ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~*-StresS-*~
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 61

Post ถามเรื่องการเล่น Harvest moon back to nature

1.ผมเล่นถึงฤดูใบไม้ร่วงแล้วแต่พอไปที่ร้านขายวัวไม่ได้ม้าอะคับ
    ต้องทำไงหรอคับ?

2. แล้วเรื่องตัดต้นไม้อะคับ ไม่ทราบว่าต้องทำไงหรอคับ?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oDarknighTo อ่านกระทู้
    1.ผมเล่นถึงฤดูใบไม้ร่วงแล้วแต่พอไปที่ร้านขายวัวไม่ได้ม้าอะคับ
    ต้องทำไงหรอคับ?

2. แล้วเรื่องตัดต้นไม้อะคับ ไม่ทราบว่าต้องทำไงหรอคับ?
    1. การได้ม้า เราจะได้ตั้งแต่ต้นเกมส์เลยครับ คือ ต้องไปในเวลา 10.00 AM เป็นต้นไป แล้วจะมีเหตุการณ์ ได้รับลูกม้าครับ

2. การตัดต้นไม้ ใช่ ตอไม้หรือเปล่า ตอไม้ ต้องอัพเกรดขวานให้เป็น LV 2 ขึ้นไปก่อนครับ ถึงจะตัดได้

กล่าวขอบคุณ
    90
    แล้วตอนนี้ยังจะมีสิทธิ์ได้ม้าไหมคับ

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oDarknighTo อ่านกระทู้
    แล้วตอนนี้ยังจะมีสิทธิ์ได้ม้าไหมคับ
    สามารธเอาเมือไรก็ได้นะครับเพียงแต่ สถานที่จะรับม้าจะเป็นที่ฟามเราเองนะครับ คือ
    ปลูกหญ้า มากกว่า 200 ต้นหรือทั้งฟามเลยยิงดีครับ และในช้วง เวลา 10.00 เราก็จะได้ลุกม้ามานะครับ

ทำได้ทุกถดูยกเวญ ถดูหนาวครับ
    MY CENTER ^

กล่าวขอบคุณ
    90
    แล้วมีวิธีคุยกับไก่มั้ยอะคับ คือ ผมกดแล้วมีแต่อุ้มอย่างเดียว

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4
    แล้วมีวิธีคุยกับไก่มั้ยอะคับ คือ ผมกดแล้วมีแต่อุ้มอย่างเดียว
    ไก่ภาคนี้ทำได้แค่นั้นล่ะครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM