ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    Activisions นี่ก็แปลก มีของดีอยู่กับตัว ดันปล่อยให้ไปสู่อ้อมอก EA ซะงั้น (ไม่อยากจะคิดเลยว่าถ้า COD: MW4 กับ BF4 ออกมานั้น ฝั่ง Activisions จะเอาอะไรไปสู้ หึหึหึ)

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อยากให้ทั้งสองออกผลงานมาอีกมากกว่า!!

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    ถ้าทำเป็นหนังผมว่าเจ๊งไม่เป็นท่า ถ้าพวกผู้กำกับฝีมือไม่ถือ งบไม่พอ เอฟเฟคบ้านๆ

และถ้าหนังเรื่องนี้

ได้กระแสตอบรับที่ดี ผมว่าก็ควรจะทำนะ
    ไอ่ Battlefield 3 มาจากไหน เนี่ย ในหนังสุดยอดมีฉากจู่โจมเรือดำน้ำ เหมือนใน MW3 ด้วย ผม ได้รับการตอบ ดีเเน่เรื่องนี้

ดูจาก เทลเลอร์เอาไปก่อน 2.5/10

ถ้าเป็นหนัง รอดู อิอิอิ

มันตงิดกับ BF3 มันมาไง ?
    SUCK JKG !!!!

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ไม่มี Infinity Ward ก็มี Modern Warfare ได้ครับ อย่างที่เราๆได้เห็นกัน

จากเหตุการณ์ที่คนเขียนบทคนเก่าไม่ยอมมาเขียนบทให้ MW3 ทำให้หลายๆคนเสียความเชื่อมั่นใน MW3 แล้วตอนนี้เป็นไง ?

เนื้อเรื่องมันออกมาดีมากๆ ถึงจะไม่ดีเท่า 2 ภาคแรก แต่มันก็รักษามาตรฐานเอาไว้ได้

โหมด Multiplayer ก็ถือว่ายกระดับขึ้นมาจากภาคก่อนได้พอสมควร (แต่ยังไม่มากพอ)

และสิ่งที่ผมคิดว่าเจ๋งมากๆคือ Spec Ops ครับ ถ้าใครได้ลองเล่นกับเพื่อนแล้วจะรู้เลยว่ามันสนุกแค่ไหน

ส่วนเรื่องกราฟิกที่หลายๆคนบอกว่าหมือนเดิม ผมว่าสายตาคุณน่าจะมีปัญหาแล้วล่ะครับ เพราะแสงเงาต่างๆในเกมดูดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

ทางด้านเสียงที่มีคนแขวะไว้ว่าเหมือนเดิมแป๊ะๆ ผมว่าท่านนั้นก็คงมีปัญหาทางหูอีกละครับ เพราะเสียงปืนต่างๆถูกยกระดับขึ้นมาให้แน่นขึ้นกว่าเก่าเยอะ

อย่างไรก็ตาม สิ่งที่พิสูจได้ดีที่สุดคือยอดขายครับ ซึ่งตอนนี้ได้เท่าไหร่แล้วก็น่าจะรู้กันดี

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ผมขอให้ทั้งสองฝั่ง สงบ
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gentleman อ่านกระทู้
    ขอให้ 2 อดีตผู้ก่อตั้งชนะคดีและได้สิทธิ์ในการเป็นเจ้าของ Franchise Call of Duty ครับ ประมาณว่า CEO Activision ได้เงินมาแล้วกะฮุบเอาไว้เองเห็นว่าขายดีจนสร้างชื่อให้ติดลมบนเป็นแบรนด์ระดับโลก จึงถีบหัวส่ง 2 ผู้ก่อตั้งออกไปโดยเค้าคงคิดว่าในอนาคตหากแบรน์ดนี้สร้างรายได้ให้มหาศาล 2 ผู้ก่อตั้งย่อมต้องเรียกร้องมากกว่านี้แน่นอน จึงตัดไฟแต่ต้นลมโดยฮุบเอาเป็นกรรมสิทธิ์ของตัวเองซะเลย CEO ฉลาดมองการณ์ใกล แต่เป็นการกระทำที่ไร้ซึ่งจรรยาบรรณต่อบุคคลคนที่สร้างชื่อเสียงให้กับบริษัท

