ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: กระทู้นี้ OK ไหมสำหรับคนที่เล่น Skyrim

ผู้โหวต
1286. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • แจ่มมาก MOD เยอะ เกิดมาเพื่อสิ่งนี้เลยล่ะ

1,225 95.26%
  • เฉยๆ ไม่ชอบ MOD

43 3.34%
  • ตั้งมาทำไมไม่มีประโยชน์

18 1.40%
หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 127 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 6789101858108 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    เกราะ หาจากไหนครับ อยากได้เกราะสุดท้ายอ่ะ
    เกราะไหนครับที่เกราะDนำหน้าปะครับถ้าอันนั้นต้องมีสกิลสมิธ90นะครับแล้วอัพที่มันDนำหน้าอะครับแล้วสร้างเอามันใช้หัวใจสร้างหายากมากพอดีในรีวิวม็อดผมเสกเอาอะครับ

ปล.ม็อดแบบสาดิสมีไหมเนี่ยฟันแขน ขา ขาดกระจุยจะเอามาใส่พร้อมกับโหมด18+ไม่งั้นมันไม่สมจริงที่ใส่เพราะมันสมจริง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hero23093060 : 22nd November 2011 เมื่อ 21:43

Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arkayarin อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]

ดูให้ทีค่ะ
    อืมมมม

ไม่ต้องทำอะไรแล้วครับ เอา 2 บรรทัดล่างออก ลื่นแน่นอนครับ VGA Geforce 540M VRam 2GB เล่น AA 4Samples ไม่ไหวหรอกครับ = =

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    เกราะไหนครับที่เกราะDนำหน้าปะครับถ้าอันนั้นต้องมีสกิลสมิธ90นะครับแล้วอัพที่มันDนำหน้าอะครับแล้วสร้างเอามันใช้หัวใจสร้างหายากมากพอดีในรีวิวม็อดผมเสกเอาอะครับ

ปล.ม็อดแบบสาดิสมีไหมเนี่ยฟันแขน ขา ขาดกระจุยจะเอามาใส่พร้อมกับโหมด18+ไม่งั้นมันไม่สมจริงที่ใส่เพราะมันสมจริง
    พอจะบอกสูตร คอนโซล ให้หน่อยได้มั้ยครับ เท่ดี อยากลองใส่

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    พอจะบอกสูตร คอนโซล ให้หน่อยได้มั้ยครับ เท่ดี อยากลองใส่
    ผมให้แต่CODEที่คนอยากได้นะครับชุดอื่นไม่ให้เดียวไม่หนุก^-^

กดตัวหนอนหรือตัวเปลี่ยนภาษา แล้วพิมพ์ player.additem [ITEM CODE] จำนวน
    0001396B Daedric Armor
    0001396A Daedric Boots
    0001396C Daedric Gauntlets
    0001396E Daedric Shield
    0001396D Daedric Helmet
    พอละครับแค่ลองให้รู้ว่าเท่แค่ไหนพอนะครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    มี update ที่หน้าแรกนะครับ ท่าที่แจก mod ทั้งหลายไปดูได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    THX จขกท ครั้งแรกในชีวิตที่เราทำประโยชน์โดยการแจกม็อดเดียวพรุ่งนี้แจกม็อดอาวุธต่อ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    THX จขกท ครั้งแรกในชีวิตที่เราทำประโยชน์โดยการแจกม็อดเดียวพรุ่งนี้แจกม็อดอาวุธต่อ
    อยากให่ up MOD ที่โหลดมาเป็น Mediafire ด้วยจะได้ไหมครับ

เหตุผลที่อยากให้ทำ
    1. เวป skyrim nexus เป็นเวปนอกคนใช้เยอะ ค่อนข้างช้า
    2. อำนวยความสะดวกให้เพื่อนๆที่มาดูกระทู้ ถูกใจก็โหลดเอาไปใช้เลยครับ ประมาณผีมาถึงป่าช้าแล้วไงก็ต้องฝัง ทำทีทำให้ครบวงจรไปเลยครับ

ถามว่าทำแล้วได้อะไร ไม่ได้อะไรหรอกครับ ผมแค่อยากมีคนพูดคุยเรื่อง MOD เยอะๆ เล่นเกมนี้เป็นเพื่อน คุยถูกคอเรื่องเดียวกัน ก็แค่นี้แหละครับ

ดีไหมครับ

ช่วยอัพ Mediafire จะขอบคุณมากเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 22nd November 2011 เมื่อ 22:14

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    อยากให่ up MOD ที่โหลดมาเป็น Mediafire ด้วยจะได้ไหมครับ

