ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popking22 อ่านกระทู้
    ผมเบื่อโครตเลย FC bodyslam เนี่ย แล้วตูน บอดี้สแลม เวลาร้องเพลงชอบถอดเสื้อโชว์เรื้อนลายสัก -*-

ตกลงเบื่อวง หรือ แฟนคลับ กันแน่เนี่ย

On Da EastSide Of Da LBC

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    ผมไม่ค่อยชอบ พี่ตูนBodyslam เพลงมันจะ Rock แต่มันไม่ก็Rock เนื้อเพลงไม่เข้ากับดนตรี ถ้า Rock จริงต้องมีั ว้ากดิ แต่นี้มันพวก INDY ชัดๆ ไปฟัง วง ต่างประเทศมันกว่าเยอะ

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harrison อ่านกระทู้
    ผมไม่ค่อยชอบ พี่ตูนBodyslam เพลงมันจะ Rock แต่มันไม่ก็Rock เนื้อเพลงไม่เข้ากับดนตรี ถ้า Rock จริงต้องมีั ว้ากดิ แต่นี้มันพวก INDY ชัดๆ ไปฟัง วง ต่างประเทศมันกว่าเยอะ
    เออ อันนี้มั่วเต็มๆเลยนะครับ เพลงร็อคไม่เห็นจะต้องว้าก หรือสำรอกเลยนี่ครับ การร้องมันไม่ได้สื่อถึงความเป็นร็อคอย่างเดียว มันอยู่ที่ภาคดนตรีเป็นส่วนใหญ่ พวกวง Melodic Rock , Alternative Rock , Post-Rock ไม่เห็นมันจะว้ากกันเลยครับ

แล้วก็ INDY ใช้ความหมายผิดกันไปหมดแล้ว ก่อนจะใช้ก็ไปหาความหมายมาดีๆก่อนนะครับ ที่สำคัญ วงร็อคไทยสุดยอดๆมีเยอะแยะครับ (แน่นอนว่าเก่งกว่า Bodyslam ก็มี แต่ดังไม่เท่า)

ไม่มีอะไรหรอก แค่อ่านคอมเม้นคุรแล้วมันตะหงิดๆ
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    เหอะๆ อย่าถือสา ผมเลย ผมฏ้ไม่ค่อยรู้เรื่องแนวเพลงเท่าไร

กล่าวขอบคุณ
    1,252
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harrison อ่านกระทู้
    ทำไมละเเต่ละเพลงความหมายดีทังนั้น

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ผมอยากบอกว่าผม -เสพ- ไม่ได้เก็บมาบูชา 55555 ฟังทุกวงทุกแนว

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมคนนึงที่ ไม่ชอบ พวกนี้เข้าไส้ โดยเฉพาะแพนคลับของ บอดี้สแลม - -

Saraburi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    1
    เปลี่ยนเป็นไวไวได้ไหม ไม่เอามาม่า

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    Bodyslam เป็นวงดนตรีที่ผมคิดว่ามันลงตัว วงหนึ่งเลย แบบว่าบอกไม่ถุกอ่ะ โชคดีที่เกินทัน Bodyslam

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

vvvzone.us
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 750
    ผมเคยเล่นดนตรี ตั้งวงกับพวกพี่ๆสมัยก่อนไปซ้อมดนตรีก็เล่นแต่เพลงของวงพวกแนวๆนี้ ซิลลี่ฟูล บอดี้สแลม ซีล พาราด็อกซ์ ไอแซก แมว-จิรศักดิ์ ป้าง โมเดิร์น-ด็อค และวงร๊อคอื่นๆเยอะแยะ แต่ปัจจุบันไม่มีวงแล้ว และเพลงพวกนี้กลับทำผมเฉยมากเลย ไม่ได้รู้สึกเกลียดอะไรแค่เฉยๆเหมือนเป็นเพลงเด็กช่างฟัง(ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ) แต่ตอนนี้กลับชอบเพลงในเครือของพี่บอย-โกสิยพงษ์หรือของค่ายสมอลล์รูมหรือแนว มายด์ 25hour หรือ แทททูคัลเลอร์ อะไรพวกเนี้ย ทั้งที่แต่ก่อนไม่ค่อยฟัง ไม่รู้เป็นอะไร หรือว่าเราแก่แล้วหว่า บอดี้สแลมผมว่าคุณภาพไม่ดีเท่าอัลบั้มแรกๆนา ทำไมเปลี่ยนแนวจนเรียกว่าแนวอะไรไม่แน่ไม่นอน แต่เรื่องแฟนคลับก็ไม่ต้องไปสนใจหรอกครับ เป็นอย่างนี้ทุกประเทศครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuiduidui : 26th November 2011 เมื่อ 00:58

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

`LoDotA HoN-Garena
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    2
    เพลงไทยผมฟังน้อยมากครับนอกจากเพลงที่มันเพราะจริงๆแต่ในนั้นไม่มี Bodyslam และผมไม่ชอบ ตูน และไม่ชอบพวกเห่อตูนจนชอบมีปัญหากับชาวบ้านด้วย

ชอบปล้ำกระทู้
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    GU-ลูกทุ่ง

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    ส่วนตัวแล้ว ชอบอัลบั้มเก่าๆครับ สำหรับ Bodyslam อัลบั้มล่าสุด... ไม่ชอบครับ

ส่วนแฟนคลับ ผมไม่สนใจเท่าไร แต่ถ้ามาไล่ด่าวงอื่น ผมก็ไม่ชอบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมก็ชอบบอดี้นะ แต่ก็ไม่ได้เอาพี่ตูนแกมาบูชาหรอกนะ ผมบูชาพี่ยอดโน่น ฮ่าๆ

แต่ผมก็ชอบอีกหลายๆวงแหละครับ อย่าไปถือสาคนพวกนั้นเลย ในหัวพวกเค้าคงมีแต่ พี่ตูน

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    เบื่อเหมือนกัน - -

วงในไทยแต่ก่อน เก่งๆกว่า Bodyslam ก็มี
    แต่เขาไม่ยอมออกมานอกกะลา มัวอยู่แต่ในกะลา ทำให้ไม่รู้ว่าโลกนี้มันมีอะไรอีกเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    เเต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน บอดีผมชอบเพลงเก่าๆเพราะดี เพลงให่ๆอะไรก้ไม่รุ้ ส่วนตัวชอบโปเตโต้ครับ
    เสียงดี ร้องเพลงซึ้งๆกินใจมาก ยิ่งถ้าพี่วินยังอยู่นะ ไลน์โซโล่ สุดยอดที่สุดเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [9]:H!LO อ่านกระทู้
    ตกลงเบื่อวง หรือ แฟนคลับ กันแน่เนี่ย
    กลับมาฮาเม้นตัวเอง 555+

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เบื่อทุกคนที่เก่งแต่พิมด่า พูดนู่นนี่นั่น หาแต่อยากจะให้ตัวเองเถียงชนะ ...ไอห่า****เพ้อชิปหาย
    A v e n g e d S e v e n f o l d
    f o R E V e r

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OcToViouS อ่านกระทู้
    เป็นความชอบส่วนบุคคลนะผมว่า ผมก็ฟังนะแต่เฉยๆ นะเพลงก็เพราะดี อันนี้มันอยู่ที่ตัวตนของแต่ละคนและสันดารดิบเป็นไงอยากบูชาใคร

ปล.ฟัง Bodyslam ไปฟัง L'Ar-En-Ciel ดีกว่าฟังไม่รู่เรื่องแต่ทำนองและดนตรีดีพี่ Hyde เสียงดีกว่าเยอะ อิอิ....
    ผมก้อเหมือน บูชาป๋าไฮด้ ดั่งเทพเจ้า ถ้าป๋าแก่ไม่เจ๋งจิงคงไม่สามาณถใช้ 3 ชื่อดัง 3 ชื่อ คอนเสิร์ต l'arc ต้องไป

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เรื่องพวกนี้

ไม่จำเป็นต้องมาเบื่อ มาเซ็ง

แล้วมาวิจารณ์อย่างนู้นอย่างนี้

คนเราชอบไม่เหมือนกัน ถ้าเข้าใจแบบนี้ก็นา่จะจบ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    ท่าน cancerz "ไม่ต่างจากติ่งเกาหลี" +10

ไม่รู้ว่าทำไหมถึงเกลียดเกาหลีนังหนา เขาไปทำไรให้ก็ไม่รู้น้า

ปล. ผมครึ่งนึง บอดี้ ครึ่งนึง SNSD ยังกับคนบ้า55เพื่อนผมงง มาทีก็เปิดบอดี้บางทีก็เกาหลี

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Petchrio~ อ่านกระทู้

น่านละที่ตรูต้องการ

เอาไปอีกสองสามวง พวกนี้จะได้เปิดหูเปิดตาบ้าง

อยากจะบอกว่ากระทู้นี้เสี่ยงดราม่าโคตรๆถ้าเอาไปตั้งที่เว็บอื่น
    ขอจัดมั้งดิ

billy โคตรโหดแต่งเพลงด่าประเทศตัวเอง แต่ยังไงเฮียก้อคือ เทพเจ้าผมอีกวง

andy นายเป็นคนที่ทำให้ ชอบ แนว post ขึ้นมาจับใจ

ไม่รู้มีใครฟังวงนี้บ้าง วงนี้เล่นมัน heavy สุดๆๆ
    v
    v
    v
    วงนี้ละทีเด็ด ป๋า Hyde ของผม วงเทพมหากาฬ จาก Osaka วงเทพเจ้าแห่งเอเซียตัวจิง ดังไม่แพ้ x-japan

กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,311
    1
    เบื่อกามิมากกว่า ได้ดีเพราะหน้าตา