ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maijingjing อ่านกระทู้
    ถ้า เกมส์ ดีจริงๆจะกลัวทำไม
    ดูอย่าง COD MW3 สิวันเดียวย๊อดขายถล่มถลายจนเก็บเงินกันไม่ไหวแล้วคุณเอ๋ย
    เกมส์ดีไม่จริงไง
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maijingjing อ่านกระทู้
    ดูอย่าง COD MW3 สิวันเดียวย๊อดขายถล่มถลายจนเก็บเงินกันไม่ไหวแล้วคุณเอ๋ย
    ลองไปดูยอดขายของ pc สิครับ ถ้าผมเป็น ceo activision นะ (แต่ก่อนเกมส์จะออกแกก็พูดแขวะ ea ประมาณว่าเห็น บ.ข้าเห็น console มาก่อน pc ไม่เหมือนเอ็ง)เห็นยอดขายเป็นแบบนี้ทุกภาคแล้ว ภาคต่อไปผมลง console แล้วค่อยออก pc อัีีก 6 เดือนถัดไปดีกว่า

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    อยากให้ซื้อแท้ใช่ไหม

เพิ่มเงินเดือนให้คนอย่างพวกเราอย่างน้อย 4เท่า สิ ถึงจะซื้อแท้!!!!!!

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    มันเป็นเรื่องของธุรกิจเราก็ไปว่าเขาไม่ได้หรอกครับ = ="

มีแต่ต้องยอมรับการตัดสินใจของผู้ผลิตกับผู้พัฒนาแหละครับ เกมบางเกมถ้ามันดังจริงๆมันก็ขายได้อ่ะครับ

เกม COD มันมีชื่อเสียงจากภาคก่อนๆมานานแล้ว เลยไม่แปลกที่จะมีคนติดใจแล้วซื้อแท้มาเล่น เพราะมีบุญเก่าจากภาคก่อนๆมาอยู่แล้ว

แต่เกม I am alive เป็นเกมภาคแรกที่เรียกได้ว่ายังไม่มีชื่อเสียงอะไร แบบเป็นเกมใหม่ที่ไม่ใช่ภาคต่อของเกมอะไรด้วย

ทำให้ผู้เล่นยังไม่สามารถมั่นใจได้ว่าซื้อมาจะคุ้มรึเปล่า

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ถ้าเกมมันดีจริงๆก็มีคนซื้ออยู่แล้วแหละครับ

ดูอย่าง BF3 กับ MW3 สิ 2 เกมนี้เป็นตัวปลุกกระแสให้คนซื้อแผ่นแท้มาเล่นเลยนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HISMAN อ่านกระทู้
    เสี้ยว AC3 ไม่ลง PC เพราะอี... Skidrow ดันปล่อยมาให้โหลดก่อนเกมวางขายตั้ง 1 อาทิตย์ แถมเล่นได้ - -
    เกลียด Skidrow ก็คราวนี้....แต่ DRM ของ Ubi แรกๆ เมพ หลังๆ กากลงเรื่อยๆ - -
    จะช้าจะเร็วมันก็เล่นได้เหมือนกันแหละครับ เหอะๆ - -

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ก็เข้าใจน่ะนะ ผมตอนนี้ก็โหลดมาเล่นอยู่

แต่ตอนนี้เริ่มทำงานแล้ว เก็บเงินอัพคอมอยู่

หลังจากนีิ้จะเริ่มอุดหนุนละครับ ถ้า pc ไม่สูญพันธุ์ซะก่อนนะ

Diablo 3 อาจเป็นเกมแรก = =

กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ถูกต้องนะคร้าบบบ ผมคนนึงล่ะที่โหลด Uncharted 3 มาเล่น ทั้งที่รู้ว่าเกมส์มันดีมากๆ

มันหยุดไม่ได้หรอกครับเรื่องเถื่อนเนี่ย ก็มันทั้งง่ายกว่า ประหยัดกว่า สะดวกกว่า ทำไมผมจะไม่เอาล่ะครับ ก็ในเมื่อผมมีทางเลือกแบบนี้

ดังนั้นมันจึงกลายเป็นงานของผู้พัฒนาเครื่องเกมส์ซะแล้วล่ะครับว่า เครื่องเกมส์ gen ถัดไป จะทำยังไง ไม่ให้มัน jailbreak ได้

สมมุติถ้า PS4 มัน jailbreak ไม่ได้จริงๆ ผมจะยอมซื้อแผ่นแท้เองครับ

ปล. ขอให้ XBOX720 กับ PS4 มัน jailbreak ไม่ได้เถ๊อะ ผมจะได้ตั้งใจเริ่มเข้าสู่ทางสว่างกับเค้าซะที

เหมือนกับจะบอกว่า "อย่าวางของทิ้งไว้สิ ถ้าวางทิ้งไว้ฉันก็ขโมย... ถ้าไม่อยากให้ฉันขโมย ก็อย่าวางทิ้งไว้"
    แบบนี้ใช่รึเปล่า
    ทำไมไม่โทษตัวเองมั่งล่ะ ที่ไปขโมยของคนอื่นเขามา ทั้งๆที่รู้อยู่แก่ใจว่าผิด

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoVEGothic อ่านกระทู้
    มันก็สมควรโดนละ แต่ก็ไม่น่าทำแบบนั้นเลย โหดร้ายจริงๆ หยิ่งมาก 5555555+
    ตัวเกมส์จะสนุกหรือเปล่าก็ไม่รู้ ดีน่ะที่มีคอนโซ ไม่งั้นอด
    เออแล้วผมมีps2จะเล่นได้ไหมอะเห็นนายบอก คอนโซ 5555 เอาฮานะ

นักเลงคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ออกมาเดียวซื้อให้ดู

กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    รออนาคต มีโปรแกรมเล่น PS3 ในคอม เจอกัน EMU PS3 มั่นไส้

ไม่ออกรอ อนาคต

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ makito อ่านกระทู้
    เหมือนกับจะบอกว่า "อย่าวางของทิ้งไว้สิ ถ้าวางทิ้งไว้ฉันก็ขโมย... ถ้าไม่อยากให้ฉันขโมย ก็อย่าวางทิ้งไว้"
    แบบนี้ใช่รึเปล่า
    ทำไมไม่โทษตัวเองมั่งล่ะ ที่ไปขโมยของคนอื่นเขามา ทั้งๆที่รู้อยู่แก่ใจว่าผิด
    ผมเห็นเป็นโรคเห็นแผ่นเถื่อนไม่ได้ครับ เห็นแล้วเป็นต้องซื้อ เป็นมาตั้งแต่ไหนแต่ไร อดไม่ได้จริงๆ อิอิ

ก็เกมส์เถื่อนกับเกมส์แท้ มันเหมือนกันทุกประการ ทั้งกราฟฟิก เนื้อเรื่อง มันเหมือนกันเด๊ะๆ ผมก็ขอเลือกอันที่มันเป็นของฟรีดีกว่า อิอิ

ต่างกันแค่การ online ซึ่งผมก็ไม่เล่น online อยู่แล้ว

แต่ถ้าเกมส์เถื่อนมีบัคเยอะ กราฟฟิกด้อยกว่าเกมส์แท้ หรือเนื้อเรื่องโดนตัดออก ผมก็ไม่เอาเหมือนกันนะ ผมเล่นแผ่นแท้ดีกว่า

ปล. เกมส์ Uncharted 3 นี่ก็เกือบทำให้ผมซื้อแผ่นแท้เหมือนกันนะ ผมโหลดมาเล่นแล้วมันมีบัคอยู่จุดนึง แต่นั่นมันเล็กน้อย พอหยวนๆกันได้

แต่ถ้าเนื้อเรื่องมันถูกตัด หรือด่านหายไปด่านนึง กราฟฟิกด้อยลง ผมไม่เอาเลยนะ แต่เท่าที่เล่นมาถือว่า 99.99% ละกัน ใกล้เคียงแท้มากๆ ถือว่าโอเคเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devildark อ่านกระทู้
    รออนาคต มีโปรแกรมเล่น PS3 ในคอม เจอกัน EMU PS3 มั่นไส้

ไม่ออกรอ อนาคต

ยากมากครับ ถ้ารอ EMU นี่ไม่รู้อีกกี่ปีถึงจะได้ ขนาดผมเล่นก็อปบน PS3 ด้วยกันยังแย่เลยครับ ต้องลง fix ลง crack สารพัด เหนื่อยเหมือนกันนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 24th November 2011 เมื่อ 22:30
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ก่อนที่จะไปว่า เค้รา ต้องถามตัวเองก่อนว่า "คุณเคยซื้อแผ่นแท้ไหม"
    i3 540 3.07 GHZ RAM : 2GB VGA : ATI HD 5450 1GB โอ้วการ์ดจอกากอะไอย่างนี้ - -

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    เอาตู้ ATM มาให้ซักตู้สิ จะเหมาทั้งแผงเลย
    ...

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ไม่ลงก็ไท่เป็นไร มีxbox

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ผมว่าก็จริงของเค้า แต่เกมส์ PC จะหมดไปมั้ยผมว่าคงไม่ เพราะค่ายผลิตพวกฮาร์ดแวร์ การ์ดจอ คงเต้นแน่ท่าไม่มีเกมส์ PC

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ก็เป็นกันซะอย่างเงี้ย

cod ยอด pc ได้ไม่ถึง 20% ของคอนโซน อีกนะฮะ

รอจริงๆผมว่าไปรอกันที่ windows 8 หน่ะ คงจะมีเกมฟรีให้เล่นเยอะเลยละ

(ถ้าแฮ็กได้)แต่น่าจะได้ไวด้วยแหละมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 125457212 : 24th November 2011 เมื่อ 23:00

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ต้องเชื่อใจเกมที่ตัวเองทำสิ ขนาดเกมCoD ที่มีแต่ก็อบเกลื่อนเวปโหลดฟรี แต่แค่ขายแผ่นแท้แค่ 5 วันรวบไป 750ล้านดอลล่า

ไม่ลองลงแล้วจะรู้ไหมว่ามันดีจริง

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    -.- มีงี้ด้วย ช่างเหอะ เล่นเกมส์อืนก็ได้ โด่ว

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 301
    คนเล่นแท้อย่างเราก็อดอะสิ T_T
    DevilclouD is going to cut you like a cornish game hen...

กล่าวขอบคุณ
    1,538
    ได้รับคำขอบคุณ: 860
    แอบซะใจ PC นิดนึง

แต่ก็เสียใจด้วยเช่นกันนะ
    PCle ATi 7770/1GB Gigabyte|AMD FX-6300|DDR3 4GB Kingston Hyper-X x2

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    Blog Entries
    1
    "แล้วอย่ามากลับคำเหมือนบ้างเกมส์ซะล่ะ"

กล่าวขอบคุณ
    844
    ได้รับคำขอบคุณ: 553
    เดี๋ยวนี้ไม่น่ารักเหมือน Capcom เลยนะค่ายนี้

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    เรื่องนี้ใครผิด ก็รู้ๆกันอยู่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkmanz044 อ่านกระทู้
    ถ้าทำออกมาดีจริง คนเข้าก็ซื้อของแท้อยู่แล้วล่ะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    ก็ถูกของเค้าน่ะ แต่น่าเสียดายเกมมันจะไม่ดัง ถ้าไม่ลง PC

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ McCalleN อ่านกระทู้
    แล้วคอนโซลมันไม่มีแผ่นก๊อปเหรอคับ เห็นไม่ลง PC เพราะแผ่นก๊อป
    หรือว่าต่างชาติเค้าไม่เล่นแผ่นก๊อปกัน ผมไม่รู้จริงๆนะ
    ถ้าแผ่นเกมส์นำเข้ามันถูกลง ผมก็จะยอมซื้อเลย มันก็น่าสะสมอยู่นะ
    เท่าที่ทราบมา % การเล่นก๊อปของ PC มีเยอะกว่ามากครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ offerre อ่านกระทู้
    ต้องเชื่อใจเกมที่ตัวเองทำสิ ขนาดเกมCoD ที่มีแต่ก็อบเกลื่อนเวปโหลดฟรี แต่แค่ขายแผ่นแท้แค่ 5 วันรวบไป 750ล้านดอลล่า

ไม่ลองลงแล้วจะรู้ไหมว่ามันดีจริง
    ใช่ครับ MW3 ทำรายได้ไปเยอะมาก ขายไปได้หลายล้านชุด แต่ใน PC มีคนเล่น Multiplayer แค่หลักหมื่น ....

ปล.อ้างอิงจาก Steam
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย _MaximiliaN_ : 24th November 2011 เมื่อ 23:41

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    โห่ พูด งี้ PC เสียใจแย่ หมด เลย

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ก็ถูกของเขานี่ ถ้าผมเป็นนักทำเกมผมก็ไม่อยากทำเกมลงPCหรอก
    ระหว่างคอนโซลกับPC PCก๊อปนักกว่าเยอะมากๆๆ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: