ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 25 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 91718192021 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poomzayo98 อ่านกระทู้
    ไอ้ตัวเเมงมุมกับตัวระเบิดมันโดนเเสงเเล้วๆไม่ตายเหรอครับ
    นอกจากไม่ถูกเผาจากแสงแดดแล้ว แมงมุมที่อยู่ในพื้นที่ที่มีแสงสว่างพอสมควร มันจะไม่โจมตีเรา แต่ถ้าคุณไปแหย่มันแน่นอนว่ามันก็จะโจมตีใส่เรานั้นเอง
    ส่วนตัวระเบิดเรียกว่าครีปเปอร์นะครับ (Creeper)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DemonKnight อ่านกระทู้
    อยากทราบว่า แอปเปิ้ล หาได้ที่ไหน เล่นมา ตั้ง นม ตั้ง นาน ยังไม่เจอเลย ต้นแอปเปิ้ล ผมงงมากครับ
    ปัจจุบันจะหาได้ที่หีบในเหมืองร้างครับ ถ้าโชคดีจริงๆจะเจอแอปเปิ้ลทองด้วย และในเวอร์ชั่น 1.0.1 ที่จะมาใหม่นั้นจะมีการดรอปแอปเปิ้ลจากใบไม้หรือร่วงมาจากต้นไม้แล้ว โดยโอกาสจะอยู่ที่ประมาณ 1/200 (คงเจอไม่ได้ง่ายๆ )

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DemonKnight อ่านกระทู้
    เอ้อ ลืมไป ผมขอ Texture แบบที่ว่า มันเล่นแล้วลื่นตา ไม่ขุขระ เอาแบบใสๆ เนี้ยบๆ ลื่นไปเลยอ่าครับ หาไม่เจอเลย
    ปล. เล่นไปแล้วมันปวดตามาก
    ดูได้ที่ http://www.lifeminecraft.net/forums/texture-packs/ เลยครับผม

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,334
    ถามเรื่องเเร่หน่อยครับ

พวกเเร่เงิน เเร่ทอง เเร่เพชร อะไรพวกนี้อยู่ลึกไหมอ่ะครับ พอดีขุดตั้งนานไม่ยักกะเจอ
    Southside Phuket

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ++ อยากได้ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    พอดีอยากเล่นออนไลน์ ทำยังไงอ่าครับ ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    เอิ่ม... พอดีมันลง Texture ไม่ได้มีปัญหาตรงที่มันไม่มี โฟล์เดอร์ texturepack (ลงรูปไม่เป็น T^T แง๊) ก็มันเป็นแบบที่บอกอ่ะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    มาตอบปัญหาแล้วคร้าบ
    วิธีลง Texture นั้นไม่ได้ยากอะไรเลยแต่เอาตัว Texture มี่โดนอัดเป้น .zip ไปวางไว้ที่ texturepacks ครับ แต่อาจจะมีปัญหาตรงที่block บาง block นั้นเกิดบัคขึ้นมาทำให้เห็นรูปแปลกๆอย่างรูไฟรู้อะไรปนมาบน block ซึ่งมันดูน่ารำคาญมาก
    งั้นมาตำตามกันเลย
    อย่างแรกโหลด MCpatcher2.2.2 ตัวล่าสุดสำหรับ Minecraft
    http://zpag.es/8yO2
    แตกไฟล์แล้วคลิ้กเข้าไปเลยครับ จะมีคำเตือนและข้อการใช้ขึ้นมาให้กด ok ไปครับ

หลังจากนั้นติ้กถูกในหน้า mod ตามชอบแต่แนะนำเอาให้หมดครับแล้วกด patch

จากนั้นเข้าเกม เลือก Texture packs

สำหรับคนที่ยังไม่เคยลง texture เลยจะมีแต่ Default อย่างเดียว ให้กดเปิด Open texture packs folder

เปิดมาจะเป้นโฟเดอร์เปล่าๆครับ แต่ของผมลงไปแล้ว1อันอ่ะนะ ให้เราเอาไฟล์ texture .zip มาวางไว้ตรงนี้

วางเสร็จแล้วไม่ต้องแตกไฟล์ครับปิดโฟเดอร์ลงได้เลย

สังเกตุตัวเลือกนะครับจะมีตัวเลือกเพิ่มมาอีกตัวให้เอาตลิกเลยครับมันจะโหลดสักพักเสร็จแล้วกด Done ครับ

จากนั้นลองเข้า world เพื่อเล่นเกมดุนะครับ ถ้าสำเร็จมันก็จะเปลี่ยนไปแล้วครับ

แนะนำ texturepacks สำหรับคนชอบปวดตา ของ Disco ตูว่าเล่นมากครับเพราะเป็นโทนเดียวและเป็น 6x6 ด้วยทำให้ไม่ปวดตาและสวยเล่นไม่ยากด้วยครับ เป้นของ 1.0.0 นะ
    http://zpag.es/8yOh

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jorama01 อ่านกระทู้
    มาตอบปัญหาแล้วคร้าบ
    วิธีลง Texture นั้นไม่ได้ยากอะไรเลยแต่เอาตัว Texture มี่โดนอัดเป้น .zip ไปวางไว้ที่ texturepacks ครับ แต่อาจจะมีปัญหาตรงที่block บาง block นั้นเกิดบัคขึ้นมาทำให้เห็นรูปแปลกๆอย่างรูไฟรู้อะไรปนมาบน block ซึ่งมันดูน่ารำคาญมาก
    งั้นมาตำตามกันเลย
    อย่างแรกโหลด MCpatcher2.2.2 ตัวล่าสุดสำหรับ Minecraft
    http://zpag.es/8yO2
    แตกไฟล์แล้วคลิ้กเข้าไปเลยครับ จะมีคำเตือนและข้อการใช้ขึ้นมาให้กด ok ไปครับ

หลังจากนั้นติ้กถูกในหน้า mod ตามชอบแต่แนะนำเอาให้หมดครับแล้วกด patch

จากนั้นเข้าเกม เลือก Texture packs

สำหรับคนที่ยังไม่เคยลง texture เลยจะมีแต่ Default อย่างเดียว ให้กดเปิด Open texture packs folder

เปิดมาจะเป้นโฟเดอร์เปล่าๆครับ แต่ของผมลงไปแล้ว1อันอ่ะนะ ให้เราเอาไฟล์ texture .zip มาวางไว้ตรงนี้

วางเสร็จแล้วไม่ต้องแตกไฟล์ครับปิดโฟเดอร์ลงได้เลย

สังเกตุตัวเลือกนะครับจะมีตัวเลือกเพิ่มมาอีกตัวให้เอาตลิกเลยครับมันจะโหลดสักพักเสร็จแล้วกด Done ครับ

จากนั้นลองเข้า world เพื่อเล่นเกมดุนะครับ ถ้าสำเร็จมันก็จะเปลี่ยนไปแล้วครับ

แนะนำ texturepacks สำหรับคนชอบปวดตา ของ Disco ตูว่าเล่นมากครับเพราะเป็นโทนเดียวและเป็น 6x6 ด้วยทำให้ไม่ปวดตาและสวยเล่นไม่ยากด้วยครับ เป้นของ 1.0.0 นะ
    http://zpag.es/8yOh
    ขอบคุณมากๆครับบบบ คือผมหา โฟล์เดอร์ texturepacke ไม่เจอ ไม่้รู้ว่าเข้าเกมแล้วกด Open texture packs folder จะเจอ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poomzayo98 อ่านกระทู้
    ถามเรื่องเเร่หน่อยครับ

พวกเเร่เงิน เเร่ทอง เเร่เพชร อะไรพวกนี้อยู่ลึกไหมอ่ะครับ พอดีขุดตั้งนานไม่ยักกะเจอ
    แนะนำให้หาตามถ้ำครับ เพราะเรามักจะเจอแร่พวกนี้ตามพื้นผิวในถ้ำทั่วไป ยิ่งในเหมืองร้างหรือหุบเขาก็ยิ่งดีเลย
    สำหรับความถี่ที่จะเจอนั้น ผมเองก็มีข้อมูลที่ไม่แน่ชัดน่ะครับ แต่ที่แน่ๆก็คือระดับความลึกของแร่ต่างๆจะมีดังนี้ครับ

ถ่าน - ตั้งแต่ความลึกระดับ Y:132 เป็นต้นไป
    เหล็ก - ตั้งแต่ความลึกระดับ Y:68 เป็นต้นไป
    ทอง - ตั้งแต่ความลึกระดับ Y:34 เป็นต้นไป
    ลาพิสลาซูไล (หินสีฟ้า) - ตั้งแต่ความลึกระดับ Y:33 เป็นต้นไป
    Redstone (หินแดง) - ตั้งแต่ความลึกระดับ Y:17 เป็นต้นไป
    เพรช - ตั้งแต่ความลึกระดับ Y:16 เป็นต้นไป

สำหรับวิธีดูว่าเรากำลังอยู่พิกัด Y ที่เท่าไหร่ เพื่อตรวจสอบระดับความลึกนั้น ให้กด F3 ขึ้นมา จะมีหน้าจอดีบักขึ้นมา จากนั้นให้ดูพิกัดที่จะมีเลขบอกว่าเราอยู่พิกัด X Y และ Z เท่าไหร่น่ะครับ

พอดีอยากเล่นออนไลน์ ทำยังไงอ่าครับ ขอบคุณมากๆครับ
    ส่วนใหญ่ก็จะเล่นออนไลน์กัน 2 ช่องทาง คือ Hamachi (VPN) หรือเซิร์ฟเวอร์โคโลครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nakorn1911 : 8th December 2011 เมื่อ 21:14

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    Blog Entries
    1
    ตามความเข้าใจของผมคือ คนที่เล่นไม่ได้ส่วนใหญ่ไม่มี OpenGL รึเปล่า -..-

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตอนนี้ เล่นแล้วไม่ค่อยกระตุกแล้วครับ -w- แค่ปรับ Setting Video นิดหน่อย ก็ไหลลื่นแล้วครับ \=w=/ เฮ!!

กล่าวขอบคุณ
    53
    อยากเล่นกับเพื่อนอ่ะครับ แลนเครื่องยังไงหรอครับเล่นกัน 2-3 คนยังงี้อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ซ่อมของยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    คือว่าผมจะทำให้ซอมบี้เกิดยังไงอะ ลองเสกอันนี้มามันก็ไม่เกิดอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,084
    ขอวิธีลง skin minecraft หน่อยครับ

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ดันครับ
    ก็พอเล่นเป็นนะเกมนี้อ่ะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ตัวติดตั้งของท่านสร้างสรรค์มาก เราขอขอบคุรท่านที่มอบเกมดีๆมาให้เราได้เล่น
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Auoo2539 อ่านกระทู้
    คือว่าผมจะทำให้ซอมบี้เกิดยังไงอะ ลองเสกอันนี้มามันก็ไม่เกิดอะครับ
    จะสวาร์ปวอมบี้ได้ต้องเป้นที่ที่ไม่มีแสงต่ำกว่าระดับ 7 พื้นรองต้องเป็นหินเขียวและต้องมีน้ำอยู่ใกล้ๆครับ แต่ก่อนผมเอามาเป้นที่ปั้มขนนกตลอดเอามาทำธนูทำกับดักให้มันจมน้ำตาย

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ผมติดตาม ตลอดน่ะ มีอะไรใหม่ๆ update ขอขอบคุณร่วงหน้า

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอขอบคุณมากๆครับ + แอบดันให้พี่ จบกทด้วยครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ตัวเซ็ตอัพ ไม่เป็นภาษาไทยครับ ทำยังไงดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    อยากทราบว่า เล่นยังไงถึงจบครับ เพราะเล่นไปเรื่อยๆ คิดไม่ออกว่าจะจบแบบไหนแล้วทำยังไงถึงจบ ก็คือ มาถึงตีไม้ไปสร้างอุปกรณ์ ขุดแร่ แล้วตีผี อ่ะไรยังงี้ ไปเรื่อยๆ แต่ไำม่มีวี่แววจะจบเลยครับ มันจะสามารถจบได้มั๊ยอ่าครับเกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    อยากทราบว่า เล่นยังไงถึงจบครับ เพราะเล่นไปเรื่อยๆ คิดไม่ออกว่าจะจบแบบไหนแล้วทำยังไงถึงจบ ก็คือ มาถึงตีไม้ไปสร้างอุปกรณ์ ขุดแร่ แล้วตีผี อ่ะไรยังงี้ ไปเรื่อยๆ แต่ไำม่มีวี่แววจะจบเลยครับ มันจะสามารถจบได้มั๊ยอ่าครับเกมนี้
    นั่นสิครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ห้าห้า
    Heroes of Newerth
    เสียงเพรียกประดุจดังบทเพลงมรณะ ตราตรึงอยู่ในส่วนลึกของประสาทสัมผัสที่ได้ยิน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รอ1.0มานานแล้วแฟนคลับ

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RomeoCoffee อ่านกระทู้
    นั่นสิครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ห้าห้า
    ใช่มั๊ยหล่ะครับ เล่นก็นานแล้วแต่ก็ยังไม่จบ ใครรู้มาบอกทีเน้อ

Tags for this Thread