ปล.อันนี้แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ แต่ไม่รู้ว่า CEO เค้ามีแผนตื้นลึกหนาบางยังไง เป้นแค่การคาดเดาส่วนตัวเฉยๆครับ

เป็นแบบนี้ก็ดีนะ ซี่รี่ย์ Call of duty จะได้อยู่กับเจ้าของๆมัน และได้ไปอยู่ใต้สังกัดใหม่ EA

ถ้าเป็นแบบนี้จริงผมว่าในอนาคตเกมส์ Call of duty จะขึ้นแท่น 1 เกมที่ดีที่สุดตลอดกาลเลยแหละ

ได้อยู่กับ EA คราวนี้เรื่องระบบเสียงก็อาจจะได้ Dice มาช่วยเสริมด้วยก็ได้ (เจ๋งพะยะค่ะ) แล้วเรื่องกราฟฟิคนี่ก็อาจจะมีการทำใหม่ก็ได้

ลองคิดกันดู IW Engine ตัวใหม่ + ระบบเสียงจาก Dice + เนื้อเรื่องอันบรมโคตรเจ๋ง = สุดยอดเกมส์ FPS ได้บังเกิดขึ้นแล้ว เฮ่ !!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoatHaHa : 18th November 2011 เมื่อ 21:00
    ...

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ถ้า Jason West และ Vince Zampella อยู่ MW3 คงจะดีกว่านี้

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    ไอ่ Battlefield 3 มาจากไหน เนี่ย ในหนังสุดยอดมีฉากจู่โจมเรือดำน้ำ เหมือนใน MW3 ด้วย ผม ได้รับการตอบ ดีเเน่เรื่องนี้

ดูจาก เทลเลอร์เอาไปก่อน 2.5/10

ถ้าเป็นหนัง รอดู อิอิอิ

มันตงิดกับ BF3 มันมาไง ?
    มันเป็นวีดีโอโปรโมตนะ ของคนเล่น BF3 ที่ให้ไปกรอกรับ Dog tag เสยๆนะครับ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    มันเป็นวีดีโอโปรโมตนะ ของคนเล่น BF3 ที่ให้ไปกรอกรับ Dog tag เสยๆนะครับ
    เดี๋ยวปีหน้าเขาจะทำเป็นหนังครับผม - -*
    ...

I'm not special.
    กล่าวขอบคุณ
    1,167
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    กำ จะมีขึ้นศาลด้วยแหะ ขอเป็นกลางดีกว่า

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ชอบ Call of Duty แต่เกลียด Activision มากมาย เชียร์ IW ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    - - อ่าวไป ยุ EA ซะล่ะ 555 งานนี้ มี รวม ๆ
    Study Study Study For University ( CMU )

ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    EA มันเกี่ยวไรว้า ฮ่าๆๆ แต่ที่แน่ๆคือ ถ้า..
    BF กับ COD มาผสมกัน BF = กราฟฟิก + COD = เนื้องเรื่อง คงจะมันส์หน้าดู

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    Infinity Ward ครับผมชอบเกมซีรีย์ COD มานานแล้วครับถึงจะกราฟฟิคเดิมแต่เนื้อเรื่องมันระห่ำมาก

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoVEGothic อ่านกระทู้
    EA มันเกี่ยวไรว้า ฮ่าๆๆ แต่ที่แน่ๆคือ ถ้า..
    BF กับ COD มาผสมกัน BF = กราฟฟิก + COD = เนื้องเรื่อง คงจะมันส์หน้าดู
    เกมส์ที่ว่ามีจริงครับแถมออกขายไปแล้วด้วย แต่ไม่ใช่CODหรือBFนะ แต่ได้ข่าวว่าผู้เล่นในPCคนน้อยแล้ว แต่หวังว่าคงจะรู้อยู่ว่าคือเกมส์อะไร

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    ถ้าไม่มี IW รับรองได้เลย ว่าไม่มีการทำลายสถิติยอดขายแบบนี้หรอกนะ ฟันธง แอนด์ คอนเฟริม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aries_Palmme อ่านกระทู้
    Activisions นี่ก็แปลก มีของดีอยู่กับตัว ดันปล่อยให้ไปสู่อ้อมอก EA ซะงั้น (ไม่อยากจะคิดเลยว่าถ้า COD: MW4 กับ BF4 ออกมานั้น ฝั่ง Activisions จะเอาอะไรไปสู้ หึหึหึ)
    :พิมพ์อีกก็ถูกอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย planxthanee : 18th November 2011 เมื่อ 21:34

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gentleman อ่านกระทู้
    ขอให้ 2 อดีตผู้ก่อตั้งชนะคดีและได้สิทธิ์ในการเป็นเจ้าของ Franchise Call of Duty ครับ ประมาณว่า CEO Activision ได้เงินมาแล้วกะฮุบเอาไว้เองเห็นว่าขายดีจนสร้างชื่อให้ติดลมบนเป็นแบรนด์ระดับโลก จึงถีบหัวส่ง 2 ผู้ก่อตั้งออกไปโดยเค้าคงคิดว่าในอนาคตหากแบรน์ดนี้สร้างรายได้ให้มหาศาล 2 ผู้ก่อตั้งย่อมต้องเรียกร้องมากกว่านี้แน่นอน จึงตัดไฟแต่ต้นลมโดยฮุบเอาเป็นกรรมสิทธิ์ของตัวเองซะเลย CEO ฉลาดมองการณ์ใกล แต่เป็นการกระทำที่ไร้ซึ่งจรรยาบรรณต่อบุคคลคนที่สร้างชื่อเสียงให้กับบริษัท

ปล.อันนี้แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ แต่ไม่รู้ว่า CEO เค้ามีแผนตื้นลึกหนาบางยังไง เป้นแค่การคาดเดาส่วนตัวเฉยๆครับ
    พูดมีเหตุผลเห็นด้วย..
    ..+:.) ไม่จำเป็นต้องมีเพื่อน 100 คน แต่จงมีเพื่อนคนเดียวที่มีค่ามากกว่า 100 คน (.:+..

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ไม่อยากให้เกิดเรื่องแบบนี้เลย..
    " I play it because I love it. "

IMAGINE DRAGON + TAYLOR
    กล่าวขอบคุณ
    2,597
    ได้รับคำขอบคุณ: 475
    IW จงชนะ !!!
    อยากเห็นเกมใหม่จาก Respawn จัง จะเมพขนาดไหน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ไม่พ้นพุทธว่า "โลภมากลาภหาย"

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    จะว่าไปแบบนี้ COD ก็จบเพียงแค่ MW3 สินะ..~
    ..+:.) ไม่จำเป็นต้องมีเพื่อน 100 คน แต่จงมีเพื่อนคนเดียวที่มีค่ามากกว่า 100 คน (.:+..

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    IW จงชนะ อย่าไปยอมคนเห็นแก่เงิน

กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    เอาใจเชียร์ IW ครับ ถ้าไม่มี IW คงไม่มี Call of Duty มาจนถึงตอนนี้

!!!!

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mikimar อ่านกระทู้
    จะว่าไปแบบนี้ COD ก็จบเพียงแค่ MW3 สินะ..~
    ถ้าหัวหน้า IW เก่าทั้งสองชนะคดีได้ ผมว่าอาจมีการ Remake ภาค 3 ขึ้นมาใหม่ก็ได้ครับ

เพราะ MW3 ที่ออกมานี้เป็นมีแค่ส่วนหนึ่งเท่านั้นที่ทีม IW เก่าเป็นคนทำ นอกนั้นโดนคนนอกมาทำต่อจนบางทีเนื้อเรื่องอาจไม่เป็นไปตามที่วางไว้

ในเมื่อเขาได้สิทธิเป็นเจ้าของชื่อ Modern Warfare เขาก็คงอยากทำเกมที่เขาให้กำเนิดดำเนินไปตามที่พวกเขาวางไว้ให้สมกับชื่อทีม IW

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    เอาเป็นว่าเสมอ

แล้วยุบ Activition กับ EA เข้าด้วยกัน

ตั้งเป็นค่ายใหม่ จับมือกันสู้ค่ายอื่น แล้วครองโลก!!!