ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1

[แยกหัวข้อ]มาดูกัน ปันจักสีรัต ที่อินโดนิเซีย(ผมแค้น 55)

จากหัวข้อ ฮาๆ จากซีเกมส์นะ พอได้รู้อะไรหลายๆอย่างมันไม่ฮาแล้วซิครับ ลองชม

(ถ้าเปิดดูไม่ได้ให้เปลี่ยนเป็น 240p หรือ 480p นะครับ)

จบการแข่งขันกรรมการชูมือให้นักกีฬาเจ้าภาพเป็นฝ่ายชนะ ส่วนไทยเราได้เพียงเหรียญเงิน ทั้งที่ตลอดเกมไทยทำคะแนนเท่าไรก็กลับไม่ขึ้น แถมโดนลูกตุกติกอย่างไร้สปิริตตลอดเวลา และที่สำคัญในช่วงท้ายของเวลาการแข่งขัน นักกีฬาเจ้าภาพ วิ่งหนีไม่สู้แล้ว แต่ผู้ตัดสินชาวสิงคโปร์ กลับทำเฉยเมย ทั้งๆ ที่เป็นการทำผิดกติกา จะต้องถูกตัดคะแนน ไม่เพียงเท่านั้นกองเชียร์ไทยที่เข้าไปชมการแข่งขันก็ถูกกองเชียร์ฝั่งเจ้า ภาพปาขวดน้ำใส่อีกด้วย

ทั้งนี้ทาง สมาคมปันจักสีลัตของสิงคโปร์ ได้เขียนจดหมายถึงไทย ชี้แจงเรื่องการทำหน้าที่ผู้ตัดสินของผู้ตัดสินชาวสิงคโปร์ “จัสมี ซาลัม” ที่ที่ดูไม่โปร่งใส ว่าทางสิงคโปร์ ได้เรียกตัวผู้ตัดสินคนนี้กลับประเทศด่วน และไม่ให้ทำหน้าที่ตัดสินในซีเกมส์ ครั้งที่ 26 เนื่องจากทำสิ่งที่ไม่เหมาะสมและสร้างความเสื่อมเสียให้กับประเทศสิงคโปร์ พร้อมกับจะมีบทลงโทษต่อไปในอนาคต

Credit : http://sport.mthai.com/seagames2011/clip/1842.html

แล้ว ดูนี้ครับ อันนี้แถมมากๆ

อินโดนิเซีย เจอเวียดนามครับ

อธิบายจากคลิปก็คือ ฝ่ายเีวียดนามถีบเข้าไปที่ท้องให้ล้ม ลงไปเต็มๆ ได้คะแนนเต็มๆครับ แต่โค้ช อินโดเดินมาประท้วง

คนดูเลยอดไม่ไหว วิ่งมากระโดด Side kick ครับ แล้วจากนั้น ก็ตีกันเลย

เนี่ยหรอเจ้าภาพ? หากมีแบบนี้ เจ้าภาพเขาต้องช่วยกันห้ามซิครับ? นี่**** ทั้งทีมนักกีฬากรูเต็ม ลองดูกัน

แต่คนไทยเราดีครับ ใส่เสื้อม่วงอยู่ฝั่งเวียดนาม 55 นิ่งเลย ไม่ยุ่งดีสุดแล้วครับ

ป.ล.คลิปแรกนั้น บอกตรงๆว่า ทีมอื่นเขารู้กันหมดแล้วครับว่าเกิดอะไรขึ้นที่อินโด เขาเลยมาปลอบไทยกัน

ตอนนี้ทุกชาติก็เหมือนรวมกัน มีอะไรช่วยเหลือกันตลอด โดยที่เจ้าภาพไม่ทำ อะไรเลยครับ ยังไงก็ช่วยส่งแรงใจไปให้พวกเขาด้วยครับ T_T
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    หนีเป็นหมานี้หรือผู้ชนะ

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    กีฬาปันจักสีัรัตเขา เล่นกันง่ายๆแบบนี้แหล่ะครับ (ประชด)

1.ล้วงตา ได้คะแนน 1

2.ไทยเจ็บตา วิ่งไปกระโดดถีบข้างหลังแบบไม่ให้เกียตริกัน กรรมการให้คะแนนไปอีก 1

ส่วนที่ไทยเตะตัดขาล้มลงเป็น สิบๆครั้ง ไทยไม่ได้คะแนนเลยเพราะเล่นไม่ถูก กติกา

3.หมดแรงวิ่งหนีคู่ต่อสู้ ถือเป็นสิ่งที่ถูก เพราะ จะได้ไม่โดนเตะในวง ได้คะแนน อีก 1

4.นาทีที่ 1.03 ไทยน่าจะได้คะแนน แต่ก็ดันไม่ได้เพราะ เตะเขาจากนอกวง(มันกระเด็กไปเอง) ไทยถูกลบคะแนน 1

5.กัดแขนไทย แล้วทำเป็นเนียน กรรมการเห็นว่าเนียนดีเอาไป 2 คะแนน ส่วนไทยได้คะแนน ความสงสารได้ไป 1 (ฮ่าาา)

6.วิ่งไปหลบหลังกรรมการ ได้อีก 5 คะแนนเพราะ การหาพวกเป็นตัวเลือกที่ถูกในการต่ิอสู้ และ กรรมการคือพ่อ ควรไปให้เขาช่วย

7.ไทยวิ่งไล่ตามไม่ทัน อินโด เอาคะแนนไปอีก 2 เพราะ วิ่งหนีไทยได้อย่างสุดยอด โดยที่ไทยเตะไม่ได้เลย

ส่วนที่เตะได้ก็ถือว่าผิดกติกาหมดเลย

สรุป คะแนน อินโดนิเซีย 12 - 1 ไทย ชนะขาดลอย โดยทั้งๆที่

กองเชียร์อินโดนิเซีย ปาขวดน้ำลงมาเพราะว่า รู้อยู่แล้วว่า ไทยจะโกงชนะ เลยปาขวดน้ำใส่กองเชียร์ไืทย หาเรื่องกองเชียร์ไทย และ ด่านักกีฬาไทย

แต่กับกัน คนที่ชนะอย่างใสสะอาดคือ อินโดนิเซีย พวกเขาเลยดีใจมาก 555

ต่อหน้าคนทั่วโลก เอาเถอะครับ คนไทยเป็นฝ่ายโกงเอง เลยไม่ฟ้องเอาเรื่องอะไร กรรมการถูกบ้านเกิด จับไปทำโทษ

ส่วนประเทศที่ภูมิใจที่สุดคือ
    อินโดนิเซีย เจ้าแห่งซีเกมส์

ป.ล.ใครแปลภาษาอินโดนิเซียได้ เอาไปให้มันอ่านหน่อยซิเนี่ย !!!!!!!!!!
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    แฟร์ สุดๆเลยอะ ไม่รู้จะพูดยังไง - -"

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    side kick โครตสวย

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    2
    เรามีคุณค่ามากเกินกว่าจะไปชนะการแข่งขันทุเรศๆแบบนี้! แพ้แบบไร้สาระไม่เป็นไร แต่ชนะใจคนทั้งโลก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rex : 24th November 2011 เมื่อ 12:27

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    side kick อย่าง ฮาอะครับ 555+

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    35
    ดูแล้วโคตรเสียลูกตาเลย โกงจนได้เหรียญทองอ่ะ เหอะ
    Max - Nine l Power !

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    อยากรู้ว่าฝ่ายจัดการแข่งขันกับกรรมการนี่เค้าไม่มีจิตสำนึกเลยเหรอครับเนี่ย จัดเอง โกงเอง ชนะเอง น่าภูมิใจจังเลย

ยังไงคลิปก็ได้ออกสู่สายตาชาวโลกแล้วครับ ให้คนอื่นเค้ารู้ว่ากรรมการที่จัดหน้าด้านซะขนาดนั้น ต้องโดนประณามครับคนจัด

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    ยิ่งดูยิ่งแค้น..

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ซีเกมส์เหรียญทองเยอะจัง แต่โอลิมปิกหงอยเป็นหมาหางตกเลยอะ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    เอามันเข้าไป

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    2
    คน อินโด ที่ดูไม่ชอบเยอะนะ ผมไปถามมา เขาบอกว่า "รู้สึกละอายใจแทนประเทศตัวเองที่ กระหายเหรียญทองมากขนาดนี้ แล้วก็ฝากขอโทษคนไทยทุกคนด้วย" แล้ว ชาวมาเล พม่า ลาว และอื่นๆอีกมากมาย ให้กำลังใจนักกีฬาไทยเยอะมากครับ ไม่เชื่อลองไปอ่านดู มีแต่คนให้กำลังใจ "ผู้ชนะตัวจริง"

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    คลิปแถมนี่จาพนมมาเอง

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    จริงๆน่าจะเอาแต่กีฬาสากลมาแข่งมันจะดูสนุกกว่านี้อีกเบียดกันจนเหรียญสุดท้ายแต่พอเอากีฬาพื้นบ้านจั๊งไลน์มาแข่งมันเลยชนะขาด
    สงสัยอยากเป็นเจ้าเหรียญทองจัด ถ้าไทยได้จัดอีกจะให้เอาบรรจุกีฬาพวก เป่ากบ โดดยาง กระต่ายขาเดียว ป๊อกเด้ง ฯลฯ ดูซิจะสู้ได้มั้ย

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jizsy อ่านกระทู้
    จริงๆน่าจะเอาแต่กีฬาสากลมาแข่งมันจะดูสนุกกว่านี้อีกเบียดกันจนเหรียญสุดท้ายแต่พอเอากีฬาพื้นบ้านจั๊งไลน์มาแข่งมันเลยชนะขาด
    สงสัยอยากเป็นเจ้าเหรียญทองจัด ถ้าไทยได้จัดอีกจะให้เอาบรรจุกีฬาพวก เป่ากบ โดดยาง กระต่ายขาเดียว ป๊อกเด้ง ฯลฯ ดูซิจะสู้ได้มั้ย
    มีป๊อกเด้งด้วยหรอ ถ้างั้นผมขอเก้าเกด้วยได้ปะ

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ไม่โกงได้ไงครับ ดูเหรียญทองมันดิ๊ เยอะกว่าเราอีก บางอัน เอ่อ คุณเก่งจริง เเต่บางอัน โชว์ทั้งกากเเละเกรียน ผมนั่งดูยังกดเปลี่ยนช่องเลยอะ