ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

PIGGY : ) ''
    กล่าวขอบคุณ
    1,012
    ได้รับคำขอบคุณ: 369

ขอเทคนิค การเล่น DOTA หน่อยสิครับ

พอดีผมเล่นไม่เป็นอ่ะเพื่อนผมมันชอบเล่นกันผมเล่นไม่เป็นอยู่คนเดียว เหมือนแกะ ดำ

สอนผมเล่นหน่อย เอาตัวง่าย ๆ ก่อนน่ะครับ สอนออกของ สกิลไรพวกเนี้ย ขอบใจหลายครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    ฝึกด้วยตนเองครับ ผมก็เหมือนคุณครับ เเรกๆก็โง่ๆ หลังๆก็เริ่มโหด ไม่มีใครเก่งเเต่เกิดครับ

(Tip : หาตัวที่เราว่าเราถนัดที่สุด เเล้วฝึกดูครับ)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ของผม เล่นมาตั้งแต่ ป.6 อะเพื่อนมันสอนตอนแรกๆ แล้วก็มีคอมหา map ที่มี ai มาเล่นฝึกไปเลื่อยๆ ช่วงที่เล่นกับ ai ไม่รู้จักการ last creep ด้วย แล้วก็เปิดในเน็ตดูวิธีออกของ ดูวิธีเล่นตามเน็ต เดี๋ยวฝีมือก็ดีขึ้นมาเอง
    เกมนี้ต้องใช้ ประสบการเล่น 2-3 จะมาเก่งเท่าคนเล่นเป็นปีไม่ได้อะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Blog Entries
    1
    อยู่ที่การฝึกฝนและความจำนะครับ เราเจ็บแล้วจำ แล้วนำมาประยุกต์ รวมรวมกัน เป็น Step

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เริ่มเล่นตัวที่สกิลน้อยๆก่อนครับ
    พวกสาย Agi หรือ Str ไปก่อน

ค่อยๆเป็นค่อยๆไป ประสบการณ์จะสอนเราเอง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 522
    ตอนม.1 ผมก็เล่นไม่เป็นนะ ถามเพื่อนว่า ตัวนี้ออกอะไร ****บอกออกจาก เกมส์ - -*

อยากจะเดินไปหวดหน้า****ง -3-

ก็นะ แกะประสบการณ์ด้วยตัวเอง ดีกว่าครับ เพราะมันค่อนข้างที่ อธิบาย ยาก

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เล่น sketon ดิ ง่ายดี มีสกิลเด่ว ตายบ่อย โดนฆ่าบ่อย โดนด่ากาก บ่อยๆ เด่วก้เก่งเองอะ ไม่มีใครเก่งหรอก เกมนี้ ตัว****แพ้ทางกัน ไอเทมก้แพ้ทาง อยุ่ที่การพลิกแพลงมากกว่า

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เล่นกับพวกเก่งๆ แล้วดูเทคนิค เวลาเล่นอย่าล่น ตัดสินใจให้ดีๆ พลาดทีเกมอาจพลิก

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    หนีเข้าหมอก!!!!!!!!!!!

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PIGGY : ) ''
    กล่าวขอบคุณ
    1,012
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TKJunior อ่านกระทู้
    เล่น sketon ดิ ง่ายดี มีสกิลเด่ว ตายบ่อย โดนฆ่าบ่อย โดนด่ากาก บ่อยๆ เด่วก้เก่งเองอะ ไม่มีใครเก่งหรอก เกมนี้ ตัว****แพ้ทางกัน ไอเทมก้แพ้ทาง อยุ่ที่การพลิกแพลงมากกว่า
    อ่อตัวนี้ เพื่อนผม ก็แน่ะนำ สำหรับ มือใหม่

กล่าวขอบคุณ
    844
    ได้รับคำขอบคุณ: 553
    เป็นเกมเดียวที่ สอนกันไม่ได้

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    มันเยอะมากอ่ะครับ -*-
    บอกกันไม่หมดแน่นอน แต่เท่าที่จะกลั่นกรองออกมาให้ฟังได้ก็น่าจะเป็น ประมาณนี้

- หยิบ ฮีโร่ มาเล่น ที่ละตัว เล่นมันไปเรื่อยๆ อาจเปลี่ยนตัวเล่นบางแก้เบื่อ ระหว่างนี้เราก็
    ดู วิธีการเล่นของฮีโร่ตัวอื่นๆ ในเกม ต้องดูอะไรบ้าง
    *ไอเทม ออกอะไรบ้าง และออกมาแล้วมันดียังไง
    *สกิล มันทำอะไรได้ ระยะของสกิล มันประมาณไหน
    (** คือขีดจำกัดของสกิล เช่นแบบนี้คือได้ แบบนี้คือไม่ได้ เช่น Ulti ของ Sand King ถ้าเห็นเขียวๆ แวปๆ ก็หาสกิลหยุดมัน สกิลอะไรที่หยุดได้และไม่ได้ รู้หรือไม่ว่า Ulti ของ Lich เป้าหมายแรกที่โดนจะเกิด Mini Stun สามารถเอาไปหยุด คนที่กำลังจะวาปหนีตรงหน้าเราได้)
    *จุดซุ่ม ก่อนที่จะไป Q หรือ โดน Q
    *** จำให้ดีเวลาเราตาย เราตายเพราะอะไร คือ เราโดนสกิล อะไรจาก ฮีโร่ตัวไหน เราจะรู้ว่าครั้งต่อ ถ้าเจอไอ้ตัวนี้ต้องระวัง ยังไง ***

-ไปหาเว็ปหรือหนังสือ ไปอ่านรายละเอียดไอเทม สกิลของฮีโร่ (ในกรณีที่ เพื่อนไม่บอกอะนะ จริงๆ ถามมันเอาง่ายกว่า เพราะเราไม่รู้เรื่องเลย อ่านไปก็นึกภาพไม่ออก)
    -เมื่อเราเล่นได้สักพัก จะจำอะไรๆ ได้มากขึ้นแล้ว ก็ลองเปลี่ยนตัวไปเลยตัวที่เราดูๆ จำๆ มา ก็ออกไอเทมตามที่เราเห็น ฮีโร่ตัว ต่อๆไป เราจะเล่นมันได้ดีเร็วขึ้น
    -ไปหาคลิปดูใน Youtube พวกคลิปโชว์เทพต่างๆ จะทำให้เรา เปิดกว้างมากขึ้น เราจะเห็น ช่องทางหรือวิธีการ ใช้สกิลใหม่ๆ เอาไปลองปรับใช้ดู

ปล. ผมเล่นมาตั้งแต่ Map 6.27b ตอนนั้น อยู่ ปวช.3 ตอนนี้ จบ ป.ตรี ทำงานมา ปีกว่าละ ก็ยังเล่นอยู่

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    600
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมก็ไม่ได้เก่งมากอะครับแต่ก็จะเสนอให้ว่า ถ้าพูดถึงทำให้พอเล่นเป็นไม่นูบก็ อย่างแรกคือ
    1.ต้องพอรู้สกิวฮีโร่ทุกตัวว่าทำไรได้มั้ง เพื่อที่พอเจอกับตัวนั้นก็ได้คาดการล่วงหน้าได้ทันว่าเข้าใกล้จะตายไหมควรอยู่ห่างๆไหมอะไรแบบนี้
    2.รู้ของทุกอย่างว่ามันทำไรได้มั้ง+ไรมั้ง ฮีโรตัวหนึ่งไม่จำเป็นต้องของเหมือนกันแปะทุกรอบที่เล่นมันจะแปรตามฮีโรของฝ่ายตรงข้ามละฝ่ายเราเองด้วยแต่ของบางอยากก็เป็นของจำเป็นของตัวนั้นแต่อย่างไรก็ตามจะใช่อะไรมันก็ขึ้นอยู่กับเราว่ามีเทคนิคอะไรที่แวกแนวออกไป
    3.ฝึกดูมินิแมพให้เป็นกิจดูว่ามันเดินไปทางไหนมาหาเราไหม เป็นการป้องกันการโดนตุ้ยได้
    4.ประสบการณ์ ทุกอย่างจะแทบเป็นไปเองเมื่อคุณมีประสบการมากพอ
    ปล.นี้คือพื้นฐานสำหรับผมนะ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationFanboy & AKB48
    Saitama,Japan Chaiyaphum,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,259
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    1.เล่นบ่อยๆ
    2. ดูวีดีโอการแข่งขัน
    3.ดูเทคนิกนิคของคนที่เล่นเกมกว่า

แค่นี้ก็เทพแล้ว

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♥ ϟƘƦƖןןΣx ♥
    575
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,058
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mokTakuya อ่านกระทู้
    1.เล่นบ่อยๆ
    2. ดูวีดีโอการแข่งขัน
    3.ดูเทคนิกนิคของคนที่เล่นเกมกว่า

แค่นี้ก็เทพแล้ว
    เล่นบ่อยๆ ไม่ใช่ว่าจะเก่งนะครับต้องรู้จักเทคนิค ETc การหลบเข้า Fog of war

Dota มันต้องเล่นเป็นปีนู่นถึงจะเก่งจริงๆ

เอาเข้าเรื่องดีกว่า

1.หาMap Ai มาฝึกครับถ้าพึ่งหัดเล่นจริงๆอะนะ ถ้าไม่มี Map Ai ก็เล่น EM แต่มีเกรียนบ่อย แล้วค่อยไปเล่นAI< Em < Ap < Tour < CM <แล้ว อื่นๆเช่น TCG Neko อะไรอย่างเนี้ย <<< โหดสุดละ
    2.อย่าตาย Free ถ้า ศัตรูหายไปจากแผนที่ก็ระวังตัวไว้ก่อน
    3.ถ้าคิดว่าเราแพ้ทางก็ไปสลับเลนกับคนที่เขาเล่นเก่งๆครับ
    4.ถ้าคิดว่าจะตายจริงๆก็สู้ไปเลยอย่าหนี เพราะถ้าหนี = อด Kill แต่ถ้า + เราก็ยังได้ Assit เผลอๆ อาจได้ kill ด้วย
    5.เวลาหนี จงคิดไว้เสมอว่าศัตรูจะอยู่ยังไง มายังไง อะไรยังไง หนีเข้า Fog ให้ศัตรูงง แต่วิธีนี้ส่วนมากใช้กับ พวก Tour < ไม่ได้นะครับ ผมถึงได้บอกให้เล่น Em ก่อนแล้วค่อยไปเรื่อยๆ
    6.อย่าเก็บสกิลไว้รอ Last shot เพราะจะทำให้อาจไม่ได้ KIll ยัดๆเข้าไปเหอะ
    7. ถึงดูVideo ก็อาจจะไม่ช่วยอะไรมากเพราะ การเล่นมันมาจากประสบการณ์ของเรามากกว่า

8.จงอย่าคิดจะออก เพราะถ้าคุณออก คุณจะไม่ได้ประสบการณ์ นอกจากเจอเกรียน
    9.จำเทคนิคต่างๆในการเล่นแต่ละรอบครับ

ขอบคุณที่อ่านจบ

แนะนำให้ เล่น Yunero หรือ RIKI ก่อนครับช่วงแรกๆ แล้วดูว่าควรออกไอเท็มอะไรอันนี้เป็นยังไง Skill อันนี้เป็นยังไง

ปล.ผมเลิกเล่นละเกรียนเยอะ ตอนนี้เล่น Hon แทน
    ปล2.ผมเล่นมา 6 ปีละ Dota เนี้ยแต่เลิกแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JigsawHYHY : 30th November 2011 เมื่อ 13:53
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า :joker

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ไปเล่นกับคอมให้ ไม่โดนคิว หัดปิดมอน ให้เป็นนิสัย เล่นกับคนจิง ไม่ต้องไป แส่ช่วยคนอื่น(ช่วงแรก ๆ นะ แต่ถ้ามีของมีเวลแล้วกะควรไปช่วย ) อยู่ในเลนตัวเองไว้ ระวังรอบตัว แม้กระทั้งในมุม มืด เล่นงี้ กะถือว่าเล่นดีแล้วละมั้ง

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เล่นกับ AI แล้วเวปหาข้อมูลควบคู่

แล้วค่อยลุยจริง

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    1
    หา replays ดูตัวที่เราอยากเล่น ของพวก tournament

แล้วเล่นตามก็พอครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ต้องคิดก่อนว่า เราต้องการที่จะเล่นแนวไหน

บู้ล้างผลาน ก็เป็นหน่วย Carry ครับ
    - Carry : เล่นยากครับต้องเก็บเงินให้ไวที่สุด ส่วนเลเวลอย่าไปเครียดครับ เน้นเงินเข้าไว้ เวลาปะทะพยายามอย่าตายเพราะถ้าตาย จะไม่ได้เลเวลจากการปะทะครับ
    จะต้องใช่เวลากว่าจะโหดได้ ถ้าหากโหดได้ไวก็สบายครับ

เน้นช่วยเหลือก็ Support
    -Support : เล่นไม่ยากครับ เป็นแค่หน่วยผู้ช่วยในการฆ่า และต้องทำยังไงก็ได้ ไม่ให้ตัวเกิดหรือตัว Carry ของเราตาย หน้าที่น้อยแต่เหนื่อยครับ
    ต้องช่วยในการเก็บเงินของตัว Carry ด้วย พยายามกดดันฝ่ายตรงข้ามไม่ให้เข้ามาเก็บเงินครับ แล้วก็อย่าตายในการปะทะมากเกินไปเพราะจะทำให้อีกฝ่ายเกิดได้ไว

เน้นร่วมกันฆ่าก็ Ganker
    -Ganker : เล่นคล้าย Suport ครับ แต่ต้องมีความแน่นอนในการฆ่า และต้องเดินเกมไล่ฆ่าตลอด

เป็นพวกหัวรุนแรง เน้น Skill ปลิดชีพ ก็ Nucker
    -Nucker : เล่นง่ายมาก ใช้ Skill อย่างเดียว เพื่อทำดาเมจ ช่วยเพื่อนในการฆ่า หรือฆ่าด้วยตัวเอง เป็นตัวทำดาเมจในการปะทะได้ดี

ต้องมีพื้นฐาน เกมแนวนี้เช่น Yuri, Battle Ream, Starcraft ,Warcraft จะทำให้เรียนรู้เกมนี้ได้ไว

แล้วก็ เรื่องของหมอกภายในเกม Fog Of War และระยะการมองเห็นของแต่ละตัว เรื่องนี่เป็นเรื่องที่ค่อนค้างละเอี่ยด จะค่อยๆรู้เองตอนที่เล่นไปเรื่อยๆ
    การใช้ Fog Of War ก็หาคลิปใน Youtube แล้วหา VDO ของ WoDotA ดูครับ มีออกมาเกือบทุกอาทิตย์ครับ คอยๆดูไปเรื่อย ศึกษามุมในป่าพื้นที่ในป่า
    ถ้าอยากเก่ง ต้องรู้แม้แต่ จุดของต้นไม้ทุกต้นบนแผนที่เลยครับ

ถ้ามีเรื่องอยากรู้ ก็ถามผมได้เรื่อยๆ สู้ๆครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ukrit11111 : 1st March 2012 เมื่อ 19:51

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 717
    ดู Wodota ครับ ช่วยได้เยอะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ของผมดูพวกที่เขาแข่งกัน ละ จำทิคการเล่นมาใช้

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    เล่นบ่อยๆ เด่วมันจะซึมซับไปในตัวเอง

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    รองเล่นกะเพื่อน ดูก่อนกะได้ว่า ออก Item ยังงัย รึไม่กะหาหนังสือ หรือหาดูในเน็ตว่า Hero ตัวไหนเล่นยังงัย หรือว่า ผสม Item ยังงัย

น่าจะประมานนี้มั้ง (-..-)*

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ง่ายๆครับ ก็อย่างที่เขาบอก skel เล่นง่ายสุดอัพสกิล 1 ให้เต็ม สกิลอัลติเต็ม อัพดูดเลือดหรือคริตามมา เจอหน้า ฮีโร่ศัตรูสตั้นไปก่อนเลย คอยดูมานาไม่ให้น้อยกว่า 150 เก็บไว้ เพื่อโดนฆ่า มีเกิดใหม่ได้ แค่นั้นง่ายๆ ส่วนสเต็ปการสตั้น การรอจังหวะ หรือ ฟาร์ม ฮีโร่มันเยอะมาก ผมเล่นได้ทุกตัว แต่ไม่โปรทุกตัว โปรแค่บางตัวเท่านั้น อย่างแรก สเกล ออกให้ถึกเข้าไว้ก่อนสำหรับมือใหม่ bracer vanguard power tread แค่นี้พอก่อน เด๋วก็จะ get เอง

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    เกมเดียวที่ผมว่า ฝึก ยาก มาก (เกม เควี้ย ไรวะ ไอ่ 7แม่) แต่ว่า คนเล่นกันเยอะมากๆ ผมว่านะ ฝึก ปามีดใน MW3 ยังง่ายกว่า ฝึกสตั้น ไม่ให้ว่าวเลย -*-

(ปล. ผมคนนึงอ่ะ ที่ Noob เกมนี้ แต่ก็ถ้าอยากเมพ ก็ฝึก เยอะๆ นะครับ เดี๋ยวก็เก่ง )