ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: กระทู้นี้ OK ไหมสำหรับคนที่เล่น Skyrim

ผู้โหวต
1286. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • แจ่มมาก MOD เยอะ เกิดมาเพื่อสิ่งนี้เลยล่ะ

1,225 95.26%
  • เฉยๆ ไม่ชอบ MOD

43 3.34%
  • ตั้งมาทำไมไม่มีประโยชน์

18 1.40%
หน้าที่ 61 จากทั้งหมด 127 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 1151596061626371111 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,501 ถึง 1,525 จากทั้งหมด 3161
    ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    ปิดหรือลด Bloom Effect ครับ ลองดูนะครับ
    ตอนนี้แก้ปัญหาโดยการลองโหลด Mod ภาพสวย FXAA มาลงใช้คู่กัน

สีเป็นตาม Profile ไม่สว่างแบบนี้แล้วครับ

ขอบคุณมากครับ
    Gerard

Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    Blog Entries
    133
    @ คุณ payback
    @ คุณ alexsamui2

ผมเพิ่ม MOD ที่คุณทั้งสองแนะนำไว้ที่หน้าแรกแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับที่แนะนำ MOD ครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    ีUPDATE ครับ

[NEW] Better Female Walk by Edoin + Eisen Platte Armor from TES4 by NPR and invalidfate [12/12/11]

MOD ปรับท่าเดินให้ sexy ขึ้นและชุดเกราะ Eisen Set ครับ @^_^@

SS ทั้งสอง MOD รวมกัน

สนใจเชิญโหลดไปลองได้ที่หน้าแรกครับ หมวดตัวละครครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 13th December 2011 เมื่อ 01:23

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    สุดยอดเลยครับ

อยากรวยกดมาสมัครได้เลยที่ >>>> Click
    เข้าไปแล้วกด Join Now

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เปิดภาคเรียนซะแล้วสิเรา คงเล่นได้แค่วันละ 1 ชม เทอมนี้เรียนหนักมาก แถมมีชดเพิ่มเข้ามาอีกกก T^T เล่น 1 ชม. เกมส์นี้เหมือนเล่นนิดเดียวเองอ่ะครับ ทุกทีเล่นวันละ 7-8 ชม.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    ีUPDATE ครับ

[NEW] Better Female Walk by Edoin + Eisen Platte Armor from TES4 by NPR and invalidfate [12/12/11]

MOD ปรับท่าเดินให้ sexy ขึ้นและชุดเกราะ Eisen Set ครับ @^_^@

SS ทั้งสอง MOD รวมกัน

สนใจเชิญโหลดไปลองได้ที่หน้าแรกครับ หมวดตัวละครครับ
    ชอบมากเลย แล้วแบบนี้คือมันเดินกันทั้งประเทศเลย หรือว่าเป็นที่ตัวละครของเราคนเดียวอะ
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    Post_Process_Injector_2_0_Manual-131

อัพเดทล่าสุด 2.0 ครับผม มาพร้อมตัวปรับตั้งค่าแบบ EXE จ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pr0digi0us : 13th December 2011 เมื่อ 11:13

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pr0digi0us อ่านกระทู้
    Post_Process_Injector_2_0_Manual-131

อัพเดทล่าสุด 2.0 ครับผม มาพร้อมตัวปรับตั้งค่าแบบ EXE จ้า
    ขอบคุณคร้าบ เดี๋ยวเอาขึ้นหน้าแรกให้เน้อ ตอนนี้กำลังยุ่งกะ SS midas อ่ะ

ปล. ที่หอหนาวจนไม่อยากออกจากผ้าห่ม ตอนนี้หนาว 16 องศาแล่ววว

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ขอบคุณคร้าบ เดี๋ยวเอาขึ้นหน้าแรกให้เน้อ ตอนนี้กำลังยุ่งกะ SS midas อ่ะ

ปล. ที่หอหนาวจนไม่อยากออกจากผ้าห่ม ตอนนี้หนาว 16 องศาแล่ววว
    หูววว หนาวขนาดดดด

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    UPDATE ครับ

[NEW] Midas Magic - Spells in Skyrim by Xilver [13/12/11]

MOD เพิ่มเวทย์ใหม่ๆเข้าไปในเกมครับ

เวททั้งหมดหาซื้อได้ที่ Riverwood Trader หมู่บ้าน Riverwood

Midas Cure Disease : รักษาโรคทุกชนิดพร้อมฟื้นฟูค่า Health
    Midas Conjure Pickaxe : เรียก Pickaxe ออกมาให้งาน ไม่ต้องพกแล้วอยากขุดแร่ ร่ายแล้วขุด
    Midas Heat Beam : ยิงลำแสงไฟ พลังทำลายสูงกว่าไฟธรรมดา
    Midas Bug Swarm : ร่ายแมลงใส่เป้าหมาย มีโอกาศติด Poison
    Midas Intense Flames : อันนี้คล้ายๆ Flame ธรรมดา แต่แรงขึ้น = =
    Midas Steam Spray : ยิงหมอกไอน้ำออกมา (มีทำไมก็ไม่รู้ ไม่ได้แรงเลย)
    Midas Force Push : ผลักเป้าหมายกระเด็นและล้มลงนอนกับพื้น
    Midas Frost Beam : ยิงลำแสงน้ำแข้ง พลังทำลายสูงกว่าน้ำแข็งธรรมดา
    Midas Polymorph Hare : สาปศัตรูที่เป็นมนุษย์ ให้เป็นกระต่าย เสียสภาพการต่อสู่(แต่ถ้าฟันกระต่ายจะกลับมาเป็นคนทันที)
    Midas Summon Luggage : เรียกหุ่นยนต์แมงมุม Luggage ออกมาช่วยสู้

SS บางส่วน

สนใจโหลดได้ที่หน้าแรกครับ หมวดเวทย์

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    UPDATE ครับ

[NEW] Midas Magic - Spells in Skyrim by Xilver [13/12/11]

MOD เพิ่มเวทย์ใหม่ๆเข้าไปในเกมครับ

เวททั้งหมดหาซื้อได้ที่ Riverwood Trader หมู่บ้าน Riverwood

Midas Cure Disease : รักษาโรคทุกชนิดพร้อมฟื้นฟูค่า Health
    Midas Conjure Pickaxe : เรียก Pickaxe ออกมาให้งาน ไม่ต้องพกแล้วอยากขุดแร่ ร่ายแล้วขุด
    Midas Heat Beam : ยิงลำแสงไฟ พลังทำลายสูงกว่าไฟธรรมดา
    Midas Bug Swarm : ร่ายแมลงใส่เป้าหมาย มีโอกาศติด Poison
    Midas Intense Flames : อันนี้คล้ายๆ Flame ธรรมดา แต่แรงขึ้น = =
    Midas Steam Spray : ยิงหมอกไอน้ำออกมา (มีทำไมก็ไม่รู้ ไม่ได้แรงเลย)
    Midas Force Push : ผลักเป้าหมายกระเด็นและล้มลงนอนกับพื้น
    Midas Frost Beam : ยิงลำแสงน้ำแข้ง พลังทำลายสูงกว่าน้ำแข็งธรรมดา
    Midas Polymorph Hare : สาปศัตรูที่เป็นมนุษย์ ให้เป็นกระต่าย เสียสภาพการต่อสู่(แต่ถ้าฟันกระต่ายจะกลับมาเป็นคนทันที)
    Midas Summon Luggage : เรียกหุ่นยนต์แมงมุม Luggage ออกมาช่วยสู้

SS บางส่วน

สนใจโหลดได้ที่หน้าแรกครับ หมวดเวทย์
    เยี่ยมเลย ว่าแต่ดาบนั่นสวยจัง อยากได้บ้าง *-*

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InFiNiTy อ่านกระทู้
    เยี่ยมเลย ว่าแต่ดาบนั่นสวยจัง อยากได้บ้าง *-*
    ผมอัพไว้ที่หน้าแรกแล้วครับ ใช้ค้นหาคำว่า FF7 ได้เลยครับ มีทั้งแบบมือเดียวและสองมือครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    1
    (บ่น + พากระทู้ออกทะเล) สืบเนื่องจากที่สายเมนของทางเนทที่ใช้ไหม้ตั้งแต่วันศุกร์ จนป่านนี้ยังต้องใช้ wifi อยู่เลยครับ เนทที่บ้านยังต่อไม่ได้เหมือนเดิม ท่าทางเครือข่าย internet ของผมเค้าจะหาเรื่องผมซะละ

ไปสมัครเนทของเครือข่ายอื่นเลยดีมั้ยเนี่ย?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MahouKenshi : 13th December 2011 เมื่อ 16:19
    大切な人なら、たった一人だけで十分さ。

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MahouKenshi อ่านกระทู้
    (บ่น + พากระทู้ออกทะเล) สืบเนื่องจากที่สายเมนของทางเนทที่ใช้ไหม้ตั้งแต่วันศุกร์ จนป่านนี้ยังต้องใช้ wifi อยู่เลยครับ เนทที่บ้านยังต่อไม่ได้เหมือนเดิม ท่าทางเครือข่าย internet ของผมเค้าจะหาเรื่องผมซะละ

ไปสมัครเนทของเครือข่ายอื่นเลยดีมั้ยเนี่ย?
    ใช้ของอะไรอ่ะ แต่มี wifi น่าจะเป็น ทรุย หรือ 3 บวยบวย

เป็นผมอาจไม่เปลี่ยนนะ แต่ตูไม่จ่ายตังค์แน่ๆ

/me วันนี้คลื่นลมไม่แรง อากาศดี น่าพากระทู้ออกทะเล

พอดีเน็ทหอผมเป็นแบบสาย lan และไม่มีคนเล่นสักเท่าไหร่ วันไหนคึกๆ ก้จะวิ่ง 9M/1M สบายๆ

ปล. ที่อยู่หอนี้นานเพราะเน็ทแรงอย่างเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 13th December 2011 เมื่อ 16:27

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    สามบวยบวยนี่หละครับ แต่ปัญหาใหญ่คือ ผมใช้โทรศัพท์ของ TT&T ด้วยไง และสองเจ้านี้มันมีปัญหากันอยู่แล้ว มันเลยจัดการกันเองไม่ได้ คนเป็นลูกค้าก็รับเคราะห์ไป

ตั้งใจว่าจะเปลี่ยนเป็น True ละ ทนไม่ไหว = ="

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    ยังดีนะ ที่บ้านผมที่กรุงเทพยังใช้ TOT อยู่เลย วิ่งเต็มที่ 2M เคยไปขออัพเพิ่ม มันบอกแบบเฉยๆมึนๆหน้ามันๆว่า อัพไม่ได้ โนดเต็ม ต้องรอ = =

จ่ายราคา 599 เท่าเจ้าอื่น แต่ได้เน็ทพระเจ้าเหา 2M เลยยกเลิกมันซะเลย 555

ปล. ทุกวันนี้บ้านผมที่กทม. ไม่มีเน็ท

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    สามบวยบวย ตอนแรกกวนผมมานานมากครับ ให้เนทผมแค่ 1Mb มานานมาก โทรไปถามที่ Call Center เขาก็บอกว่าเพิ่มไม่ได้ค่ะ สัญญาณไปไม่ถึง (เวลานั้นเพื่อนบ้านผมเค้า 4Mb กันหมดแล้ว) พอดีมีวันนึงเนทที่บ้านผมเสีย ผมเลยเรียกช่างมาดูให้พร้อมกับถามเค้าว่า เอ่อ เนทผมใช้มากกว่า 1Mb ไม่ได้จริงๆเหรอครับ ช่างเค้าบอก เอ้ะ ก็ได้นี่ครับ จากนั้นช่างก็จัดการโทรไปบอกให้ปลดล็อคสัญญาณให้ แล้วก็ได้ 4Mb เท่ากับคนอื่นซักที (ปัจจุบัน 6Mb) แบบว่า ความรู้สึกตอนนั้นไม่รู้จะพูดยังไงดี

ส่วนตอนนี้ พอทางสามบวยบวยรู้ว่าต้องมาเดินสายให้ใหม่ (เพราะผมเป็นลูกค้าเค้ามานานตั้งแต่ตอนที่เค้าเปิดแรกๆ ซึ่งตอนนั้นเค้ายังต้องส่งสัญญาณผ่านโทรศัพท์ TT&T แต่ตอนหลังสองฝ่ายนี้แยกออกจากกันเพราะมีปัญหาทางกฎหมาย) ก็เลยเริ่มทำท่าทางชักช้า เหมือนไม่เต็มใจจะทำให้ สุดท้ายเลยคิดว่า เปลี่ยนดีกว่าแฮะ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    ปัญหาเยอะเปลี่ยนเลยท่าน เงินเราทำไมต้องทน

ถ้าแถวบ้านผมมี CAT นะ ผมรีบจัดเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    ก็คงยังงั้นแล้วหละครับ ตัวเลือกมีให้เลือก ก็คงไม่ทนรอละ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    สอบถามหน่อยจ้า

4GB Skyrim by Monochrome Wench V.1.4

ตัวนี้ใช้ได้เฉพาะกับแผ่นแท้เหรอจ้ะ

ขอบคุณจ้า

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nesta2312 อ่านกระทู้
    สอบถามหน่อยจ้า

4GB Skyrim by Monochrome Wench V.1.4

ตัวนี้ใช้ได้เฉพาะกับแผ่นแท้เหรอจ้ะ

ขอบคุณจ้า
    ใช่แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    การปลดล็อคแรมให้ใช้ 4Gb ได้มันมีวิธีอื่นนะครับ แต่พอดีโปรแกรมที่ใช้อยู่กับคอมอีกเครื่อง เดี๋ยวอีกซักพักจะจัดมาให้นะครับ ทำได้ด้วยตัวเอง ทำได้กับทุกเกม ไม่ใช่แค่ Skyrim

โปรแกรมที่จำเป็นคือ CFF Explorer 7 (มีใหม่กว่านี้มั้ยไม่ทราบครับ) เป็นโปรแกรมฟรีครับ อยากจะเอามาอัพให้ลองใช้นะ แต่ผมหาตัว setup ไม่เจอเหมือนกัน ยังไงลองหาๆกันดูนะครับ

ส่วนวิธีใช้หลังติดตั้งเสร็จก็ง่ายๆตามภาพเลย

คลิกขวาที่ไฟล์ exe แล้วเลือกหัวข้อ Open with CFF Explorer

เปิดขึ้นมาจะหน้าตาเป็นแบบนี้ ให้ไปที่หมวด nt Headers / File Header มองที่หัวข้อ Characteristic แล้วไปจิ้มตรง Click Here ทีนึงครับ

หลังจากนั้นให้ติ๊กถูกตรง app can handle >2gb addressest

จากนั้นเซฟแล้วก้เข้าเกมอีกรอบครับ ทีนี้ exe ที่โดนล็อคแรมมาแค่ 2Gb ก็สามารถใช้แรงของแรมได้มากขึ้นแล้ว (เพดานจำกัดเท่าไหร่ไม่ทราบนะครับ แต่ผมทดลองมาหลายเกมแล้ว ทั้ง Oblivion / Fallout เห็นผลครับ) อ้อ ในกรณีที่ไม่แน่ใจ ให้ทำการแบคอัพตัว exe ของเก่าไว้ก่อนกันเหนียวด้วยนะครับ

เครดิต มาจากชาวต่างชาติท่านนึงในบอร์ด nexus ครับ ขออภัยที่ระบุชื่อไม่ได้ เพราะผมลืมจริงๆว่าใคร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MahouKenshi : 13th December 2011 เมื่อ 17:54

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ปรกติตัวเกมมันใช้ประมาณกี่ GB อ่ะจ้ะ

อยากบอกว่าเครื่องที่ใช้อยู่ตอนนี้ก็ Ram 4GB พอดี

คิดว่าควรลงโปรแกรมที่ใช้เกิน 4GB ดีไหมอ่ะ

ขอคำแนะนำด้วยจ้า

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    ตามเรปบนเลยครับ ผม edit ใหม่แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    รบกวนอีกอย่าง ขอวิธีลง Mod ตัวนี้หน่อยจ้ะ

ม็อดเพิ่มไอคอนอาวุธทำให้แยกแยะง่ายว่าอะไรเป็นประเภทไหนจะได้ไม่สับสน

ขอแบบละเอียดๆหน่อยน่ะ

ขอบคุณหลายๆ

Tags for this Thread