ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ปัญหาคือ ผม อ่านได้ แต่ ไม่ รู้ ความหมายครับ ผมเคยไปหาความหมายของคำศัพย์นั้นๆ แล้ว แต่ มันก็ ยังจำไม่ได้อยู่ดีอะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    เล่น dota สิ ไม่ก็เกมสที่มี subtitle

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae 4EVER
    กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    เล่นเกม

.......................... แล้วหัดสังเกตุ บ้างครับ เผื่อช่วยได้บ้าง
    I NEED A GIRL

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ชอบเล่นเกมหรือเปล่า กับเกมเราก็ฝึกได้
    เมื่อก่อนผมไม่เก่งภาษาอังกฤษเลย
    เล่นเกมทีไรก็ฟังไม่รู้เรื่องต้องกด skip movie ไปตลอด
    แต่ที่จริงแล้วการดู movie ในเกม ก็เป็นการฝึกภาษาอังกฤษอย่างหนึ่ง ยิ่งเป็นเกมที่เราชอบก็ยิ่งดีครับ
    จนต้อนนี้ผมกลายเป็นคนที่เก่งอังกฤษในห้องเรียนเลยละ
    ปล.เปิด sub ด้วย จะได้อ่าน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    อยู่ที่ตัวคุณเองครับ จะค้นคว้าหาความรู้ไหม
    Hoolywood Undead

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mixessn1 อ่านกระทู้
    ปัญหาคือ ผม อ่านได้ แต่ ไม่ รู้ ความหมายครับ ผมเคยไปหาความหมายของคำศัพย์นั้นๆ แล้ว แต่ มันก็ ยังจำไม่ได้อยู่ดีอะครับ
    ก็อย่างที่บอกน่ะครับ มันต้องใช้ในชีวิต ประจำวันด้วย ศัพท์ไหนจำไม่ได้ก็เปิดมาใหม่ ลืมอีกก็เปิดใหม่เดียวก็จำได้เอง
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    1.ลองดูหนังอังกฤษแบบ ไม่มีซับไทย
    2.ฟังเพลงอังกฤษ
    3.ท่องศัพท์เยอะๆคับ แล้วกต้องจำให้ได้ เพราะ คำแต่ละคำ สุดท้ายก็ต้องเอามารวมเป็นประโยชน์อยู่ดี
    4.อยู่บ้าน หรือ โรงเรียนก็พูด อังกฤษ บ้างก็ได้ จะได้ชิน
    5.ไปที่ ที่มีฝรั่งเยอะๆ แล้วเขาไปทักทายเขา หรือไปพูดคุยกับเขา 1สัปดาห์รับรองได้เลยครับ

ปล.ผมพูดอังกฤษไม่ได้นะ แต่รับรองถ้าทำตามได้เรียนเก่งและพูดเก่ง 99% อีก 1% คือความพยายาม

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ถ้ามีงบก็ไปอยู่เมืองนอกสัก2เดือนครับแล้วก็ต้องไปเที่ยวนอกบ้านหาคนคุยบ่อยๆอันนี้ช่วยได้ครับขนาดฟรั่งมาอยู่ไทยไม่กี่เดือนพอพูดได้ละ-0-

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    Blog Entries
    1
    เล่นเกมส์ บ่อยๆครับ ผมได้ อังกฏษ จน ครูให้ติดท้อป เรท อังกฤษ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    การจำไม่ได้ทำให้พูดเก่งหรือเรียนเก่งนะครับจงอ่านเอาโดยอ่านจากคำง่ายๆ

หรือดูหนังที่ซับอังกฤษค่อยๆแปลไปเรื่อยๆ ดูว้ำดูเเล้วดูเล่าดูจนพูดได้ - -

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: