ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,199

Call of Duty: Modern Warfare 3 ทำลายสถิติ ทำรายได้กว่า 775 ล้านดอลลาร์ภายใน 5 วัน!!

เพิ่งจะทำรายได้กว่า 400 ล้านดอลลาร์ไปภายใน 3 วัน ตอนนี้ Call of Duty: Modern Warfare 3 ก็ได้ทำลายทุกสถิติในวงการบันเทิงที่นับรายได้หลังจากวางขายภายใน 5 วันไปแล้ว ไม่ว่าจะเป็นภาพยนตร์ หนังสือ หรือเกมส์
    โดยทำรายได้กว่า 775 ล้านดอลลาร์/มากกว่า Call of Duty: Black Ops และ Call of Duty: Modern Warfare 2 ที่ทำรายได้ภายใน 5 วันอยู่ที่ 650 ล้านดอลลาร์และ 550 ล้านดอลลาร์ ตามลำดับ

Activision กล่าวว่าเกมส์ในตระกูล Call of Duty นั้นถือว่าเป็นหนึ่งในเกมส์ที่ประสบความสำเร็จมากที่สุด ทำรายได้ให้กับบริษัทเกิน 6 พันล้านดอลลาร์

Microsoft ได้ให้ข้อมูลว่า ในวันแรกที่ Call of Duty: Modern Warfare 3 วางขายนั้น นักเล่นเกมทั่วโลกกว่า 3.3 ล้านคน เข้าเล่นโหมดหลายผู้เล่นของเกมดังกล่าวรวมกันเป็นเวลากว่า 7 ล้านชั่วโมง

Credit: blognone.com

ปล.หากผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยนะครับ (มือใหม่หัดทำ)

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ก็ของเค้าดีนี่นะ (รอบนี้ผิดหวัง BF3 มาก)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ต้มมาม่าใกล้เสร็จแล้ว - - (ล้อเล่นเฉยๆนะครับ )

กล่าวขอบคุณ
    436
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    call of duty ประสบความสำเร็จได้จากการทำ story ได้น่าติดตาม แต่ BF3 ได้แค่เรื่องของภาพกราฟฟิกเท่านั้น เลยยังสู้ COD ไม่ได้หรอกครับ ^^

คราวหน้า BF3 คงต้องหา story ให้น่าติดตามมาสู้แล้วหล่ะ...

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    COD 3 ยังได้คะแนน น้อยเรื่องการพัฒนาตัวเกมนิครับ เพราะความแตกต่าง Mw 2-3 นี่น้อยมาก ฝรั่งบางคนยังบอกเลยเหมือน DLC mw2 ซะมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    เออคนเรานิชอบดราม่าจริงๆเนอะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    เจ้าของกระทู้มือใหม่จริงด้วย
    พอสมัครได้โพสเเรกลงกระทู้ข่าวเลย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ลอง search หายอดขายของ pc กับยอดโหลดเถื่อน pc (bit) กับพวกเวปฝากตรงจะตกใจยิ่งกว่าภาค BO สนับสนุน V.pc กันแต่ไม่ซื้อแท้กันน่ะ ระวังทางค่ายเขาหักดิบภาคต่อไปนะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    249
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    เงินขนาดนั้น ใช้ได้ทั้งชีวิตเลย

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ถ้าไม่ได้ซิ้อแท้ก็อย่าแควะกันเลย

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    Blog Entries
    5
    สุดยอดเกมส์จริงๆ ชก bf3 ไปหลายหมัดอยุ่ครับ 555+
    MeltDown

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ของเค้าโหดจริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    หุๆ..รายได้ขนาดนี้อยู่ในระดับสื่อบันเทิงพวกหนังจอเงินฟอร์มยักษ์ระดับ Hollywood เลยนะครับเนี่ยกลายเป็น Franchise ชื่อดังสั่นสะเทือนไปทุกวงการสือบันเทิงซะแล้ว

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    COD:MW3 ทิ้งห่าง BF3 ละฮ่าๆ BF3 ไปทำการบ้านมาใหม่เรื่องเนื้อนะ เนี้ย
    ''เราไม่ได้ขายเอนจินท์เเต่เราขายเกมส์ !!!''
    SUCK JKG !!!!

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    คนเรานะยังไม่เข้าใจอะไรดีเลยก็ชอบไปแขวะอย่างนี้จะไม่เกิดเรื่องได้ยังไงละเริ่มมากระทู้แรกก็เอาอีกแล้วถ้าจะชมก็ชมดีๆไม่ใช่แขวะอย่างงั้นอย่างงี้ถ้าอีกฝ่ายเขาเข้ามาว่าให้ก็ไปโทษเขาไม่ได้แล้วนะ

รักอะไรชอบอะไรก็อยู่กับสิ่งที่ชอบเถอะครับย้ำอีกครั้งเราอยู่บอร์ดเดียวกันสิ่งที่ผมติก็ลองพิจารณาดีๆนะจะได้ไม่มีเรื่องกันอีก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CGames อ่านกระทู้
    ปล่อยวางครับ ขนาดประเทศชาติเรา เหลืองแดงยังแขวะกันไม่เลิกเลย : 3
    คงต้องงั้นแหละครับ เด็กยุคนี้มันแรงกันจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpeeDSperM : 18th November 2011 เมื่อ 20:13

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,817
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jirapot อ่านกระทู้
    ก็ของเค้าดีนี่นะ (รอบนี้ผิดหวัง BF3 มาก)
    ของเค้าไม่ใช่ราคาคุยจริงๆครับ : 3

กล่าวขอบคุณ
    2,817
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpeeDSperM อ่านกระทู้
    คนเรานะยังไม่เข้าใจอะไรดีเลยก็ชอบไปแขวะอย่างนี้จะไม่เกิดเรื่องได้ยังไงละเริ่มมากระทู้แรกก็เอาอีกแล้วถ้าจะชมก็ชมดีๆไม่ใช่แขวะอย่างงั้นอย่างงี้ถ้าอีกฝ่ายเขาเข้ามาว่าให้ก็ไปโทษเขาไม่ได้แล้วนะ

รักอะไรชอบอะไรก็อยู่กับสิ่งที่ชอบเถอะครับย้ำอีกครั้งเราอยู่บอร์ดเดียวกันสิ่งที่ผมติก็ลองพิจารณาดีๆนะจะได้ไม่มีเรื่องกันอีก
    ปล่อยวางครับ ขนาดประเทศชาติเรา เหลืองแดงยังแขวะกันไม่เลิกเลย : 3

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    สงสัยภาคใหม่ COD คงใช้งบพัฒนาได้ดีกว่านี้เยอะ BF3 คงสู้ยาก..
    ..+:.) ไม่จำเป็นต้องมีเพื่อน 100 คน แต่จงมีเพื่อนคนเดียวที่มีค่ามากกว่า 100 คน (.:+..

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    คนในรูปใช่ Cpt.MacMillan ป่ะ

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    DLC Back To Karkand มา ก็คงจะไรผลหรืออาจจะดีกว่านี้ถ้ามีคน Mod BF3 !!

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    เอาน่าๆ แต่ล่ะเกมก็มีจุดดึงดูดในตัวมันอยู่นะครับ
    cod mw 3 เน้นไปทางเนื้อเรื่องใช้เอนจิ้นเดิม เหมาะสำหรับคนงบน้อย(เหมือนผม)
    bf3 ก็เน้นไปทาง เอนจิ้นใหม่ กราฟฟิคสวยงาม และระบบ มัลติ

ปล.ชอบทั้ง 2 เกมอ่ะและครับ ชมกันดีๆ ไม่ต้องมาแควะให้เกิดดราม่านะ เบื่อแล้วครับ
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    844
    ได้รับคำขอบคุณ: 553
    โอม.........จะอย่ามาม่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RoGiMaker อ่านกระทู้
    เงินขนาดนั้น ใช้ได้ทั้งชีวิตเลย
    ใช้ได้ทั้งชีวิต คนเดียวสิครับ ทีมงานเขาเป็นร้อย

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BloodWar อ่านกระทู้
    เอาน่าๆ แต่ล่ะเกมก็มีจุดดึงดูดในตัวมันอยู่นะครับ
    cod mw 3 เน้นไปทางเนื้อเรื่องใช้เอนจิ้นเดิม เหมาะสำหรับคนงบน้อย(เหมือนผม)
    bf3 ก็เน้นไปทาง เอนจิ้นใหม่ กราฟฟิคสวยงาม และระบบ มัลติ

ปล.ชอบทั้ง 2 เกมอ่ะและครับ ชมกันดีๆ ไม่ต้องมาแควะให้เกิดดราม่านะ เบื่อแล้วครับ
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง !! โดยส่วนใหญ่แล้วอีกหน่อย COD คงพัฒนา Engine ใหม่ๆมาอยู่แล้ว อาจจะเป็นแบบ BF3 ก็ได้ !!