ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    เฮ้อ ชนะสิครับ กราฟิก ก็เพราะ BF3กินสเป็กโคตรสูงเลยอ่ะ(คนถึงชื้อมาเล่นน้อยไง เกี่ยวไหม?)
    ส่วนเนื้อผมว่า MW3 มันเร้าใจกว่านะ BF3มันเงียบเหนื่อยๆยังไงก็ไม่รู้(ดูจากคลิป Gameplay นะ เครื่องเล่นไม่ได้)

ปล.ชอบค่ายMมากกว่าI

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ใครจะก่อดราม่าก็ช่างเถอะครับ ทำเป็นมองไม่เห็นไปก็ได้

ผมเป็นแฟนCOD ผมยังรับได้เลยที่คะแนนมาแบบนี้ เพราะยังไงผมเล่นแล้วก็สนุกของผมน่ะ
    เอาเป็นว่า สนุกเราอาจจะไม่สนุกเขาก็ได้ ฮ่าๆๆๆ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ผลตัดสินมันก็ออกมาแล้ว นี่ทาง IGN เลยนะเนี่ยซึ่งเชื่อถือได้ค่อนข้างมาก
    ยอมรับมันเถอะนะครับ เหล่าเกมเมอร์ทั้งหลาย มันก็เหมือนกีฬามีแพ้มีชนะ มีดีกันคนละแบบจ๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanatsukung อ่านกระทู้
    ใครจะก่อดราม่าก็ช่างเถอะครับ ทำเป็นมองไม่เห็นไปก็ได้

ผมเป็นแฟนCOD ผมยังรับได้เลยที่คะแนนมาแบบนี้ เพราะยังไงผมเล่นแล้วก็สนุกของผมน่ะ
    เอาเป็นว่า สนุกเราอาจจะไม่สนุกเขาก็ได้ ฮ่าๆๆๆ
    คิดง่าย ๆ ไม่ต้องคิดนู่นคิดนี่เยอะ
    ถ้าเกมส์มันไม่แน่จริง มันไม่ทำยอดขายได้ถล่มทลายขนาดนี้หรอก
    ถ้ามีดีแต่ SP ก็คงมีแต่คนโหลดแหล่ะ เค้าจัดแท้กันเพื่อมา on เล่นด้วยกันทั้งนั้น

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ่ะ ๆ
    พวกวิจารณ์เนี่ย(เว็บนี้) ซื้อแท้มาเล่นแล้วหรอครับ ? ถึงวิจารณ์กันดีจัง
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    อ่ะ อ่ะ พอเข้าตาจน..งัดไม้ตาย "เธอจะอยู่ในใจชั้นตลอดไป" หะ หะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    มาลองคิดดูเล่นๆ ถ้า MW3 ใช้ engine ในระดับเดียวกับ frosbite 2.0 คนจะยังซื้อกันมั๊ยนะ ยอดขายจะถล่มทลายแบบนั้นรึเปล่า หึหึ

สงขลา ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมชอบเนื้อเรื่อ MW3 มากกว่านะ แต่ส่วนอื่นก็ต้องยอมรับ แต่ก็มันส์ไม่แพ้กัน เหมือนคนละรสแต่ก็อร่อยเหมือนกัน
    "ขอขอบคุณสำหรับสังคมแห่งการแบ่งปันแห่งนี้"

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    อ่ะ ๆ
    พวกวิจารณ์เนี่ย(เว็บนี้) ซื้อแท้มาเล่นแล้วหรอครับ ? ถึงวิจารณ์กันดีจัง
    จากเท่าที่ดูประวัติการโพสแต่ละคน
    คนที่ชม BF มากกว่า 90% ซื้อของแท้ บางคนซื้อยัน COD
    คนที่ชม COD มากกว่า 95 % ไม่ได้ซื้อไรซักเกม อีก 3 % ซื้อ COD อีก 2% ซื้อ ทั้งคู่
    ในยูทูป 50-50 ไปละกัน
    ถ้า IGN คงไม่ต้องไรมาก มากกว่า 95% ซื้อทั้งคู่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nappapa อ่านกระทู้
    อ่ะ อ่ะ พอเข้าตาจน..งัดไม้ตาย "เธอจะอยู่ในใจชั้นตลอดไป" หะ หะ
    มีบางคนเขาเขาพยายามพิมเอาผลอื่นที่ไม่ได้อยุ่ในกระทุ้นี้คือเรื่องยอดขาย กับพยายามบอกว่าเป็นการปั๊มของ BF มาใช้ด้วยนะ แต่ก็ยังดูดี ดูมีความคิดกว่าที่บอก ติดสินบน หรือยัดตังแหละเนอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Matizano : 23rd November 2011 เมื่อ 12:31 เหตุผล: พิมผิด

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมว่าเกม BF3 คงไม่ถูกใจคนไทยที่ชอบเล่น สไตร์ One man stand 1 คนฆ่าได้ทั้งทีม

ส่วน BF มันเป็นเกม สไตร์ team work มากกว่า(ผมยังไม่ได้เล่นเลยไม่แน่ใจ แต่เคยเล่น ภาค 2 มาละ น่าจะคล้ายๆกัน) ถึง 1 คนจะสามารถฆ่าได้ทั้งทีมก็ไม่ได้หมายความว่าจะทำให้ทีมชนะได้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    Cod ขายได้เยอะ แต่ไหงคนเล่นยังลงให้ bf อีกอะ หรือของเขาจะดีจิง

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    แพ้ทุกทาง แต่รวย ผมก็เอา
    ตามนี้ ถึงจะแพ้เพราะคะแนน แต่ชนะที่ยอดขาย เลือกเอาละกัน

ปล. เนื้อเรื่องอาจได้คะแนนต่ำเพราะ คนเขียน****จะจับใครตาย ก็ตาย เลยต่ำมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cablenumber1 : 23rd November 2011 เมื่อ 12:06

กล่าวขอบคุณ
    1,614
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    โหวดบน Youtube ???

ก็รู้ๆกันอยู่ พวกแฟนบอย BF มันเยอะกว่า COD อยู่แล้ว(ประมาณ70-30ได้มั้ง)

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    IGN ลำเอียง

เข้าไปดูในยูทูป คลิปที่ลงคะแนน มีโฆษณา BF3 แบบล็อกไม่ให้ผ่าน

ต้องรอดูครึ่งนาที หรือว่า BF3 ยัดตัง - -

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    อ่ะ ๆ
    ผมยังไม่ได้ซื้อและยังไม่เล่นทั้งภาค mw2-3 ขอวิจารณ์ ด้วยคน
    ผมว่าbf3 sp ไม่สนุกเท่า badcompany2 เลย แต่mp bf3 สนุกมั๊กๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeKidZapper : 23rd November 2011 เมื่อ 12:38

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    แปลกนะอย่างอื่นผมให้bf3นะแต่ทำไมเนื้อเรื่องbf3ยังชนะอีกอะแปลกแหะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    90% คนที่บ่นเรื่อง sp ของ bf3 ไม่ได้ซื้อเกมนี้
    10% จะมีพูดเรื่อง mp ของ bf3 ว่ามันสุดๆ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ่ะ ๆ
    ซื้อมาแล้วครับแผ่นแท้ด้วยจะเอาอะไรอีกไหมครับ
    ลายเซ็นนี้ดีพี่ Joker มอบให้//โดนตบ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidnan อ่านกระทู้
    ซื้อมาแล้วครับแผ่นแท้ด้วยจะเอาอะไรอีกไหมครับ
    ไม่หรอก หมายถึงพวกชอบโหลดอะนะ ไม่ซื้อแท้เกมส์เค้ายังจะมาวิจารณ์อีก
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ผมคิดว่าประเด็นหลักในกระทู้นี้คงไม่ใช่เกี่ยวกับคะแนน และเกมไหนแพ้ชนะแล้วครับ

มันเป็นกระทู้คนถุยน้ำลายใส่กัน กระทู้คนกระทบคีย์บอร์ดใส่กันมากกว่า.....

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    หยุดมาม่าใส่กันแล้วไปดูยอดขายของ pc ซะหน่อยมั๊ย 370000 ชุด (pc+wii) ส่วน xbox360 กับ ps3 ประมาณ 5 ล้านกับ 4 ล้านชุด (ณ วันที่ 10 พ.ย.) จนถึงตอนนี้อัตราก็น่าจะไปในทางเดียวกันนี่แหล่ะ เพราะยอดโหลด bit + เถื่อนจากโหลดตรงทะลุยอดขายไปไกลแล้ว อย่า.....แฟนๆ BF3 อย่าพึ่งดีใจของท่านก็รูปแบบเดียวกันนี่แหล่ะครับ เพียงแต่ยอด pc ขายได้ดีกว่า mw3 นิดหน่อยเอง (แต่ถึงตอนนี้ไม่เกมส์ไดเกมส์หนึ่งคงแซงกันแล้วแหล่ะ) ยอดขายหลักมันตกไปอยู่กับเครื่องที่จะเทียบกับ pc ได้ว่า ภาพ-ระบบ แบบ low นั่นไง ใช้เมาส์ก็ไม่ได้ ไม่เหมาะกับเกมส์ fps ฯลฯ ตอนแรกผมก็ไม่ค่อยชอบที่ ceo acti แขวะ ea ว่าเน้น pc ไม่เน้น console แต่ของ acti เน้น console แต่ไม่ทิ้ง pc แต่ ตอนนี้ก็เข้าใจแล้วแหล่ะ เป็นแฟนบอยแต่ละเกมส์กันแล้วไม่เล่นแท้ทุกภาคนี่ค่ายเขาน้อยใจนะครับ ระวังจะออก console ก่อนให้ยอดขายอิ่มตัวแล้วลง pc ทีหลังแบบค่ายอื่นๆที่ทำอย่างนี้ไปหลายค่ายแล้วล่ะนะ
    ปล.ถ้าใครข้องใจเรื่องยอด steam กับแบบโหลดตรง(ถูกลิขสิทธิ์) ก็ลอง search หาดูนะครับ ไม่ได้เยอะอย่างที่คิดไว้เลย สรุปง่ายๆยอดคนเล่น(จริงๆ) mw3 pc มากกว่า console เป็นเท่าตัว แต่ยอดขาย(จริงๆเหมือนกัน)น้อยกว่า console หลายเท่าตัว ถ้าคุณเป็นหุ้นส่วนค่ายเกมส์นั้นๆจะน่าดีใจมั๊ย... เอาอะไรข่มกันไปข่มกันมาค่ายเกมส์เค้าไม่สนหรอก เค้าสนว่าถ้าเป็นปัญหาแบบนี้ต่อไปวันข้างหน้าจะขายแบบไหนให้ได้กำไรเยอะที่สุด อาจจะต้องตัดเครื่องที่เคยลงประจำเพื่อให้อีกเครื่องที่เกมส์ขายดีที่เหลือไม่โดนอะไรมาฉุดยอดขายรวมไปด้วยก็ได้นะครับ