ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysakoa อ่านกระทู้
    ข้อแตกต่าง

แฟนบอย BF3 เมื่อเหตุยอดขายแพ้

(เงียบไม่โพส)

แฟนบอย COD เนื้อเรื่องแพ้

EA ติดสินบน ............. !!!

แต่ทำไมผมเห็นแฟน BF บางคนยังโพสอยู่เลยล่ะครับ = ="

กระทู้โดน lock ไปละ สงสัยเสี่ยงดราม่าเกิน 5 5 5+

http://www.jokergameth.com/board/sho...t=42273&page=3

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysakoa อ่านกระทู้
    ข้อแตกต่าง

แฟนบอย BF3 เมื่อเหตุยอดขายแพ้

(เงียบไม่โพส)

แฟนบอย COD เนื้อเรื่องแพ้

EA ติดสินบน ............. !!!

อย่าเลยครับ ขอร้อง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Belkan-War อ่านกระทู้
    เนื้อเรื่อง BF3 มันจะคล้ายๆ กับหนังเรื่อง Green Zone หรือ The Kingdom น่ะครับ ถ้าลองเปรียบเทียบกัน BF3 จะออกไปในทางการปฏิบัติการจริงๆ ของทหาร เน้นความสมจริง ส่วน MW 1-2-3 จะเหมือนๆ กับหนังฟอร์มยักษ์อย่าง Transformers ที่เปลี่ยนจากหุ่นมาเป็นทหารยิงกันแทน (?) เน้นความสัมพันธ์ของตัวละครและแอคชั่น แต่ส่วนตัวคิดว่าเนื้อเรื่องมันดีทั้งคู่ครับ
    เป๊ะเลยผมก็ว่าจะหาอะไรมาเทียบอยู่แต่ดันลืม green zone อย่างที่ผมว่าละครับเกมส์ดีทั้งคู่แต่มันเป็น Action กับ Thiller ,Action ย่อมเข้าถึงได้ง่ายกว่าอยู่แล้วเด็กเล่นเยอะด้วยแต่อย่าง Thiller ต้องอาศัยความเข้าใจ
    พอสมควรถึงเห็นว่าดีไม่ดี

ขออีกที คืออยากถามผู้เชี่ยวชาญจริงๆ
    ถือโอกาสนิดนึงคือผมอยากจะ Review เกมส์อะครับเวลาจะจัดกระทู้นี่มันมีโหมดหรืออะไรที่ทำให้จัดได้ง่ายขึ้นมั๊ยหรือว่าต้องลุย code อย่างเดียวเลย

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanoktuch2 อ่านกระทู้
    ตั้งแต่เห็น BF3 ตอนแรกความรู้สึกผมก็บอกแล้วล่ะว่า MW3 แพ้แน่นอนซึ่งก็จริงซะด้วย

ก็ต้องยอม BF3 เขาจริงๆแหละ เพราะของเขาดีจริงๆ 5 5 5+

ผมชอบซี่รี่ COD แต่ก็ขอพูดจากใจจริงเลยว่า แอบผิดหวังกับภาคนี้อยู่พอสมควร

ถ้าทีม IW เดิมยังอยู่กันครบว่า ผมว่า MW3 คงทำได้ดีกว่านี้เยอะ
    เห้ย พูดแบบนี้อยาก เล่นภาคใหม่ใช่ไหม ผมพูดเล่นนะครับ ไม่อยากให้เครียดกัน
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เล่นทั้ง 2 แล้ว ผมว่าส่วนตัวแล้ว MW3 เนื้อเรื่องดีกว่า BF3 นะครับ เน้นการปฎิบัติการแบบทหารจริงๆ ส่วนเรื่องอื่นๆ ยอมแพ้

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    หึ หึ..มาม่าชามใหญ่ ส่วนตัวผมชอบ MW ครับ^^

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ไม่จริงเนื้อเรื่องแพ้ โดนดิสมากกว่า mw3เนื้อเรื่องมันกว่าเยอะ bt3 ภาพ+มัลติเพลเยอร์ อันนี้ยอมรับ ชนะขาด

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ระวังพ่อมดมาแจกใบเด้อ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    จะยังไงก็ได้ ชอบทั้ง 2 เกมส์ ดีคนละแบบ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    ก็อย่างว่าแหละครับ คะแนนมันไม่เข้าตาก็คือไม่เข้าตาเลย มากล่อมกันทีหลังเห็นทีจะยากส์ แต่ถ้าจะดราม่ากันก็ตัวใครตัวมันแหละจ้า

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    BF3 vs MW3 ด้านกราฟฟิค อยากรู้จังใครยังกดโหวตให้ MW3 อยู่ BF3 กินขาดเห็นๆ

่ส่วนมัลติก็มันกันไปคนละแบบ คนละแนวเลย

เนื้อเรื่องตอนแรกก็คิดไำว้แล้วว่าคงชนะกันแบบเฉียดๆ แต่ไม่นึกว่า BF3 จะชนะด้านเนื้อเรื่อง
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warrawat007 อ่านกระทู้
    คนที่บอก MW3 เนื้อเรื่องดีกว่า BF3 ท่านเข้าใจเนื่อเรื่องของ BF3 ซักเท่าใหร่กันครับ ไม่ใช่สักแต่ว่าเล่นให้จบ ผมว่าทาง BF3 ดูเป็นเหตุเป็นผลมากกว่านะครับ ไม่ได้เกี่ยวกับว่าใครจะตายรึไม่ตาย

ปล.ถ้าทั้ง 2 เกมมีเวอร์ชั่นภาษาไทยให้เล่น หลายๆคนคงเปลี่ยนความคิด เชื่อมะ?
    ผมไม่เชื่อครับ สมเหตุสมผลกว่าไม่ได้แปลว่าจะดีกว่านะครับ นี่มันเกมส์ครับ สําหรับผมด้วยเหตุการณ์ของเกมส์ และอื่นๆ ผมว่ายังไง เนื้อเรื่อง mw3 ก็สนุกกว่า

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanoktuch2 อ่านกระทู้
    แต่ทำไมผมเห็นแฟน BF บางคนยังโพสอยู่เลยล่ะครับ = ="

กระทู้โดน lock ไปละ สงสัยเสี่ยงดราม่าเกิน 5 5 5+

http://www.jokergameth.com/board/sho...t=42273&page=3
    มันมีการโพสถาก กันจนเกินสมควรไงครับ เรื่องบางเรื่องก็น่าจะยอมรับได้ หรือที่ผมเถียงๆไปมันไม่จริงล่ะ หื้ม...

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ฝนก็ไม่ตกนะ..แต่ปลาหมอทำไมออกมากันเยอะจัง...

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715
    ผมว่า MW3 เนื่อ เรื่อง ไม่ตื่น เต้น เท่า MW2 เลยครับ ก็ เนื้อ เรื่อง สั้น ลงด้วย AI ก็ ทื้อๆ หน่อย

มุกเพื่อน ตายคลาวนี้ ไม่ค่อย ดราม่านะน้อง ผมว่า ทีมเก่า ทำดีกว่านี้ เยอะ Acvition ดันไล่เค้า ออก

BF3 กราฟฟิคดีจริงแต่ เนื้อ เรื่อง ก็ ไม่ชวนให้ ติดตาม เท่าไหร่ (จากภาคที่ผ่านๆ มา)

ส่วนตัวผมชอบ BadCompany นะผมว่าสนุกดี 5 5 5

ปล.ถ้าจำไม่ผิด คนเขียน บท MW3 ก็ เปลี่ยน คนนิ๊ ครับ แล้ว เนื้อเรื่อง มันจะต่อจาก คนเดิมอย่างไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EZIO : 23rd November 2011 เมื่อ 01:00

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เราเป็นผู้บริโภค เรามีสิทธิที่จะเลือก เราจะเล่นอะไรก็เล่นได้ ใครอยากเล่นอะไรก็ปล่อยให้เค้าเล่นไป ( ถ้าเค้าไม่ทำให้เราเดือดร้อน )

คนที่ชอบเล่น MW3 ก็เล่นไป คนชอบเล่น BF3 ก็เล่นไป แต่ผมเล่นทั้งสองอย่างเพราะอยากเล่น ( ไหนๆผลิตมาให้เล่นทั้งทีต้องเอาให้คุ้ม - -" )

คนที่เล่น MW3 ลองไปเล่น BF3 ดูไหม ?? หรือ คนที่เล่น BF3 ไปเล่น MW3 ดูไหม ?? เผื่อ อคติต่าง ๆ จะได้หายไป

ลองเล่นกันดูก่อน ไม่แน่อาจจะติดใจเกมส์ตรงข้าม ในภายหลังก็เป็นได้

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    เห็นแล้วออกจะสมเพศนิดๆ คิดได้แค่นั้นเรอะ EA ติดสินบน
    ผลโหวตมันของเกมเมอร์โหวตแท้ๆ โหวตได้ครั้งเดียว ปั๊มก็ไม่ได้ IGN แค่้สรุปที่เขาโหวตมาให้ดู

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kolorock อ่านกระทู้
    พวกที่ให้คะแนน มันซื้อกล่องหรือยัง ??
    นั่นมันเ็ว็บ IGN นะ ไม่ใช่ JKG มากกว่า 90 % เขาซื้อหมดแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Matizano : 23rd November 2011 เมื่อ 01:15

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    1
    ไม่ใช่เรื่องแปลก ทาง IW น่าจะทำเป็น DLC ไปเลยดีกว่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    พวกที่ให้คะแนน มันซื้อกล่องหรือยัง ??
    !GET BACKERS!-koLa

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ถ้าทั้งสองค่ายทำเกมร่วมกันน่าจะออกมาสุดยอดเลยเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    มั่นใจเกมเมอร์ไทยเกิน1,000,000คิดว่าเกม BF&COD ทำให้คนตีกัน

หรือไม่จริง lol มันน่านักมันน่าเอาไปให้จ่า =w= (ไปตามจ่ามาดีกว่า)

ปล.เรปที่ 100 พอดีฉลอง!!!!!! (จะกลายเป็นการพลีชัพไหมหว่าฮ่าๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RES_PAUL : 23rd November 2011 เมื่อ 01:33

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ไม่รู้นะคับ ถ้าให้คนที่ไม่เคยเล่นทั้งสองเกมนี้ แล้วมาเล่นภาค3โดยไม่ได้เล่นภาคเก่าแบบผม ไปๆมาๆ ผมงง cod มากกว่า bf อีกคับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ในที่สุด BF3 ในดวงใจผมก็กินขาด ชอบทั้ง 2 เกมส์เลยคับ แต่ที่ 1 ของผมยกให้ EA

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ดราม่าทำไมว่า เกมนี้ดีนะ เกมนี้ดี ชอบไหนเล่นนั้น สนับสนุนแท้กันไป

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ผมเล่นทั้ง 2 เกมส์ครับ เล่นแบบ single player เอา เพราะเล่นของฟรี ถ้าอยากจะเทียบมวยจริง ๆ คงต้องซื้อแท้ และ เครื่องต้องแรง รันทั้ง 2 เกมส์ให้ได้เต็มสปีดก่อนค่อยเทียบกัน
    พูดถึง BF3 ก่อนเลย ตัวเกมส์กราฟฟิกนั้นก้าวกระโดดจากภาคก่อน ๆ มาก gameplay สวยสมูทสมจริง แรงดีดปืน ทิศทางกระสุน ตอนเล่นนี้เข้าถึงอารมณ์มาก ยิงไปหลบไป
    ด้าน MW3 ผมไม่อยากจะบอกว่าทิศทางมันจำเจกับ MW2 มาก กราฟฟิคแทบจะเดิม ๆ เลย เล่น MW2 ได้ก็เล่น MW3 ได้ มีเอฟเฟคใหม่ ๆ เพิ่มขึ้นมาบ้าง อาวุธใหม่ ๆ เครื่องประกอบใหม่ ๆ
    แต่แค่นั้นผมคิดว่ามันยังไม่เพียงพอกับการขึ้นแท่นเป็นเจ้าแห่ง FPS ที่ออกเกมส์ภาคต่อหรอกครับ มันต้องเหนือกว่านั้น ซึ่งต้องบอกตรง ๆ ว่า BF3 ชนะเรื่องนี้

จุดเด่นของเกมส์อยู่ที่ Multiplayer มากกว่า จากการเล่น MW2 server AlterIWnet ทำให้ผมคิดว่า COD นั้นเน้นการเล่นแบบแรมโบ้มากกว่า คือ เก่งคนเดียวก็ได้ วิ่งยิงแหลก step ดีก็มีสิทธิชนะสูง
    แม้จะมีการรวมกิล เล่นเป็นทีมก็จริง แต่ระบบต่าง ๆ ไม่ค่อยสนับสนุนการเล่นแบบ team work เท่าไหร่ เน้นความเร็ว และ ความชำนาญในการใช้ปืนส่วนบุคคลอยู่ดี
    ด้าน BF ภาคที่ผมเคยเล่น Multiplayer อาจจะเก่าไปหน่อยคือ BF2 กับ BFP4F ต้องยกให้ว่าระบบ team work เค้าร้ายกาจจริง ๆ นอกจากการเข้าหมวด ให้สิทธิหัวหน้าหมวดเป็นจุดเกิดเครื่องที่ให้แก่ลูกทีมแล้ว
    ยังมีผู้พันคอยสั่งการแผนยุทธศาสตร์ได้อีกด้วย ไหนจะแมพที่กว้าง ยานภาหนะทั้งบก และ อากาศ อาชีพที่แตกต่างช่วยเกื้อหนุนทีม มันมีอะไรมากกว่าการ เดิน วิ่ง ยิง ชิงธง วางระเบิด พูดได้ว่า MP ของ BF ครบเครื่องกว่า

อย่างไรก็ตาม เกมส์ทั้ง 2 ค่ายก็สนุกไปคนละแบบ ถ้าชอบความสะใจ เน้นลุยแหลกยิงแหลกฆ่าไวตายไว COD ตอบโจทย์
    ถ้าเน้น tactic ไม่เป็นแรมโบ้ ค่อย ๆ เคลื่อนที่ พักดูเพื่อนรวมทีมว่าจะเอายังไงดี จะบู้ หรือ จะซัพพอร์ท BF เป็นทางเลือกครับ
    Enjoy you games