ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: กระทู้นี้ OK ไหมสำหรับคนที่เล่น Skyrim

ผู้โหวต
1286. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • แจ่มมาก MOD เยอะ เกิดมาเพื่อสิ่งนี้เลยล่ะ

1,225 95.26%
  • เฉยๆ ไม่ชอบ MOD

43 3.34%
  • ตั้งมาทำไมไม่มีประโยชน์

18 1.40%
หน้าที่ 104 จากทั้งหมด 127 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 45494102103104105106114 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,576 ถึง 2,600 จากทั้งหมด 3161
    Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kissover อ่านกระทู้
    mod พวก Hotkeys มีไหมครับ
    http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=3865
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    133
    UPDATE PACK ครับ

ปล. ก่อนลง backup ไฟล์เก่ากันด้วยนะครับ

[PACK][WIP][Pack]Hardcore Pack-Real Battle skyrim Era[25/12/11]

เป็น Pack ที่รวบรวม MOD หลายตัวที่ทำให้เกมยากขึ้น เหมาะกับคนที่หมดความท้าทายกับการเล่นแบบปรกติแล้วนะครับ

* ผมอ้างอิงที่ความยากระดับ Master นะครับ ถ้าอยากท้าทายจริงอย่าเล่นความยากต่ำจากนี้ครับ และควรลงทุกตัวเพื่อความสะใจครับ (แต่ตัว timescale ลงหรือไม่ก็ได้ตามความชอบ)*

ใน pack ประกอบด้วย MOD ดังต่อไปนี้
    - Cowardly horses by JPro6 ม้าขี้ขลาด หนีมากกว่าสู้
    - Get Arrows Back by Graxster มีโอกาสเก็บลูกธนูคืนจากศพได้ 80% จากที่ยิงไปและโดนเป้าหมาย
    - Horse Fast Dismount by Kacemus ลงจากหลังม้าได้เร็วขึ้น
    - ExpFavMenu - Expanded Favorites Menu by theit8514 เพิ่มสีของตัวเลขที่หมวด fav
    - No enemies on compass by Arfien ไม่บอกตำแหน่งศัตรูบน navigater
    - No Fast Travel by NullCascade เดินทางด่วนไม่ได้
    - Deadly Dragons by 3JIou มังกรโหด
    - PISE - Improved Skyrim Experience by Pluto ปรับระดับความยาก ความฉลาด อัตราการเกิด ของศัตรูในเกม
    - Enhanced Blood Textures by dDefinder เลือดสาด ท่วมจอ
    - Timescales modified by Frontsalat ปรับเวลาภายในเกม [ตัวนี้เป็น option จะลงหรือไม่ก็ได้นะครับ]
    - Patch_for_Remove_Stealth_Indicator-285-1-0 เอาลูกตาหมวด snake ออก
    File ที่ต้องมีก่อนลง Pack นี้
    - Patch 1.3.10
    - SKSE V.1.4.2
    - Script Dragon 1.3.10

หาโหลดได้ ที่นี่ พร้อมวิธีลง

SS Video ผมอัพ 720P ไว้สำหรับคนที่อยากดูชัดๆนะครับ

ลงจากหลังม้าทันทีพร้อมสู้ศัตรู

เดินทางด่วนไม่ได้ ขี่ม้าอย่างเดียวโลด

ม้าไม่ร่วมต่อสู้ หนีอย่างเดียวและตายได้ และ ไม่มีโชว์ว่าศัตรูอยู่ตรงไหน มองเอง หาเอง เอาตัวให้รอดเองครับ

มังกรโหดขึ้น พร้อมของ drop ใหม่

ไม่มีลูกตาใน Snake Mode อาศัยทักษะ สายตา สัญชาติญาณ ต่อสู้เอาเองนะครับ เพราะเราจะไม่รู้ว่าศัตรูเจอเราหรือยัง

โหลดได้ที่ blog เลยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 31st December 2011 เมื่อ 15:55

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    1
    ถ้ำ BlackReach ศูนย์รวมความสวยงามที่เต็มไปด้วยอันตราย -*-
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ title556 อ่านกระทู้
    เรียกก็คือ ผมลง เเล้ว จะเรียกมันออกมายังไงครับ หรือต้องไปชื้อหนังสือตามร้าน
    ไม่รู้ครับ แค่เอา mod กับภาพมาให้ดูเฉยๆ แต่ส่วนตัวไม่เคยลอง
    大切な人なら、たった一人だけで十分さ。

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    มันมี mod ที่เปลียนสีชุดเกาะไหมครับ
    แล้วถามไรหน้อย มันหาตังไงอ่ะบอกหน้อย ทรัพจางมาก

GUNPLA MEISTER
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,528
    ลงเยอะยิ่งเวอร์

กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    โดนใจจริงๆเลยครับขอบคุณมากๆ
    I am a slow walker, but I never walk backwards.

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อีกไม่นานก้จะปีหน้าแล้ว
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    งั้น
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    เอางี้
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .

.
    .
    .
    สวัสดีปีใหม่ 2555 คร้าบบบบบบบบบบบบ

ปล.คงมีความสุขมาก เพราะเป็นปี 2 555

ุ^
    ^
    ^
    ปล.2 มุกข้างบนนี้น่าจะแป๊ก

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ balckcat1 อ่านกระทู้
    มันมี mod ที่เปลียนสีชุดเกาะไหมครับ
    - ไม่มั่นใจครับ ส่วนตัวไม่ค่อยใช้MODอาวุธกับชุดเกราะเท่าไหร่(ยกเว้นMODธนู)
    แล้วถามไรหน้อย มันหาตังไงอ่ะบอกหน้อย ทรัพจางมาก
    - ถ้าคุณเลเวลยังน้อยและยังไม่ชำนาญการต่อสู้ แนะนำหา Woodcutter's axe (หาได้ตามโรงไม้ทั่วไป หรือในเหมือง) แล้วหาตอไม้ที่มีไม้ฟืนกองรอบๆเยอะๆ หันหน้าเข้าหาตอไม้ กด E แล้วเราจะเห็นตัวละครสับไม้ฟืนเป็นสองท่อน (จะสับประมาณ 3 ครั้งต่อการกด E หนึ่งครั้ง รวมได้ไม้ฟืนประมาณ 6 ท่อน) ไม้ฟืนสามารถขายได้ที่เจ้าของโรงไม้ ท่อนละ 5 Gold (ถ้าจำไม่ผิด)

ไม่แนะนำขุดแร่ เพราะต้องเดินหาสายแร่ และถ้าคุณโชตร้ายอาจไปโป๊ะเข้ากับโจรที่เฝ้าอยู่ก็สวัสดีลาก่อน.....

- (สำหรับสายธนู หรือสายอื่นๆที่มีธนู) คุณสามารถ Sneak และลอบยิงกวางธรรมดา (Deer) โดยส่วนใหญ่จะตายในดอกเดียว (ถ้าติดคริ ซึ่งถ้า Sneak อยู่จะติดค่อนข้างบ่อย) เนื้อและหนังสามารกขายได้ สามารถนำหนังไปฟอกเป็น Leather ขายได้ราคาดีขึ้นอีก หรือจะเอาไปทำเกราะ ก็ขายได้แพงขึ้นไปอีกครับ ป.ล. ไม่แนะนำให้ยิงกวางเขาใหญ่ (Elk) เพราตายยากและเสี่ยงต่อการเสียลูกธนูไปฟรีๆถ้ามันหนีไปได้
    เอาแค่นี้ก่อนนะครับ ผมว่าง่ายที่สุดแล้ว

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    1
    พวก Falmar นี่ มี ทริค Dmg * เวลา เรามองไม่เห็นอยู่ด้วยอะ น่ากลัวจริงๆ T^T โดนธนู หรอยตายไม่รู้กี่รอบละ โดนยิงหลังที่ นี่ เจ็บมากๆ
    เอออยากรู้มันหลังคอมหรือมันก้ม เดิน 5555

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ทำไม เลเวล สกิลตีเหล็ก ของผมตอนแรกผท เวล 30 กว่าๆ พอเล่นไปเล่นมา มันลดลงเหลือ 20 อ่ะครับ เป็นหลายครั้งแล้ว
    เริ่ม 20 ตลอด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย balckcat1 : 1st January 2012 เมื่อ 02:16

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ผมมี mod มาให้บานเลยพอดีโหลดมาจากเวปจีนโหลดได้วันเดียวเวปถูกปิด-*-

ของเขาดีจริงๆแต่ไม่มีเวลาลงนี่สิ

รูปตัวอย่าง รอซักพักนะคับไม่ค่อยมีเวลาเลยเกมก็ไม่ได้เล่นเป็นอาทิตย์แล้ว T^T

อีกอย่างผมก็ไม่อยากลงให้เพราะผมยังไม่ได้ลองโหลดเก็บไว้เกือบอาทิตย์ละแต่มะว่างลองแล้วบางอย่างแต่ส่วนมากยังไม่ได้ลอง

ลืมไปจะปีใหม่แล้วงั้นก็

\/
    \/
    \/
    \/
    \/
    \/

Happy Nuclear ทุกคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wiess : 31st December 2011 เมื่อ 22:10

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    แหล่มเลยเรปบน
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ขอมั้งครับ พวกผมกับ ชุดอ่ะครับ เดี๋ยวผมลองให้

ดูภาพพวกนี้แล้วเชื่อกันมั้ยเนี่ย?

ตอนนี้กำลังลองครับ ได้ผลยังไงเดี๋ยวเอามาให้ดู

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ขอมั้งครับ พวกผมกับ ชุดอ่ะครับ เดี๋ยวผมลองให้

ดูภาพพวกนี้แล้วเชื่อกันมั้ยเนี่ย?

ตอนนี้กำลังลองครับ ได้ผลยังไงเดี๋ยวเอามาให้ดู
    งานนี้คอมผมอาจเเลค
    Drrr:สงครามเเดนสนธยา

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ balckcat1 อ่านกระทู้
    ง่ายเเต่ต้องอดทนหน่อยน่ะ คือ เราต้องฆ่าเเล้วเก็บทุกอย่างที่ขายได้กลับ เมือง ท่านทำบ่อยๆก็รวยเเล้ว
    ->ไปที่เมืองกิลโจรตอนกลางคืน จะมีโจรมาขโมยของ เก็บมันสะ เเล้ว ชุบมาใหม่ เเล้วเก็บใหม่ (ในตัวโจรจะมีไดมอน รูบี้ ซัพไพร) ของพวกนี้ถ้ามีสัก10ชิ้น ขายได้เลย ครั้งล่ะ1000G
    ถ้าโลภจริงๆกรุณาคลุมดำ^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^

ทำไม เลเวล สกิลตีเหล็ก ของผมตอนแรกผท เวลา 30 กว่าๆ พอเล่นไปเล่นมา มันลดลงเหลือ 20 อ่ะครับ เป็นหลายครั้งแล้ว
    เริ่ม 20 ตลอด
    อันนี้ผมไม่รู้น่ะ เเต่ถ้าอยากป้ำ->ขยันชื้อ IRON ที่เป็นเเท่งๆ สะ เเล้วนำมาสร้าง ที่เเคะประตู (เวลหนึ่งต่อ 5-6 เเท่ง) ของผมประมาณ200เเท่งถึงจะได้อัพครั้งหนึ่ง30 หามาทำสัก 500-550เเท่ง ท่านก็ตีชุดมังกรใส่ได้เลย(อย่าลืมอัพล่ะ)
    Drrr:สงครามเเดนสนธยา

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chawarat อ่านกระทู้
    อันนี้ใช้ยังไงครับ ลงแล้วจะเอาชุดนี้มาจากไหน

http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=4708
    ชุดเกราะ DarkBrotherhood ได้จากการเข้า กิลล์ DarkBrotherhood ครับ

กล่าวขอบคุณ
    574
    เอามาแล้วครับ ลองเทียบๆกันดู
    ส่วนตัวคิดว่าแสงตอนโหลดมันแปลกๆ
    ขาวๆยัง ไง ไม่รู้ ไม่ค่อยเหมือนในรูปเลย

รูปนี่ลองมุมเดียวกันดู

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สงใสผมต้องอับคอมมาเล่นเกมส์นี้เเล้วละ แลค ไม่ไหวจะเคลียร์จริงๆ

แนะนำการด์จอ CPU เมนบอดดีให้หน่อยสิครับ งบ 10000 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kissover อ่านกระทู้
    สงใสผมต้องอับคอมมาเล่นเกมส์นี้เเล้วละ แลค ไม่ไหวจะเคลียร์จริงๆ

แนะนำการด์จอ CPU เมนบอดดีให้หน่อยสิครับ งบ 10000 ครับ
    เก็บเพิ่มอีก5-6พันค่อยซื้อดีกว่าจ้า เอาของดีๆไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    เก็บเพิ่มอีก5-6พันค่อยซื้อดีกว่าจ้า เอาของดีๆไปเลย
    +อีก 5 6 พันนี้ได้สเป็กประมาณไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    574
    เอา ENB ที่แต่งโดยผมเองมาให้ลอง
    มีความเห็นว่าไงกันบ้างจ๊ะ
    ยังต้องปรับนู่นนี่อีกหน่อยนึง
    ก่อนใช้ลบ MOD ดวงอาทิตย์ออกด้วยนะ

http://www.mediafire.com/?1ao26vcj85p6y9w

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    งามมากมายครับท่าน

เอาไปลง nexus ได้เลยนะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    1
    สวัสดีปีใหม่ครับ ทุกท่าน ปีใหม่นี้ขอให้มีแต่ความสุข ความเจริญกันทุกคนนะครับ

* MahouKenshi ยังไม่หายแฮงค์ มุดกลับไปนอนต่อ
    大切な人なら、たった一人だけで十分さ。

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wiess อ่านกระทู้
    ผมมี mod มาให้บานเลยพอดีโหลดมาจากเวปจีนโหลดได้วันเดียวเวปถูกปิด-*-

ของเขาดีจริงๆแต่ไม่มีเวลาลงนี่สิ

รูปตัวอย่าง รอซักพักนะคับไม่ค่อยมีเวลาเลยเกมก็ไม่ได้เล่นเป็นอาทิตย์แล้ว T^T

อีกอย่างผมก็ไม่อยากลงให้เพราะผมยังไม่ได้ลองโหลดเก็บไว้เกือบอาทิตย์ละแต่มะว่างลองแล้วบางอย่างแต่ส่วนมากยังไม่ได้ลอง

ลืมไปจะปีใหม่แล้วงั้นก็

\/
    \/
    \/
    \/
    \/
    \/

Happy Nuclear ทุกคน
    อยากได้ ขี่มังกร กับผมทรงหางม้า

Tags for this Thread