ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 22 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 1220212223 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ septimus อ่านกระทู้
    ผมใช้ lg optimus 2x ไม่มีวิถีอะไรเลยใช่ป่าวคับที่จะใช้3gของdtac(850)ได้

ช่วยแนะนำแอฟหน่อยคับ
    1.อยากเล่นแบบเลี้ยงสัตย์แล้วสู้กันได้อะครับ
    2.มีแอฟบอกจำนวนชม.ที่เหลือของแบตเหมือนไอโฟนไหมคับ
    ช่วยหน่อยค้าบ

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ septimus อ่านกระทู้
    ช่วยหน่อยค้าบ
    สำหรับการเปลี่ยนคลื่นนะครับ ต้องดูก่อนว่าตัวเครื่องนั้นตอนบอกสเปคเครื่องเดิมมันเลย (พูดง่ายๆ สเปคตอนเปิดตัว) มันรองรับทุกคลื่น แล้วค่อยมาหั่นแบ่งเป็น2แบบ ขายหรือเปล่า ถ้าเป็นแบบนั้น มันก็มีการใส่คล้ายๆโค๊ดลับ ให้พิมพ์ในที่กดเบอร์โทรศัพท์ (แต่ผมไม่รู้โค๊ดเขียนว่าอะไรนะ หาเอาเอง) แล้วก็จะให้เลือกคลื่นเลยครับ(Galaxy Noteทำได้ครับ เคยเห็นในเว็บ)

ส่วนเรื่องแอพเนี่ย
    1. อันนี้ผมไม่รู้
    2.ใช้โปรแกรม GO Power Master ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    สำหรับการเปลี่ยนคลื่นนะครับ ต้องดูก่อนว่าตัวเครื่องนั้นตอนบอกสเปคเครื่องเดิมมันเลย (พูดง่ายๆ สเปคตอนเปิดตัว) มันรองรับทุกคลื่น แล้วค่อยมาหั่นแบ่งเป็น2แบบ ขายหรือเปล่า ถ้าเป็นแบบนั้น มันก็มีการใส่คล้ายๆโค๊ดลับ ให้พิมพ์ในที่กดเบอร์โทรศัพท์ (แต่ผมไม่รู้โค๊ดเขียนว่าอะไรนะ หาเอาเอง) แล้วก็จะให้เลือกคลื่นเลยครับ(Galaxy Noteทำได้ครับ เคยเห็นในเว็บ)

ส่วนเรื่องแอพเนี่ย
    1. อันนี้ผมไม่รู้
    2.ใช้โปรแกรม GO Power Master ครับ
    ขอบคุณคร้าบ แล้วที่บอกว่ากดโค้ด ใช่อันนี้ป่าวคับhttp://http://www.pantip.com/cafe/mb...T12044571.html

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ผมก็ใช้ Mini น่ะครับ 2.3.6 Ginerbread

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planxthanee อ่านกระทู้
    ต้องดูที่ CPU กับ GPU และ RAm ครับ
    CPU 1.2 แรม 1G ครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Samsung Galaxy Y ST5360 ชื่อเนสครับ ขออยู่ด้วยคน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลงชื่อครับ
    Samsung Galaxy SIII ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ปัญหาของผมตอนนี้คือ ผมอยากได้เกมส์ที่เล่นบนแอนดรอยด์ แบบที่เวลาลงแล้วเล่นได้เลยครับ ไม่ต้องต่อ wifi เพื่อโหลดตัวเต็มครับ

เนื่องจากที่บ้านผมไม่มีสัญญาน wifi ครับ ถึงมีก็เป็นของคนอื่นที่เขาล็อครหัสไว้ครับ และผมก็ลองไปซื้อโปรโมชั่น edgs/gprs มาลองโหลดก็ไม่ได้ครับ

ครั้นจะซื้อ wifi ของค่ายที่ผมใช้อยู่ก็แพงครับ และต้องไปอยู่ในจุดที่มีสัญญานด้วยครับ ลำบากมากเลยครับ

