ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926

หากน้ำท่วมโลก อยากให้คนประเภทไหน " รอด " |แลกเปลี่ยนความคิดเห็น|

:: หากน้ำท่วมโลก อยากให้คนประเภทไหน " รอด " ::

คำถามง่ายๆตอบได้ไม่ยาก แต่อยากให้บอกเหตุผลด้วยว่า ทำไมถึงให้พวกเขาเหล่านั้น " รอด "

จะตอบจริงจังก็ได้ จะฮาก็ดี เรามาคลายเคลียด มาแบ่งปันความคิดเห็นกัน

|เหลือพื้นดินบนโลกเหลือแค่ 5 % เพื่อให้คนเหล่านั้นได้อาศัย คุณจะเอาคนประเภทไหน เป็นผู้รอดกลุ่มสุดท้าย|

.:| อยากให้คนประเภทไหน " รอด " |:.

.:: กรมป่าไม้ | ทหาร | วิศวกร | นักการเมือง | ศิลปิน | ครู | นักเรียน | คอเกมส์เมอร์ ::.

เพิ่มเติมได้หากอยากให้คนประเภทอื่นๆที่เล็งไว้ " รอด " และอยากรู้เหตุผลด้วยว่า ทำไมถึงให้คนเหล่านั้น " รอด "

--------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------

โลก จะน่าอยู่หรือไม่ มันขึ้นอยู่กับคุณ

| ตัวอย่าง แบบจริงจัง |

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aun_ อ่านกระทู้
    ถ้าถามว่าอยากให้คนประเภทไหนรอด
    กลุ่มคนที่มีความสามารถด้านวิทยาศาสตร์สูง ด้านการออกแบบก่อสร้างเทคโนโลยี ทหารและผู้นำทหาร กลุ่มแพทย์ผู้มีความสามารถ ครู และแรงงาน ขอนักการเมืองผู้มีประสบการณ์อีก1คน และที่ขาดไม่ได้ ก็คงจะเป็นนักบวชแต่ละศาสนา
    เหตุผลเพราะ มีนักวิทยาศาตร์เพื่อ ทดลองและพัฒนายานอวกาศ -*- ยังมีหน้าทีอีกหลายอย่างแต่คิดไม่ออก
    วิศวกรทุกด้าน คอยออกแบบพัฒนาเทคโนโลยีในการดำรงชีวิตและอยู่รอด
    กลุ่มทหารและผู้นำ ปกป้องพื้นที่ที่เหลืออยู่ในโลก และยังทำหน้าที่เป็นแรงงานได้อีกด้วย
    แพทย์ รักษาผู้คน เป็นสิ่งขาดไม่ได้เลย หากเกิดโรคระบาดหรือโรคร้ายแรง เราจะขาดคนเหล่านี้ไม่ได้ ซึ่งมีประโยชน์ในการมีชีวิตอยู่บนโลกนี้
    ครู (ที่จริงก็ไมค่อยจะมีหน้าที่เท่าไหร่ หากน้ำท่วมโลกจริง ไม่รู้ว่าจะมีผู้คนให้สอนไหม แต่ถือว่าเป็นบุคคลที่สำคัญ มีไว้ก่อน)
    แรงงาน กลุ่มคนที่เป็นแรงงาน มีประโยชน์ในการช่วยก่อสร้างสิ่งต่างๆ และยังเป็นกลุ่มคนที่มีโอกาศสร้างและขยายเผ่าพันธ์มนุษย์ได้ดีอีกด้วย
    และที่ขาดไม่ได้ คือผู้นำ ต้องมีผู้นำคอยบริหารจัดการพื้นที่เพียง5%ของโลก
    และสิ่งที่ต้องมีอีกอย่างคือนักบวชทุกศาสนา ผู้ซึ่งจะคอยสั่งสอนผู้คน ถือว่าเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้

และสุดท้ายผู้ที่ต้องมีชีวิตรอด ก็คือ Gu เหตุผลเพราะ ยังไม่อยากตาย T^T

ปล.ตอบแบบจริงจังหากว่ามันเกิดขึ้นมาจริงๆ
    |เฮฮา หลากหลายความคิดเห็น |

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    ถ้า ในชิวิตจริง จำไว้ว่า ในใจเลยว่า '' คนรวย เเละเห็นเเก่ตัว คือผู้อยู่รอด '' นะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SunriseZ อ่านกระทู้
    อยากได้คนที่สภาวะจิตใจสูงอะ แบบยังไงดี มีคุณธรรมพร้อม เพราะ โลกเรามันแย่เพราะคนไม่แก้ด้านคุณธรรมนั่นแหละ
    มีความรู้มาก เทคโนโลยีสูง แต่ยังมีการแก่งแย่งชิงดีกัน เป็นธรรมดา ที่ทำให้โลกนี้ไม่สงบสักที เพราะมีแต่คนเห็นแก่ได้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ :-3 อ่านกระทู้
    คอเกมเมอร์ครับ ไปนั่งคุยกันทั้งวัน จะได้ไม่เบื่อ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hotnoom555 อ่านกระทู้
    ไม่รู้อ่ะ แต่ที่ไม่อยากให้รอดคือ คอเกมส์เมอร์

เพราะวันๆแม้งไม่ทำเห้ยอะไรเล่นแต่เกม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ realmaya อ่านกระทู้
    ศิลปิน !!

โลกจะได้มีสีสัน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ seiki2011 อ่านกระทู้
    อยากได้ผู้ที่ดำเนินรอยตามพ่อของแผ่นดินนะครับ
    ขอให้พระองค์ทรงพระเจริญ
    | ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ |
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Onmyway : 26th November 2011 เมื่อ 09:54
    War would end if the Dead could Return

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It's gonna be OK !!
    กล่าวขอบคุณ
    743
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อยากได้คนประเภท มีน้ำใจ อ่ะครับ ถึงโลกจะเลวร้ายขนาดไหน ถ้ามีคนประเภทนี้ผมว่า ยังไงก็รอดครับ
    อย่าพ่นลมหายใจทิ้งไปวัน ๆ เหมือนกับ ตด

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

♥ ϟƘƦƖןןΣx ♥
    575
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,058
    Blog Entries
    2
    ตามเรป บนครับมีน้ำใจ + ไม่เห็นแก่ตัว แล้วก็ทำเพื่อส่วนรวมไม่ได้ทำเพื่อตัวเองครับ

NO Drama !!!!!!!!!
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า :joker

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    คนอย่างกูครับ

ขออภัย คำหยาบนิดนึง
    Avenged Sevenfold

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ถ้า ในชิวิตจริง จำไว้ว่า ในใจเลยว่า '' คนรวย เเละเห็นเเก่ตัว คือผู้อยู่รอด '' นะ
    SUCK JKG !!!!

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    จะ ครู หรือ นักเรียน ก็ได้ ขอสวยไว้ก่อน ผมจะเปิดโรงงานปั้มแม่พิพม์

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    เปลี่ยนเป็น ไม่อยากให้คนประเภทไหนรอดได้ไหมอะ[ นักการเมือง ] 5 5

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    วิศวกรดีกว่า เอาผู้หญิงในภาพรอดด้วยนะ คงจะเป็นแม่พันธุ์ชั้นดีในการสืบทอดสายพันธ์มนุษย์

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    นักการเมืองครับ มันจะได้โกงกันในหมู่ตัวเองบ้าง จะได้รู้ซึ้ง หึหึ

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    ถ้าถามว่าอยากให้คนประเภทไหนรอด
    กลุ่มคนที่มีความสามารถด้านวิทยาศาสตร์สูง ด้านการออกแบบก่อสร้างเทคโนโลยี ทหารและผู้นำทหาร กลุ่มแพทย์ผู้มีความสามารถ ครู และแรงงาน ขอนักการเมืองผู้มีประสบการณ์อีก1คน และที่ขาดไม่ได้ ก็คงจะเป็นนักบวชแต่ละศาสนา
    เหตุผลเพราะ มีนักวิทยาศาตร์เพื่อ ทดลองและพัฒนายานอวกาศ -*- ยังมีหน้าทีอีกหลายอย่างแต่คิดไม่ออก
    วิศวกรทุกด้าน คอยออกแบบพัฒนาเทคโนโลยีในการดำรงชีวิตและอยู่รอด
    กลุ่มทหารและผู้นำ ปกป้องพื้นที่ที่เหลืออยู่ในโลก และยังทำหน้าที่เป็นแรงงานได้อีกด้วย
    แพทย์ รักษาผู้คน เป็นสิ่งขาดไม่ได้เลย หากเกิดโรคระบาดหรือโรคร้ายแรง เราจะขาดคนเหล่านี้ไม่ได้ ซึ่งมีประโยชน์ในการมีชีวิตอยู่บนโลกนี้
    ครู (ที่จริงก็ไมค่อยจะมีหน้าที่เท่าไหร่ หากน้ำท่วมโลกจริง ไม่รู้ว่าจะมีผู้คนให้สอนไหม แต่ถือว่าเป็นบุคคลที่สำคัญ มีไว้ก่อน)
    แรงงาน กลุ่มคนที่เป็นแรงงาน มีประโยชน์ในการช่วยก่อสร้างสิ่งต่างๆ และยังเป็นกลุ่มคนที่มีโอกาศสร้างและขยายเผ่าพันธ์มนุษย์ได้ดีอีกด้วย
    และที่ขาดไม่ได้ คือผู้นำ ต้องมีผู้นำคอยบริหารจัดการพื้นที่เพียง5%ของโลก
    และสิ่งที่ต้องมีอีกอย่างคือนักบวชทุกศาสนา ผู้ซึ่งจะคอยสั่งสอนผู้คน ถือว่าเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้

และสุดท้ายผู้ที่ต้องมีชีวิตรอด ก็คือ Gu เหตุผลเพราะ ยังไม่อยากตาย T^T

ปล.ตอบแบบจริงจังหากว่ามันเกิดขึ้นมาจริงๆ
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เห็นด้วยกะเรปบนมาก

(@)~Lime :)
    กล่าวขอบคุณ
    1,248
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,051
    คนที่ ร่างกายแข็งแรง ที่สุดครับ ไม่มีโรคอะไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 690
    คนที่เรา"รัก"ครับ
    .::My Center::.

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    คนที่ ไม่คอร์รับชั่นครับ !!
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    วิศวกร ไม่ก็ กรมป่าไม้ เพราะมีแวว ว่าสามารถ ช่วยฟื้นฟู สิ่งต่างๆได้ เร็วกว่า มั้งนะ - -

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อยากได้คนที่สภาวะจิตใจสูงอะ แบบยังไงดี มีคุณธรรมพร้อม เพราะ โลกเรามันแย่เพราะคนไม่แก้ด้านคุณธรรมนั่นแหละ
    มีความรู้มาก เทคโนโลยีสูง แต่ยังมีการแก่งแย่งชิงดีกัน เป็นธรรมดา ที่ทำให้โลกนี้ไม่สงบสักที เพราะมีแต่คนเห็นแก่ได้

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    ผมว่าใครรอดไม่สำคัญหรอก พอเวลาผ่านไปโลกก็จะกลับมาเป็นเหมือนเดิมอีก

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ผมรอดคนเดียวก็พอแล้วล่ะครับ

RIP นะครับทุกคน

ปล.เอ้าไม่ขำกันหรอTT"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    คนดี จบ สั้นๆ

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    คอเกมเมอร์ครับ ไปนั่งคุยกันทั้งวัน จะได้ไม่เบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    ผมจะไม่เอาอาเบะไป 55+

ทุกคนล้วนมีุึความสำคัญผมไม่สามารถตัดสินชะตาเขาได้

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ผมกับดาราAVครับ กูจะเเดกตับเเม่งทั้งวันเลย SAD (หยาบคายขออภัยครับ)

กล่าวขอบคุณ
    539
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ศิลปิน !!

โลกจะได้มีสีสัน
    ไม่มี แฟน ไม่เหงาเท่า...ไม่มี เพื่อน

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    อยากได้ผู้ที่ดำเนินรอยตามพ่อของแผ่นดินนะครับ
    ขอให้พระองค์ทรงพระเจริญ

The Best
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,401
    ไม่รู้อ่ะ แต่ที่ไม่อยากให้รอดคือ คอเกมส์เมอร์

เพราะวันๆแม้งไม่ทำเห้ยอะไรเล่นแต่เกม