เหตุผลที่อยากให้ทำ
    1. เวป skyrim nexus เป็นเวปนอกคนใช้เยอะ ค่อนข้างช้า
    2. อำนวยความสะดวกให้เพื่อนๆที่มาดูกระทู้ ถูกใจก็โหลดเอาไปใช้เลยครับ ประมาณผีมาถึงป่าช้าแล้วไงก็ต้องฝัง ทำทีทำให้ครบวงจรไปเลยครับ

ถามว่าทำแล้วได้อะไร ไม่ได้อะไรหรอกครับ ผมแค่อยากมีคนพูดคุยเรื่อง MOD เยอะๆ เล่นเกมนี้เป็นเพื่อน คุยถูกคอเรื่องเดียวกัน ก็แค่นี้แหละครับ

ดีไหมครับ

ช่วยอัพ Mediafire จะขอบคุณมากเลยครับ
    คำพูดเจ้าของกระทู้หล่อมากกกกก ฮ่าๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    มอดดาบซามูไรใช้ไม่ได้ครับ งงมาก พิมไอเทมโคดไม่ถูกหรืิ ใครพิม ยังไงมาบอกนะ งง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    Daedric Armor พวกชุดนี้ลงยังไง ครับผมหาวิธีลงไม่เจอ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    หน้านี้แจกแต่ม็อดอาวุธนะครับSSทุกอย่างมาจากเครื่องผมหมด(100%ครับสาบานได้เลยSSมาจากเครื่องผมแน่นอนถ้าลงไม่เป็นสงสัยถามได้ครับจะตอบให้แต่บางทีผมก็ถามคนอื่นเหมือนกัน)
    1.DMC Samurai sword ported from TES4 http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=718 มากะม็อดนี้เลยดาบ Katana จากเกมส์ DMC
    วิธีเรียกใช้นะครับ(วิธีลงง่ายมากอ่านเอาได้อยู่แล้ว)
    ถ้าอ่านมาเค้าจะให้CODEมาคือ0x000800ใช้ไหมครับอันนี้ไม่ใช่ครับที่จริงแล้วให้เปลี่ยนครับไล่เลขได้เลยตั้งแต่00ไปเรื่อยๆเช่น 00000800 หรือ 01000800 แบบนี้ ให้ใส่จำนวนด้วยเช่น 01000800 1แบบนี้
    SS

2.ครับดาบลาเปีย(ผมเรียกดาบผู้ดีอังกิด) http://www.skyrimnexus.com/downloads...id=796#content
    วิธีเรียกใช้นะครับเหมือนกับดาบKatanaอันข้างบนเปะๆเลยครับอาศัยไล่เลขเอาครับแต่ลาเปียมีหลายแบบ
    SS

3.ดาบSteal Swordแบบใหม่แจ่มกว่าเดิม(เยอะเลยแหละ) http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=377
    วิธีใช้มันก็แค่เปลี่ยนให้Steal Swordสวยและเท่กว่าเดิมครับ
    SS

4.Katana skinใหม่ครับเท่กว่าเดิม(ค่อนข้างเยอะ) http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=723
    วิธีเรียกใช้ไม่มีแค่หาKatanaธรรมดาให้เจอก็ได้ใช้แล้ว - -
    SS

5.อันนี้เปลี่ยนอาวุธของGlassได้แก่ดาบมือเดียว มีด ธนู http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=965
    SS มีแต่ดาบนะครับกลัวว่ามันจะเยอะไป

BONUS อันนี้โบนัสครับแถมMODEของชุดnighttingaleให้ครับกลายเป็นชุดของAssasin creedสีขาวเท่มากครับ http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=669
    SS

ต่อกันเล่นกับโบนัส อันนี้เป็นชุด Glass Armor สีต่างๆเปลี่ยนสีนั้นแหละ http://www.skyrimnexus.com/downloads...id=737#content
    SS

อันสุดท้ายละสำหรับวันนี้ เกราะแห่งความมืด Daedric Armor อันนี้จำทำให้หมวกของท่านนั้น มีแสงที่ตา(แค่นั้นแหละแต่โคตรเท่เลยขอบอก) http://www.skyrimnexus.com/downloads...id=209#content
    SS

หมดละครับสำหรับวันนี้
    อยากได้นะ ได้โปรดใครมีอัพเวป MF ให้ที ผมสมัคแล้วยังโหลดไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gukahnza อ่านกระทู้
    อยากได้นะ ได้โปรดใครมีอัพเวป MF ให้ที ผมสมัคแล้วยังโหลดไม่ได้
    เดี๋ยวผมจะโหลดมาแล้วอัพ mediafire ให้ครับ รอหน่อยนะครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ขอวิธีลง Daedric Armor ผมเปิด ดาต้าไฟล์ได้แล้ว ผมลงไม่ถูกจริงๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    783
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    เดี๋ยวผมจะโหลดมาแล้วอัพ mediafire ให้ครับ รอหน่อยนะครับ
    ไม่รีบร้อน เควสกำลัง มึน ฮ่าๆๆโดนยักษ์ฆ่า4รอบละ เดินหลงไปเจอ ฮ่าๆ ใครเล่นลองปรับความยากแบบมาสเตอร์ดูครับ ผมฟันไม่ค่อยเข้าเลย

กล่าวขอบคุณ
    23
    อืมมมม

ไม่ต้องทำอะไรแล้วครับ เอา 2 บรรทัดล่างออก ลื่นแน่นอนครับ VGA Geforce 540M VRam 2GB เล่น AA 4Samples ไม่ไหวหรอกครับ = =

มันคืออะไรหรอค่ะแล้วมันโหดมากเลยหรอจนเล่นไม่ไหวขนาด 2 GB

กล่าวขอบคุณ
    17

ขอวิธีลง Daedric Armor ผมเปิด ดาต้าไฟล์ได้แล้ว ผมลงไม่ถูกจริงๆครับ ท่านเจ้าของกระทู้ ชี้ทางสว่างให้ทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godjr01 อ่านกระทู้
    ขอวิธีลง Daedric Armor ผมเปิด ดาต้าไฟล์ได้แล้ว ผมลงไม่ถูกจริงๆครับ ท่านเจ้าของกระทู้ ชี้ทางสว่างให้ทีครับ
    วิธีลงนะครับ

แตกไฟล์จะได้ Folder "data" ให้ copy ไปที่ Folder ที่ลงเกมเลยครับ

ส่วนการเรียกเกราะ MOD นี้ผมต้องบอกก่อนนะครับว่ามันคือ MOD "retexture" ซึ่งเป็นการเอาชุดเกราะในเกมมาแก้ให้ชัด สวยงามขึ้น หรือเพิ่ม effect ลงไป ถ้าหาตามเกมคงนานกว่าจะได้ เพราะต้องมี skill smith 90 และวัตถุดิบต้องครบถึงจะทำได้

ถ้าใจร้อนก็ตามนี้ (แต่ขอบอกว่าไม่สนุกนะครับ)

กดปุ่มเปลี่ยนภาษาเพื่อเรียก Console ขึ้นมา พิมพ์ player.additem [ITEM CODE] [จำนวน]

ในวงเล็บใส่code ด้านล่างครับ อยากได้ชิ้นส่วนเกราะอันไหนก็ใส่อันนั้น (ไม่ต้องใส่วงเล็บ) เว้นช่องว่างแล้วตามด้วย จำนวนที่ต้องการ

[CODE]

ตามนี้นะครับ ขอให้สนุกกับเกราะใหม่

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arkayarin อ่านกระทู้
    มันคืออะไรหรอค่ะแล้วมันโหดมากเลยหรอจนเล่นไม่ไหวขนาด 2 GB
    Anti Aliasing คือการลบรอยหยักของภาพ เพื่อให้ได้ภาพที่ไม่มีรอยหยักเหมือนจริงครับ
    anisotropic filtering ส่วนเจ้านี่คือการประมวลวัตถุ 3 มิติภายในเกมครับ ที่คุณปรับมันคือระดับสูงสุด

VGA คุณ Run ได้ไหม ได้ครับ แต่ Frame rate ก็จะตกลง มันก็จะหน่วงๆอย่างที่เป็นไงครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    วิธีลงนะครับ

แตกไฟล์จะได้ Folder "data" ให้ copy ไปที่ Folder ที่ลงเกมเลยครับ

ส่วนการเรียกเกราะ MOD นี้ผมต้องบอกก่อนนะครับว่ามันคือ MOD "retexture" ซึ่งเป็นการเอาชุดเกราะในเกมมาแก้ให้ชัด สวยงามขึ้น หรือเพิ่ม effect ลงไป ถ้าหาตามเกมคงนานกว่าจะได้ เพราะต้องมี skill smith 90 และวัตถุดิบต้องครบถึงจะทำได้

ถ้าใจร้อนก็ตามนี้ (แต่ขอบอกว่าไม่สนุกนะครับ)

กดปุ่มเปลี่ยนภาษาเพื่อเรียก Console ขึ้นมา พิมพ์ player.additem [ITEM CODE] [จำนวน]

ในวงเล็บใส่code ด้านล่างครับ อยากได้ชิ้นส่วนเกราะอันไหนก็ใส่อันนั้น (ไม่ต้องใส่วงเล็บ) เว้นช่องว่างแล้วตามด้วย จำนวนที่ต้องการ

[CODE]

ตามนี้นะครับ ขอให้สนุกกับเกราะใหม่
    ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้มากครับแต่ ผมเลือก ทำเควศเอาเองดีกว่าทนเอาเพื่อความสนุกครับ แหะๆ skill smith 20 เอง T T

กล่าวขอบคุณ
    23
    Anti Aliasing คือการลบรอยหยักของภาพ เพื่อให้ได้ภาพที่ไม่มีรอยหยักเหมือนจริงครับ
    anisotropic filtering ส่วนเจ้านี่คือการประมวลวัตถุ 3 มิติภายในเกมครับ ที่คุณปรับมันคือระดับสูงสุด

VGA คุณ Run ได้ไหม ได้ครับ แต่ Frame rate ก็จะตกลง มันก็จะหน่วงๆอย่างที่เป็นไงครับ
    ขอบคุณมากค่ะที่ช่วยแนะนำ

เกมนี้กินสเปกจังค่ะทำตามที่บอกแล้วก็ยังหน่วงๆ ปรับ low ก็ยังหน่วงเวลาต่อสู้ มีใครเล่นลื่นๆแบบหัวแตกมั้งไหมอะค่ะเครื่องเราไม่ไหวหรอค่ะทำไมไม่ลื่นเลยปรับ low แล้วนะเซ่งจัง
    อยากเล่
    นลื่นๆ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    ขอบคุณมากค่ะที่ช่วยแนะนำ

เกมนี้กินสเปกจังค่ะทำตามที่บอกแล้วก็ยังหน่วงๆ ปรับ low ก็ยังหน่วงเวลาต่อสู้ มีใครเล่นลื่นๆแบบหัวแตกมั้งไหมอะค่ะเครื่องเราไม่ไหวหรอค่ะทำไมไม่ลื่นเลยปรับ low แล้วนะเซ่งจัง
    อยากเล่
    นลื่นๆ
    เกมมันไม่กินครับ มันเป็นปัญหาที่ตัว Nvidia Optimus ครับ

ถ้าจะให้ดียกเครื่องไปให้ช่างที่ร้านที่คุณซื้อมาครับ ให้เขาแก้ปัญหาเรื่องนี้ให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gukahnza อ่านกระทู้
    ไม่รีบร้อน เควสกำลัง มึน ฮ่าๆๆโดนยักษ์ฆ่า4รอบละ เดินหลงไปเจอ ฮ่าๆ ใครเล่นลองปรับความยากแบบมาสเตอร์ดูครับ ผมฟันไม่ค่อยเข้าเลย
    ผมอัพ midiafire ให้หมดทุกอันแล้วนะครับ ส่วนวิธีลงมันจะมีบอกอยู่ใน file อยู่แล้วแต่ถ้าตัวไหนลงไม่ได้จริง ผมจะช่วยดูให้ครับ

ขอตัวไปเล่นมั่งครับ มัวแต่อัพ MOD ตัวเองยังไม่เคยเห็นมังกรกะเขาเลย 555

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    783
    คือว่า mod ดาบ มันไม่เห็นรูปตอนเลือก แต่จะเห็นก็ตอนใส่แล้วใช้ป่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    เกมมันไม่กินครับ มันเป็นปัญหาที่ตัว Nvidia Optimus ครับ

ถ้าจะให้ดียกเครื่องไปให้ช่างที่ร้านที่คุณซื้อมาครับ ให้เขาแก้ปัญหาเรื่องนี้ให้ครับ
    เห็นน้องเล่น BF3 ลื่นมากเลยสงสัยว่าทำไม skyrim หนืดนะค่ะต้องต้องไปที่ร้านอย่างเดียวหรอ T T

รสโนริสาหร่าย
    กล่าวขอบคุณ
    474
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เห็นน้องเล่น BF3 ลื่นมากเลยสงสัยว่าทำไม skyrim หนืดนะค่ะต้องต้องไปที่ร้านอย่างเดียวหรอ T T
    ผมก็เป็นอาการเดียวกันครับ เล่นเเล้วหนืดๆ ลอง เข้าไปเซ็ต Nvidia Optimus เเล้วให้มันไม่สลับการ์ดจอ ก็ยังหนืด
    เเต่ไม่รู้ว่าของคุณ arkayarin หนืดเเค่ไหนของผมเล่นจนจบ main quest เเล้วเพิ่งสังเกตว่ามันหนืดนิดนึง ของผมปรับสุดหมดทุกอย่าง AA AF ปรับสุดหมดนะ
    ถ้ายังไง คุณ arkayarin ลองวัด Fps (เฟรมเปอร์เซค) มาหน่อยจะได้รู้ว่ามันหนืดแค่ไหน

Tags for this Thread