ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 179

ไม่ได้อยากมาม่า แต่อยากถามว่า.. มีใครเบื่อ FC Bodyslam เหมือนผมบ้าง

ไม่อยากมาม่า หรือ สร้างความแตกแยกนะครับ

ผมเองก็เป็นคนที่ฟังเพลง ร๊อคตลาด ไทยคนนึง แนว แปลก ๆ อย่าง Metal หรือ Hadcore ไม่เคยฟัง (แต่ไม่ได้แอนตี้นะครับ)

วงที่ชอบจริง ๆ ก็คงเป็นวงที่อยู่ในดิสและลายเซ็นของผม.. Paradox นั่นเอง

แต่วงอื่น ๆ ผมก็ชอบหมดครับ รวมทั้งบอดี้ด้วย

ที่เบื่อคือเหล่าแฟนคลับตามยูทูบ ที่มานั่งบูชาพี่ตูน คือมีใครบ้างครับที่รู้ึสึกว่าเบื่อเหมือนผมบ้าง

ไม่ว่าจะทำอะไร ก็บูชา อย่างกับเทพเจ้า เพลงเพราไม่เพราะ กากไม่กาก ก็จะตามไปบูชา

ใครมาว่าเป็นไม่ได้ บางคนมาติเพลงบางเพลง กลับโดนรุมด่ายังกับไปฆ่าพี่ตูน

ใครมากด Dislike นี้ไม่ได้ จะกลายเป็นไอ้สารเลว โดนรุมประณามในทันที

จำได้ว่ามีคลิปในยูทูบนึงที่ ตัดต่อเอาบอดี้ มาเล่นเพลงกินตับ

แต่มีสาวกบางคนมาด่าว่า กล้าทำแบบนี้กับพี่ตูนกูเหรอ *** (ขออภัยถ้าหยาบ) ผมเห็นแล้วรู้สึกเฟลจัง กะอีแค่ ตัดต่อเล่น ไม่ได้เลวร้าย อะไรทำดูกันสนุก ๆ แต่คนทำกลับมาโดนด่าแบบนี้

เลยอยากถามเพื่อน ๆ ชาย JKG ครับ มีใครรู้สึกเหมือนผมบ้าง

ย้ำนะครับว่าไม่อยากมาม่า ถ้าไม่พอใจอะไรใครก็อย่ามาด่าผมนะครับ -*-
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ultratan : 23rd November 2011 เมื่อ 23:11
    PARADOXXXX X X X X !!!!!!!

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    ผมชอบวงนี้นะ พาราดอกซ์ก็ชอบ

เตรียมตัวต้มน้ำเลย

On Da EastSide Of Da LBC

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    เบื่อเหมือนกัน รำคารมากพวกนี้ บูชายังกับเทพเจ้า แนะ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    470
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [9]:H!LO อ่านกระทู้
    ผมชอบวงนี้นะ พาราดอกซ์ก็ชอบ

เตรียมตัวต้มน้ำเลย
    อย่าพึ่งเลย ผมอิ่มแล้ว

CoZe Founder
    Krung Thep, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    มันเป็นเรื่องธรรมดาของกระแส Youtube ปัจจุบันแล้วหละครับ เห็นแล้ว เซ็ง มาก!!!

ปล. โดยเฉพาะพวก ตามด่าเละ เกลียดมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CORNETTO : 23rd November 2011 เมื่อ 23:10

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    จงหยุดเถอะ ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เห้ย อย่ามาว่าแฟนคลับพี่ตูนนะโว้ยยย ล้อเล่น อย่ามาม่านะ ผมคิดว่าการที่เราจะบอกบอกชอบหรือไม่ชอบ หรือจะแสดงความเห็นเป็นสิทธิส่วนบุคคลครับ

กล่าวขอบคุณ
    470
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tnksp อ่านกระทู้
    เห้ย อย่ามาว่าแฟนคลับพี่ตูนนะโว้ยยย ล้อเล่น อย่ามาม่านะ ผมคิดว่าการที่เราจะบอกบอกชอบหรือไม่ชอบ หรือจะแสดงความเห็นเป็นสิทธิส่วนบุคคลครับ
    ผมตกใจหมด 55555

กล่าวขอบคุณ
    21
    บูชา ไทยเทเนี่ยม เหมือน พ่อ
    บูชา ILLSLICK เหมือน แม่
    บูชา Bodyslam เหมือน เมียๆๆๆๆๆ ก้ตูมันอินดี้

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    ถ้วยพร้อม น้ำพร้อม แก้สพร้อม เตรียมต้มมาม่า

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    5 5+เหมือนกันเบื่อพวกเวลากุกด dislike แล้ว****ด่า ๆ เซงครับเซงงั้นจะมีปุ่ม dislike เพื่อ ??

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    เรปบนของบนโคตรเกย์เอาลุงเบะมาใส่โปรไฟล์ผม =w=

ส่วน จขกท. ผมก็เบื่อเหมือนกันนักเลง YOUTUBE ผมเคยติเพลงของบอดี้อยู่ครั้งนึงมันมารุมด่าผมเลยว่า ***ทำแบบเขาได้ไหม ***ดังอย่างนั้นได้รึเปล่า = ='' เชิดชูกันปานเทพเจ้านายเหนือหัวกันเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    งั้นๆ อะครับ คนไทยตามกระแส ก็รู้ๆ กันอยู่

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เป็นความชอบส่วนบุคคลนะผมว่า ผมก็ฟังนะแต่เฉยๆ นะเพลงก็เพราะดี อันนี้มันอยู่ที่ตัวตนของแต่ละคนและสันดารดิบเป็นไงอยากบูชาใคร

ปล.ฟัง Bodyslam ไปฟัง L'Ar-En-Ciel ดีกว่าฟังไม่รู่เรื่องแต่ทำนองและดนตรีดีพี่ Hyde เสียงดีกว่าเยอะ อิอิ....

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    อืมๆๆๆใช่ตูกดdislikeเพราะไม่ตามกระแสแล้วมันจะมีทำไมถ้ามีคนกดก็เลยต้องกดสระหน่อย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DGK อ่านกระทู้
    5 5+เหมือนกันเบื่อพวกเวลากุกด dislike แล้ว****ด่า ๆ เซงครับเซงงั้นจะมีปุ่ม dislike เพื่อ ??
    บูชา ไทยเทเนี่ยม เหมือน พ่อ
    บูชา ILLSLICK เหมือน แม่
    บูชา Bodyslam เหมือน เมียๆๆๆๆๆ ก้ตูมันอินดี้

กล่าวขอบคุณ
    2,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    เอ้าแล้วคุณไปอ่านคอมเม้นทำไมอะถ้าเบื่อก็ไม่ต้องอ่านดิ

กล่าวขอบคุณ
    470
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Akkawut อ่านกระทู้
    เอ้าแล้วคุณไปอ่านคอมเม้นทำไมอะถ้าเบื่อก็ไม่ต้องอ่านดิ
    ผมกะไวแล้วว่าจะต้องมีคอมเม้นแบบคุณตามมา
    ผมว่าเรื่องนี้มันห้ามกันไม่ได้ครับ เหมือนกับถ้าบอกว่า ถ้าคุณไม่ชอบกระทู้ผมก็ไม่ต้องเข้ามาอ่านดิ๊

แล้วบางครั้งคอมเม้นบูชาพวกนี้ก็จะถูกกดไลค์กันกระจายจนขึ้นไปอยู่ข้างบน จนห้ามไม่ได้ที่จะเหลือบตาไปมองอยู่ดี บางครั้งก็เป็นเมนท์ด่ากันแล้วกดไลค์ซึ่งสัญชาตญาณของมนุษย์ก็ต้องอยากรู้อยากเห็น ผมจึงตามอ่านโดย พลัน 55555

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ผมก็รุ้สึกเฉยๆนะครับ บอดี้แสลมมีมานานละครับเพิ่งมาคน****ก็บูมกระแสกันใหญ่ใครแฟนคลับตามมาตั้งนานแล้วผมก็ไม่ว่าไรครับแฟนคลับใหม่บางคนเน้นบางคนทำตัวเกรียนเยอะพวกเด็กอมมือทะลุถุงยางมาเกิด
    และผมว่าอีกเหตุผลที่บอดี้แสลมช่วงนี้ดังมากๆคือ. มันออกอัลบัมอยุ่วงเดียวช่วงนี้ วงอื่นยังไม่โผลเนื่องจากโดนค่ายเพลงกดไว้เพราะเทรนเกาหลีมาแรงค่ายเพลงจะไปสนับสนุนทางโน้นมากกว่า Tpop Kpop

โดยส่วนตัวผมแฟน Silly Fools โดยสายเลือด

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    470
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gonegag อ่านกระทู้
    ผมก็รุ้สึกเฉยๆนะครับ บอดี้แสลมมีมานานละครับเพิ่งมาคน****ก็บูมกระแสกันใหญ่ใครแฟนคลับตามมาตั้งนานแล้วผมก็ไม่ว่าไรครับแฟนคลับใหม่บางคนเน้นบางคนทำตัวเกรียนเยอะพวกเด็กอมมือทะลุถุงยางมาเกิด
    และผมว่าอีกเหตุผลที่บอดี้แสลมช่วงนี้ดังมากๆคือ. มันออกอัลบัมอยุ่วงเดียวช่วงนี้ วงอื่นยังไม่โผลเนื่องจากโดนค่ายเพลงกดไว้เพราะเทรนเกาหลีมาแรงค่ายเพลงจะไปสนับสนุนทางโน้นมากกว่า Tpop Kpop

โดยส่วนตัวผมแฟน Silly Fools โดยสายเลือด
    ขอบอกว่าเป็นแฟน SF ด้วยคน ที่ชอบด๊อกซ์เพราะไสตล์ครับ
    แต่ถ้าเป็นฝีมือหรือผมบูชาวงไหนที่สุดก็ต้อง SF นี่แล่ะ เสียดายที่ช่วงนี้ผมไม่รู้คิวงาน + ไม่มีซิงเกิ้ลออก เลยทำให้ผมต้องแอบบูชาอย่างลับ ๆ 555
    แต่ถ้า SF กลับมาเมื่อไรก็พร้อมจะสละ ด๊อกซ์ไปในทัน 5555 หักหลังซะงั้น

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    เปลี่ยนจาก "บูชาพี่ตูน Bodyslam" ไป "ชาบูบร๊ะเจ้าโจก So Cool" ดีกว่าไหมครับ

ปล.ขำๆนะครับไม่อยากให้เครียดกัน

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ไม่ต้องคิดไรมากคับ เพลงไหนเพราะก็ฟังไม่เพราะก็ไม่ฟัง อิๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ตูน BrandNew Sunset ยังดูดีกว่า ตูน Bodyslam หลายขุม

ผมคิดแบบนี้ตลอด

เด็กวัยเกรียนสมัยนี้มันทันแต่ บอดี้ไง ลองไปสมัยก่อนดิ หึหึ
    SUDDEN FACE DOWN

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maskofice อ่านกระทู้
    ตูน BrandNew Sunset ยังดูดีกว่า ตูน Bodyslam หลายขุม

ผมคิดแบบนี้ตลอด

เด็กวัยเกรียนสมัยนี้มันทันแต่ บอดี้ไง ลองไปสมัยก่อนดิ หึหึ
    ไม่ใช่ทุกคนหรอกครับ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ผมเฉยๆนะใครจะชอบใคร รักใครก็แล้วแต่ความชอบของเค้า ขออย่างเดียว อย่ามาทำให้ผมเดือดร้อนก็พอ
    ส่วนตัวผมชอบฟังเพลง pop มากกว่า

Thailand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    1,851
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ตามกระแสอะไรกันไม่ว่าหรอกน่ะ แต่มาลามถึง วงอื่นเนี้ยะ

แบบนี้ "Bodyslam อะมือหนึ่งของประเทศไทย วงอื่น นะขี้กาก นักร้องก็งั้นๆ แต่งเสียง สู้ไม่ได้หรอก กีต้ากับเบสก็งั้นๆ วงนู้นวงนี้ เยอะแยะ ฯลฯ "

ผมไม่ชอบเลย หนักกว่านั้น ลามไป ค่ายเพลงอื่นด้วย ที่ผมเห็นโดนหนักสุด ตอน Bodyslam บูมมากๆ คือ RS ทั้งแก๊งอะ
    "อบอุ่น"ในโลกออนไลน์
    แต่"เดียวดาย"ในโลกความเป็นจริง

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: