ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: กระทู้นี้ OK ไหมสำหรับคนที่เล่น Skyrim

ผู้โหวต
1286. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • แจ่มมาก MOD เยอะ เกิดมาเพื่อสิ่งนี้เลยล่ะ

1,225 95.26%
  • เฉยๆ ไม่ชอบ MOD

43 3.34%
  • ตั้งมาทำไมไม่มีประโยชน์

18 1.40%
หน้าที่ 53 จากทั้งหมด 127 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 343515253545563103 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,301 ถึง 1,325 จากทั้งหมด 3161
    Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    Blog Entries
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suffering อ่านกระทู้
    skse ใช้กับ patch 1.3 ครับ ผมลองแล้วใช้ได้ แต่อยากรู้จัง ว่าแพทนี้มันแก้อะไรบ้างเนี่ย และควรลงไหม ผมเจอปัญหาเด้งบ่อยมากเรย ไม่รู้เพราะอะไร ตัว 4GBskyrim ก็ไม่ ซัพพอร์ต เดี๋ยวจะลองกลับไปลงเกมส์ใหม่
    http://skse.silverlock.org/download/skse_1_03_00.7z
    โอว ออกแล้วหรือครับ ขอบคุณที่มาแจ้งข่าว เมื่อวานดูทั้งคืนไม่ยอมออก T^T

เรื่อง Patch ออกมาแก้ไรมั่งผมก็ไม่ได้สนใจอ่านเท่าไหร่ครับ เลยไม่ทราบอ่ะ

ส่วน 4GBskyrim ลองใช้คู่กับ LAA นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RIAD:MAz อ่านกระทู้
    มาพักสายตาที่กระทู้นี้มั่งไป พี่โจ้ไปช่วยเค้าแปลยัง ผมเเปลตั้งเเต่เย็นละตาลาย
    จะเอาเวลาไหนไปช่วยแปลล่ะเซฟ นี่ทำงานด้วย หา MOD ด้วย ช่วยท่านอื่นที่ลงแล้วมีปัญหาด้วย ก็หมดเวลาแล้วคร้าบ

ถ้าแปลเรียบร้อย ขอเอามาลงที่นี่มั่งเน้อ จะลงเครดิตตัวโตเท่าฝาบ้านให้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 9th December 2011 เมื่อ 20:53

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ทำ MOD ช่วยผมเอาป่ะ? แต่ทำเฉพาะพวก texture นะ
    ตอนนี่กำลังทำ เอาพื้นของ ครายซิส มาใส่อยู่ อิอ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 44

ทำผมทรงนี้ให้ผมที555

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ทำ MOD ช่วยผมเอาป่ะ? แต่ทำเฉพาะพวก texture นะ
    ตอนนี่กำลังทำ เอาพื้นของ ครายซิส มาใส่อยู่ อิอ
    ทำแล้วเอามาแจก ระวังเจอเจ้าของเค้ามาตามเก็บน้อ

ที่ Nexus เค้าเคยมีคนเอา texture ของเกมอื่นมาแปลงแล้วใส่ลงใน Oblivion / Fallout มาเหมือนกัน จำได้ว่าโดนบริษัทเจ้าของเกมตามเช็คบิลซะแทบแย่...

แต่ถ้าทำไว้ใช้เองก็ตามสะดวกครับ
    大切な人なら、たった一人だけで十分さ。

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

อยากได้ Mod graphic enhancement ที่ทำให้ได้ภาพแบบนี้อ่ะครับ 55

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    ขอแจ้งเรื่อง ENB Graphics นิดนึง

ตอนนี้มันจะมี Bug เด้งตลอดเวลาเล่นเกมโดยใช้ ENB Graphics และเจ้าของ MOD ยังทำไม่เสร็จ

ดังนั้น MOD Version นี้จึงอยากให้ลองกันนะครับ โดยเฉพาะผู้ที่ชอบ MOD ด้วยตนเอง เอาไปทดลองเฉดภาพได้ ลองแก้ค่าปรับภาพดู ท่านจะได้อะไรมากกว่าเล่นแล้วภาพสวยแน่นอน

ส่วนท่านที่อยากเล่น MOD แบบมาม่า(สำเร็จรูป ลองให้แล้ว) ก็ใจร่มๆนะครับ มันเด้งทุกคน ผมก็เด้ง ไม่ต้องรีบร้อน PM มาหาผมนะครับ ถ้าผมแก้ได้ ผมไปเขียน MOD มาแจกเองนานแล้วครับ

ไม่ได้กล่าวถึงท่านไหนที่แจ้งว่ามันเด้งนะครับ ผมบอกไปถึงท่านที่ไม่ได้รู้อะไรเลย สมัครใหม่ไม่เคยอ่านอะไรเลย แล้ว PM มาถามให้ผมแก้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 9th December 2011 เมื่อ 23:36

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vesuvius อ่านกระทู้

อยากได้ Mod graphic enhancement ที่ทำให้ได้ภาพแบบนี้อ่ะครับ 55
    อันนี้ดันใหม่ ที่ลงไปตีหัวเจ้าของบ้านแล้วได้เงิน 500 gold ในหีบที่ lock ระดับ Master ใช่ไหมเนี่ย

ถ้าเวทย์ในมือซ้ายตกเนี่ยมันจะแตกไหมหนอ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MahouKenshi อ่านกระทู้
    ทำแล้วเอามาแจก ระวังเจอเจ้าของเค้ามาตามเก็บน้อ

ที่ Nexus เค้าเคยมีคนเอา texture ของเกมอื่นมาแปลงแล้วใส่ลงใน Oblivion / Fallout มาเหมือนกัน จำได้ว่าโดนบริษัทเจ้าของเกมตามเช็คบิลซะแทบแย่...

แต่ถ้าทำไว้ใช้เองก็ตามสะดวกครับ
    ใช่อันที่เอาอาเบะมาใส่ใน Fallout ป่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 9th December 2011 เมื่อ 23:34

Love 3DS ^^
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    ขอแจ้งเรื่อง ENB Graphics นิดนึง

ตอนนี้มันจะมี Bug เด้งตลอดเวลาเล่นเกมโดยใช้ ENB Graphics และเจ้าของ MOD ยังทำไม่เสร็จ

ดังนั้น MOD Version นี้จึงอยากให้ลองกันนะครับ โดยเฉพาะผู้ที่ชอบ MOD ด้วยตนเอง เอาไปทดลองเฉดภาพได้ ลองแก้ค่าปรับภาพดู ท่านจะได้อะไรมากกว่าเล่นแล้วภาพสวยแน่นอน

ส่วนท่านที่อยากเล่น MOD แบบมาม่า(สำเร็จรูป ลองให้แล้ว) ก็ใจร่มๆนะครับ มันเด้งทุกคน ผมก็เด้ง ไม่ต้องรีบร้อน PM มาหาผมนะครับ ถ้าผมแก้ได้ ผมไปเขียน MOD มาแจกเองนานแล้วครับ
    ทุกคนมันยัง เบต้านะคับ อย่างที่พี่โจ้บอกเดี๋ยวมีตัว แก้เรียบร้อยออกมาเองใจร่มๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vesuvius อ่านกระทู้

เหนือกว่า ENB เห็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    คือผมลงไอตัว

[NEW] 4GB Skyrim by Monochrome Wench V.1.4 [8/12/11]

TOOL แก้ไขให้เรียก RAM ได้ 4GB [สำหรับของแท้เท่านั้น] support update 1.3 ครับ

ไปอ่ะครับ
    แล้วทะมายมันยังขึ้น

ยังงี้อ่า T-T

แต่มันก็เข้าเล่นได้ปกตินะครับ

ปล. ผมแผ่นแท้นะครับ
    ปล. เกมตรูเวอร์ชั่นใหม่กว่า 1.3 เรอะงายเนี่ย -*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย payback : 9th December 2011 เมื่อ 23:41

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RIAD:MAz อ่านกระทู้
    ทุกคนมันยัง เบต้านะคับ อย่างที่พี่โจ้บอกเดี๋ยวมีตัว แก้เรียบร้อยออกมาเองใจร่มๆ
    เปล่าหรอกมี PM มาแบบแปลกจากสมาชิกใหม่ ยังไม่เคยเม้นเลย PM มาถามว่าทำไมเกมเด้ง มันไม่ดี เอามาลงให้โหลดทำไม

คือจะโหลดจะเล่นอะไรเนี่ย ไม่อ่านเลยอ่ะครับ ก็เลยไม่สนใจมัน ลบ PM ทิ้งเลย

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ payback อ่านกระทู้
    คือผมลงไอตัว

[NEW] 4GB Skyrim by Monochrome Wench V.1.4 [8/12/11]

TOOL แก้ไขให้เรียก RAM ได้ 4GB [สำหรับของแท้เท่านั้น] support update 1.3 ครับ

ไปอ่ะครับ
    แล้วทะมายมันยังขึ้น

ยังงี้อ่า T-T

แต่มันก็เข้าเล่นได้ปกตินะครับ
    โหลด skse version ใหม่มาลงแล้วมันจะหาย ไม่ได้เป็นที่ 4GB เป็นที่ skse จ๊ะ

ที่นี่ http://skse.silverlock.org/download/skse_1_03_00.7z

กล่าวขอบคุณ
    91
    ลง MOD ไว้เยอะ เริ่มงงว่า อันไหนเป็นของอันไหน

พอจะมี จัดการยังไงดีครับ ว่าอันไหนเป็นของอันไหน

ตอนนี้ยัง ไหวอยู่ แต่ อนาคตคงไม่รู้แน่ว่า ลงอันไหนไป 555

เพราะมันก็ลงทับไปทับมา

ปล. เจ้าของกระทู้ ใส่ใจ ดีครับ เห็นตอบตลอดเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paganyan : 10th December 2011 เมื่อ 00:00

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อ่อ ขอบคุณครับ ^ ^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paganyan อ่านกระทู้
    ลง MOD ไว้เยอะ เริ่มงงว่า อันไหนเป็นของอันไหน

พอจะมี จัดการยังไงดีครับ ว่าอันไหนเป็นของอันไหน

ตอนนี้ยัง ไหวอยู่ แต่ อนาคตคงไม่รู้แน่ว่า ลงอันไหนไป 555

ปล. เจ้าของกระทู้ ใส่ใจ ดีครับ เห็นตอบตลอดเลย
    จัดการม้อดในตัวโปลเดอร์เกมเหรอฮะ อันนี้ไม่มันใจแฮะ เวลาผมลง ผมจะจำไว้ว่า ม้อดตัวนี้มีไฟล์อะไรบ้าง แล้วถ้าเราไม่ต้องการก็เข้าไปลบเฉพาะไฟล์ของม้อดนั้นๆอ่ะครับ

ส่วนม้อดที่ผมชอบจริงๆจะโหลดมาแล้วเก้บไว้ ผมก็สร้างโฟลเดอร์เก้บม้อดแยกไว้ว่า
    Mod เทกเจอร์
    Mod ตัวละคร
    Mod อาวุธ อะไรงี้อ่ะครับ

แล้วก็แยกอีกเป็น โปรแกรมสำหรับเกมจำพวก SKSE 4GB BOSS ไรงี้
    แล้วก็มาร์คลำดับไว้ด้วยว่า ม้อดไหนลงก่อน ลงทีหลัง อะไรงี้อ่ะครับ

ปล. เห็นด้วยครับ ขอชื่นชม ปรบมือ มอบถ้วยให้เลยอ่ะ คุณโจโจ้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย payback : 9th December 2011 เมื่อ 23:56

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paganyan อ่านกระทู้

ถ้าอันที่เป็นพวก texture นี่ดูแลลำบากครับเพราะมันทับกัยได้ตลอด

ต้องพยายามจำว่าลงอะไรไปและไม่ต้องลงอัดไปเยอะๆครับ เพราะบางตัวมันทับกันใช้ร่วมกันไม่ได้ (ผมเล่น MOD นี่ต้องจด]' notepad เลยนะว่าตัวไหนใช้แล้วมีปัญหา ตัวไหนใช้ด้วยกันไม่ได้)

แต่ถ้าเป็นพวก .esp มี tool นี้ครับ ผมลงไว้นานแล้ว Wrye Bash ครับ

SS

แนะนำว่าเอาไปทดลองใช้นะครับ แต่วิธีใช้ต้องขอโทษที่สอนไม่ได้จริงๆ เพราะมันเยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    ใช่อันที่เอาอาเบะมาใส่ใน Fallout ป่ะ
    อันนั้นคงไม่มีใครไม่นั่นตามเช็คหรอกมั้ง มีแต่จะเอาไปเผยแพร่ต่อ
    大切な人なら、たった一人だけで十分さ。

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MahouKenshi อ่านกระทู้
    อันนั้นคงไม่มีใครไม่นั่นตามเช็คหรอกมั้ง มีแต่จะเอาไปเผยแพร่ต่อ
    มิน่า มันถึงได้เป็นอมตะ ไม่ตายไปเสียที แถมยังมีสาวกเพิ่มขึ้นเสียอีก

กล่าวขอบคุณ
    91
    เหมือนจะลงแต่พวก texture แฮะเรา ยังไม่มีพวก .esp เท่าไหร่

แต่เดี๋ยวจะลอง เอาโปรแกรมไปศึกษาดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ payback อ่านกระทู้

ปล. เห็นด้วยครับ ขอชื่นชม ปรบมือ มอบถ้วยให้เลยอ่ะ คุณโจโจ้
    ขอบคุณครับ ^^

ปล. ขอเปลี่ยนจากถ้วยเป็นเงินสดได้ไหมครับ ถ้วยกินไม่ได้ครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    91
    "LARGE ADDRESS AWARE
    เอาไว้ช่วยทำให้ .exe เรียกใช้ Memory ได้เกิน 4GB"

นี่หมายถึง Ram ใช่มั้ยครับ ต้องมี Ram 4Gb?