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ท่านใดมีเกมส์หรือที่ ที่โหลดเกมส์มาลงแล้วเล่นได้เลย ช่วยแนะนำด้วยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ

ขอขอบคุณทุกท่านไว้ ณ ที่นี้เลยครับ

ผมใช้มือถือรุ่น HTC Desire S ครับ และใช้ซิมของค่าย AIS ครับ (แต่มือถือดันเป็นเครื่องศูนย์ DTAC ซะงั้น ใช้ 3G ได้เฉพาะ ดีแทคกับทรู )

ปล. ผิดกฏขออภัยด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    Galaxy Y มันเป็นเเอนดรอยเวอชั่นไหนอ่ะครับ

เเล้วใช้แอปอะไรได้มั่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thewarriorone : 14th June 2012 เมื่อ 16:42

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    root samsung galaxy ace plus ยังไงครับ ?

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thewarriorone อ่านกระทู้
    Galaxy Y มันเป็นเเอนดรอยเวอชั่นไหนอ่ะครับ

เเล้วใช้แอปอะไรได้มั่ง
    2.3.6 ได้ทุกแอป(ย้ำว่าแอปนะครับ)
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m10621 อ่านกระทู้
    ปัญหาของผมตอนนี้คือ ผมอยากได้เกมส์ที่เล่นบนแอนดรอยด์ แบบที่เวลาลงแล้วเล่นได้เลยครับ ไม่ต้องต่อ wifi เพื่อโหลดตัวเต็มครับ

เนื่องจากที่บ้านผมไม่มีสัญญาน wifi ครับ ถึงมีก็เป็นของคนอื่นที่เขาล็อครหัสไว้ครับ และผมก็ลองไปซื้อโปรโมชั่น edgs/gprs มาลองโหลดก็ไม่ได้ครับ

ครั้นจะซื้อ wifi ของค่ายที่ผมใช้อยู่ก็แพงครับ และต้องไปอยู่ในจุดที่มีสัญญานด้วยครับ ลำบากมากเลยครับ

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ท่านใดมีเกมส์หรือที่ ที่โหลดเกมส์มาลงแล้วเล่นได้เลย ช่วยแนะนำด้วยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ

ขอขอบคุณทุกท่านไว้ ณ ที่นี้เลยครับ

ผมใช้มือถือรุ่น HTC Desire S ครับ และใช้ซิมของค่าย AIS ครับ (แต่มือถือดันเป็นเครื่องศูนย์ DTAC ซะงั้น ใช้ 3G ได้เฉพาะ ดีแทคกับทรู )

ปล. ผิดกฏขออภัยด้วยนะครับ
    ก็คงต้องหาลิ้งที่มีDATA ให้ด้วยน่ะครับ
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

Under Construction
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    เพิ่มชื่อด้วยคนครับ
    ทุกวันนี้ใช้ Galaxy Y อยู่

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,127
    เดี๋ยวจะทยอย อัพชื่อให้นะครับ ตอนนี้มีเกมใหม่มา ชื่อ MAX PAYNE มาครับ ของค่าย rock star เดียวกับเกม GTA ครับ
    กำลังเทสกับหลายเครื่องอยู่จะมีของ powerVR กับ qualcomm ที่ผมเทสครับจะอัพให้พรุ่งนี้เลย
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]

กล่าวขอบคุณ
    26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ filmlovegame007 อ่านกระทู้
    เดี๋ยวจะทยอย อัพชื่อให้นะครับ ตอนนี้มีเกมใหม่มา ชื่อ MAX PAYNE มาครับ ของค่าย rock star เดียวกับเกม GTA ครับ
    กำลังเทสกับหลายเครื่องอยู่จะมีของ powerVR กับ qualcomm ที่ผมเทสครับจะอัพให้พรุ่งนี้เลย
    ลูกพี่จะไปงาน Thailand mobile international show ไหมผมจะไปสอยเครื่องใหม่ได้มาแล้วจะมาให้เปลี่ยนชื่อรุ่นนะครับในตรงสมาชิกอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ผมจะเปลี่ยนให้ไดรฟ์ที่ลง เกมส์จาก SD การ์ด ภายในไป ไว้ SD การ์ดภายนอกยังไงอ่าครับ
    SD CARD ใน ผมเหลือ 500 MB SD CARD นอกผมเหลือ 8 GB จะตั้งค่ายังไงอ่ะครับ
    -----------
    EDIT
    ผมลองแล้ว Dead space ย้ายไป SD CARD ภายนอกแล้วมันบอกไม่เห็นข้อมูลให้โหลดใหม่ออ่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bfbc2ween : 21st June 2012 เมื่อ 21:52
    ""CPU:Intel Core i5 2400[]VGA:Nvidia Geforce GTS 450[]Ram : 4 GB (Usable 3.49)[]Hard Disk 1 TB""

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godzaz777 อ่านกระทู้
    ลูกพี่จะไปงาน Thailand mobile international show ไหมผมจะไปสอยเครื่องใหม่ได้มาแล้วจะมาให้เปลี่ยนชื่อรุ่นนะครับในตรงสมาชิกอ่ะ
    ไม่ได้ไปครับ คุณไปซื้อเลยก็ได้ ว่าแต่จะซื้อรุ่นไหนเอ่ย
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bfbc2ween อ่านกระทู้
    ผมจะเปลี่ยนให้ไดรฟ์ที่ลง เกมส์จาก SD การ์ด ภายในไป ไว้ SD การ์ดภายนอกยังไงอ่าครับ
    SD CARD ใน ผมเหลือ 500 MB SD CARD นอกผมเหลือ 8 GB จะตั้งค่ายังไงอ่ะครับ

เปลี่ยนไม่ได้ครับ ถ้าจะลงเกมใหม่ๆอีก ก็ย้ายดาต้าเกมที่มีแล้วไปไว้ SD การ์ดภายนอกก่อนครับแล้วค่อยโหลดเกมที่จะเล่นเวลาอยากเล่นเกมที่ย้ายดาต้าไปแล้วก็ย้ายกลับมาอีกทีครับ
    ผมก็ทำแบบนี้แหละ samsung มันให้พื้นที่น้อยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ร่วมด้วยคนครับ ผมใช้ garmin&ausus A50 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ filmlovegame007 อ่านกระทู้
    ไม่ได้ไปครับ คุณไปซื้อเลยก็ได้ ว่าแต่จะซื้อรุ่นไหนเอ่ย
    ทางเลืกล่าสุดเมื่อวันนี้ LG optimus 4X ครับ

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ROOT แล้วพอต่อเข้ากับ PC
    Sony PC Companion มันหาโทรศัพท์ไม่เจอครับ
    ทำไงดี

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    samsung galaxy S3 ตอนนี้ยังเล่นของ gameloft ไม่ได้เลยใช้หรือเปล่าครับ
    เมื่อไรที่เรารู้สึกลำบากหรือท้อแท้ จงมองดูคนที่เข้าลำบากและท้อแท้กว่าเรา

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    N.O.V.A 3 Part 2 ความรู้สึกเหมือนโดนลบครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ตกลงซื้อ 4X สีขาวมาแล้วครับ เปลี่ยนให้ผมด้วยตรงรุ่นที่ใช้อ่ะ

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godzaz777 อ่านกระทู้
    ตกลงซื้อ 4X สีขาวมาแล้วครับ เปลี่ยนให้ผมด้วยตรงรุ่นที่ใช้อ่ะ
    ใช้แล้วเป็นยังไง บอกกันด้วยนะครับ รีวิวได้ยิ่งดีเลย

ขอแสดงความยินดีกับมือถือเครื่องใหม่นะครับ