ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 123

Unhappy ช่วยทีครับเข้าเกมที่มี game for windowslive ไม่ได้เลยครับ

คือมันเป็นแบบว่าพอกดเข้าเกมมันก้จะไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับแก้ยังไงอะครับ มันตั้งหลายเกมแหนะTT dirt 3 ก้ไม่ได้
    ถ้าเกมไหนเข้าได้ก้จะไม่มีให้สร้างโปรไฟล์ออฟไลน์กดปุ่ม home ก้ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ช่วยทีครับ TT ลงใหม่จนงงหมดแล้ว
    ขอบคุณล่วงหน้าน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    408
    ช่วยทีน่ะครับ

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    ได้ลงเกม Game for window live รึยังอ่ะครับ?

กล่าวขอบคุณ
    408
    ลงหลายรอบแล้วครับTTทั้งเกมทั้งgame for windows live อะครับหาในกูเกิ้ลก้ไม่มีอะครับงงมาหลายอาทิตย์ละครับ

กล่าวขอบคุณ
    408
    ช่วยทีน่ะครับ TT

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    เข้าเกมแล้วไม่มีอะไรขึ้นเ็ป็นยังไงอะครับมีรูปรึเปล่า ไม่ได้ลง Virtual C+++++++ อะไรนี่รึเปล่าครับ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=1450

ลองอ่านดูนะครับเผื่อจะแก้ได้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ngokungza อ่านกระทู้
    เข้าเกมแล้วไม่มีอะไรขึ้นเ็ป็นยังไงอะครับมีรูปรึเปล่า ไม่ได้ลง Virtual C+++++++ อะไรนี่รึเปล่าครับ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=1450

ลองอ่านดูนะครับเผื่อจะแก้ได้
    คือไม่เกี่ยวอะครับเป็นเฉพาะที่มี Game for window live อะครับ- - dirt3 dirt2 bioshock1 2 และอื่นๆไม่ได้เลยอะครับ
    แต่พวก ที่ไม่มีเล่นได้หมดเลยอะครับ = = พวก DX ไดรเวอร์การ์ดจอ กับ c++ ลงหมดแล้วครับ
    แต่ยังไงก้ขอบคุณน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bababobo : 18th July 2011 เมื่อ 18:17

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ลงไม่ได้ อาการเป็นยังไง ช่วยเซฟภาพให้ดูด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Decide อ่านกระทู้
    ลงไม่ได้ อาการเป็นยังไง ช่วยเซฟภาพให้ดูด้วยนะครับ
    คือกดเข้าเกมแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย= =ไม่มีอะไรเตือนด้วยอะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใช่ๆครับผมก็เป็น กดเข้าเกมส์แล้วไม่มีอะไรเด้งหรือบอก สรุป พอกดเข้าเกมส์แล้วก็ไม่มีไรเกิดขึ้นครับ
    แล้วก็ลอง รันแบบแอดมิน มันก็ยังไม่ได้ครับ http://www.picza.net/uppic/pic/2011_...253192bb4c.jpg
    ตอนนี้ผมเข้าได้แล้วครับ แต่เล่นแบบออฟไล ทำยังใงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย somchay23 : 6th August 2011 เมื่อ 00:14

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมก้มีปันหาเรื่องนี้นะ ลองหลายเกมละ ทั้ง dirt3 gta IV dead rising2 เข้าไม่ได้เลย ไม่รุ้เปนไร

เดี๋ยวนี้พอเหน Games for windows live ผมเลยไม่โหลดเกมนั้นเลย เซงมาก เกมดีๆทั้งนั้น

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,013
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมก็เป็นครับ ลง Game for window live มาตั้งหลายครั้งมันก็เล่นไม่ได้

เข้าเกมไป กด home ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ใครรู้บอกผมหน่อย หาวิธีมา 2 ชั่วโมงกว่าแล้ว ยังไม่เจอเลยครับ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

ผมก็เป็นครับ

ผมก็เป็นครับ ของผมเกมส์ batman arkham city เซฟไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    มีทางแก้จร้า คือ ต้องสร้าง proflie แบบ ออฟไลน์ครับผม ตอนแรกผมก็งงอยุ่พอลองทำดูก็ทำได้และ ก็จะ มีเกมของผมที่เป็นของ game for window อยู่ 4 เกมเล่นได้ทุกเกมและ save ได้

1.เข้าเกมแล้ว

กด Create new proflie

2.พอเจอหน้าต่าง gamefor window แล้ว เลื่อนแถบข้างๆลงมา

3.เจอ create local profile คลิกเข้าไปเลย

4.จะเห็นว่าตอนนี้เราสร้าง Ofline games profile เรียบร้อยแล้ว จากนั้นตั้งชื่อ profile ของคุณ แล้วกด Submit ครับ

5.คลิก Customize Profile เพื่อที่จะเลือกรูปภาพโปรไฟล์

6.เมื่อเสร็จได้อย่างที่เห็นเลย

7.จะได้ proflie แบบ ออฟไลน์ขึ้นมา ให้ลองกดกากบาทออกแล้วกด home ดูว่าจะเด้งขึ้นมาไหม ถ้าใช้ได้มันจะขึ้นชื่อ โปรไล์ของคุณว่า singin แล้ว พอเล่นเกมทุกครั้งก็กด home ขึ้นมาได้เลยมันจะ save ให้เอง

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    บางทีถ้าเครื่องเคยติดไวรัสมาก่อนและลบทิ้งไปแล้วมันอาจไปทําลายไฟล์ของ Game for windows live ก็เป็นได้น่ะครับเพราะตะก่อนตอนคอมเก่าผมใช้XP แล้วทีนี้เคยติดไวรัสEXE มาแสกนลบก็หายไปแต่คราวนี้เกมที่ใช้windows live เล่นไม่ได้เลย แแต่เกมเก่าๆที่เคยลงเล่นได้ แต่ถ้าลงเกมไหม่มาที่มีwindows live จะเล่นไม่ได้ พอจะเข้าเกมมันบอกไห้ลง Game for windows วิธีแก้ต้องลงวินไหม่อย่างเดียวครับผมเคยมาก่อน เคืร่องคุณคงเคยติดไวรัสมาก่อนใช้มั้ย มันอาจไปทําลายระบบหมดแล้ว ถึงลงไหม่ก็ไม่ได้อยุ่ดีล่ะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขออนุญาตขุดนิดนึงครับ จะได้ไม่ต้องลงวินใหม่ พอดีของผมซื้อ Batman ใน Steam มาแล้วก็เป็นเหมือนกัน
    เพราะเผลอไปลบภาคแรกออกมันก็เลยเสีย ลองทำตาม link เว็บนี้นะครับ แก้ได้ แน่นอน 100 เปอร์เซ็นครับ
    ถ้าทำถูกตามขั้นตอนนะครับ

http://forums.xbox.com/gfw/technical.../t/274625.aspx

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: