ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667

อยากลดความอ้วนครับ ขอคำแนะนำหน่อยครัีบ

คือว่าผมก็เคยตั้งใจจะลดมาหลายครั้งละ แต่ก็ครั้งแล้วครั้งเล่า ก็ไม่ลดสักที

อย่าง วันนี้ ฮึด พรุ่งนี้ ไม่ฮึด มันก็เป็นอยู่แบบนี้ ผมอยากลดแบบ จริงๆ จังๆ มากๆ

เพราะ ตอนนี้ มันอ้วนมากๆแล้ว (น่าจะรู้สึกตัวนานละ) แบบ สูง 171+ หนัก 99 จะ 100 อยู่แล้วเนี่ย T^T

ผมอยากได้ วิธีลดแบบ พอทำได้ แล้วก็สภาพจิตใจ เวลาลดของผมมันจะไม่อยู่ไม่นาน เพราะเวลาจะลด ก็จะทำได้สัก 1-2 อาทิตย์

แค่นั้นเอง ผมอยากทำให้มันได้ตลอดๆ เพื่อที่จะได้ ผอม กับเขามัง แล้วผมควรหาอะไรเป็นแรงดึงดูดใจ ให้ลดน้ำหนักได้ไหมครับ ?

ตอนนี้ บอก ตรงๆเลยนะครับ สูงน่าจะ 171+ หนัก 99 แล้วครับ อายุ 14 ปี 1 เดือน 2 วัน

ช่วยผมหน่อยนะครับ วันนี้จะนอนแล้ว พรุ่งนี้จะเข้ามาดูต่อครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ !

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    ถ้าเล่นคอมบ้านเอาเครื่องทุ่มลงพิ้นกระชากสายไฟให้ขาดครับถ้าnotebookเอาทุ่มลงพื้นเลยจะได้ไม่ต้องนั่งอยู่น่าคอมนานๆครับ (อันนี้พูดเล่น) ทุกเช้าวิ่งออกกำลังยกน้ำหนักซิทอัพน้อยๆนะครับพอรู้สึกว่าไม่ค่อยเหนื่อยให้เพิ่มอัตราการออกกำลัง เช่น ซิทอัพวันละ 10 เป็น 20 30 แล้วลดอาหารจำพวกไขมันครับกินผักให้เยอะๆกินผลไม้เยอะๆครับ ถ้าจะให้ดีติดรูป kratos ไว้ครับแล้วคิดไว้ ตูจะต้องล่ำอย่างนี้ให้ได้

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    มันก็อยู่ที่ว่าท่านจะอยากได้แบบไหนครับแบบเร็วแต่อดทนหน่อย+ไม่ค่อยมีกล้ามหรือแบบเรื่อยๆมีกล้ามอดทนกว่าอันแรกครับ(ฮา)
    คือเมือนก่อนผมหนัก79สูง180 ตอนนี้เหลือ60ละ คือบางทีลดอาหารเย็น+ลดของจุกจิก+พวกของหวามน้ำอัดลมเลิกไปเลย+ออกกำลังกายครับเห็นผมเร็วสุดถ้าดึกๆหิวทนไม่ไหวยัดน้ำครับเอาให้อิ่มน้ำไปเลยแล้วนอน
    และก็ออกกำลังกายบ่อยๆหน่อยพอลดแล้วรู้สึกจะกิน+นอนยังไงน้ำหนักก็ไม่ขึ้นอะครับ(ผมนี้ทำยังไงก็ลดเอาๆไม่ขึ้น= =)
    ป.ล.วิธีที่บอกนี้คือลดจริงครับประมาน3เดือน15โล-*-แต่มันจะไม่ค่อยมีกล้ามเนื้อนะครับแห้งไปเลยผมว่าออกกำลังกายไปเรื่อยๆน่าจะดีกว่านะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    958
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kuroro13 อ่านกระทู้
    ถ้าเล่นคอมบ้านเอาเครื่องทุ่มลงพิ้นกระชากสายไฟให้ขาดครับถ้าnotebookเอาทุ่มลงพื้นเลยจะได้ไม่ต้องนั่งอยู่น่าคอมนานๆครับ (อันนี้พูดเล่น) ทุกเช้าวิ่งออกกำลังยกน้ำหนักซิทอัพน้อยๆนะครับพอรู้สึกว่าไม่ค่อยเหนื่อยให้เพิ่มอัตราการออกกำลัง เช่น ซิทอัพวันละ 10 เป็น 20 30 แล้วลดอาหารจำพวกไขมันครับกินผักให้เยอะๆกินผลไม้เยอะๆครับ ถ้าจะให้ดีติดรูป kratos ไว้ครับแล้วคิดไว้ ตูจะต้องล่ำอย่างนี้ให้ได้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sora อ่านกระทู้
    มันก็อยู่ที่ว่าท่านจะอยากได้แบบไหนครับแบบเร็วแต่อดทนหน่อย+ไม่ค่อยมีกล้ามหรือแบบเรื่อยๆมีกล้ามอดทนกว่าอันแรกครับ(ฮา)
    คือเมือนก่อนผมหนัก79สูง180 ตอนนี้เหลือ60ละ คือบางทีลดอาหารเย็น+ลดของจุกจิก+พวกของหวามน้ำอัดลมเลิกไปเลย+ออกกำลังกายครับเห็นผมเร็วสุดถ้าดึกๆหิวทนไม่ไหวยัดน้ำครับเอาให้อิ่มน้ำไปเลยแล้วนอน
    และก็ออกกำลังกายบ่อยๆหน่อยพอลดแล้วรู้สึกจะกิน+นอนยังไงน้ำหนักก็ไม่ขึ้นอะครับ(ผมนี้ทำยังไงก็ลดเอาๆไม่ขึ้น= =)
    ป.ล.วิธีที่บอกนี้คือลดจริงครับประมาน3เดือน15โล-*-แต่มันจะไม่ค่อยมีกล้ามเนื้อนะครับแห้งไปเลยผมว่าออกกำลังกายไปเรื่อยๆน่าจะดีกว่านะครับ
    ครับขอบคุณครับ จะลองทำตามดูครับ จะพยายามครับ T^T

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sora อ่านกระทู้
    เหมือนกันเลยครับ 555 ตอนแรกผมหนัก 69 กะจะลดเอาสักแค่เหลือ 60 พอได้60 ผมก็ติดนิสัยตอนลดมาละ จะกินจริงๆจังๆก็นานๆที

น้ำอัดลมนี่อาทิตย์ละครั้งสองครั้งเอง ตอนนี้น้ำหนักฮวบมาเหลือ 53 กลายเป็นอยากหนักเพิ่มอีก

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    มันก็มีวิธีอยู่นะครับจะยากหรือง่ายขึ้นอยู่กับความตั้งใจ

1.ออกกำลังกาย อย่างสม่ำเสมอ ทำอะไรก็ได้แล้วแต่(แรกๆแนะนำวิ่ง เอาให้เหงื่อเยอะๆเลยนะ)
    2.ควบคุมการกินอาหาร ไม่ใช่ว่าอดนะแต่พยามกินให้น้อยลง พวกแป้ง น้ำตาล ของทอด ของมันๆ ผมรู้แรกๆมันยาก
    เพราะเราจะรู้สิไม่ค่อยอิ่ม ลดอาหารข้างต้นจากนั้น เปลี่ยนมาเป็นผักผลไม้ให้มากขึ้น
    3.ให้มีความตั้งใจและมีวินัยต่อตนเอง ไม่นานเกินรอถ้าจะทำ ขอให้มีวินัยปฏิบัติตาม2ขอให้ได้ก็พอแล้ว

สู้ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ออกกำลังกาย ครับ ดีที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    สุดท้ายก็ลงกับคำว่า "ออกกำลังกาย" - - แต่มันก็ไม่มีวิธีอื่นหรอกครับนอกจากวิธีนี้

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ออกกำลังกาย
    เป็นวิธีที่ดีที่สุดแล้วครับที่ไม่ต้องไป เสียเงินกับคอร์สลดแพงๆ หลักพันหลักหมื่น เพียงเพื่อให้ลดลง 10 20 กิโล

เว้นแต่เป็นโรคอ้วนผิดปกติจึงต้องพบแพทย์ครับ

ก็ยังไม่เข้าใจเหมือนกันว่า ทำไมคนอยากผอมจึงไม่อยากออกกำลังกาย ^^

กล่าวขอบคุณ
    958
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spermz อ่านกระทู้
    ออกกำลังกาย
    เป็นวิธีที่ดีที่สุดแล้วครับที่ไม่ต้องไป เสียเงินกับคอร์สลดแพงๆ หลักพันหลักหมื่น เพียงเพื่อให้ลดลง 10 20 กิโล

เว้นแต่เป็นโรคอ้วนผิดปกติจึงต้องพบแพทย์ครับ

ก็ยังไม่เข้าใจเหมือนกันว่า ทำไมคนอยากผอมจึงไม่อยากออกกำลังกาย ^^

เพราะว่าเวลา คนอ้วนออกกำลังกาย มันจะเหนื่อยไวไงครับ เพราะฉะนั้น จึงหลีกเลี่ยงเป็นอย่างแรกเลย

(ผมก็เป็นแบบนั้นละ T^T ตอนนี้กำลัง พยายามอยู่ครับ)

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    ของเอาแบบช้าแต่สุขภาพดีลดแล้วหนังไม่ย่น

คืออดข้าวเย็นกินกล้วยกับนมแทน แล้วยกดัมเบลเอาแบบน้ำหนักที่ยก12-15ทีหมดแรง(ของผมใช้10โล) วิดพื้น ซิทอัพบ้าง ทุกวัน สลับกันไปทำไปพักไป ก็ได้

ผมลดได้เดือนละ1-2โลทุกเดือน บ้างเดือนกินเลี้ยง่อยก็ลดได้แค่โลเดียวอะนะบ้างเดือนไม่ไปดินเลี้ยงไหนก็2โล

ผมทำมา5เดือนได้แล้วลดไป8โล +ได้กล้ามอก กล้ามแขนมาแทนจากอ้วนตอนนี้ก็ล่ำๆแล้ว
    พวกเจ้าทั้งหลาย จงเป็นสาวกอาเบะซะ
    อาเบะจะอยู่ในใจท่านตลอดกาล อาเมน(เบะ)
    (^人^)

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    ออกกำ ลัง กาย ครับ อย่างน้อย อาทต ละ 2 ครั้ง ครับ
    Hoolywood Undead

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    จริงๆผมเป็นคนเผาผลาญง่ายนะ จำได้เมื่อก่อนวิ่งตอนนั้นจะสอบ รด. วิ่งแบบว่าเอาให้ถึงที่สุดอะเหนื่อยแบบเหนื่อยสุดๆงะ 1-2 อาทิตย์ได้ ลดไป 8 โล งะ *-* ตกใจกับตัวเอง ตอนนี้กลับมาอ้วนกว่าเดิมมากๆ 555+

แต่บอกตรงๆขี้เกลียดมาก ไม่มีเหตุจำเป็นที่ต้องวิ่งนี่ผม แทบไม่ทำอะไรเลย -.- เห้อพูดไปก็ยิ่งอ้วน ไปวิ่งดีไหมหว่า 555+

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ออกกำลังกาย ควบคุมอาหาร

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    http://tuvayanon.net/index1.html ครับ
    ถ้าอยากผมแบบฟิต+กล้าม ตามเวบครับค่อยๆอ่าน
    ผมแนะนำครับ
    ปล.ผมสะแตกวันละ5-10มื้อทุกวันไม่อ้วนคับ ^^ ถ้าเล่นกล้ามถูกต้องนะอ่านเอา

ด้วยความเป็นห่วง ผมเอง 555

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    กล้วยกับแอปเปิ้ลช่วยคุณได้(แอปเปิ้ลกินทั้งเปลือกก็ดีนะ)
    ถึงกับทรุด

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    แนะนำนะครับ(ผมก็ไม่เคยอ้วนแต่เพื่อนมันอ้วนเอาอ้วนเอา)

1.ต้องอดทนจริงๆ [สำคัญมากถ้าจะลดจริงๆต้องเอาใ้ห้จริงจัง]
    2.ต้องรักกีฬา
    3.ไม่ติดคอมหรือเกม
    4.ห้ามกินไม่เลือก แบบว่า หิวแล้วกิน[ให้ท้องมันร้องไปเลย แต่อย่าฝื้นมาละจะเป็นโรคกระเพาะเอา]
    5.จำไว้เสมอกินเพื่ออยู่ไม่ได้อยุ่เพื่อกิน[กินให้พอประมาณ]
    6.ตัดใจเลยกับอาหารมีความมันสูงและน้ำตาล [เช่น น้ำอัดลม รู้ๆกันอยู่]
    7.อาหารและผลไม้บ้างชนิด[ผมเคยได้ยินแต่ไม่แน่ใจลองถามgoogleดูนะครับ]
    8.ห้ามลืมเด็ดขาด โดยเฉพาะ ข้อ 1 4 5

ปล. เพื่อนผมมันจะบอกว่าปิดเทอมทำแต่มันก็น้ำหนักเพิ่มมา 2 กม.
    อย่าขี้เกียจละครับหรือเว้นระยะห่างเกินไปละครับ

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LookPhet อ่านกระทู้

เพราะว่าเวลา คนอ้วนออกกำลังกาย มันจะเหนื่อยไวไงครับ เพราะฉะนั้น จึงหลีกเลี่ยงเป็นอย่างแรกเลย

(ผมก็เป็นแบบนั้นละ T^T ตอนนี้กำลัง พยายามอยู่ครับ)
    ชื่อเหมือนเราเลย+เพื่อนเราเลยอ้วนเหมือนกันแต่ เพื่อนเรามันไม่มีความพยายามลดเลย

แนะนำให้ออกกำลังเบาๆก่อนนะครับ ให้ร้อนกายพร้อมแล้วจัดหนัก 20-30 นาทีก็พอแล้วละครับ ต่อวันได้ยินดี จะได้เห็นผลเร็ว

ถ้าไม่ไหวจริงๆ เบาๆแต่ใช้เวลานานหน่อย (เช่นเดินนะครับ แต่ขอให้เดินอย่าน้อย 10-20 กิโล เบาๆของผมที่น่าจะเห็นผลน่ะ =_=")

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ชีวิต จขกท คงประมาณว่า เช้าไปโรงเรียน เย็นกลับบ้านกินข้าวกินหนมเอามานั่งกินหน้าจอคอม
    ดึกหลับเช้าก็ไปเหมือนเดิมๆ ถ้าชีวิตมีแค่นี้ เรื่องเครียดคงไม่มีหรอกหัดใส่ใจสุขภาพตัวเองมั่ง
    ไม่เห็นหรอผู้หญิงสวยๆอ่ะ แม้งทำเยอะจริงๆโบ๊ะหน้าโปะแปะแล้วเรื่องเสื้อผ้าเนี่ยน่าเบื่อมากผู้หญิง
    เดินหมดเจอเสื้อผ้าที่ไหนถูกใจเดินแม้งหมดนั่น แม้งเอ้ยผู้หญิงทำไมเป็นแบบนี้เราไม่เ้ข้าใจๆ ไม่เข้าใจๆ
    ไม่เข้าใจ !!!! แล้วอีกเรื่องแม้งเครียดบรมเลยแค่ทักเล่นๆแหมอ้วนขึ้นน่ะเราทำหน้าหยิกหยุๆแล้วรีบไปออกกำลังกาย
    ชวนกินข้าวบอกไม่กินกลัวอ้วน พูดเล่นเว้ยย ผู้หญิงมันเรื่องมากกก !! แต่ก็ชอบ ชิผมควรทำไงดีฆ่าหั่นศพไปทิ้งแม่น้ำเลยดีมั้ย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แต่ก่อนประมาณ 3 เดือนที่แล้ว พี่ หนัก 100 กิโลกรัม ส่วนสูง 168 ตอนนี้หนัก 76 กิโลกรัม ข้อแนะนำช่วงแรกน้ำหนักเรายังเยอะอยู่ การวิ่งวันแรกจะรู้สึกเจ็บไปทั้งตัวก่อนวิ่งให้วอร์มมากๆ
    โดยการเดิน การวิ่งไม่ต้องเร็วมาก วิ่งประมาณ 5-10 นาทีก็พอให้ร่างกายเคยชิน หลังวิ่งอาจจะมีซิดอัพ 3 เซ็ทๆละ10-12 ครั้ง เรื่องอาหารก็งดของหวาน น้ำอัดลม ของมัน ของทอด ก่อนกินข้าวให้กินน้ำก่อน 1-2 แก้วจะทำให้
    อิ่มข้าวเร็ว ส่วนตัวไม่กินข้าวเย็น จะกินผลไม้แทน เช่น มะละกอ แอพเปิล สับประรด ประมาณนี้ก่อนนะ อย่าเครียดมากค่อยๆเริ่มช้าๆไม่ต้องหักโหมมากให้ร่างกายค่อยๆปรับตัว

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    เคยลดจาก 110 โล เหลือ 73 โลน่ะครับ เทคนิคของผมคือ
    ส่วนสูง : 185 cm
    น้ำหนัก : 110 โล

1. งดของหวานโดยเด็ดขาด (บอกตรงๆว่า 5 เดือนไม่ได้กินขนมเลยแม้แต่ชิ้นเดียวครับ โค๊กก็ไม่รับประทาน อาทิตย์นึงจะกินโค้ก ซีโร่ 1-2 ขวดครับ ถามว่าทรมานไหมช่วยแรกๆมันก็อยากกิน แต่พออดไปนานๆ มันจะเห็นเหมือนขนมหวานเป็น ยาพิษเลยครับ รู้สึกเฉยๆเลยครับ ประมาณว่า เห้ยขนมนี้หว่าไม่เอาๆไม่กิน เพื่อนก็ชอบเอามายื่นให้แกล้งกันแต่ผมก็ปฏิเสธไปได้ตลอด)
    2. ออกกำลังกายโดยการเล่นกีฬา มีการพบปะกัน ให้เกิดเป็นสังคม เช่น การเล่น ฟุตบอล การเล่นบาส การเต้น จะทำให้ท่านออกกำลังกายได้นาน เช่นอย่างผมเป็น กีฬา บาสเก็ตบอล เขาจะเล่นกันทุกวันผมก็ไปเล่นกับเขา ทำให้ไม่เบื่อ ท่านอาจจะหาสมาคม ปั่นจักรยาน เต้นเบรคแดนซ์ ชมรมเพาะกายอะไรก็เข้าๆไปเถอะครับ
    3. รับประทานอาหารตามปกติ อาทิตย์นึงจะตบะแตกซัก 1-2 ครั้ง เป็นรางวัลกับตัวเอง

ทำได้แค่นี้ก็พอ ผมก็ทำแค่นี้ครับ 4 เดือนลดลงฮวบๆครับพี่น้อง

ปัจจัยที่ทำให้ผอมลงได้มากที่สุดน่าจะเป็นข้อ 2 คือการ ออกกำลังกายแบบสังคมครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อูลาฮูปช่วยได้มั้ยครับ เพราะผมก็อยากลดเหมือนกันครับ แนะนำหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ผมไม่แนะนำให้วิ่งลดน้ำหนักนะครับหากไม่ใช่คนขยันออกกำลังกาย เพราะอาจจะเบื่อไว เพราะลดน้ำหนักตอนแรกสำหรับผมไม่โอเคเลยครับ แนะนำให้ไปเล่นกีฬากับเพื่อนจะดีกว่า จะไม่เบื่อ

ผมไม่แนะนำให้ลดการ อดข้าวเย็นนะครับ กินให้ครบไปทุกมื้อครับ เพราะผมก็ไม่ได้อดข้าวเย็นก็ยังลดได้ แต่ต้องควบคุมให้พอเหมาะนะครับ ก็ลองตั้งเป้าหมายว่า ทุกวันศุกร์เราจะลุยได้เต็มที่

และวันศุกร์ เราจะใช้วิธีการกิน แบบ Fast Five และจะเป็นวันพักของเรา

ออกกำลังกายทุกวัน ยกเว้นวันศุกร์

ส่วนตารางในวันศุกร์ เป็นการพัก

วิธีการกินคือ กินอะไรเต็มที่เลยก็ได้ครับ ภายใน 5 ชม. ข้าว 7 จาน ไก่ยาง 3 ตัว เอาให้จุกครับ กินจนจะอ้วกเลยครับ แต่ห้ามเกิน 3000 แครอรี่เช่น
    1. ข้าวสวย 3 จาน 950 แคลอรี่
    2. ไข่ลูกเขย 3 ฟอง 480 แคลอรี่
    3. ฮอตดอก ในเซเว่น 1 ซอง 400 แครอรี่
    4. คุ๊กกี้แซนวิส 3 ซอง 600 แครอรี่
    5. โค้กไป 1 ขวด 300 แครอรี่

แค่นี้ก็น่าจะจุกแล้วใช่ไหม? แต่ผมบอกไว้เลยว่าทุกอย่างต้องกินภายใน 5 ชม. และ นับจากที่กินครบหมดทุกอย่าง นับไปอีก 19 ชม.
    ห้ามกินอะไร ภายใน 19 ชม. และจะเข้าสู่การทาน 3 มื้อ และออกกำลังกายตามปกติ ถ้าบางวันทนไม่ไหวสามารถสลับวันได้
    แต่ห้ามเกินอาทิตย์ละครั้ง

กล่าวขอบคุณ
    8
    ถ้าต้องการเทคนิคในการลดน้ำหนัก PM มาถาม MSN ก็ได้ครับ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 950
    ผมมีวิธีครับ
    กินข้าวให้ตรงเวลา แล้วหากินอะไรนอกเวลา แค่นี้ก็ได้แล้วครับ
    เพราะผมเคยอ้วนมาก่อน