ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    งั้นผมเล่นแบบไม่มีผีดีกว่าครับกลัวมากๆเลย
    โลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย

แบ่งปันเป็นชีวิตจิตใจ
    RamaII, Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    จขกท. ชื่อในเกม ชื่ออะไรครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ royalblue อ่านกระทู้
    จขกท. ชื่อในเกม ชื่ออะไรครับ
    Nakorn1911 เนี่ยแหละครับ ไม่ได้ใช่ชื่ออื่น แต่ไม่ได้เล่นออนไลน์นะครับ เพราะเน็ตอืดไปจนเล่นไม่ไหว รอย้านบ้านอยู่

และก็ยังไม่ได้ซื้อไอดีแท้เลยอ่ะครับ กลัวพ่อว่า ต้องรอให้จังหวะดีๆไม่ก็คุยกับพ่อก่อน แต่พอกลับมาดูอีกที Minecraft ราคาขึ้นมา 200 กว่าบาท!!! จบเลย ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ขึ้นสวรรค์ได้ด้วยหรอครับ
    โลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Feelz- อ่านกระทู้
    Mod แล้วล่ะครับ ปัจจุบันนั้นยังไม่มีนะครับ มีแค่ไปนรกกับโลกเดอะเอน แต่ก็ดูๆไปแล้วเหมือนทาง Minecraft ก็กำลังทำอยู่เหมือนกัน ตามลิงค์ข้างล่าง ก็ต้องติดตามกันต่อๆไปน่ะครับ
    http://www.minecraftwiki.net/wiki/Sky_Dimension

กล่าวขอบคุณ
    109
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nakorn1911 อ่านกระทู้
    Nakorn1911 เนี่ยแหละครับ ไม่ได้ใช่ชื่ออื่น แต่ไม่ได้เล่นออนไลน์นะครับ เพราะเน็ตอืดไปจนเล่นไม่ไหว รอย้านบ้านอยู่

และก็ยังไม่ได้ซื้อไอดีแท้เลยอ่ะครับ กลัวพ่อว่า ต้องรอให้จังหวะดีๆไม่ก็คุยกับพ่อก่อน แต่พอกลับมาดูอีกที Minecraft ราคาขึ้นมา 200 กว่าบาท!!! จบเลย ฮ่าๆๆ
    555+ นึกว่าเล่น ว่าจะเจอในเกมซะหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    874
    ลองหน่อยนะคับว่าเข้าได้ไหม

idhamachi:lizam_kMC

pass:1234

ไปนอนล่ะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย krit0099 : 20th November 2011 เมื่อ 00:44

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    แง คอมอยู่ที่ร้านยังซ่อมเสร็จเลย

คอมเก่า ram 256 จะไหวมั้ยเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    20
    ตอนเข้าเกมแบบใส่ไอดีพาสต้องเติมเงินหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Feelz- อ่านกระทู้
    ตอนเข้าเกมแบบใส่ไอดีพาสต้องเติมเงินหรอครับ
    ไม่ต้องครับ Login ไปเลย จากนั้นก็ Play Offline ครับผมเพราะตัวเกมส์ได้ลง Crack ไว้อยู่แล้ว ถ้าต้องการเปลี่ยนชื่อให้ใช้ MinecraftSP หรือ Minecraft Nickname Loader ตามความถนัดครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ :-3 อ่านกระทู้
    แง คอมอยู่ที่ร้านยังซ่อมเสร็จเลย

คอมเก่า ram 256 จะไหวมั้ยเนี่ย
    คงไม่ไหวครับ เพราะเป็นเกมส์แนว Sandbox มักจะใช้เนื้อที่เยอะอยู่แล้วครับ ขั้นต่ำก็ 1GB น่ะครับ = ="

กล่าวขอบคุณ
    109
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nakorn1911 อ่านกระทู้
    Mod แล้วล่ะครับ ปัจจุบันนั้นยังไม่มีนะครับ มีแค่ไปนรกกับโลกเดอะเอน แต่ก็ดูๆไปแล้วเหมือนทาง Minecraft ก็กำลังทำอยู่เหมือนกัน ตามลิงค์ข้างล่าง ก็ต้องติดตามกันต่อๆไปน่ะครับ
    http://www.minecraftwiki.net/wiki/Sky_Dimension
    Mod หรือประมาณว่า ตัวเสริม เอาไว้เสริมคุณสมบัติของเกม item ต่างๆ option ต่างๆในเกม ซึ่งมีให้โหลดมากมาย เป็นพันๆ mod จนเลือกไม่ถูก
    อย่าง Mod Aether (สวรรค์) ก็จะประมาณ นี้ http://www.minecraftforum.net/topic/...-and-features/
    http://www.minecraftforum.net/topic/...aichi-shockah/
    นี่วีดีโอ เกี่ยวกับ สวรรค์เล็กน้อย

กล่าวขอบคุณ
    109
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ :-3 อ่านกระทู้

Ram 512 เล่นได้ครับ ผมเล่นอยู่ แต่บางทีก้ต้องใช้ตัวปรับค่ากราฟฟิก-รายละเอียดต่างๆในเกมให้ต่ำลง เล่นได้ลื่นเลยครับ ยืนยัน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ เกมส์ สุมกมาก

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เย้ๆมันมาแล้ว ><

กล่าวขอบคุณ
    20
    ทำไมผมลองเข้าตรง minecraftsp แล้วมันขึ้นว่า Could not find the main class: net.minecraft.LauncherFrame. Program will exit. ละครับไม่ทราบว่าต้องทำยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    ขอวิธี สร้างห้อง เข้าห้องหน่อยคับ อยากลองเล่นดูอ่ะคับ
    ผมไม่รู้เรื่องเรย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    อะไรก็ดี notch ไม่น่าเอาเอนเดอร์แมนเข้ามาเลย มันเหมือนตัวอะไรก็ไม่รู้ ขอบคุณสำหรับ 1.0

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ royalblue อ่านกระทู้
    Ram 512 เล่นได้ครับ ผมเล่นอยู่ แต่บางทีก้ต้องใช้ตัวปรับค่ากราฟฟิก-รายละเอียดต่างๆในเกมให้ต่ำลง เล่นได้ลื่นเลยครับ ยืนยัน
    ผมก็ไม่รู้ ฮ่าๆๆๆ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ
    แต่ขนาดแรม 3GB ของผมเล่นแบบสำรวจไกลๆหน่อยก็ Out of Memory ล่ะ ถ้ายิ่งเปิดเว็บทิ้งไว้ก็ยิ่ง Out of Memory เร็วมาก และตอนที่ผมเล่นที่โรงเรียนกับเพื่อนๆแรมมัน 1GB เล่นกันแป็บเดียวแหละ Out of Memory เรียบร้อยแล้ว เป็นเกมส์ที่กินแรมเยอะมาก

ทำไมผมลองเข้าตรง minecraftsp แล้วมันขึ้นว่า Could not find the main class: net.minecraft.LauncherFrame. Program will exit. ละครับไม่ทราบว่าต้องทำยังไงหรอครับ
    MinecraftSP หลายๆเครื่องจะไม่สนับสนุนน่ะครับ ผมเองก็ไม่รู้เป็นอะไร ถ้าต้องการเปิดให้รันมาหลายๆรอบแล้วจะได้เองครับ
    แต่ก็มีอีกทางเลือกนึงถ้าเปิด MinecraftSP ไม่ได้ก็คือ Minecraft Nickname Loader ครับ แต่ตัวนี้จะกดอัพเดตเวอร์ชั่นเกมส์ไม่ได้ เปลี่ยนชื่อในเกมส์ได้อย่างเดียวครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iherepea อ่านกระทู้
    ขอวิธี สร้างห้อง เข้าห้องหน่อยคับ อยากลองเล่นดูอ่ะคับ
    ผมไม่รู้เรื่องเรย
    ไปโหลดตัวเซิร์ฟเวอร์จากบล็อก http://lifeminecraft.blogspot.com/ เลยครับ จากนั้นไปที่ Download Server และดาวน์โหลดเวอร์ชั่นที่ตรงกับ Minecraft ของคุณปัจจุบันนะครับ (ถึงแม้ว่าตอนนี้ผมจะเอาลงแค่ตัวเดียวก็ตาม = =")

จากนั้นก็ย้ายไฟล์ที่ได้ไว้ที่ไหนก็ได้ แต่แนะนำให้อยู่ในโฟลเดอร์นะครับ และเมื่อรันขึ้นมาจะมีหน้าตาของโปรแกรมขึ้นและมีไฟล์เพิ่มขึ้นมาคุณก็ออกไปก่อน จากนั้นก็ปิดโปรแกรมเซิร์ฟเวอร์ไปก่อน เสร็จแล้วเปิดไฟล์ server.properties ขึ้นมาผ่าน Notepad จากนั้นหา online-mode=true ให้เปลี่ยนเป็น online-mode=false นะครับ

จากนั้นให้คุณเปิดเซิร์ฟเวอร์อีกครั้ง ถ้าเห็นข้อความ [WARNING] **** SERVER IS RUNNING IN OFFLINE/INSECURE MODE! ขึ้นมา หมายความว่าสามารถเล่นกับเพื่อนๆได้ล่ะครับ จากนั้นก็รอจนกว่าจะขึ้นมาว่า [INFO] Done (2060894596ns)! For help, type "help" or "?" หมายความว่าเปิดเซิร์ฟสำเร็จแล้ว

และเมื่อเปิดเสร็จแล้ว ให้เข้าเซิร์ฟเวอร์ผ่านไอพีคุณครับ ทั้งแลนและโปรแกรม VPN (หรือที่หลายๆคนรู้จักกันก็คือ Hamachi)

โดยถ้าเป็นแบบแลน ให้กด Win+R บนคีย์บอร์ดพร้อมกัน จากนั้นจะเห็นหน้า Run ให้พิมพ์ไปว่า cmd จากนั้นจะมีหน้าดำๆขึ้นมาก็ให้พิมพ์ไปว่า ipconfig จากนั้นไอพีเครื่องเราจะขึ้นมาครับ เช่น 192.168.212.20 คุณก็เอาไอพีนี้ให้เพื่อนเข้าเซิร์ฟเวอร์โดยใช้ไอพีนี้ครับ

หรือถ้าเป็นโปรแกรม VPN ให้คุณดูไอพีของคุณจากตัวโปรแกรมเลยครับ เช่น 5.127.1.53 ประมาณนี้ คุณก็เอาไอพีนี้ไปให้เพื่อนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mangalore อ่านกระทู้
    อะไรก็ดี notch ไม่น่าเอาเอนเดอร์แมนเข้ามาเลย มันเหมือนตัวอะไรก็ไม่รู้ ขอบคุณสำหรับ 1.0
    ผมว่ามันเหมือนเปรตดำฮะ เพราะสูงตั้ง 3 บล็อก แต่ก็ดีนะ มีอะไรร้าวใจกว่าเดิม ไปแหย่มันทีวาบไปไหนก็ไม่รู้ หลอน~ ฮ่าๆๆๆ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

☺かっこういい☺
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ขอบคุณครับ เดียวของลองหน่อยละกัน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ชอบครับเกมส์แบบนี้ ><

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้จริงๆด้วยครับกด enter ย้ำๆ2ที - -*

กล่าวขอบคุณ
    20
    แล้วมี texture pack แจกไหมครับ

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    เพิ่งมีเมื่อ 1.9 Pre-Release 6 ล่ะครับ และแน่นอน 1.0 ก็มีเหมือนกัน (หลังๆ Minecraft มันพัฒนาด้าน RPG แล้ว ดีขึ้นเยอะ)
    ค้นหาว่า Minecraft End Game เลยครับ แต่ผมก็ค้นมาให้ล่ะ...

ไม่รู้ใช่หรือเปล่านะ เพราะเน็ตผมอืด ขี้เกียจรอดูน่ะครับ 55555

อันนี้ก็รู้เหมือนกัน แต่ใน 1.0 มันมี Option ปรับกราฟฟิคมาใหม่ด้วย น่าจะปรับให้กราฟฟิคในเกมส์น้อยลงได้

Ender Dragon !!!!
    SUCK JKG !!!!

กล่าวขอบคุณ
    834
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    เล่นได้ 100% อยากเล่นออนไลน์จังคับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เล่น ออล ไล ต้องทำไงครับ ไม่เอา ผ่าน ฮามาชิ อ่ะ มีไหมครับ

Tags for this Thread