ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591

Square Enix เซ็นสัญญาใช้ Unreal Engine 3 พัฒนาเกมใหม่ๆ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

Square Enix ประกาศเซ็นสัญญาใช้เอนจิ้น Unreal Engine 3 เพื่อใช้พัฒนาเกมตัวใหม่ที่ยังไม่ประกาศ โดยระบุว่าจะใช้พัฒนาเกมหลายตัว
    Taka Kawasaki ผู้จัดการภูมิภาคจาก Epic Games Japan กล่าวว่า เป็นเรื่องที่ยินดีที่มอบเอนจิ้นเกมให้กับ Square Enix เพื่อช่วยให้ประสบการณ์การเล่นเกมเป็นไปอย่างตื่นเต้นแก่ผู้เล่นทั่วโลก สำหรับเกมของตะวันตกจำนวนมากล้วนประสบความสำเร็จด้วยเอนจิ้นเกม Unreal Engine จึงทำให้สะท้อนถึงความไว้วางใจต่อการพัฒนาเกมแก่กลุ่มผู้เล่นเกมในประเทศญี่ปุ่น เราเองก็อดใจรอไม่ไหวที่ทาง Square Enix จะเร่งเครื่องใช้ Unreal Engine 3 เพื่อพัฒนาระบบการเล่นที่งดงาม, ออกแบบตัวละครสวยงามสมจริง
    ที่ผ่านมา Square Enix ล้วนจะพัฒนาเอนจิ้นเกมเป็นของตัวเอง ไม่ว่าจะเป็นเอนจิ้น CDC Engine ที่ใช้กับเกม Tomb Raider, เอนจิ้น Glacier 2 ที่ใช้กับเกม Hitman Absolution และมีเอนจิ้น Luminous Studio ที่ใช้พัฒนาเกมตัวใหม่ๆ อย่างไรก็ตาม Square Enix เคยใช้ Unreal Engine ในการพัฒนาเกม The Last Remnant ด้วย

Credit: Gamemun

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ค่ายที่ทำ Just Cause 2 นี่นา

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    ผมว่า Engine ของค่าย Square Enix สวยกว่า Unreal 3 นะ -*-
    ถึงกับทรุด

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ผมคิดอยู่คนเดียวรึเปล่าว่าUnreal 3 มันไม่ค่อยสวย หน้าตาดูไม่ค่อยเป็นธรรมชาติแบบของSQEกับCAPCOM

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ปกติมันก็แทบจะสมจริงแล้วนะเนี่ย
    ไม่ว่าจะเห็นอะไรก็ตามแต่ถ้าอยากจะให้คนรอบข้างมีความสุข... ก็จงยิ้ม

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    Unreal Engine ไม่กินสเปกมากนะ ดีตรงนี้แหละ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ฉันว่า Engine แกเจ๋งสุดแล้วนะ Square Enix

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ผมว่าเค้าอาจจะเอามาทำเกมอื่นๆ เพราะไม่อยากใช้ Engine เดียวกันกับที่ทำไฟน่อลละมั้งครับ

อาจจะสวยเเต่คงไม่เหมาะในการทำเกมแนวอื่นซักเท่าไหร่ เลยต้องเอาตัวนี้มา ผมชอบนะตัวนี้หลายๆเกมที่เล่นมาก็ตัวนี้เเหละ

เเต่ผมว่าEngine ที่ SquareEnix ทำออกมาสวยเว่อมากกกกกก

IMAGINE DRAGON + TAYLOR
    กล่าวขอบคุณ
    2,597
    ได้รับคำขอบคุณ: 475
    ชอบ engine ของ SE นะ สวยดี ไม่แน่เค้าอาจใช้ Unreal Engine 3.9 - Samaritan เลยก็ได้ -0-
    SE ส่ง Final มาลง PC มั่งสิ ทั้งๆที่มันก็ลงได้แท้ๆ T T

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    เอนจิ้นของSEเองก็สวยนะครับ

แต่ถ้าเอาไปทำเกมแนวอื่นมันจะดูไปเป็นเกมอาเขตเลย (ในความคิดผมนะ)

กล่าวขอบคุณ
    249
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    Glacier 2 Engine เจ๋งมากครับ ภาพสมจริงๆสุดยอมรับเลยค่ายนี้

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    รอดู Luminous ใน Versus XIII
    み~んなの目線をいただき~まゆゆ!!

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    อ่าวเฮ้ย = ='' ผมว่าที่ผ่านมา Engine พี่ดีกว่า Unreal เยอะนา

แถวที่มีเน็ต =[]=
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    คงเป็นเพราะเกมที่ต้องการจะใช้ มันไม่ใช่สิ่งที่ SE มี แต่Unreal ทำได้

หากมองดูดีๆ Unreal จะมีเอกลักษณ์ของมันที่ ไม่สมจริง ดูเป็นตัวการ์ตูนอย่างเห็นได้ชัด
    เล่นเกมแท้แล้วสังคมรังเกียจ เห้อ~ สังคมชักจะอยู่ยากขึ้นทุกที