แล้วถ้าเครื่องไม่เจ๋ง พอลงได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    รบกวนถามนิดครับ

ผมลงเกมตัวนี้ The Elder Scrolls V Skyrim-Razor1911 5.2 GB.[FULL] เสร็จแล้ว

ต้องลง update ตัวไหนเพิ่มอีกครับ เห็นมีตัวอัพเดท หลายเจ้าเหลือเกินกลัวลงไม่ถูก

ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    ด่านที่เราขึ้นเรือไปแล้วให้ไปตีบอสที่ใส่เกราะสายฟ้า (ลืมชื่อ) มันฆ่าได้ไม๊หนิ ผมตีจนเลือดมันหมด มันเด้งเลือดกลับมาเต็มเลย
    เควสให้ไปฆ่าไอ้ตัวนี้ด้วยเลยไม่ฆ่ามันละ เอาไว้ก่อน
    ***ซื้อบ้านแต่งบ้านหมดเงินเยอะแฮะ แต่สบายใจเวลาเก็บของ เพิ่งได้บ้านมาตอนเวล 32 หาเควสตั้งนาน
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    "LARGE ADDRESS AWARE
    เอาไว้ช่วยทำให้ .exe เรียกใช้ Memory ได้เกิน 4GB"

นี่หมายถึง Ram ใช่มั้ยครับ ต้องมี Ram 4Gb?

แล้วถ้าเครื่องไม่เจ๋ง พอลงได้มั้ยครับ
    ลงได้นะครับ แต่จะไม่เห็นผลอะไร

เพราะเกมนี้เหมือนมัน lock เอาไว้ให้เราใช้ RAM ได้แค่ไม่เกิน 2GB (เพื่ออะไรก็ไม่รู้) ถึงเราจะมี RAM 4G 8G มันก็จะใช้แค่ 2GB

มันจะมีปัญหาเวลาเราลง textures เยอะๆ เพราะมันต้องใช้ RAM เกิน 2G แน่ๆ ที่มันจะตามมาคิอแลคและค้าง เพราะมัน render ไม่ทัน

LAA จึงมาช่วย Executable ให้ตัวเกมเราเรียนใช้ RAM ขนาดใหญ่ได้ครับ (มี 8GB มันก็จะใช้ 8GB ครับ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nesta2312 อ่านกระทู้
    รบกวนถามนิดครับ

ผมลงเกมตัวนี้ The Elder Scrolls V Skyrim-Razor1911 5.2 GB.[FULL] เสร็จแล้ว

ต้องลง update ตัวไหนเพิ่มอีกครับ

ขอบคุณมากครับ
    ลงหรือไม่ลงก็ได้ครับ ไม่มีผลอะไรกับ MOD ยกเว้นบางตัวที่จำกัดว่าต้องใช้ Version นี้เท่านั้นครับ (ซึ่งมีน้อยมากแค่ไม่กี่ตัว)

ถ้าแผ่นผีไม่ต้องกลัวครับ ลง update ของเจ้าไหนก็ได้ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 10th December 2011 เมื่อ 00:59

กล่าวขอบคุณ
    91
    แต่ผมมี 2GB น่ะสิ..

ไม่ลงดีกว่า เหลือไว้ทำอย่างอื่นมั่ง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เครื่องผมปานกลาง จะรอลง ENB Graphic ดีไหมอ่ะคับ มันช่วยให้เกมส์ชื่นขึ้นหรือแย่ลงอ่ะคับ ผมแค่ เล่นลื่นๆก็พอแล้วคับ ภาพสวยไม่สวย ดูไม่ค่อยเป็น -*-

**แต่จากที่ลองอัพ เป็น 1.3 แล้วใช้ ENBPatch 95 ก็มีเด้งบ่อยมากครับ ทั้งที่ตอน 1.2 แทบไม่เด้งงง คงต้องรอใช้ตัวใหม่แหละครับ**
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dandoi1990 : 10th December 2011 เมื่อ 05:58

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4,146
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Tags for this Thread