ตามร้าน ร้านไหนครับ... ?
    คือผมตอบตามที่ขายกันบนเว็บอ่ะครับ

ส่วนร้านผมไม่ชัวร์ว่าอยู่ที่ไหนอะไรยังไง
    แต่ระวัง MW3 นะครับเห็นว่ามีขายเถื่อน 600 เพิ่มอีก 49 (ไม่ก็ลดอีก 1 บาทที่ ocz) ก็ได้เล่นแท้แล้ว = ='

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    SAINTS ROW:THE THIRD

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    246
    ผมซื้อที่แฟชั่น ชั้น3ชัวครับแต่อยากรู้ว่ามีแบบเป็นแผ่นพร้อมkeyไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    mw3 ในความเห็นของผม ไม่ประทับใจอย่างยิ่ง เป็นเกมที่ port มาได้แย่มาก
    สาเหตุที่แท้จริง ที่มันไม่พัฒนา engine/graphic ให้สวยขึ้น เพราะมันเน้นขายกลุ่ม console(xbox) ครับ
    ของ version pc ไม่รู้มันทำออกมาให้เสียชื่อ series ทำไม ปัญหาเยอะมากครับ เอาจริงๆ

ตั้งแต่ ค่า framrate ที่แคปไว้แค่ 91 หรือจะเป็น dedicate unrank(มีทำไม) ไหนจะเรื่องเม้าส์หมุนมั่ว(บางคนเป็น แต่ส่วนใหญ่ไม่เป็น)
    แล้วยัง เรื่องแมพที่ส่วนใหญ่จะเล็ก จนมันไม่สมดุล

ปล. ผมก็ให้ข้อมูลไว้ครับ ลองฟังๆดู
    แต่จริง mw3 กะ saintrow มันก็เกมคนละแนวกันนิครับ ถ้าชอบสไตล์ cod:mw2 ก็ซื้อเลยครับ ไม่ผิดหวัง(หรือปล่าว)

***ปล2. (เพิ่ง edit)ผมไม่ได้จะก่อดราม่า แค่อยากให้ข้อมูล จขกท(ปัจจุบันเขาได้ซื้อเกมsr3 แล้ว)
    ถึงแฟนบอย cod mw3 ทุกท่าน ผมก็เล่นแท้ จะได้ไม่มาบอกว่าผมเป็นพวกเล่นเถื่อนแล้วมาด่าเกมอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย metorika : 19th November 2011 เมื่อ 04:33

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oaky753911 อ่านกระทู้
    ผมซื้อที่แฟชั่น ชั้น3ชัวครับแต่อยากรู้ว่ามีแบบเป็นแผ่นพร้อมkeyไหมครับ
    ก็ส่วนใหญ่จะแผ่นพร้อมคีย์ซะหมดน่ะครับ
    ยกเว้นซื้อ คีย์แยก จะได้มาแค่คีย์ไม่มีแผ่นครับผม...

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    246
    แต่มีใช่ไหมครับแผ่นพร้อมคี ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ metorika อ่านกระทู้
    mw3 ในความเห็นของผม ไม่ประทับใจอย่างยิ่ง เป็นเกมที่ port มาได้แย่มาก
    สาเหตุที่แท้จริง ที่มันไม่พัฒนา engine/graphic ให้สวยขึ้น เพราะมันเน้นขายกลุ่ม console(xbox) ครับ
    ของ version pc ไม่รู้มันทำออกมาให้เสียชื่อ series ทำไม ปัญหาเยอะมากครับ เอาจริงๆ

ตั้งแต่ ค่า framrate ที่แคปไว้แค่ 91 หรือจะเป็น dedicate unrank(มีทำไม) ไหนจะเรื่องเม้าส์หมุนมั่ว(บางคนเป็น แต่ส่วนใหญ่ไม่เป็น)
    แล้วยัง เรื่องแมพที่ส่วนใหญ่จะเล็ก จนมันไม่สมดุล

ปล. ผมก็ให้ข้อมูลไว้ครับ ลองฟังๆดู
    แต่จริง mw3 กะ saintrow มันก็เกมคนละแนวกันนิครับ ถ้าชอบสไตล์ cod:mw2 ก็ซื้อเลยครับ ไม่ผิดหวัง(หรือปล่าว)
    ไม่พัฒนา หรอ ไม่รู้ แต่เครื่องผมเล่นได้กระตุกนิดแต่ก็นะ ผมว่าภาพกับเกมมันก็ไม่เกียวไม่ใช่หรือไง สมมุติว่า ภาพโคตรแย่ แต่เกม****มันส์โคตร คุณจะเล่นปะละ แล้วถ้า ภาพโคตรสวย แต่ระบบเกม****แย่ คุณจะเล่นปะละ *-*

No DraMa ~ NoW!!

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    ถ้าชอบเล่นแนว FPS เอา MW3
    ถ้าชอบเล่น Open World เอา Saint Rows 3

ส่วนตัวแล้ว ยังไม่ได้เล่นทั้ง 2 เกม

The Best
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,401
    ซื้อให้ผมหรอ ซื้อให้ผม ผมบอกให้ 555

คุณชอบอะไรซื้ออันนั้น เพราะมันคือเงินของคุณ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    246
    It Good 4 you-*-

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    ไม่พัฒนา หรอ ไม่รู้ แต่เครื่องผมเล่นได้กระตุกนิดแต่ก็นะ ผมว่าภาพกับเกมมันก็ไม่เกียวไม่ใช่หรือไง สมมุติว่า ภาพโคตรแย่ แต่เกม****มันส์โคตร คุณจะเล่นปะละ แล้วถ้า ภาพโคตรสวย แต่ระบบเกม****แย่ คุณจะเล่นปะละ *-*

เหมือน Minecraft อ่ะครับ
    เคยเห็นผ่าน ๆ ไอเชรี้ยส ส ส ส เกมส์อะไรว่ะนี้ภาพ****กากส์
    แต่เล่นแล้ว ยันตี 3 ก็ไม่เลิกครับ... ไม่ได้ออนไลน์ด้วยนะนั่น

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้

ไม่พัฒนา แน่นอนครับ ดูได้จากเอนจิ้นกะภาพ เหมือนเดิมเดี้ย texture อาจจะสวยขึ้นหน่อย แต่ดูจากเหตุผลที่ทำไมมันไม่พัฒนา
    เพราะผู้ผลิตต้องการให้ได้ fame rate เวลาเล่นบน xbox เยอะๆ ซึ่งทำให้พัฒนาไปมากๆไม่ได้(เน้นขายส่วนนี้)
    ส่วน pc เขาไม่สนใจแค่ พอร์ทมางั้นๆ เพราะส่วนต่างคนเล่น console เยอะกว่า pc มากๆ(รวมทั้งหมด)

ภาพกะเกม เกี่ยวกันแน่นอนครับ ส่วนตัวคิดว่าถ้าเล่นเกมแบบนี้จะไปเน้นอย่างใดอย่างหนึ่งมันก็ไม่ใช่

ปล. sp อาจจะสนุกใช่ผมยอมรับเนื้อเรื่องโอเค แต่ คุณลองเล่น mp ดูยัง (หรือคุณยังไม่ได้ซื้อ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย metorika : 16th November 2011 เมื่อ 19:32