ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: กระทู้นี้ OK ไหมสำหรับคนที่เล่น Skyrim

ผู้โหวต
1286. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • แจ่มมาก MOD เยอะ เกิดมาเพื่อสิ่งนี้เลยล่ะ

1,225 95.26%
  • เฉยๆ ไม่ชอบ MOD

43 3.34%
  • ตั้งมาทำไมไม่มีประโยชน์

18 1.40%
หน้าที่ 109 จากทั้งหมด 127 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 95999107108109110111119 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,701 ถึง 2,725 จากทั้งหมด 3161
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    Blog Entries
    1
    Asura star ทำอะไรได้ครับ เพิ่งได้มาหลังจบเควส

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    1
    ดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    My Name Is >Mild No..Rock AND No...เกรีeu

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InFiNiTy อ่านกระทู้
    mod กราฟฟิคใหม่ยังไม่ลองนะครับ อยากรุ้ว่ามันจะกินสเปคกว่าเดิมมั้ย
    http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=5253
    ภาพสวยดีนะครับ ลงยังไงเหรอครับ -.-

Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momofourfan อ่านกระทู้
    ภาพสวยดีนะครับ ลงยังไงเหรอครับ -.-
    มันเป็น preset ของ enb ครับ ก็ลงเหมือนลง enb นั่นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    มันเป็น preset ของ enb ครับ ก็ลงเหมือนลง enb นั่นแหละครับ
    ขอบคุณมากๆครับ ลงแล้วภาพสวยมากๆเลยครับ แต่กินสเปกมากขึ้นกว่าเดิม-.-

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    ไม่รู้ MOD ตัวไหน ลงเปลี่ยนหน้าแล้ว สีหน้า ตั้งแต่ลำคอลงไปมันตัดกับลำตัวไม่ชอบเลย ทำไงดี

หน้า Lightning สวยๆแต่ไปมองเห็นสีผิวตัดกันงี้แป้กเลยง่ะ T_T

มีใครลง MOD หน้า Lightning แล้ว ตรงลำคอกับสีตัวไม่ตัดกันบ้างครับ

แบบ หน้านี่อย่างขาว ตัวลงมาหมองเลย แล้วตัดกันเป็นเส้นตรงเลยนะ เหมือนเป็นข้อต่อ = ="

ใช้อยู่4ตัว แล้วลง MOD Lightning ตาม = ="

Character Enhancement by Xenius
    Better Beast Races by Xenius

唇彩长睫毛高清面部贴图

CBBE
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unlocked : 7th January 2012 เมื่อ 21:28
    Gerard

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unlocked อ่านกระทู้
    ไม่รู้ MOD ตัวไหน ลงเปลี่ยนหน้าแล้ว สีหน้า ตั้งแต่ลำคอลงไปมันตัดกับลำตัวไม่ชอบเลย ทำไงดี

หน้า Lightning สวยๆแต่ไปมองเห็นสีผิวตัดกันงี้แป้กเลยง่ะ T_T

มีใครลง MOD หน้า Lightning แล้ว ตรงลำคอกับสีตัวไม่ตัดกันบ้างครับ

แบบ หน้านี่อย่างขาว ตัวลงมาหมองเลย แล้วตัดกันเป็นเส้นตรงเลยนะ เหมือนเป็นข้อต่อ = ="

ใช้อยู่4ตัว แล้วลง MOD Lightning ตาม = ="

Character Enhancement by Xenius
    Better Beast Races by Xenius

唇彩长睫毛高清面部贴图

CBBE
    ผมก็ลง BBLeeV2 ครับ (ไลท์นิ่งอะ) แนะนำอย่าใช่้ CBBE มันแก้ยากอะครับ ผมกว่าจะแก้ได้ ก็ กินเวลาไป 2 3 วันอยู่มึนๆ = =
    แนะนำให้ใช้ตัวนี่คู่ไปกันดีกว่า ถ้าไม่อยากแก้เยอะ = = 真实女性果体V1.4HD โหลดได้ที่หน้าแรกเลย สีคอผมก็อาจตัดนิดๆแต่ถ้าไม่ซูมจะไม่รู้ เห็นยากมากๆ
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mustas อ่านกระทู้
    ผมก็ลง BBLeeV2 ครับ (ไลท์นิ่งอะ) แนะนำอย่าใช่้ CBBE มันแก้ยากอะครับ ผมกว่าจะแก้ได้ ก็ กินเวลาไป 2 3 วันอยู่มึนๆ = =
    แนะนำให้ใช้ตัวนี่คู่ไปกันดีกว่า ถ้าไม่อยากแก้เยอะ = = 真实女性果体V1.4HD โหลดได้ที่หน้าแรกเลย สีคอผมก็อาจตัดนิดๆแต่ถ้าไม่ซูมจะไม่รู้ เห็นยากมากๆ
    กระแสแต่งหน้าตัวละครกลับมาอีกแว้ว สงสัยต้องอัพ mod หน้าตาเพิ่ม สินะ สินะ สินะ (-..-")

ใครยังมี BBleeV2 เก็บไว้ขอหน่อยสิ ไม่ได้โหลดเก็บไว้ง่ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momofourfan อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากๆครับ ลงแล้วภาพสวยมากๆเลยครับ แต่กินสเปกมากขึ้นกว่าเดิม-.-
    ตัวละครโมเอะเหลือเกิน หึหึ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 7th January 2012 เมื่อ 22:08

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    http://www.mediafire.com/?c81zz5pdtai8doc

อยู่ที่หน้า 90

เคยเห็นคนบอกว่าโหลดจากในนี้เลยมาไล่หาดู = ="
    Gerard

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unlocked อ่านกระทู้
    http://www.mediafire.com/?c81zz5pdtai8doc

อยู่ที่หน้า 90

เคยเห็นคนบอกว่าโหลดจากในนี้เลยมาไล่หาดู = ="
    ขอบคุณจ้า เคยเห็นเคยเอามาลงนั่นแหละแต่จำไม่ได้ว่าอยู่หน้าไหน

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เอาตัวแก้มาให้ครับ แก้เข้าดู item แล้วมืด
    แก้ได้เท่านี่จริงๆครับ ถ้ามากกว่านี้ภาพส่วนอื่นๆมันจะแปลกไปด้วย
    ส่วนภาพในกิลล์ DarkBrother hood ผมเพิ่งจะเริ่มเควส ถล่มลัง
    พวกนั้น ตอนนี้ยังไม่ได้เข้าไปลอง แต่ลองที่กิลล์โจรแล้ว
    สว่างมากไปหน่อยนึงด้วยซ้ำ ยังๆก็ลองตัวนี้ไปก่อนนะครับ
    เปลี่ยนเป็นตัว 1020 ด้วยครับ
    เพราะรู้สึกว่าภาพมันลื่นๆขึ้น ก็เลยมานั่งปรับใหม่นิดหน่อย
    ได้ปรับใหญ่ๆอีกที่คงเป็น 1050 นู้นเลยมั้งครับ
    ครั้งนี้ไม่ได้เอาภาพมาลงเพราะไม่มีเวลาจริงๆ ใครโหลด
    ไปแล้วเอาภาพมาโชว์กันด้วยนะครับ ผมอยากเห็น แล้วก็บอก
    จุดบั๊กเรื่อยๆด้วยนะครับ ขอบคุณทุกคนที่มีส่วนร่วมด้วย ทุกๆคนครับ
    ขอตัวไปนอนแล้ว
    http://www.mediafire.com/?zxuw4jjhnu6ijah

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    Covereyes by mrLenski

MOD เพิ่มลูกตาใหม่ๆเข้าไปในเกมครับ ทับของเดิมบางอันนะครับ

วิธีลง : วิธีลง : แตกไฟล์แล้วลงที่ละ Folder นะครับ โดย copy ไปที่ folder ที่ลงเกม/data ได้เลยครับ

SS Video จากเจ้าของ MOD นะครับ

Download ได้ที่ blog ครับ

ที่มา : http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=4869
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 8th January 2012 เมื่อ 14:25

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    [PACK]Hardcore Pack-Real Battle skyrim Era ผมหาในบล้อกไม่เจออะครับ ขอลิ้งหน่อย - -"

แล้วในนี้เลือกได้รึป่าวครับ ว่าจะเอาออฟชั่นไรบ้าง เห็น จขกท.บอกใช้ fast travel ไม่ได้

ปล. ผมลง mod graphic ENB แล้วรุ้สึกภาพมันสว่างมากๆ เลยกลับมาใช้แบบของดั้งเดิมดีกว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mustas อ่านกระทู้
    เยอะอะหะ XCE Realitic Nud 1.4/1.5 HD ม๊อดแต่งหน้า CBBE ผสมมั่วมากๆครับ เดียวจะลองนึกขั้นตอนดูก่อน แหะๆ= =
    ถ้าได้เเล้วผมขอด้วยคน แบบว่าเบื่อหน้าเจ้เครียดละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ชุดเกราะใหม่ Skimpy Plate sexy จากจีน

คือลองลงแล้วไม่ได้เลยครับพิมพ์สูตรเรียกแล้ว
    ก็ไม่ยอมมาใครทำได้ยังไงบอกด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมอยากได้ mod ดู fps หาไม่เจออ่ะครับช่วยที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oksuck : 8th January 2012 เมื่อ 08:06

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InFiNiTy อ่านกระทู้
    [PACK]Hardcore Pack-Real Battle skyrim Era ผมหาในบล้อกไม่เจออะครับ ขอลิ้งหน่อย - -"

แล้วในนี้เลือกได้รึป่าวครับ ว่าจะเอาออฟชั่นไรบ้าง เห็น จขกท.บอกใช้ fast travel ไม่ได้

ปล. ผมลง mod graphic ENB แล้วรุ้สึกภาพมันสว่างมากๆ เลยกลับมาใช้แบบของดั้งเดิมดีกว่า
    โหลดนี่ได้เลยครับ

http://www.mediafire.com/download.php?543gihjle4z3dbq

เราเลือกลงได้ครับว่าจะให้ปรับอะไรมั่งครับ ตาม list

File ที่ต้องมีก่อนลง Pack นี้
    - Patch 1.3.10
    - SKSE V.1.4.2
    - Script Dragon 1.3.10
    หาโหลดได้ ที่นี่ พร้อมวิธีลง

ใน pack ประกอบด้วย MOD ดังต่อไปนี้

- Cowardly horses by JPro6 ม้าขี้ขลาด หนีมากกว่าสู้
    วิธีลง : copy file นามสกุล .esp ทั้งหมดไปที่ folder ที่ลงเกม/data
    ====================================================================
    - Get Arrows Back by Graxster มีโอกาสเก็บลูกธนูคืนจากศพได้ 80% จากที่ยิงไปและโดนเป้าหมาย
    วิธีลง : copy file GetArrowsBack80.esm ไปที่ folder ที่ลงเกม/data
    ====================================================================
    - Horse Fast Dismount by Kacemus ลงจากหลังม้าได้เร็วขึ้น
    วิธีลง : copy Folder "meshes" ไปที่ folder ที่ลงเกม/data
    - ExpFavMenu - Expanded Favorites Menu by theit8514 เพิ่มสีของตัวเลขที่หมวด fav
    วิธีลง : copy folder "interface" ไปที่ folder ที่ลงเกม/data
    - Extra Spell Hotkeys by Eldiran hot key magic
    วิธีลง : copy ไฟล์ทั้งหมดไปที่ Folder ที่ลงเกม
    วิธีเรียกใช้
    - เข้าไปแก้ค่า spellHotkeys.ini ด้วย notepad
    [main] ตรงนี้คือปุ่ม hotkey ตั้งเองได้ว่าจะเอาปุ่มไหนมี list อยู่ในบรรทัดด้านล่างของ file .ini ตัวนี้อยู่แล้ว
    key1=0x70 //F1
    key2=0x71 //F2
    key3=0x72 //F3
    key4=0x73 //F4
    key5=0x74 //F5
    key6=0x75 //F6
    key7=0x76 //F7
    key8=0x77 //F8
    key9=0x78 //F9
    key0=0x79 //F10

assignKey=0x4B //K ปุ่มที่เราจะเอาไว้ตั้งค่า hotkey ในเกม
    - เสร็จแล้วให้เราเข้าเกม และให้เรากดปุ่ม K ก่อนเพื่อเริ่มการตั้งปุ่ม
    - เซตเวทย์ไว้ที่มือขวา แล้วกดปุ่มที่เราอยากจะให้ใช้เวทย์นี้ ถ้ามีเวทย์อื่นก็กดปุ่มอื่นด้วย
    - ตั้งเสร็จกดปุ่ม K อีกครั้งเพื่อปิดการตั้งค่า
    - ลองกดปุ่ม hotkey ที่ตั้งเอาไว้ว่าเรียกเวทย์ที่เซตไว้ได้หรือไม่
    - No enemies on compass by Arfien ไม่บอกตำแหน่งศัตรูบน navigater
    วิธีลง : copy folder "interface" ไปที่ folder ที่ลงเกม/data
    - No Fast Travel by NullCascade เดินทางด่วนไม่ได้
    วิธีลง : copy ไฟล์ทั้งหมดไปที่ Folder ที่ลงเกม
    - Deadly Dragons by 3JIou มังกรโหด
    วิธีลง : copy file DeadlyDragonsHardPISE.esp ไปที่ folder ที่ลงเกม/data
    - PISE - Improved Skyrim Experience by Pluto ปรับระดับความยาก ความฉลาด อัตราการเกิด ของศัตรูในเกม
    วิธีลง : copy ไฟล์ทั้งหมดไปที่ Folder ที่ลงเกม/data
    - Enhanced Blood Textures by dDefinder เลือดสาด ท่วมจอ
    วิธีลง : copy Folder ""textures" และ file dD - Enhanced Blood Main.esp ไปที่ Folder ที่ลงเกม
    - Patch_for_Remove_Stealth_Indicator-285-1-0 เอาลูกตาหมวด snake ออก
    - Timescales modified by Frontsalat ปรับเวลาภายในเกม [ตัวนี้เป็น option จะลงหรือไม่ก็ได้นะครับ]
    วิธีลง ให้เลือกเอา .esp ที่ต้องการ copy ไปที่ folder mี่ลงเกม /data (ตัวเกมปกติคือ 20)
    *** file ที่เป็นนามสกุล .esp / .esm ต้องเข้าไป active ที่ skyrimlauncher.exe ตรง หมวด data file ด้วยนะครับ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    Covereyes by mrLenski

MOD เพิ่มลูกตาใหม่ๆเข้าไปในเกมครับ

วิธีลง :

SS Video จากเจ้าของ MOD นะครับ

Download รออัพครับ

ที่มา : http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=4869
    มันเพิ่มใช่มั้ยครับไม่ใช่ทับ = = หรือยังไง
    http://www.mediafire.com/?5c5e4ejb417y3gs ได้แล้วสำหรับที่ผมลงไว้ เท่าที่จำได้นะครับมันอาจจะพลาดตรงขั้นตอนนิดหน่อย เพราะผมทำเองผมก็มึนเหมือนกัน= =ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความสามารถในการปรับแต่งโครงหน้า -_- ย้ำนะครับควร Backup Texture และ Meshes กันพลาด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mustas : 8th January 2012 เมื่อ 13:04
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746
    ลองเล่นดู ปรับ High เล่นได้แปบเดียวก็เด้งหลุด สเป๊คผ่านทุกอย่าง ลง Patch 1.3.10 ก็แล้ว รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับอาการเด้งทีคับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sillyfools43 อ่านกระทู้
    ลองเล่นดู ปรับ High เล่นได้แปบเดียวก็เด้งหลุด สเป๊คผ่านทุกอย่าง ลง Patch 1.3.10 ก็แล้ว รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับอาการเด้งทีคับ
    ของแท้หรือของก๊อปครับ

ถ้าแท้ใช้ tool นี้ครับ http://www.jokergameth.com/board/entry.php?b=1113
    ถ้าก๊อป ใช้ตัวนี้นะครับ http://www.jokergameth.com/board/entry.php?b=1118

ลองดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    UPDATE นิดครับ MOD เก่า ชื่อใหม่ Version ใหม่ (-''-)

MOD Coverwomen by mrLenski เพิ่มขนตากับ lip gloss ครับ

Version history
    2.1
    เพิ่ม look อีก 1 look
    วิธีลง
    - แตกไฟล์ออกมาจะได้ file rar 5 อัน
    - ให้เลือกดูจาก SS ที่เอามาลงไว้ว่าชอบแบบไหนให้เลือกแตกไฟล์ที่ชอบ โดยแตกไปที่ folder ที่ลงเกมได้เลยครับ
    SS ของเจ้าของ MOD
    LOOK1

LOOK2

LOOK3

LOOK4

โหลดได้ที่ blog ครับ

ปล. เหตุผลที่เปลี่ยนชื่อเพราะพี่จีนเอาของเขามาโพสแล้วไม่ได้ให้เครดิต พอดีผมไปเจอเจ้าของจริงที่ nexus เลยเปลี่ยนชื่อเป็นของเขาครับ พร้อมอัพเดท version ล่าสุดให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 8th January 2012 เมื่อ 17:34

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    ทำไมใช้ ENB series แล้วหลุดบ่อยมาก -*-

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fear5786 อ่านกระทู้
    Asura star ทำอะไรได้ครับ เพิ่งได้มาหลังจบเควส
    เออนั่นดิ เห็นเขาบอกว่า เป็น Soulgem ที่เกือบดีที่สุดในเกม Black Star ดีกว่าเห็นเขาบอกกันงั้นอะ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    เออนั่นดิ เห็นเขาบอกว่า เป็น Soulgem ที่เกือบดีที่สุดในเกม Black Star ดีกว่าเห็นเขาบอกกันงั้นอะ
    AZURA STAR เป็น Indestructible Gemstone ครับ หรือพูดง่ายๆไม่มีวันเสื่อมสลาย สามารถประจุพลังได้เรื่อยๆไม่หมด

ความต่างระหว่าง AZURA กับ Black

Azura ใช้ได้กับพวก Creature ทั้งหลาย (กวาง , เสือ , Troll , ETC.)
    Black ใช้ได้กับคนเท่านั้น

Creature แต่ละชนิดจะมี Soul ให้ประจุไม่เท่ากัน พูดง่ายๆต้องฆ่า Creature ขนาดใหญ่หรือเก่งๆ ถึงจะสามารถประจุแบบ Greater หรือ Grand ได้
    แต่ สำหรับคนถ้าเราประจุ Soul โดยใช้ Black Star ยังไงก็จะได้ Soul ระดับ Grand ครับ ไม่ว่าจะโจรกระจอกหรือระดับแม่ทัพก็ตาม

พูดเอาง่ายๆ ศัตรูที่เป็นคนเราหาเจอได้ทุกที่ครับ และง่ายต่อการฆ่าเพื่อประจุ Soul แถม Soul ที่ได้ยังเป็นระดับ Grand ทุกครั้ง เขาถึงบอกว่ามันเป็น Soul Gem ที่ดีที่สุดในเกมครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    http://www.jokergameth.com/board/entry.php?b=1095

PATCH แก้บัค A Connered rat

ลงไงอะครับ เอาไปวางไว้Folderไหนอะครับ

Tags for this Thread