ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898

การฆ่าตัวตายสุดฮิต จะลองซักวิธีไหมล่ะ

1. การยิงตัวเองด้วยปืน
    หลายคนคิดว่าเป็นวิธีที่สั้น ง่าย ตายเร็ว ไม่ทรมาน (ยกเว้นคนที่กลัวเสียงดังๆ)
    แต่ท่านคิดผิดแล้ววววววว ท่านผู้ชม

อาการจากการโดนยิง หรือถูกลูกปืน คล้ายๆกับโดนท่อนไม้หรือท่อนซุงกระทุ้ง(กระแทก) เริ่มแรกจะชา ไม่รู้สึกเจ็บปวด แต่จะถูกแรงปะทะของลูกกระสุนปืน อันนี้แล้วแต่ขนาด จุก แน่นบริเวณหน้าอก หายใจขัด ซักพักจะเริ่มปวดหนึบบริเวณที่ถูกกระสุน และจะลามเป็นบริเวณกว้าง และจะเริ่มหมดแรง เพลีย ปวดบาดแผล เนื่องจากเสียเลือด และกว่าจะตายเพราะการเสียเลือด.....ก็นานอยู่ (อย่างที่เราเห็นในหนังไทยเก่าๆ ที่พระเอกโดนยิงแล้วบอกลาสั่งเสียนางเอกเป็นชม.ป่าวหว่า)
    แม้ว่าจะยิงด้วยปืนที่หัว มันก็จะเจ็บมาก เพราะสมองบางส่วนยังดีอยู่และก้านสมองยังดีอยู่ ร่างกายจะยังคงทำงานไปได้อีกพัก จนกว่าเลือดจะคังในสมอง มากจนไปกดทับการสั่งงานของระบบประสาท
    หรือว่าจะยิงไปที่หัวใจ
    อันนี้จะปวดแบบหวิวๆวูบๆ นึกภาพนะ ร่ายกายเสียความดันไปอย่างรวดเร็ว ร่างกายหมดแรง จากการเสียแรงดัน เลือดไหลออกมาเป็นท่อน้ำประปาจนเลือดไม่พอไปเลี้ยงสมองจนตาย ก่อนตายคงได้กลิ่นคาวเลือดตัวเองพอสมควร
    เหอๆๆๆ เอาเป็นว่า เราชอบกลิ่นเลือดสดๆแต่วิธีนี้ข้ามไป

2. การตกจากที่สูง กล่าวคือ การโดดตึก โดดสะพาน โดดหอ(ใช่เหรอ)นั่นเอง
    วิธีที่ง่าย สบาย สะดวก และประหยัด เพียวแค่ท่านเดินขึ้นตึกอะไรซักอย่างที่สูงเกิน10ชั้น เดิน หรือขึ้นลิฟท์สู่ชั้นบนสุด ทำท่ากางแขนสวยๆแล้วดิ่งลงมาแบบไม่ใช้สลิงไม่ใช้สตันท์ เห็นมะ ง่ายจะตาย
    แต่มันจะง่ายไปมั้ง
    ก่อนอื่น ในช่วงวินาทีแรกของการร่วงลงมา ท่านจะรู้สึกเสียววูบในท้อง10เท่าของการเล่นไวกิ้ง และ3เท่าของการโดดบันจี้จัมพ์
    และท่านจะรู้สึกหายใจไม่ออกเนื่องจาก แรงดันของอากาศรอบตัว และจะเกิดภาวะเหมือนการขาดอากาศหายใจ
    ในบางกรณีท่านอาจหัวใจหยุดเต้นก่อนจะลงถึงพื้นด้วยซ้ำ
    ดูเหมือนจะดี แต่โอกาสพลาดก็มีมาก หากตึกไม่สูงพอ หรือมีสิ่งกีดขวางทางตก ซึ่งอาจทำให้ปฏิบัติการไม่สำเร็จและต้องกลายเป็นคนพิการหรือเป็นผักนอนนิ่งๆ ดูไม่เท่เอาซะเลย และที่แน่ๆ ศพไม่สวย ขอข้ามละกัน

3. การใช้มีด แทง เฉือน ปาด ตัวเองตาย
    อันนี้เหมาะกันคนใจเย็น ไม่รีบร้อน เพราะท่านจะได้ค่อยๆ เสียเลือดไปจนกระทั่งตาย จะได้รู้สึกหวิวๆ วูบๆ หน้ามืดเหมือนไม่ได้กินข้าวมาหลายเดือน ได้ดมกลิ่นคาวเลือดของตัวเองจนชุ่มฉ่ำ
    หากมีดปาดข้อมือ ที่ข้อมือของเราจะมีเส้นเลือดใหญ่อยู่ หากปาดข้อมือแช่น้ำจะเกิดการออสโมซิสจากความเข้มข้นมากไปหาความเข้มข้นน้อยจะทำให้เลือดไหลออกจากร่างกายจนหมดแต่โอกาสพลาดสูงมากเนื่องจากกินเวลานาน
    หากใช้มีดแทงที่ท้อง ท่านจะต้องอดทนรอนานซักนิด เพราะอวัยวะในช่องท้องไม่มีอะไรที่แทงแล้วตายทันที แต่ท่านจะตายเพราะการสูญเสียเลือดมาก ซึ่งน่าจะเร็วกว่าข้างบนนิดนึง
    แต่ว่าถ้าใจร้อนล่ะก็
    ใช้มีดปลายแหลมปาดเข้าที่คอหอยของคุณเลือดจะไหลทะลักออกมาอย่างรวดเร็วแทบจะตายในไม่ถึงชั่วโมงแต่จะทรมานมากและต้องใช้ความกล้าอย่างมาก
    แต่เราผ่านอีกเช่นกัน เพราะกลัวของมีคม555555

4. การแขวนคอตาย
    ดูเป็นวิธีที่ป๊อบปูลาร์ที่สุดในหมู่ suicider และมีความหลากหลายของวัสดุที่ใช้ตั้งแต่เชือกเบสิกๆไปจนถึงผ้าพันคอไหมแอร์เมส แต่
    คนหลายๆคนอาจคิดว่า คนที่ตายด้วยวิธีนี้ คือการขาดอากาศหายใจจากการรัดของเชือก เกือบถูกนะ จริงๆแล้วเมื่อเราแขวนคอตัวเอง เชือกที่ผูกคอเราจะดึงตัวเราและน้ำหนักของเราทั้งหมด กระดูกตรงที่เชือกผูกอยู่ที่คอ เรียกว่ากระดูกคอนั้นล่ะ ท่อนบนสุด จุดที่ติดกับก้านสมอง หรือศูนย์รวมประสาทส่วนกลาง คือก้านสมองนี้จะมีหน้าที่สังให้หัวใจเต้น สั่งให้รายกายขยับ สั่งให้ร่างกายเราหายใจ กระดูกคอส่วนนั้นถูกแรงทำให้ยืดออก ทำให้การสั่งงานการสมองขาดลง ร่างกายไม่หายใจ หัวใจไม่เต้น ร่างการเสียการควบคุม แล้วกว่าจะตายเพราะขาดอากาศหายใจ ก็กินเวลานานพอประมาณให้ท่านได้ลิ้มรสความทรมานเต็มที่เลยยยยยยย

5. การจมน้ำตาย
    อาจเป็นวิธีถ่วงน้ำตัวเอง กระโดดน้ำตาย เอาหัวจุ่มโหลปลาทองตายก็ว่ากันปายยยยย
    วิธีนี้ก็เป็นการตายเนื่องจากการขาดอากาศหายใจเหมือนการแขวนคอตาย แต่ อันนี้เขาว่าเป็นที่สุดของที่สุด ใครตายด้วยวิธีนี้ ทรมาณมาก ร่างกายที่เต็มไปด้วยความหวาดกลัวพยายามกระเสือกกระสน เอาชีวิตตัวเองให้รอด หายใจเข้าไปมีแต่น้ำ สำลักน้ำ น้ำจะเข้าไปอยู่ในกระเพาะและปอดจนเต็ม แววตาเต็มไปด้วยความหวาดกลัว จนขาดอากาศหายใจตาย
    แถมตายแล้วศพยังขึ้นอืด พองบวม ดีไม่ดีมีน้องปลาตัวน้อยๆมาทานดินเนอร์มื้อใหญ่บนตัวท่านอีกด้วย ในข้อนี้ข้าพเจ้าจึงขอบาย

6.การกินยาฆ่าตัวตาย
    วิธีนี้ดูท่าทางจะเข้าท่า ดูดี สวยงามมีรสนิยม ถ้าเลือกยาดีๆ อาจได้ตายแบบนอนหลับศพสวยๆก็เป็นได้ อ่ะ
    แต่ทว่า.........
    กว่าจะตายได้นี้ต้องกะปริมาณการกินให้ได้แบบตายสนิท ถ้าไม่ตายนี่ต้องมาล้างท้องกันวุ่นวาย

7. ตายผ่อนส่ง
    วิธีนี้ ดาวน์น้อย ผ่อนนาน แถมคนรอบข้างที่ไม่เกี่ยวข้องยังได้ดอกเบี้ยอีกตะหาก แหม คุ้มค่าจริงๆ

สรุปว่า ฆ่าตัวตายแบบไหนมันก็ไม่ดีทั้งนั้นล่ะ ชีวิตเป็นสิ่งมีค่า จะมาฆ่ากันง่ายๆเนื่องจากแฟนมีกิ๊ก ตกงาน เอนทรานซ์ไม่ติด เศรษฐกิจแย่ หรืออะไรก็แล้วแต่เหอะ
    เพราะมาอ่านกระทู้นี้แล้วก็จะรู้ว่า กว่าจะตายได้ มันยากนะ........
    แต่กว่าจะโตมาจนฆ่าตัวตายได้นี่ ยากกว่า..........

ที่มา http://diary.yenta4.com/ ของคุณipoo_devil.

และขอแถมอีกอัน

10 วิธีดูแลจิตใจตนเอง (กรมสุขภาพจิต กระทรวงสาธารณสุข)

1. ตั้งสติให้มั่น มองทุกปัญหาว่ามีทางแก้ไข

2. หากรู้สึกท้อใจ ให้ค้นหาแหล่งสร้างกำลังใจให้กับตัวเอง ได้แก่ ความรักความผูกพันกับคนในครอบครัว ความศรัทธาทางศาสนา การมีเป้าหมายชีวิตที่มีคุณค่า ความเชื่อว่าปัญหาจะผ่านไป ... แล้วมันจะดีขึ้น การมองเห็นสิ่งดี ๆ ในชีวิต

3. ฝึกหายใจคลายเครียด และทักษะผ่อนคลายอื่น ๆ

4. นอนหลับพักผ่อนให้เพียงพอ อย่างน้อยวันละ 6-8 ชั่วโมง

5. พูดคุยกับคนใกล้ชิด อย่าคิดคนเดียว ช่วยกันปรึกษาหารือ แปลงปัญหาเป็นโอกาสในการสร้างความผูกพันใกล้ชิดต่อกัน

6. บริหารร่างกายเป็นประจำ เท่าที่สภาพแวดล้อมจะเอื้ออำนวยอย่างน้อยครั้งละ 30 นาที วันเว้นวัน

7. ศึกษาและปฏิบัติตามหลักคำสอนทางศาสนา

8. มองหาโอกาสในการช่วยเหลือผู้อื่น เข้าร่วมกิจกรรมของชุมชน

9. คิดทบคิดทบทวนสิ่งดี ๆ ในชีวิตเป็นประจำทุกวัน

10. จัดการปัญหาทีละขั้นทีละตอน ทำในสิ่งทีทำได้ สร้างความรู้สึกสำเร็จเล็ก ๆ จากสิ่งที่ทำ ไม่จมไปกับปัญหาที่ยังแก้ไขอะไรไม่ได้ หลีกเลี่ยงการใช้สุราหรือสารเสพติดในการจัดการความเครียดความทุกข์ใจ

ที่มา http://icare.kapook.com/suicide.php?..._id=12&id=3240

คหสต. ไม่อยากให้คนอื่นรู้สึกแบบผมตอนนี้ อยากฆ่าตัวตาย พอไปเห็นบทความนี้แล้วรู้สึกดีขึ้นเยอะเลย

กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ระเบิดตัวตาย สบายสุดไม่ทรมาน -.- (รึเปล่า)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ตายเพราะเบะ ทรมานที่สุด(ไม่อยากเจอเลย)

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ฆ่าตัวตายไม่ดีมากๆเลยครับ กว่าจะได้เกิดมาเป็นคนก็ยากแล้ว

ยังจะมาทำร้ายตัวเองอีก ไม่ดีๆ ไม่เอาๆ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    ช่วยตัวเองจนตาย ไม่เจ็บแถมมีความสุขด้วยนะ 5555

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    กลั้นหายใจตาย

You Spin Me Right Round
    กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 473
    จะฆ่าตัวตายเพื่ออะไร แทนที่จะไปทำบุญก่อนตาย พวกฆ่าตัวตายข้อบอกคำเดียว ฉลาดน้อย(อ้อมสุดๆละ)

FAP TIME

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ผมว่าใช้ ไฮโดรเจน ไซยาไน แบบที่ฮิตเลอร์ใช้ดีกว่านะ ง่วงหลับแล้วตายยย

กล่าวขอบคุณ
    1,801
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,946
    อย่าฆ่าตัวตายเลยครับดีที่สุด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ฆ่าตัวตายดีสุดก็ตกเครื่องบินตาย ครอบครัวได้เงินเดือนหลายหมื่น ไม่ก็ไปเป็นทหารให้โจรยิง ตายอย่างมีศักดิ์ศรี

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    Blog Entries
    1
    เอ.. สรุปว่าผูกคอตายนี่ ตายเพราะขาดอากาศ ไม่ใช่เชือกรัดจนคอกระตุกแล้วหักหรอกเหรอ ว้า เข้าใจผิดมาตั้งนาน = =

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    โห เยอะกว่าที่คิด 5 5 5

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    ซูอะซายเด้อ..... นักฆ่าตัวตาย.....

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ขำอ่ะ ........... " ช่วยตัวเองจนตาย "

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    สรุปว่า ฆ่าตัวตายแบบไหนมันก็ไม่ดีทั้งนั้นล่ะ ชีวิตเป็นสิ่งมีค่า จะมาฆ่ากันง่ายๆเนื่องจากแฟนมีกิ๊ก ตกงาน เอนทรานซ์ไม่ติด เศรษฐกิจแย่ หรืออะไรก็แล้วแต่เหอะ
    เพราะมาอ่านกระทู้นี้แล้วก็จะรู้ว่า กว่าจะตายได้ มันยากนะ........
    แต่กว่าจะโตมาจนฆ่าตัวตายได้นี่ ยากกว่า..........
    จริงครับ

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    คิดบวกดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    เขาว่ากันว่า
    1.ฆ่าตัวตายแล้วไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด แถมยังตกนรกตลอดไปอีกด้วย
    2.หลังจากฆ่าตัวตายแล้ว เมื่อเราเป็นวิญญาณ เราจะต้อง ฆ่าตัวตายซ้ำๆ (ทั้งๆที่เป็นวิญญาณ) ทุกวัน ในเวลาที่เราตาย จนกว่าจะครบอายุขัยที่ควรจะตาย

มันเ็ป็นความเชื่อนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 496
    อ่านแต่ละข้อแล้วมันหมดแรงยังไงก็ไม่รู้แฮ๊ะ =-=
    ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,, P16

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    เเราก็นั่งอยุ่ในรถเปิดแอร์แล้วเราก็ต่อสายจากท่อรถมาใส่ในตัวรถ แล้วเราก็จะง่วงมากๆจนหลับตายไปเลย (มันเคยมีข่าวหน่ะ)

เพราะแก๊ซ.....(อะไรไม่รู้) เขาไปในร่างกาย แล้วร่างกายนึงว่าเป้นแก๊ซ ออกซิเจน จึงซึมซับเข้าไปในกระแสเลือด

แล้วไปที่เซลทำให้เซลล์ตาย เราจึงหมดแรงหลับไปแล้วก็........

สาธยายเกินไปรึป่าวหว่า~

กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ตายแบบธรรมชาตินั้นแหละดีสุดแล้ว เพราะยังไงคนเราก็จต้องตายกันทั้งนั้นแหละ
    I LOVE THE KING OF THAILAND

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    ฆ่าตัวตายคือวิธีของคนโง่ครับ !!

กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Golf0_o อ่านกระทู้
    ตายเพราะเบะ ทรมานที่สุด(ไม่อยากเจอเลย)
    เห็นด้วยที่สุดครับ เอาหัวโคกกำแพงตายยังจะดีกว่า

เลิกเล่นถาวร !! :D
    กล่าวขอบคุณ
    1,037
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ผมลองมาหมดทุกวิธีแล้วครับ ผมจุติมาใหม่ = =

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ผูกคอตายใต้ต้นแตงโม
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    อย่าคิดสั้น สงสารพ่อแม่ครับ