ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ใครจะเป็นFC วงไหนผมไม่คิดไร แต่ผมเคยเข้าไปดูคอนเสิต Potato ละเจอคนเม้น น่าจะมีพี่ตูน ผมเซงมากอะ ไม่เชื่อหาดู คอนเสิตมีเยอะแยะ ละพวกเปรียบเทียบเช่น พี่ยอดเล่นแน่นกว่า ทำนอง นี้
    เฮ้อชอบวงไหนก็ไปดูแต่วงนั้นเหอะครับ ส่วนตัวผมชอบถ้าเพลงโดน เพลงเพราะ ^^

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ฟังหมดชอบหมดแหละ แต่ส่วนตัวแฟน พาราด็อกซ์ MV ใน Youtube กด Dislike ผมว่าไม่แปลกนะ

ไอ้คนคอมเมนต์ด่าเนี่ยแปลก แต่พวกคอมเมนต์ด่าเพลง หรือ วงดนตรี นี่รับไม่ค่อยได้

วิจารณ์หน่อยก็โอเค แต่ไม่เห็นถึงกับต้องพูดจาเสียดสีกันขนาดนั้นเลย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ผมฟังบอดี้แสลมล่าสุดเพลง ยาพิษ อะครับแล้วก็ไม่ได้ฟังเพลงไทยอีกเลยฟังแต่เพลง Anime เพลงเมทัลหูเหล็กฟังแค่นี้แหละ=w=
    ลายเซ็นนี้ดีพี่ Joker มอบให้//โดนตบ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    bodyslam แว๊นชอบเพียบ ผมเลยไม่ชอบ

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ก็มีเบื่อเหมือนกัน บางทีก็เฉยๆ ละวงดนตรีบนโลกมีกี่วงไม่ไปบูชากันมั่ง Bodyslam เขากินน้ำแดงไม่ทันละมั้ง (ล้อเล่นเน้อ ^^)

(ผม Green Day )

Jungrauman :D
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,037
    เค้าด่ากัน เราก็ไม่ต้องอ่านแค่นี้จบเลย ดูแค่คลิปพอไม่ต้องดูคอมเม้น แค่นี้เราก็ไม่ต้องเบื่อละ

กล่าวขอบคุณ
    334
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    พวกที่ชอบคอมเมนต์ด่าและชอบเปรียบเทียบวงนั้นวงนี้นี่แนะนำอย่าไปอ่านให้เสียอารมณ์เสียความรู้สึกครับ ถึงอ่านก็อย่าเก็บเอาไปเป็นอารมณ์
    โดยส่วนตัวผมชอบเนื้องานเค้าครับ เพลงเพราะ เล่นคอนเสิร์ตก็เอนเตอร์เทนผู้ชมได้ดี
    รวมถึงวงอื่นๆ paradox ก็เป็นหนึ่งไนวงที่ผมชอบมากๆ

ปล.คิดถึงวง sillyfool (ที่มีโตร้องนำ)

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    ใจเขาใจเรานะ เจ้าของกระทู้

มันก็เหมือนพวกบ้าเกาหลีนั้นละ แต่ที่เขาไม่ด่ากันก็เพราะ เพลง Bodyslam หลายเพลง มันช่วยอะไรหลายอย่างให้กับชีวิต

แฟนเพลงก็มี หลายประเภท เช่น ฟังเอาเนื้อหา ฟังเอาผ่อนคลาย ฟังเพื่อสนุก และ ฟังตามกระแส

อย่างผมฟัง เอาผ่อนคลายมากกว่า ก็ชอบทุกวงนะ Paradox Bodyslam Sillyfool อีกเยอะ ไมโครอะไรผมก็ทันฟังหมดอะครับ

อย่าง Retrospect แบบนี้ วงนี้เขาก็เก่งนะครับ ทำเพลงติดอันดับ เพลงบางเพลงก็มีสาระนะ แต่คนที่ทำให้เสียก็แฟนเพลงนั่นละครับ

ถ้าเขาไม่เก่งจริง เขาจะออกอัลบัม ได้ยังไง? และ จะมีคนไปดูเขาได้ยังไงกันละครับเนี่ย?....

อย่างพี่ตูนก็เหมือนกัน เขาก็เฉยๆ มีหน้าที่ทำเพลงให้คนฟังก็ทำไป ส่วนแฟนเพลงจะว่ายังไง พี่ตูนเขาไม่ได้สั่งให้แฟนเพลงไปด่าคนนิครับ

ศิลปินทุกคนเกิดมาต้องรับคำด่าอยู่แล้ว แ่ต่บางทีมันมากเกินไป ไม่งั้นเพลง "ท่านผู้ชม" จะออกมาทำไมครับ ^^

คือ ก็ต้องเข้าใจนะครับว่าคนมันชอบอ่ะครับ อย่างหลายๆคน ก็ไม่ชอบ Retrospect เพราะ มีแต่แฟนคลับแว๊นๆใช่ปะ คนดีๆก็มี สวยๆ น่ารักๆ ผมก็เห็นมาแล้ว

ผมก็แฟน Bodyslam นะ ก็ฟัง ก็ชอบ ก็ติดตามอ่ะครับ แต่ไม่ถึงขนาดไปด่าคนที่มาด่าคนอื่นนะครับ ผมว่าพวกนี้ตามกระแสมากกว่านะ

สรุป เจ้าของกระทู้ชอบ พาราดอก ถ้าผมบอก พาราดอก กาก คุณต้องด่าผมอยู่แล้วเป็นธรรมดา อย่าไปว่าเขาเลยครับ

ส่วนตัวผมชอบ พี่เสก โลโซครับ มีแต่คนบอกเสี่ยวว่ะ อ่าว? เสี่ยวยังไง พี่เสกรวยกว่าพวกเองเยอะ แถมยังทำเพลงที่อังกฤษอีกตั้งหลายเพลง

คนชอบหลายคน เพลงนำไปใช่ในเทศกาลหลายเพลง อืม ก็ด่ากันไปซิครับ ก็ถ้าไม่ฟัง ก็ไม่ต้องฟังอยากด่าก็เชิญแต่อย่าทำให้เสียหายพอ....

เข้าใจว่าไม่ชอบ Fc เขา ผมก็ไม่ชอบ แต่มันก็แค่คนบางกลุ่มเท่านั้นอย่าไปคิดมากเลยครับ แล้วที่บูชา ก็พี่เขาดังอ่ะครับ ทำไงได้

เดินเจอข้างถนน จะมองว่าเป็นคนปกติได้ที่ไหนละครับ วงอันดับ 1 เมืองไทยนะครับผม ^^

แล้วที่มาพิมบอกแบบนี้ ไม่ใช่ว่าด่าใครเลยครับ แค่พยายามจะบอกเจ้าของกระทู้ว่า ใจเขาใจเรา ครับ เพราะทุกคนต้องมีวงที่ชอบของตัวเองอยู่แล้ว

ผมไม่ใช่ Fc นะครับ แต่ผมเป็นแค่แฟนเพลงคนนึงที่ติดตามผลงานดีๆของเขา ไม่ได้ไปบูชาถึงขนาดไปหาที่บ้าน ไปตามถ่ายรูปครับ แค่ฟังผลงานอย่างเดียว

ป.ล.ถ้าไม่อยากให้เกิดดราม่า ไม่อยากโดนด่า จะตั้งกระทู้มาทำไมครับ กลัวโดนด่า กลัวดราม่า

ถ้ารู้ว่ามันจะเกิดก็ไม่ต้องบอกก็ได้ว่าอย่ามาดราม่า อย่ามาด่า ก็เราตั้งมาแบบนี้ ก็รู้อยู่แล้วแฟน Bodyslam เขาก็เยอะ(คนดีๆนะ)

ไม่ต้องห่วงมันต้องมีคนมาขัดแน่นอน เราก็ต้องรับต้องนี้ไปซิครับ จะมาด่าเขาฝ่ายเดียวแล้วตัวเอง เดินเฉยไปเลยแบบนี้น่ะหรือ?

ไม่แฟร์ครับ ทุกกระทู้ที่ผมตั้งผมไม่เคยกลัวดราม่า หรือโดนด่า ก็เพราะ ผมเลือกที่จะตั้งแล้วนิ ก็ต้องรับให้ได้ซิครับ

สังคมดีๆ หายไปไหน..............

ป.ล.2 ถ้างั้นผมตั้งกระทู้ ด่าคุณแ้ล้ว ก็บอกว่าอย่ามาด่าผมนะ อย่ามาดราม่ากับผมเลย แบบนี้ คุณจะมาด่าผมไหม

(ขอโทษทีนะ คือ อยากอธิบายให้เขาใจอ่ะครับ ไม่ได้หาเรื่อง ถ้าทำให้เคืองก็ขออภัย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย montreepot : 24th November 2011 เมื่อ 07:24
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    Blog Entries
    1
    จริงๆอยากจะบอกว่าวงนี้เป็นวงที่เจ๋งมากครับผมชอบ ส่วน Fc นี้หละที่ผมมองว่าเป็นตัวทำให้คุณภาพของศิลปปินลดลง อันเนื่องมาจากแตะไม่ได้ วิพากวิจารณ์อะไรนิดอะไรหน่อยไม่ได้
    คนมันจะเจ๋งเด็ดไปซะทุกอย่างเป็นไปไม่ได้หรอก
    ปล.ก็เหมือนเกมส์บางเกมส์ เกมส์ดีๆที่มี Fc แย่ๆชอบแส่หาเรื่องไปทั่ว(ก็เรื่องจริง) เลยทำให้เกมส์มันลดความน่าเล่นลงเพราะมี Fc หัวรุนแรงบางพวก..............

SNSD Fanclub @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 792
    Paradox เพลงหรรษาราตรีนี้ บ้าบอกว่าพี่ตูนกินตับอีก ไม่มีใครมาด่าเลย ศิลปินนะครับ ไม่ใช่เทวดา

แต่ผมก็ชอบ Paradox ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxpig : 24th November 2011 เมื่อ 08:10

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    จริงๆ แล้วดนตรี ของแต่ละวง มันย่อมมีเอกลักษณ์ในตัวของมันเอง แต่ขึ้นอยู่กับว่า วงนั้น จะตีโจทย์ ไปที่คนฟังกลุ่มไหน

ส่วนตัวผม ผมไม่ได้เกลียด อะไร ในวงดนตรี ที่เล่น ออกแผ่น และ สามารถ ยืนบนเวที ได้ด้วยเพลงของตัวเองทั้งหมด

(ยกเว้นพวกวง ลิบซิ้ง = = เคยเจอมาละ ขอบอกแค่ว่า วงนี้ พึ่งเปลี่ยนมือกีตาร์ใหม่ และ เล่นแนว pop,Blue )

สำหรับ บอดี้สแลม เนี่ย ผมชอบนะ เรื่องแนวคิดทางดนตรี ของเขา และ เรื่อง เอนเตอร์เทน แบบแปลกๆ ของเขา (ถึง จะดูนิ่งๆ และ เก้ ๆ กังๆ บางครั้งก็เหอะ)

แฟนเพลง ผมว่า ไม่ได้มีแค่ วง Bodyslam หรอก ใครฟังวงไหน มันก็ต้องยกให้วงนั้น วงนี้ เป็นพระเจ้าอยู่ดีอ่ะครับ

อย่างผมเคยไปเจอ คลิป นึง นานมากละ เขาตั้งอันดับ วง ดนตรี ที่ เป็นตำนาน อะไรแบบนี้ วงยุคเก่าๆ มาหมดเลยครับ

The Olarn Project อะไรแบบนี้ แต่ ในคอมเม้นต์ ดันมีเม้น นึงขึ้นมาว่า "ไหน Bodyslam วะ" เอิ่มมมมม.... ผมแบบว่า เห้ย ข้ามรุ่นกันเลยนะอย่างงี้

Bodyslam เป็นตำนาน วงการ ร้อคไหม ผมยอมรับว่า ในประเทศไทย Bodyslam เจ๋งสุดในตอนนี้ แต่ทำไม ไม่มองย้อนกลับไป เมื่อสิบปีก่อนบ้างล่ะ

Silly fools (ยุคโต) เองก็เคยดัง พอๆ กับ Bodyslam ทั้ง ดนตรี ทั้งเนื้อหาเพลง และสไตล์ ของนักดนตรี แต่ละคน (โดยเฉพาะ พี่ต้น 555 )

วง Clash ซึ่งรุ่งเรืองมากในยุคที่ เป็น Fingle Style Fever

วง Big ass (สมัย ยุคแรกๆ ถึง อัลบั้ม Begins) เองก็ดังมากนะครับ

แต่ แฟนคลับ สมัยนี้ ให้บอกตามตรงไหมครับ ไม่ค่อยฟัง เพลง กันที่ ดนตรี แต่ฟังกันที่ หน้าตา & เสียงร้องเล็กน้อย ซะมากกว่า

เมื่อก่อน เพลงแต่ละเพลง กว่าจะเป็นตำนาน ได้คุณ ลองฟังดูครับ ยาก "เอี้ยๆ"

แต่สมัยนี้ คอร์ด วง สี่ คอร์ด จบ เพลงขายได้ละ เยี่ยมจริงๆ

และ มักจะใช้ ข้ออ้าง ให้ตนเองว่า ตู indy ตู indy

ผมบอกตามตรงไหมครับ "ไร้สาระ" มากอ่ะ = =

Indy คือพวกไม่ตามกระแส และ มีแนวทางของตัวเอง

แต่ที่บอก ฟังวงนุ้น ฟังวงนี้ (บอกตามตรงพวกนี้****วง กระแสทั้งนั้น)

ผมไม่ใช่ อินดี้ แต่ ผมก็ไม่ได้ กระแส

ผมบอกตามตรงผมไม่อคติ กับ วงดนตรี ใดๆ ทั้งนั้นครับ (ยกเว้น พวก วง Boy band เต้นไป เต้นมา อันนี้ คุยกันอีกที อิอิ )

ข้อความผม ไม่ได้ จะสื่อ ดราม่า นะครับ แต่อยากให้อ่านให้หมดมากกว่าก่อนว่าผม

ผมพูดมาทั้งหมด คือ ความจริง ที่ผมเจอมาเอง พบมาเอง และ เอาความรู้สึกผมเขียน มันเลยดู หยาบๆ โลนๆ
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    มันก็เหมือนพวกบ้าเกาหลีนั่นแหละครับ
    บอกตรงๆผมก็ชอบบอดี้แสลมนะ ชอบมากด้วย แต่ผมก็ไม่ได้ที่จะฟังบอดี้แสลมอย่างเดียว
    ผมฟังได้หมดไม่ปิดกั้น สังคมมันก็เป็นแบบนี้แหละครับ
    ชอบอะไรแบบไหนก็คล้ายๆแบบว่าอยากให้คนอื่นเค้าชอบตามไปด้วย

บางคนก็ว่าวงนี้กาก บางทีมันก็ทนไม่ไหว ไม่ชอบก็เงียบๆก็ได้นิหน่า

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ผมว่า ก็ธรรมดาของประเทศไทยอะครับ

ยึดติดกับคำว่า ตามกระแส ทำไงได้ ภูกให้มันมาเป็นแบบนั้นนี่

ถ้าคุณไม่เข้ากระแส คุณก็หลุด ก็จบ ไม่ดัง

แต่ผมก็ไม่ได้ไม่ชอบ Bodyslam นะ

แต่ผมไม่ชอบแค่ เวลา ร.ร. ผมเนี่ย มีงานทีไร มันเล่นแต่เพลง bodyslam โอ๊ย ตูเบื่อเว้ย วงอื่นก็มี

ขอบอกทิ้งท้ายว่า

"แค่อยากจะให้คนที่ฟังเพลงตามกระแส ให้ลองมองออกมานอกกระแส สักนิด คุณจะเจออะไรดีๆที่ในกระแสนั้นไม่มี"

GU ROCKKKKKKKKKKKK
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมก็เบื่อๆอ่ะ
    แบบว่า วันๆได้ยินแต่เพลงของ Bodyslam มันก็เบื่อบางธรรมดา
    แถมยังมีกระแสมาอีก แต่เรื่องฝีมือเค้าก็เก่งจริง

แต่แค่ให้แฟนคลับเค้าเปิดเพลงหรือเล่นน้อยลงบ้างก็ดีน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 93

เลิกทะเลาะกันมาฟังเพลงกันดีกว่าครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อยากจะบอกว่าที่ผมมาตั้งกระทู้บอดี้ นี่ไม่ใช่เพราะผมเบื่อบอดี้หรือเบื้อแฟนคลับ ทั้งหมดนะครับ
    แฟนคลับดี ๆ ก็มีเพื่อนผมก็เป็นคนนึง แต่ที่ผมเบื่อก็คือแฟนคลับประเภทที่ผมว่ามา พวกชอบเอาบอดี้ไปเปรียบเทียบกับวงอื่น บูชาเกินหน้าเกินตาบลา ๆ ซึ่งผมคิดว่าไม่ใช่ส่วนน้อยครับ

แล้วคนที่บอกว่า ถ้าเบื่อก็ไม่ต้องอ่าน ผมคิดว่ามันห้ามกันไม่ได้หรอกครับ ผมเองก็ยอมรับเลยว่าเป็นคนชอบหาเรื่อง เห็นใครด่ากันในยูทูบเป็นไม่ได้ต้องตามไปอ่าน -*-
    PARADOXXXX X X X X !!!!!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เอาง่ายๆ ครับ ผมว่าคนพวกนี้ ไม่ "เด็ก" ก็ "คิดไม่เป็น"

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมก็เป็นแฟน body คนนึงนะ(คลั่งเข้าสายเลือดเลย) ผมว่าอิพวกที่มาด่าวงอื่นเนี่ยมันไม่ใช่เเฟน body จริงๆหรอกครับ น่าจะเป็นเด็กเกรียนที่เข้ามาฟังคิดฮอดมากกว่า แฟน body (เกือบ)ทุกคนน่ารักนะครับบ
    "ดนตรีมันไม่ได้้มีไว้เเข่งหรอก มันมีไว้ม่อสาวต่างหากล่ะ" แอร๊ย

ไม่ว่าจะทำอะไร ก็บูชา อย่างกับเทพเจ้า เพลงเพราไม่เพราะ กากไม่กาก ก็จะตามไปบูชา
    แอบเคืองท่อนนี้นะครับ...เหมือนจะว่าเพลงกาก - -b

เเต่ช่วงนี้ก็ไม่ค่อยได้ฟังเเล้วเเหละครับ ช่วงหลังๆทางวงผม(บังคับ)ให้ผมฟัง เดท เมทัล เพื่อที่จะได้ไปประยุกค์ใช้กับวง
    (ผมฟังไม่เป็นช่างเป็นเด็กน้อยเสียนี่กระไร)

เพราะฉะนั้นเงียบๆไว้ดีกว่านะครับ ถ้าผมไปด่าเเฟนคลับ paradox (ที่เกรียนๆ) คุณก็คงไม่พอใจเช่นกันเน๊อะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย popkong11 : 24th November 2011 เมื่อ 12:04
    อย่าดูถูกคนอื่น เพื่อให้ตัวเองดูดีขึ้น _ _"

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ A's`Strike อ่านกระทู้

เลิกทะเลาะกันมาฟังเพลงกันดีกว่าครับ
    น่านละที่ตรูต้องการ

เอาไปอีกสองสามวง พวกนี้จะได้เปิดหูเปิดตาบ้าง

อยากจะบอกว่ากระทู้นี้เสี่ยงดราม่าโคตรๆถ้าเอาไปตั้งที่เว็บอื่น
    Avenged Sevenfold

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    bodyslam เป็นวงแรกและวงเดียว ที่ผมซื้อแผ่นแท้มาฟัง

จิงๆไม่ได้ซื้อมาฟังหรอก

แคอยากจะซื้อไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

bodyslam สัมหรับผม no.1

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    บอกตรงๆเถอะครับ ศิลปินมันไม่ได้มีความผิดอะไรหรอกครับ เค้าก้แค่ทำเพลงมาให้พวกคุณฟังกัน

แล้วไอทางค่ายพอวงไหนดังๆก็โปรโมทใหญ่เลย แล้วให้ทางคลื่นวิทยุหรือสื่อต่างเปิดเพลงกรอกหูเข้าทุกวันๆ

มันก็ติดชาร์ทไปเองแหละ แบบนี้ล่ะครับธุรกิจดนตรี

ถามว่าศิลปินเค้าทำอะไรเสียหายเหรอครับ ผมว่ามันอยู่ที่พวกคนฟังมากกว่าที่เอามาทำเสีย

มันก็เหมือนวง Retrospect นั่นแหละครับ เมื่อก่อนดังยังกะพลุแตก แล้วพอพวกเด็กแว้นชอบกันเยอะๆ

แล้วพอต่อมาวง Retrospect ก็โดนด่าโดนว่า โดนแอนตี้ เป็นไงแล่ะครับ คุณคิดว่าพี่แน็ปผิดเหรอครับ

ที่ทำเพลงตามสไตล์เขา ถ้าวงเขาไม่ดีจริง แล้วทำไมวงเขาได้รับเชิญไปเล่นที่งานเมทัลระดับโลกอย่าง

Wacken ล่ะครับ คิดดีๆละกัน ว่าใครมันเสี่ยวกันแน่ "ศิลปิน" หรือ "คนฟัง"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ใครใคร่ฟังก็ฟัง ใครใคร่อ่านก็อ่าน คุณไม่ชอบ ก็อย่าไปอ่านคอมเม้นดิครับ อย่าหาเรื่องปวดหัวเลย แค่นี้ประเทศไทยก็บอบช้ำกันพอแล้ว ทำไมไม่หาหัวข้อที่ทำให้ประเทศไทยสามัคคีกันละครับ ไม่ไหวๆ

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    ใจเขาใจเรานะ เจ้าของกระทู้

มันก็เหมือนพวกบ้าเกาหลีนั้นละ แต่ที่เขาไม่ด่ากันก็เพราะ เพลง Bodyslam หลายเพลง มันช่วยอะไรหลายอย่างให้กับชีวิต

แฟนเพลงก็มี หลายประเภท เช่น ฟังเอาเนื้อหา ฟังเอาผ่อนคลาย ฟังเพื่อสนุก และ ฟังตามกระแส

อย่างผมฟัง เอาผ่อนคลายมากกว่า ก็ชอบทุกวงนะ Paradox Bodyslam Sillyfool อีกเยอะ ไมโครอะไรผมก็ทันฟังหมดอะครับ

อย่าง Retrospect แบบนี้ วงนี้เขาก็เก่งนะครับ ทำเพลงติดอันดับ เพลงบางเพลงก็มีสาระนะ แต่คนที่ทำให้เสียก็แฟนเพลงนั่นละครับ

ถ้าเขาไม่เก่งจริง เขาจะออกอัลบัม ได้ยังไง? และ จะมีคนไปดูเขาได้ยังไงกันละครับเนี่ย?....

อย่างพี่ตูนก็เหมือนกัน เขาก็เฉยๆ มีหน้าที่ทำเพลงให้คนฟังก็ทำไป ส่วนแฟนเพลงจะว่ายังไง พี่ตูนเขาไม่ได้สั่งให้แฟนเพลงไปด่าคนนิครับ

ศิลปินทุกคนเกิดมาต้องรับคำด่าอยู่แล้ว แ่ต่บางทีมันมากเกินไป ไม่งั้นเพลง "ท่านผู้ชม" จะออกมาทำไมครับ ^^

คือ ก็ต้องเข้าใจนะครับว่าคนมันชอบอ่ะครับ อย่างหลายๆคน ก็ไม่ชอบ Retrospect เพราะ มีแต่แฟนคลับแว๊นๆใช่ปะ คนดีๆก็มี สวยๆ น่ารักๆ ผมก็เห็นมาแล้ว

ผมก็แฟน Bodyslam นะ ก็ฟัง ก็ชอบ ก็ติดตามอ่ะครับ แต่ไม่ถึงขนาดไปด่าคนที่มาด่าคนอื่นนะครับ ผมว่าพวกนี้ตามกระแสมากกว่านะ

สรุป เจ้าของกระทู้ชอบ พาราดอก ถ้าผมบอก พาราดอก กาก คุณต้องด่าผมอยู่แล้วเป็นธรรมดา อย่าไปว่าเขาเลยครับ

ส่วนตัวผมชอบ พี่เสก โลโซครับ มีแต่คนบอกเสี่ยวว่ะ อ่าว? เสี่ยวยังไง พี่เสกรวยกว่าพวกเองเยอะ แถมยังทำเพลงที่อังกฤษอีกตั้งหลายเพลง

คนชอบหลายคน เพลงนำไปใช่ในเทศกาลหลายเพลง อืม ก็ด่ากันไปซิครับ ก็ถ้าไม่ฟัง ก็ไม่ต้องฟังอยากด่าก็เชิญแต่อย่าทำให้เสียหายพอ....

เข้าใจว่าไม่ชอบ Fc เขา ผมก็ไม่ชอบ แต่มันก็แค่คนบางกลุ่มเท่านั้นอย่าไปคิดมากเลยครับ แล้วที่บูชา ก็พี่เขาดังอ่ะครับ ทำไงได้

เดินเจอข้างถนน จะมองว่าเป็นคนปกติได้ที่ไหนละครับ วงอันดับ 1 เมืองไทยนะครับผม ^^

แล้วที่มาพิมบอกแบบนี้ ไม่ใช่ว่าด่าใครเลยครับ แค่พยายามจะบอกเจ้าของกระทู้ว่า ใจเขาใจเรา ครับ เพราะทุกคนต้องมีวงที่ชอบของตัวเองอยู่แล้ว

ผมไม่ใช่ Fc นะครับ แต่ผมเป็นแค่แฟนเพลงคนนึงที่ติดตามผลงานดีๆของเขา ไม่ได้ไปบูชาถึงขนาดไปหาที่บ้าน ไปตามถ่ายรูปครับ แค่ฟังผลงานอย่างเดียว

ป.ล.ถ้าไม่อยากให้เกิดดราม่า ไม่อยากโดนด่า จะตั้งกระทู้มาทำไมครับ กลัวโดนด่า กลัวดราม่า

ถ้ารู้ว่ามันจะเกิดก็ไม่ต้องบอกก็ได้ว่าอย่ามาดราม่า อย่ามาด่า ก็เราตั้งมาแบบนี้ ก็รู้อยู่แล้วแฟน Bodyslam เขาก็เยอะ(คนดีๆนะ)

ไม่ต้องห่วงมันต้องมีคนมาขัดแน่นอน เราก็ต้องรับต้องนี้ไปซิครับ จะมาด่าเขาฝ่ายเดียวแล้วตัวเอง เดินเฉยไปเลยแบบนี้น่ะหรือ?

ไม่แฟร์ครับ ทุกกระทู้ที่ผมตั้งผมไม่เคยกลัวดราม่า หรือโดนด่า ก็เพราะ ผมเลือกที่จะตั้งแล้วนิ ก็ต้องรับให้ได้ซิครับ

สังคมดีๆ หายไปไหน..............

ป.ล.2 ถ้างั้นผมตั้งกระทู้ ด่าคุณแ้ล้ว ก็บอกว่าอย่ามาด่าผมนะ อย่ามาดราม่ากับผมเลย แบบนี้ คุณจะมาด่าผมไหม

(ขอโทษทีนะ คือ อยากอธิบายให้เขาใจอ่ะครับ ไม่ได้หาเรื่อง ถ้าทำให้เคืองก็ขออภัย)
    "<< ความเห็นส่วนตัว >>" มันคนละอย่างครับ บางคนที่ใช้คำด่าเช่น กาก ร้องได้cheer มาก อะไรวะ ฟังไม่รู้เรื่อง ร้องกันเป็นป่าววะsad อันนี้ผมก็ว่าสมควรครับที่จะมีคนมารุมด่า แต่ว่าผมก็เห็นด้วยกับจขกท. ถ้าเขาด่านิดนึงเช่น ร้องเสียงแปลกนะ ฯลฯ ที่ใช้คำพูดธรรมดาไม่มีเจตนาแฝง แล้วมีคนมาด่า อันนั้นผมก็เกลียด แต่ ใจเขาใจเราประโยคนี้ก็ต้องคิดดูอีกครับ สมมุต มีคนมาด่าเพลงที่คุณชอบ แล้วคุณไปด่าเขาแรงๆ แล้ว ในประโยคว่า "ใจเขาใจเรา" อะไรทำนองนี้ ก็ขอให้คิดดูดีๆนะครับ เค้าจะรู้สึกอย่างไร ตำหนินิดเดียว หรือกด dislike แล้วโดนด่าเป็นชุด เขาจะรู้สึกอย่างไร..

* เปล่า ดราม่านะครับ ผมใช้ความคิดเห็น"ส่วนตัว" อ่านแล้วผ่านไปขออย่ามาด่า"โพสต์"ของผม

--------------------------

ส่วนตัวก็ไม่ค่อยชอบเหมือนกัน

แบบ"สมมุต" ว่ามีวีดีโอนึง เป็นดารา เขามาอัพไว้กวนๆ แล้วผม เกิดไม่ชอบ ก็ตามนั้น ตรงตัว dislike แล้วอยู่ดีๆ มีคนมาด่า ว่า ไม่ชอบแล้วจะมาดูทำไมเนี่ยพวกนี้ ผมอ่านแล้วสงสัย "อ่าว ก็ไม่รู้ว่าดูแล้วมันกวนอ่ะ ก็ไม่ชอบ ไม่ใช่ออกมาทำอะไรดีๆ นี่แค่มากวน ไม่งั้นจะกด dislike ทำไม" แต่ผมก็ไม่ว่านะถ้าแบบเป็น การ์ตูน หนัง ซีรีย์ ระดับ hd เสียงพูดคมชัด เร็ว ไม่กระตุก ไม่สะดุด ไม่มีหยุด สุดๆ มันส์สุด ถูกใจทุกคนแล้วมีคนมาก่อกวน มาดราม่าในยูทูป อันนี้ผมก็งงอีกว่า "ด่าทำไมอ่ะ ของเขาดี" (อันนี้กรณีป่วนยูทูปนะครับ แบบคนที่คอมเมนต์ด่าไปทั่วไม่ว่าจะดีหรือไม่ดี)

ตกลงคือ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ครับ เพราะเขาไม่ใช่พ่อแม่เรา แต่บูชามากเกินไป

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เถียงยังไงก็เถียงกันไม่จบ
    เขาบอกว่าเพลงมันดีทุกเพลงไม่ดีก็ต่อเมื่อมีคนไปบอกว่ามันไม่ดีขี้นอยู่กับยุคสมัยของแต่ละคน
    เด็กๆผมฟังพี่เสกพี่เสือมาก่อนเลยแล้วผมก็เริ่มใช้วิทยุเป็นอัดเพลงเป็นรอคลื่นวิทยุมันเปิดก็รออัดแต่ก่อนกว่าจะได้ฟังเพลงโปรดนี้โคตรทรมาน
    บอดี้สแลมแต่ก่อนผมก็ชอบแต่ได้ฟังช่วงที่ซีดีบูมแล้วผมชื่นชอบทุกวงที่เคยฟังมามันขี้นอยู่ที่ตัวบุคคลครับชอบไม่ชอบก็เก็บไว้ในใจ
    ไม่มีวงไหนที่ออกมา10เพลงจะโดนใจผมทุกเพลงแล้วแต่ว่าเราจะอยู่ในอารมณ์แบบไหนเท่านั้นเอง

เมื่อก่อนมีเพลงหลายเพลงที่ผมไม่ชอบแต่คอร์ดมันเล่นง่ายลองเอามาเล่นดูผมก็รู้และเข้าใจ
    คนที่เล่นดนตรีจะรู้ครับว่าดนตรีที่แท้จริงมันเป็นยังไง

กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    คนไทย ชอบตามกระแส ล่ะครับ