ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 94

ตัดผมอย่างไรให้เข้ากับใบหน้า สำหรับผู้ชาย!!

โครงหน้าหน้ารูปไข่

โครงหน้ารูปไข่แบบนี้ โดยทั่วไปแล้วเป็นโครงหน้าที่ดีมาก ทุกๆ ทรงผม หรือแบบผม สามารถทำให้เข้ากันกับโครงหน้าได้เป็นอย่างดี ลองพยายามเปลี่ยนหลายๆ ทรงดู คุณจะได้พบกับความหลากหลายในชีวิต สะดวกง่ายต่อการจัดทรง ไม่จำเป็นต้องดูแลอะไรให้มากมาย
    สำหรับตัวอย่างหน้ารูปไข่ ให้นึกถึง Matthew Fox ซึ่งมีลักษณะหน้ารูปไข่แบบคลาสสิก หน้าลักษณะแบบนี้สามารถทำผมได้ทรงแบบ

โครงหน้ากลม

การทำทรงผมให้เข้ากับใบหน้า คือต้องทำให้หน้าดูเรียวและบางลง ผมที่สั้นมากเกินไปจะทำให้ใบหน้าดูกลมใหญ่ท้วมเต็มที่ การทำให้ผมเป็นลอนจะช่วยทำให้เวลามองดูแล้วเล็กลงมาได้บ้าง การไว้เคราจะช่วยให้ใบหน้าดูคล้ายโครงหน้ารูปไข่ได้
    ตัวอย่างโครงหน้ากลม ได้แก่ James Gandolfini การใส่แว่นที่เป็นเหลี่ยมๆ หรือมีลักษณะเป็นมุมๆ จะช่วยให้ดูสมดุลย์ดีขี้น

โครงหน้ารูปสามเหลี่ยม

ปัญหาของโครงหน้าแบบนี้คือ ด้านบนจะมีลักษณะกว้าง แต่ส่วนกระดูกช่วงแก้มลงมานั้นจนถึงคางจะค่อนข้างแคบ การไว้ผมสั้นเกรียนตั้งแต่ด้านบนจนถึงขมับ และผมยาวหรือพองในด้านหลัง และการการไว้เคราจะช่วยเติมเต็มโครงสร้างของหน้าในส่วนที่แคบตรงขากรรไกรนั้น ดูดีขึ้นได้
    ตัวอย่างโครงหน้าแบบสามเหลี่ยมเช่น Justin Timberlake ซึ่งมีขอบโครงหน้าค่อนข้างเป็นสามเหลี่ยม เพราะกระดูกแก้มค่อนข้างกว้าง และหน้าผากก็กว้างกว่าคาง ทางที่ดีคือต้องตัดผมให้สั้นมากๆ และการไว้เคราบริเวณแนวโครงขากรรไกร ก็สามารถที่จะช่วยให้ดูดีขึ้นได้เป็นอย่างดี

โครงหน้าเป็นรูปสี่เหลี่ยม

ลักษณะโครงหน้า รวมถึงส่วนหน้าผากจะมีส่วนลักษณะเป็นเหลื่ยมเป็นมุมสักเล็กน้อย ใช้วิธีไว้ผมแบบปัดลงมาข้างหน้าให้ผมมีลักษณะเป็นลอน ไว้ปิดถึงช่วงขมับจะช่วยทำให้ดูกลมกลืน วิธีนี้จะช่วยให้หน้าผากที่ดูเป็นเหลี่ยมดูผสมผสานกันได้ดี โครงหน้าลักษณะนี้หน้าผากค่อนข้างเป็นเหลี่ยมมุมสักเล็กน้อยและมีขากรรไกรดูลักษณะค่อนข้างโก่ง ถ้าไว้เคราให้ยาวเล็กน้อยก็จะช่วยทำให้ใบหน้าดูเรียวขึ้นได้
    สำหรับตัวอย่างของโครงหน้าแบบสี่เหลี่ยม ให้ลองนึกถึง Nick Lachey แบบผมที่เหมาะกับโครงหน้านี้คือแบบผมที่ทำให้ดูเป็นแนวตั้งขึ้นสูง จะทำให้ดูส่วนที่เป็นเหลี่ยมนั้นดูหมดไป อย่างเช่น flattop (คือทรงนักเรียน,อเมริกัน หรือรองหวี ที่ด้านข้างสั้น แต่ด้านบนผมจะไว้แบบตั้งๆ) หรือ faux-hawk (เป็นที่นิยมมาก คือผมจะสามารถไว้สั้นหรือยาวก็ได้จะซอยและสไลด์เป็นรากไทรก็ได้ ตามความต้องการ แต่เน้นที่ด้านบนผมจะเป็นทรงนี้ได้คือ การจัดทรงโกยผมด้านข้างซ้ายและขวามารวมกันไว้ตรงกลางให้ตั้งๆ เป็นแนวนั่นเอง) ดูจะเหมาะสมมาก

โครงหน้าแบบลูกแพร์

โครงหน้าแบบนี้ด้านบนจะดูแคบและด้านล่างของใบหน้าจะดูกว้าง การจัดวอลลุ่มของผมต้องเน้นให้ดูสมดุลย์กันระหว่างขมับ ตลอดจนการไว้ผมจนถึงแนวขากรรไกร ถ้าเกิดไว้เคราขึ้นยาว ควรจะเล็มให้สั้น จะทำให้โครงหน้าดูเรียวขึ้นได้บ้าง

โครงหน้ารูปวงรี และรูปสี่เหลี่ยมผืนผ้า

เป็นโครงหน้าที่ค่อนข้างยาว และจะเป็นต้องไว้ทรงผมให้แลดูโครงหน้าสั้นลง ต้องปกปิดส่วนเหลี่ยมมุม และแนวเส้นผม การไว้ผมหวีปัดลงข้างหน้าสามารถแก้ไขปัญหานี้ได้ การตัดผมสไตล์ layered cut(ใช้วิธีการซอยผมแบบสไลด์ผม สามารถไว้แบบสั้นหรือยาวก็ได้)นั้นจะดีที่สุด การไว้หนวดสามารถช่วยให้ใบหน้าที่ยาวนั้นดูสั้นลงมาได้
    สำหรับตัวอย่างโครงหน้าลักษณะยาวให้ลองนึกถึง Eminem การสไลด์ผม layered cut จะเป็นตัวเลือกที่ดี เพราะผมจะไม่เป็นแนวเดียวกันจนเกินไปมีปลายเรียวและพริ้ว การใส่แว่นตาก็ช่วยให้ดูสมดุลย์กันขึ้นมาได้เช่นกัน

โครงหน้าแบบรูปข้าวหลามตัด หรือสี่เหลี่ยมขนมเปียกปูน

จุดมุ่งหมายคือการเติมเต็มใบหน้าช่วงช่วงขมับและและช่วงคาง ต้องใช้ผมช่วยปิดบังให้ดูโครงหน้ากว้างและลึกขึ้น การไว้ผมปัดลงหน้าหน้า (bangs) จะช่วยให้หน้าผากดูกว้างขึ้นได้ และตัดผมด้านหลังให้ดูพอง หรือกันขอบผมด้านหลังให้เป็นลักษณะสี่เหลี่ยม หรือจะไว้เครารอบๆ ใบหน้าก็จะช่วยให้เหมาะสมยิ่งขึ้น
    สำหรับตัวอย่างโครงหน้าแบบนี้ได้แก่ Patrick Dempsey

Credit http://www.hifulla.com/%E0%B8%95%E0%...%E0%B8%99.html

สำหรับเจ้าของกระทู้เองเป็นคนหน้าเหลี่ยมครับ กรามใหญ่ ปิดเทอมใหญ่นี้ว่าจะลองไว้ทรงfaux hawk ดู ทรงเบ็คแฮ็มนั่นเองแต่ดัดแปลงนิดหน่อย น่าจะเท่อยู่ฮ่าๆ

ทรง faux hawk

ช่วยคอมเม้น+ไลท์ด้วยนะครับ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    และสมมุติว่าคนหัว เถิก อะจะให้ตัดทรงอะไรหว่า?????

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863

ท่านทักษิณ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ใบ้หน้าตัวเอง ยังไม่รู้ว่าเป็นยังไง เลย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ไว้ทรงไหนก็ได้ไห้ตัวเองดูเท่555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    และสมมุติว่าคนหัว เถิก อะจะให้ตัดทรงอะไรหว่า?????
    ในความคิดผมนะ ผมว่าสกินเฮดเข้าท่าสุด กลบเกลื่อน แถมเท่ เพราะเพื่อนผมก็หัวเถิก แต่ตัดสกินเฮดอ่ะ ดูดีกว่าผมยาวอีก ฮ่าๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    ใโดนใจวัยรด.

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peamchery อ่านกระทู้

ท่านทักษิณ
    ถึงกับหงายหลังเลยทีเดียว555

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    2
    แต่ล่ะภาพนี่มหารโจรทั้งนั้น..........

♥ ϟƘƦƖןןΣx ♥
    575
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,058
    2

ทรงนี้เลย
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า :joker

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OhHo อ่านกระทู้
    ในความคิดผมนะ ผมว่าสกินเฮดเข้าท่าสุด กลบเกลื่อน แถมเท่ เพราะเพื่อนผมก็หัวเถิก แต่ตัดสกินเฮดอ่ะ ดูดีกว่าผมยาวอีก ฮ่าๆ

ตัดสกินมันก็ยิ่งเห็นเถิกอะดิ

มันต้องโกนหัวไม่ใช่หรอ

On Da EastSide Of Da LBC

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อยากไว้แบบเบคแฮมแต่หน้าตาไม่ให้อยากไว้แล้วหล่อเหมือนเค้า TT^TT

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    6

Red face

ถ้าเรียนจบแล้วจะไว้ทรงทวินเทล เน้นอีกทีว่าทรง "ทวินเทล"

-_- (ทรงบ้าอะไรของตรูฟร่ะเนี่ย?)

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ถ้าหัวเป็นชันตุต้องตัดทรงไรหรอ ผมไม่ได้เป็นนะ

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    1
    (ตูหน้าทรงไรวะเนี่ย - -)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    พี่ผมบอกไว้ว่า คนหล่อทรงอะไรก็ดูดี คนหน้า...ทรงอะไรก็...

-=JKG=-
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 557
    ตอนนี้ก็ได้แต่ "ทรงนักเรียน"

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    ตอนนี้ยังเป็นนักเรียน ตัดได้แต่ "เกรียน" ล่ะครับผม!!!

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ V-i2-ValhallA_7 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ยังเป็นนักเรียน ตัดได้แต่ "เกรียน" ล่ะครับผม!!!
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Palm1212 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ก็ได้แต่ "ทรงนักเรียน"
    รูปหน้าจะเป็นอย่างไรก็ช่าง ถ้าเป็นนักเรียนก็ เกรียน อย่างเดียวครับ 555

! ~ • < a:aๅe CLUB> • ~ !
    กล่าวขอบคุณ
    1,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    อยากไว้ทรง Emo อ่ะครับ ต้องหน้าแบบไหนหรอ = =

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อยากเห็นหัวเกรียนแล้วดูดี ดูหล่อแบบ ดาราเคยเจอไหม

夢人
    jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 247
    ตัดเกรียนเข้ากับทุกหัว

Tanisorn :)
    กล่าวขอบคุณ
    944
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,273
    1
    เเล้วหน้าผมยังไม่รู้เลยว่ามันวงรี วงกลม สี่เหลี่ยม บราๆ ต้องทำยังไงอ่ะ = =
    Be long to CFC

`LoDotA HoN-Garena
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peamchery อ่านกระทู้

ท่านทักษิณ
    เห็น คห. นี้ถึงกับตะลึง