ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898

7 อันดับสุนัขที่ดุที่สุดในโลก หลังจากห่างสาระมานาน

7 . อัลเซเซี่ยน

ถือเป็นสุนัขที่ได้ชื่อว่าดุพอสมควร มีเขี้ยวเล็บแหลมคม แข็งแรงว่องไว เห่าเสียงดัง ขู่ก็น่ากลัว แต่ด้วยความฉลาด
    เรียนรู้เร็ว เชื่อฟังคำสั่งทำให้ อัลเซเซี่ยนดูจะดีกว่าสุนัขพันธุ์อื่นอยู่มาก รวมทั้งข่าวคราวในเรื่องเสียหายก็ไม่
    ค่อยมี ดังนั้น ในวงการบันเทิงบทของ อัลเซเซี่ยน จึงเป็นสุนัขฉลาดแสนรู้ ซื่อสัตย์ ขนาดเป็นพระเอกก็ยังมี แถม
    ยังมีฉากช่วยชีวิตคนอยู่บ่อยๆ (ในชีวิตจริงก็มีบ่อยๆ เหมือนกัน)

6 . โดเบอร์แมน

เคยได้รับความนิยมช่วงหนึ่งในไทย ก่อนการมาถึงของ พิทบูลและร็อดไวเลอร์ นิยมเลี้ยงไว้เฝ้ายาม
    จึงมีนิสัยดุพอสมควร ในยุโรปเป็นสุนัขพันธุ์หนึ่งที่ใช้ล่าเนื้อเพราะความปราดเปรียวของมัน ด้วยรูป
    ร่างสูงเพรียว ตัวโตเต็มที่เหมือนกวางตัวย่อมๆ ส่วนเรื่องความเร็วจัดได้ว่าเป็นนักวิ่งตัวหนึ่ง

5 . บางแก้ว

พันธุ์ไทยกันบ้าง บางแก้ว จัดเป็นหมาไทยที่ได้ชื่อว่าดุที่สุดพันธุ์หนึ่ง และไม่น่าเชื่อว่าก่อนหน้านี้
    เคยมีข่าวคนใช้ถูกบางแก้วกัดตายเหมือนกัน ทั้งนี้ก็ด้วยพิษสงของเขี้ยวเล็บที่แข็งแรง

4 . ร็อดไวเลอร์

ร็อดไวเลอร์ จองพื้นที่หน้าหนึ่งหนังสือพิมพ์บ้านเราอยู่เป็นระยะๆ ด้วยนิสัยดุ กัดแหลกของมันทำให้ล่าสุดถึงกับ
    มีการสร้างหนังชื่อ ร็อดไวเลอร์ โดยมีเนื้อหาเกี่ยวกับความร้ายกาจของสุนัขพันธุ์นี้

3 . ฟิล่า บราซิเลียโร่

สุนัขล่าเนื้อจากต่างประเทศเข้ามาเลี้ยงตามบ้าน เป็นสุนัขพันธุ์ดุที่สุดในโลก โดยมีสายพันธุ์ดั้งเดิมเป็นสุนัข
    พื้นเมืองของบราซิล ที่เลี้ยงในไร่ขนาดใหญ่เพื่อขับไล่เสือหรือหมี

2 . สุนัขพันธุ์ทิเบตัน มาสทิสส์

เป็นสุนัขสายพันธุ์โบราณ มีชื่อเรียกในภาษาท้องถิ่นว่า Do-khyi ซึ่งแปลว่า สุนัขที่ต้องถูกผูกไว้ (tied dog) เนื่องจากอุปนิสัยที่หวงถิ่นฐาน และดุร้าย จึงต้องผูกไว้เพื่อความปลอดภัยของบุคคลภายนอก พวกมันเป็น 1 ในสายพันธุ์สุนัข ที่ ดุร้ายที่สุดในโลก สายพันธุ์หนึ่ง โดยชาวธิเบต กล่าวว่าพวกมัน ดุร้าย กล้าหาญ และแข็งแกร่งจนสามารถต่อสู้กับหมี หรือ เสือ ที่บุกเขามากินฝูงสัตว์ที่มันดูแลได้ทีเดียว

1 อเมริกัน พิทบูล เทอเรียร์

เป็นสุนัขพันธุ์ที่ดุที่สุดในโลก ถึงขนาดที่ประเทศอังกฤษแบบไม่ให้มีการเลี้ยงกัน เนื่องจากมีข่าวจนเป็นคดีความ
    ฟ้องร้องกันไปหลายครั้งหลายครา สุนัขพันธุ์นี้ก็เคยมีข่าวว่ากัดคนตายมาแล้วมากมาย (แต่รักเจ้าของยิ่งชีพ)

นี้คือสภาพของมันตอนจับโจร

แล้วโจรล่ะ นี้ไง

สามคำ R.I.P.

ที่มา http://www.clipmass.com/story/21622

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saimtogo อ่านกระทู้
    ลดขนาดลายเซ็นมั่งนะเออ(ใหญ่เกิน)
    เมื่อปรับขนาดผิด ตอนนี้ลดแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonnowww อ่านกระทู้
    ที่ว่าสู้กับเสือหรือหมีนี่เวอร์ไปรึเปล่าครับ (ความคิดเห็นส่วนตัวอย่ามาดุผมนะ)
    ขนาดคนจยังจะไม่เหลือศพให้ฝังเลย - -

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nbita อ่านกระทู้
    อันดับสุดท้ายเค้าห้ามเลี้ยงเหรอครับ ผมเห็นคนเลี้ยงเยอะนะ ที่อังกิด อะ

ปล ตายเพราะโดนหมากัดหรอครับ โจรไม่ได้ตายเพราะโดนปืนยัดหรอ เละขนาดนี้

และบริเวรปากหมาไม่มีเลือด เยอะขนาดนี้ (คหสต. นะแจ้)
    ที่อังกฤษ ถ้าคุณไม่ใส่ตะกร้อครอบปาก พิทบูล ของคุณแล้วออกไปข้างนอก คุณจะถูกจับทันที

คุณยังไม่รู้พิษสงของมันดีหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pone123 : 19th November 2011 เมื่อ 19:58

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    ลดขนาดลายเซ็นมั่งนะเออ(ใหญ่เกิน)

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    - -" ใหญ่เกินลายเซ็นอะ เเต่มันกัดเละขนาดนั้นเชียว

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    สยองอ่าโจร สมน้ำหน้า

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Blog Entries
    1
    3 คำ โจร โคตร ซวย !!!

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ตอนนี้เลี้ยงพิตบูลอยู่เลย

ฟันแหลมมากเลยอ่ะขนาดเดือนกว่าๆ

แต่เป้นพันธุ์ผสม อัลเซเชี่ยน-พิตบูล

อย่าถามนะว่าพิตบูลดุไหม อันนี้ขึ้นกับคนเลี้ยง

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822
    น่ากลัวมาครับ โจรแบบว่า เละไปเลย

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    อยากเลี้ยงอันดับ 2 อะ
    Avenged Sevenfold

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    โห โหดโครตกลัวหมาขึ้นมาเลย T^T

ขอไปดูอะไรล้างตาก่อนแปป

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อัลเซเชี่ยน บ้านผมเลี้ยงอยู่นะก็เป็นหมาที่พอเล่นกับมันสนุกมาก^^

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    1
    บางแก้วครับ ไม่เคยเลี้ยงพันธุ์อื่นเลย เสี้ยงแล้วสะใจมากอ้วนสะบรึ่มมากครับ เอาข้าวเท-อาหารเม็ดไว้ ทิ้งบ้านไปไกลๆนิไม่ห่วงเลย
    พันธุ์อื่นก็โหดนะ แต่ผมชอบบางแก้วที่เป็นของไทยตัวใหญ่ขนฟู เป็นลูกครึ่งหมาป่าด้วยยยย ทีสำคัญรักเจ้าของสุดๆอ่ะ
    ปล.ลองดูครับแล้วจะติดใจ

กล่าวขอบคุณ
    911
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900

เจ้าตัวนี้ดูอย่างกับสิงโตเลยครับ ขนปุกปุยดูน่ารักดี
    Mobil RALLY//////ART Castrol

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    พิทบูลมีกล้ามด้วย จะบ้าพลังไปไหน - -''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    บ้านผมเลี้ยงอันดับ7อยู่ พี่แกสูงมากเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EPISODE1 อ่านกระทู้

เจ้าตัวนี้ดูอย่างกับสิงโตเลยครับ ขนปุกปุยดูน่ารักดี
    เอาไปเลี้ยงไหมละ
    แค่ "ขอบคุณ"
    Son of Bitch

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    พิกบูล อย่างโหดเลยอ่ะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    2,225
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อันดับ1กับ2เท่อ่ะ 55

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    สักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ทิเบตัน มาสทิสส์ เป็นอะไรที่น่าเลี้ยงมากๆ
    ถ้าผมผิดอะไรก็ขอโทษด้วยครับ

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EPISODE1 อ่านกระทู้

อยู่เหมือนหมีมากกว่าอ่า
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    น่ากลัวโครต ถ้าผมเลี้ยงได้ ขอบายอ่ะพวกนี้ ยกเว้น บางแก้ว กับ อัลเซเชี่ยน(หมาตำรวจนี่หน่า)

เลี้ยงพวก ปอม ฮักกี้ โกลเด้น งี้ดีกว่าน่ารักดี

ยิ้มเข้่าไว้โลกสดใส
    กล่าวขอบคุณ
    1,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,362
    อันดับ1 หมามีกล้าม== *

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ถ้าเจอตัวนี้พวกที่จขกท.เอามามันคงวิ่งหนีหมด

werewolf

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,172
    ถึงตัวจะเล็ก เเต่กัดหนักจริง ๆ
    ทำตัวให้มีค่า
    ดีกว่าทำหน้าตาให้ดูดี

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ARiSKY อ่านกระทู้
    ถ้าเจอตัวนี้พวกที่จขกท.เอามามันคงวิ่งหนีหมด

werewolf
    แล้วถ้าตัวนี้ล่ะ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    ได้รับคำขอบคุณ: 985
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pone123 อ่านกระทู้
    แล้วถ้าตัวนี้ล่ะ

เจอตัวนี้ล่ะขอโดนที่ 1 กัดดีกว่า - -
    [CENTER][B]Avenged Sevenfold foREVer

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: