ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OcToViouS อ่านกระทู้
    เป็นความชอบส่วนบุคคลนะผมว่า ผมก็ฟังนะแต่เฉยๆ นะเพลงก็เพราะดี อันนี้มันอยู่ที่ตัวตนของแต่ละคนและสันดารดิบเป็นไงอยากบูชาใคร

ปล.ฟัง Bodyslam ไปฟัง L'Ar-En-Ciel ดีกว่าฟังไม่รู่เรื่องแต่ทำนองและดนตรีดีพี่ Hyde เสียงดีกว่าเยอะ อิอิ....
    นักร้อง หล่อกว่า ใครหลายๆ คนอีกนะ 555~~~~

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เป็นที่แฟนคลับ แล้วแต่คนครับ นิสัยอย่างนี้จะอยู่ประเภทติ่งเกาหลีซะส่วนใหญ่ แต่มีแบบนี้ทุกวงแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ผมชอบ Bodyslam นะ ชอบที่ พี่เค้าจัด LIVE แบบทุ่มเท
    เพลงทุกเพลงพี่แกมีความหมายหมด

ผมเป็น Bodyslam FC เหมือนกัน แต่ผมก็ไม่เคยดูถูกเพลงแนวอื่นว่ามันกาก

ดนตรียังไงก็เป้นดนตรี ^^ ถึงจะแต่ง ฮิพฮอพ ก็ ร้องเพลงเมทัลได้ มันผิดรึไง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fort Minor
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    ผมก็หัวอดเดียวกับคุณแหละครับ

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    Blog Entries
    1
    แฟนคลับเกรียนๆ มันก็ไม่ต่างจากติ่งเกาหลี

ส่วนตัวผม ไม่ชอบบอดี้นะ ออกแนวเฉยๆ แต่ไม่ได้แอนตี้ เกลียด ด่าระรานแบบนั้น

ผมไม่ชอบอะไรก็อยู่เฉยๆ อยู่กับสิ่งที่ผมชอบดีกว่า ไม่ชอบระรานใคร

ผมเห็นพวก FC บอดี้ชอบระรานคนอื่น ผมคิดว่า ถ้าผมมีแฟนคลับแบบนี้ ผมยอมไม่มีดีกว่า
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(@)~Lime :)
    กล่าวขอบคุณ
    1,248
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,051
    เหอๆ ผมก็ไมคอยชอบ โพสต์ ไม่ถูกใจ กด dislike โดนด่ายับ 555

I'm in Nightmare
    อ่อนนุช กรุงเทพ 10250
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    อย่าไปสนเลยครับ เราจะฟังอะไรก็สิทธิ์ของเรา เพลงแต่ละเพลงมันเทียบกันไม่ได้หรอกครับ เช่นเพื่อนผมมัน บ้าร็อคบ้างผมฟังได้ทุกแนว ตอนนั้นผมฟัง Lasy Song Bruno ma อยู่มันบอกว่า ให้มาฟังร็อคเถอะ ผมก็สวนมันไปว่า ถ้า
    วงร็อคที่ มันฟังเนี้ย มาร้องเพลง Lazy song ได้ผมก็จะฟังอะนะ 55 มันก็เงิบ แล้วก็เลิกพูดไปซักพัก 55+

i7-4770@3.4GHz + ASRock H87 Pro4 + Avexir DDR3 8GB + GALAXY GTX760 GC 2GB

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ฟังได้ เฉยๆ ไพเราะดี นับถือตรงที่อดทนทำตามความฝันสำเร็จวงนี้

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    สำหรับผมอะชอบวงบอดี้แสลม ไม่ใช่ตูนบอดี้แสลมนะครับ
    เพราะผมเล่นดนตรีผมชอบดนตรีของวงนี้มากๆเพราะคุณภาพงานเค้าดีไม่งั้นเค้าไม่เป้นวงร๊อคแนวหน้าของประเทศแบบนี้หรอกครับ

ที่จริงผมก็เบื่อไอพวกที่ทำตัวเกรียนๆว่อนในเน็ตคอมเม้นด่าคนที่เค้ามาวิจารณ์วงไม่ดีอย่างโน้นอย่างนี้ มันทำแล้วเสื่อมเสียไปถึงวงเค้า อย่างนี้ผมว่าไม่ใช่แฟนคลับแล้ว
    แต่ผมว่ามันเป็นเรื่องปกติแล้วแหละเรื่องแบบนี้ แต่สำหรับผมเราเชียร์ เราชื่นชอบยังไง ก็สนับสนุนผลงานเค้าทุกอย่าง เท่านั้นพอไม่ต้องไปออกตัวอะไรแทน

ปล. จขกท กินไรยังอะ ไม่ได้อยากมาม่าจริงๆใช่ปะ

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    เห็นด้วยนะไอพวกคนในยูทูบที่มันดังๆมีแต่คนชอบอะพอมีคนนึงเขาไม่ชอบ****ก็ไปด่าเขาบูชาอย่างกับเป็น......ของมันผมรับไม่ได้อะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peak5306 อ่านกระทู้
    ตามกระแสอะไรกันไม่ว่าหรอกน่ะ แต่มาลามถึง วงอื่นเนี้ยะ

แบบนี้ "Bodyslam อะมือหนึ่งของประเทศไทย วงอื่น นะขี้กาก นักร้องก็งั้นๆ แต่งเสียง สู้ไม่ได้หรอก กีต้ากับเบสก็งั้นๆ วงนู้นวงนี้ เยอะแยะ ฯลฯ "

ผมไม่ชอบเลย หนักกว่านั้น ลามไป ค่ายเพลงอื่นด้วย ที่ผมเห็นโดนหนักสุด ตอน Bodyslam บูมมากๆ คือ RS ทั้งแก๊งอะ
    น่าสงสารวง bodyslam นะครับมีแฟนเพลงแบบนี้ คนอื่นจะพาลเกลียดวงเอา

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    โอ้ว มาม่า รสต้มยำกุ้งข้มข้นจัง

'เยส ซอส~
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,265
    Blog Entries
    1
    ผมก็สาวกนะ

แต่ไม่ถึงขั้นตามไป ชาบู คลิปในยูทูป = =*

*ตกใจเห็นกระทู้..นึกว่าเบื่อพี่ตูน*

ฮ่าๆๆ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    หวังว่าคงไม่มีใครเอารูปพี่ตูนมาเลี่ยมทอง แล้วเอามาห้อยคอแทนพระนะ ^ ^''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ภูเก็ต [ มาเที่ยวบางน่ะ ]
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ขอโทษไม่อยากม่าม่า แต่คุณตั้งกระทู้ มีใครเบื่อ FC Bodyslam เหมือนผมบ้าง มันจะเป็นม่าม่าก็ตรงนี้แหละครับถ้าตั้งเป็นมีใครเบื่อแฟนเพลง FC Bodyslam บ้างคน เหมือนผมบ้าง มันจะดีกว่ามั้ยครับ ผมชอบ bodyslam ตรงที่ทุ่มสุดตัวแต่ไม่เคยไปด่าหรือว่าวงอื่น bodyslam ไม่ใด้น่าเบื่อแต่ที่น่าเบื่อคือแฟน bodyslam ที่ไร้สมองมากกว่า
    รักปืนเชียร์ปืนแต่อย่าไปกินลูกปืนล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    วงนี้มันทำให้ผมมี"ความเชื่อ"ครับฟังเพลงนี้แล้วไม่ท้อ ใครจะัเกลียดก็ช่างผมรักวงนี้แต่ผมไม่ถึงขนาดเอาพี่ตูนมาบูชาผมก็ฟังวงอื่นเหมือนกันParadox,Clash,Potato,A7X,Slipknotวงพวกนี้ก็วงโปรดผมเหมือนกัน
    แค่คิดดีทำดีก็พอ...

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมไม่เคยสนใจเลยคับ ว่าใครจะด่าอะไรกัน ปกติผมก็เข้ายุทุป ทุกวันอยู่แล้ว เพลงไหนชอบก็กด ชอบไป เพลงไหนไม่ชอบก็กดไม่ชอบไป แล้วอีกอย่าง ผมไม่เคยสนใจพวก คอมเม้นคับ เพรารู้ว่ามันคอมเม้นอะไรกันบ้าง อยากด่าไรก็ด่าไปเลย ผมไม่แคร์
    ผมฟังของผมดูของผมไปเรื่อยๆ ก็สนุกสนานไปวันๆ ไม่ได้ ซีเรียสอะไรกับพวกนี้เลยคับ เฉยๆไว้ก็ดีเหมือนกันนะคับ ถ้ารู้ว่าอ่านไปแล้วมันทำให้เราเบื่อหรือ เซ็ง ก็อย่าไปอ่านมันเลยคับ ตาดู หูฟัง แค่นั้นพอ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เดี๊ยวผมว่า ถ้าไอ้พวกบ้าบอดี้ขั้นสาหัส มันเข้ามาเจอในนี้ สงสัยได้กินมาม่ากันยกใหญ่แน่

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ดีแต่ยุกันเอง ระวังมาม่าอะไรนักหนาเงียบๆไว้เถอะก็ไม่มีไรหรอก

ถ้าจะมีก็พวกนี้ละ

ถ้าข้อความนี้ไปโดนใครเข้าก็อโทษด้วยครับ โพสไว้เพื่อบอกคนเข้ามาหลังจากผมเท่านั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gonegag : 25th November 2011 เมื่อ 09:41

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ผมเบื่อ เวลาเข้าไปฟังเพลง ใน Youtube

พอกูกด dislike ก็ด่ากูสะไม่เป็นคนเลย

ทำไมว่ะ ก็ฟังแล้วมันไม่ชอบจริงๆ อะถึงกด

มันเป็นความเห็นส่วนตัว -*-

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    สุดท้ายเดี๋ยวผมว่าจุดจบเหมือนเรทโทรอีกมั้ง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ก็เพราะวงการเพลงไทยมันเป็นอย่างนี้ไงครับ ! เพราะเกรียนไทยมันเป็นอย่างนี้ไง !

ไอ้พวกเกรียนทำไรไม่ถูกใจมัน มันก็ด่าหมดแหละ เพราะงั้นตอนนี้ผมบอกได้ตามตรงได้อย่างเต็มปากเลยว่า "ผมไม่ฟังเพลงไทยแล้ว !!"

ผมไม่ได้ดูถูกภาษาบ้านตัวเองนะ ผมรักประเทศไทย แต่ทุกๆครั้งที่ที่ผมกดเข้าไปฟังเพลงไทยทีไร ก็เจอแต่เรื่องอย่างนี้ทุกที

กด Dislike ก็ด่าซะเสียเลย อยากจะรู้จริงๆเถอะไม่งั้นมันจะมีปุ่ม Dislike ไว้ทำไมล่ะครับ

ถ้าผมฟังเพลงไทยล่ะก็นู่นเลย..อัสนี-วสันต์ นูโว ถ้าใหม่ๆก็ Ebola นี่แหละ

ปล.รัก LINKIN PARK ที่สุด !!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ผมก็เบื่อไอพวกชอบบูชาครับ มันไม่ได้เป้นเทพเจ้าซะหน่อย

เขาคงบูชาฮาๆของคนบางกลุ่มน่ะัครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ฮ่าวงมันดังก็อย่างงี้แหละ คอนเสริต บอดี้แสลมนั่งเล่น ดูซิบัตรยังแพงกว่าวง Dream Theater ที่มาไทยครั้งก่อนซะอีก

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ผมเบื่อโครตเลย FC bodyslam เนี่ย แล้วตูน บอดี้สแลม เวลาร้องเพลงชอบถอดเสื้อโชว์เรื้อนลายสัก -*-