ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124

[PC/ACTION/FPS] CALL OF DUTY 8: MODERN WARFARE 3 [REPACK/ENG/MF/5.2GB]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suphat999 อ่านกระทู้
    เข้ามายืนยันด้วยคนว่าเล่นได้ 1000% เล่นจบไปสองรอบแล้วครับ (อยากเล่นมากถึงขนาดต้องอัพการ์ดจอใหม่เลย) สนุกมากครับ ขอบคุณคนอัพด้วยนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theGpro อ่านกระทู้
    มายืนยันครับว่าเล่นได้ล้านนนนนนนนนนนนนนน% ผมเล่นวินโด้ว7 64 bit ความละเอียด 1366x768 Extra anti 2x ลื่นหัวแตกครับ ลงเกมตามปรกติ((ตอนลงช่วงหลังจะนานหน่อยครับ))มีคนบอกว่ามันจะมี file write error ตอนแรก((ผมก็เป็นครับ)) ให้เข้าไปที่ C:\Program Files (x86)\Black_Box
    คลิ๊กขวาที่ โฟลเดอร์ Call of Duty Modern Warfare 3 > properties>Security edit ที่ใต้ group user names เปลี่ยนเป็น allow ให้หมดครับ กดok แล้วเล่นได้เลย ขอบคุณเครดิส:geesus
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ geesus อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ โหลดตอนเช้า ตอนนี้ลงเสร็จแล้ว เล่นได้ปกติดี
    ตอนลงนานหน่อย วิธีลงก็ตามที่ท่านบอกไว้
    1.เม้าแผ่น 1 ลง มันจะถามหาแผ่น 2
    2.เม้าแผ่น 2 ลงให้เสร็จ
    3.เข้าเล่น
    ของผมติด file write error เข้าไปตั้งค่า folder ที่ลงเกมไว้ให้เป็น full คอนโทรล โดยการ เข้าไปที่ C:\Program Files (x86)\Black_Box
    คลิ๊กขวาที่ โฟลเดอร์ Call of Duty Modern Warfare 3 --> property-->Security-->ตั้งให้ทุก user เป็น full คอนโทรล
    แค่นี้ครับ ไม่มีภาพมายืนยัน ครับ ขอโทษที เผื่อใครจะเจอปัญหาเดียวกัน

spec เครื่องผม
    i5
    ram 4
    hdd 500
    9800 gt
    win 7 ultimate 64 bit
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kiririn อ่านกระทู้
    มายืนยันครับ เล่นได้ ๆ เชื่อแล้วครับว่า "เล่น MW2 ได้ ก็เล่น MW3 ได้"

ป.ล.มี 2 ภาพเองเนาะครับ แบบว่าหามุมถ่ายดี ๆ ไม่เจอ ดันเจอตอนเล่นเสร็จแล้ว ถ้าจะถ่ายใหม่มันต้องเล่นใหม่ครับ เอาแค่นี้ไปก่อนละกันเนาะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamezagdbo อ่านกระทู้
    มานอนยันว่า เล่นได้ ล้าน% ขอบคุนคับ ๆ

Genre: First-Person Shooter
    Publisher: Activision
    Developer/Co-Developer: Infinity Ward / Sledgehammer Games
    Online Play: 18 Co-op
    Release Date: November 08, 2011

เรื่องราวในเกม Modern Warfare 3 นั้นสานต่อจากเหตุการณ์ในภาคที่แล้วสงครามกำลังกระจายไปทั่วโลก วอชิงตัน DC กำลังลุกด้วยเปลวเพลิงจากการสู้รบ หน่วย Task Force 141 มีทั้งที่ตายและกำลังหลบหนี ไฟสงครามโลกครั้งที่สามได้ถูกจุดขึ้น ใน Demo ที่เราได้เห็นผู้เล่นได้รับบทของ Frost สมาชิกหน่วย Delta Team เค้าและเพื่อนร่วมทีมนาม Sandman นั่งอยู่บน ฮ. ซึ่งกำลังขับเคลื่อนไปท่ามกลางเขต Dowtown ใน Manhattan ระหว่างการพูดคุยไม่นานนัก ฮ. ก็ถูกยิงจนตกด้วย RPG ก็ทหารฝ่ายรัสเซีย ทั้ง Frost และ Sandman รอดชีวิตจากการตก หลังคลานออกจากซากของเฮลิคอปเตอร์ออกมาได้สภาพแวดล้อมที่พวกเราได้เห็นก็คือ ภาพของตึกระฟ้าของมหานคร New York ซึ่งถูกทิ้งล้างจากการสู้รบ Robert Bowling ได้บรรยายถึงการพัฒนาเกมในภาคนี้ไว้ว่า “เราได้เพิ่มขนาดของสนามรบสู่ระดับใหม่ เรานำพาผู้เล่นจากเขตชายแดน เข้าสู่เมืองหัวใจหลักสำคัญๆทั่วโลก เรานำเสนอการรบกลางเมืองในสถานที่อย่าง Manhattan London ทั่วทั้งยุโรป แอฟริการัสเซีย หรือแม้แต่ภูเขาหิมาลัย มันคือสงครามที่ครอบคลุมทั่วทั้งโลกอย่างแท้จริง” เมื่อออกจากเฮลิคอปเตอร์ได้สำเร็จ การต่อสู้ก็เริ่มต้นขึ้นทันที สิ่งที่เราได้เห็นเป็นสิ่งที่แฟนๆของ Call of Duty คุ้นเคยกันดี มันคือการต่อสู้แบบเดิมที่พวกเราคุ้นเคย การสู้รบระหว่างผู้เล่นและกองทหารฝ่ายศัตรูเป็นกองทัพ ภารกิจที่ Frost ได้รับมอบหมายก็คือการผลักดันกองกำลังฝ่ายรัสเซียออกจากพื้นที่ New York โดยผู้เล่นได้เคลื่อนที่ผ่านตึกต่างๆในเขต Wall Street มีฉากหนึ่งที่ผู้เล่นจะได้ยิงถล่มกับทหารฝ่ายรัสเซียภายใน ตลาดหลักทรัพย์ New York อีกด้วย การสู้รบในภาคนี้นั้นยังคงดุเดือดเข้มข้นเช่นเดิม ผู้เล่นเคลื่อนที่พร้อมกับหน่วยและรถถังและเข้าต่อสู้กับทหารรัสเซีย โดยมีตึกสูงระฟ้าเป็นฉากหลัง สภาพแวดล้อมใหม่นี้เป็นสิ่งหนึ่งที่พัฒนาไปอย่างมากในภาคนี้ ธงชาติสหรัฐที่ขาดว่อนแขวนอยู่ข้างตึก ย้ำเตือนว่าประเทศที่เคยยิ่งใหญ่กำลังตกอยู่ท่ามกลางสงคราม ตึกสูงเสียดฟ้าถูกทิ้งร้าง ถนนไร้ผู้คน นอกจากสภาพแวดล้อมใหม่แล้วเรายังได้เห็น อาวุธใหม่อย่างปืน Rifle รุ่นใหม่และระเบิดแสงที่เรียกว่า 9-Bang Flash Bang ระเบิดแสงที่เมื่อถูกโยนออกไปแล้วยังแตกออกระเบิดอีกหลายครั้ง เพิ่อสร้างความสับสนให้แก่ศัตรูเพิ่มมากขึ้น

เรื่องสเปคไม่ต้องกังวลนะครับ ถ้าเล่น MW2 ได้ ก็เล่น MW3 ได้ครับ เพราะเอนจิ้นก็ไม่ต่างไปจากเดิมครับ

Minimum Requirements:

Processor: Intel Core™ 2 Duo E6600 or AMD Phenom™ X38750 processor or better
    Memory: 16 GB free hard drive space / 2GB RAM
    Video Card: Shader 3.0 or better 256 MB NVIDIA GeForce™ 8600GT / ATI Radeon™ X1950 or better
    Sound Card: DirectX 9.0C or later

- แตกไฟล์ด้วย Winrar

- Mount Image DVD1

- Mount Image DVD2 (เมื่อโปรแกรมถามหา)

- เข้าเล่นเกมได้เลยโดยไม่ต้องลง Crack

DVD1 | 21 พาร์ท / 200MB พาร์ทสุดท้่าย 154MB

Part 1 | Part 2 | Part 3 | Part 4 | Part 5 | Part 6 | Part 7 | Part 8 | Part 9 | Part 10

Part 11 | Part 12 | Part 13 | Part 14 | Part 15 | Part 16 | Part 17 | Part 18 | Part 19 | Part 20

Part 21

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

DVD 2 | 6 พาร์ท / 200MB พาร์ทสุดท้่าย 193MB

Part 1 | Part 2 | Part 3 | Part 4 | Part 5 | Part 6

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Upload by TwIgHTz

ไฟล์ไหนเสียสามารถกด Alt+R เพื่อซ่อมไฟล์เสียได้ครับ

ใครที่โหลดไปแล้วเล่นได้่ช่วยนำภาพมายืนยันในกระทู้ด้วยครับ
    ให้กำลังใจผมผ่านทาง FaceBook กดถูกใจที่นี่ครับ คลิก !!
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 13th May 2012 เมื่อ 19:45

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    Upload Complete

ส่วนใครที่โหลดไม่ได้ให้ลบ cookie แล้วโหลดใหม่ดูนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 26th November 2011 เมื่อ 18:48

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,873
    เเวะมา เจิมให้น่ะ ครับบบ^^

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    Blog Entries
    2
    มาเจิมให้น้องสาวว เอ้ย ชาย 0.0

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    5
    - - ขยันจริงน้องคนนี้ สู้ๆ
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ตัวนี้ต้องแก้อะไรไหมครับ ต้องโหลดไฟล์อะไรเพิ่มเติมหรือแก้อะไรรึป่าว

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    เจิมจ้าาาาาาาาาา

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981

Smile

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KoreaFever อ่านกระทู้
    ตัวนี้ต้องแก้อะไรไหมครับ ต้องโหลดไฟล์อะไรเพิ่มเติมหรือแก้อะไรรึป่าว
    ไม่ต้องแก้ไขใดๆทั้งสิ้นครับ รวมถึง Crack ด้วย, เพราะว่าตัวนี้ Auto Crack มาให้แล้ว ลงเสร็จ เล่นได้เลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ {~RainBowBoy-Golf~} อ่านกระทู้
    ดันให้ตาเฮีย TwIgHTz ><~
    ขอบคุณน๊าาาาาาาาส์

แล้วก็ทุกๆคนที่มาดันให้ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 26th November 2011 เมื่อ 18:49

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    216
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    จริงมั้ยครับเนี่ย ที่ว่าถ้าเล่น MW2 ได้ก็เล่น MW3 ได้น่ะครับ ถ้าจริง ๆ ล่ะก็...ดีใจสุด ๆ เลยล่ะ
    กังวลมานานครับจะเล่นดีมั้ย ยังไงก็ขอรับไปลองก่อนล่ะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ (-/|\-)

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kiririn อ่านกระทู้
    จริงมั้ยครับเนี่ย ที่ว่าถ้าเล่น MW2 ได้ก็เล่น MW3 ได้น่ะครับ ถ้าจริง ๆ ล่ะก็...ดีใจสุด ๆ เลยล่ะ
    กังวลมานานครับจะเล่นดีมั้ย ยังไงก็ขอรับไปลองก่อนล่ะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ (-/|\-)
    น่าจะเป็นอย่างนั้นนะครับ 'เพราะว่า engine ที่ใช้นี่ ตัวเดียวกันเป๊ะเลย, ไม่งั้นก็ลองเอาสเปค MW2 มาเทียบกับ MW3 ดูก็ได้ (แทบไม่ต่าง = ='')

แต่สะใจตรงเสียงปืน แน่นได้ใจ XD

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ขอดันหน่อยนะครับ

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    มาเจิมให้ครับ ยังไม่ได้เล่นเลยเกมส์นี้

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เห็นคนอื่นมี 3 แผ่น เกมนี้ใช้ความจุเท่าไรคับ เล่น multiplayer ได้มั้ยครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ppooop123 อ่านกระทู้
    เห็นคนอื่นมี 3 แผ่น เกมนี้ใช้ความจุเท่าไรคับ เล่น multiplayer ได้มั้ยครับ
    ตัวนี้เป็น Repack ครับ จึงมี 2แผ่น (จากคนที่ทำตัว repack ได้ทำการรวมไฟล์และแยกไฟล์แล้วมีขนาด 5.2GB จึงแยกออกมาเป็น 2แผ่นด้วยกันครับ)

ความจุของเกมนี้ก็ 5.2GB (ถ้าลงเกมแล้วจะเป็น 11.2GB ครับใช้เวลาลงนานหน่อย)

ฝรั่งบอกว่าแค่ลดคุณภาพมูฟวี่ลงเฉยๆครับ Multiplayer น่าจะไม่มีปัญหานะ

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ขอดันหน่อยนะฮ่ะ (เงียบเหงา v.v)

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    2
    เริ่มยังไม่ผ่านด่านแรกก้ลบแล้ว

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมลงแล้วกระตุกอะครับ แต่ก็ขอบคุงนะครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pale อ่านกระทู้
    ผมลงแล้วกระตุกอะครับ แต่ก็ขอบคุงนะครับ
    ลองอัพเดตไดร์เวอร์การ์ดจอดูนะครับ ถ้ากระตุกอยู่แสดงว่าเป็นที่คอมของท่านแล้วนะครับ (การ์ดจอ, CPU อาจไม่ถึงที่กำหนัดให้ลองปรับ low ดูก็ได้อาจจะลื่นนะ )

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มันขึ้นว่า couldn't load image'xp' ตรับทำไงขอผมwin xp เล่น ภาค2ได้นะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    216
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    มายืนยันครับ เล่นได้ ๆ เชื่อแล้วครับว่า "เล่น MW2 ได้ ก็เล่น MW3 ได้"

ป.ล.มี 2 ภาพเองเนาะครับ แบบว่าหามุมถ่ายดี ๆ ไม่เจอ ดันเจอตอนเล่นเสร็จแล้ว ถ้าจะถ่ายใหม่มันต้องเล่นใหม่ครับ เอาแค่นี้ไปก่อนละกันเนาะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kiririn : 28th November 2011 เมื่อ 00:06

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เพิ่งโหลดเสร็จแตก ไฟล์ได้ เดี๋ยวเย็นนี้จะลองลงเกมส์ดูครับ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เรียนคุณ skyhawk121
    ผมลง MW3 เรียบร้อยแล้ว พอเริ่มเล่นเกมส์แรก เครื่องมันบอกว่า DirectX encountered an unrecoverable error. ทั้ง ๆที่ผมลง DirectX ตัวที่ให้มา ผมไม่เข้าใจความหมายนี้ครับ ช่วยตอบด้วย อยากเล่นมาก ขอบคุณครับ
    visa
    visa_12342003@yahoo.com

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981

Arrow

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ visa อ่านกระทู้
    เรียนคุณ skyhawk121
    ผมลง MW3 เรียบร้อยแล้ว พอเริ่มเล่นเกมส์แรก เครื่องมันบอกว่า DirectX encountered an unrecoverable error. ทั้ง ๆที่ผมลง DirectX ตัวที่ให้มา ผมไม่เข้าใจความหมายนี้ครับ ช่วยตอบด้วย อยากเล่นมาก ขอบคุณครับ
    visa
    visa_12342003@yahoo.com
    วินโดว์ 7รึป่าวครับ?? ถ้า 7 ให้ลง DX11 นะหาโหลดได้ที่ google เลย, ลงเสร็จแล้ว restart เครื่อง 1 รอบ ละลองเข้าเกมดูนะ

ปล. XP ให้ลง DX 9.0c นะครับ ละลอง restart แล้วเข้าเกมใหม่ดู

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunut_2528 อ่านกระทู้
    มันขึ้นว่า couldn't load image'xp' ตรับทำไงขอผมwin xp เล่น ภาค2ได้นะครับ ขอบคุณล่วงหน้า
    น่าจะเกิดจากไฟล์เกมไม่สมบูรณ์มั้งครับ =w='', ยังไงก็ลองลงใหม่อีกรอบดูนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 28th November 2011 เมื่อ 19:11

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เล่นได้แล้วครับ...........ขอบคุณครับ

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มันขึ้นอย่างนี้อะครับ Could't load image 'xp' ผมใช้ win 7 ครับ ช่วยบอกหน่อยว่าต้องทำอย่างไงครับ

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: