ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: คุณชอบใครมากที่สุดใน SNSD [เลือกได้หลายข้อ]

ผู้โหวต
1009. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • Sunny

210 20.81%
  • Tiffany

305 30.23%
  • Yoona

294 29.14%
  • Taeyon

359 35.58%
  • Seohuyn

157 15.56%
  • Yuri

220 21.80%
  • Hyoyeon

86 8.52%
  • Sooyoung

119 11.79%
  • Jessica

236 23.39%
สำรวจความนิยมหลายตัวเลือก
หน้าที่ 258 จากทั้งหมด 259 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 158208248256257258259 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 6,426 ถึง 6,450 จากทั้งหมด 6462

หัวข้อ: SNSD [소녀시대] Fanclub@JKG

SNSD @ Joker
    กล่าวขอบคุณ
    1,716
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,098
    เค้าว่ากันว่า ได้คนอายุเด็กกว่ามาเป็นสามีแล้วชีวิตจะอมตะ สงสัยนางอยากมอตะมั้ง

พอได้เห็นข่าวคู่นี้ รู้สึกไม่ยินดีเลย รั่วๆแบบ แทๆ ต้องคู่กับคนที่เยือกเย็นดูแข็งแกร่ง ไม่ใช่นุ่มนิ่มแบบนี้ ถึงจะเหมาะสม

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    ถามไรหน่อยครับ เพื่อนๆพอจะทราบ ig ของสาวๆทั้งหมดไมครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speed อ่านกระทู้
    ถามไรหน่อยครับ เพื่อนๆพอจะทราบ ig ของสาวๆทั้งหมดไมครับ
    IG
    แทยอน: taeyeon_ss
    ซันนี่: svnnynight
    ซูยอง: syofgg
    ยูริ: yulyulk
    ฮโยยอน: watasiwahyo

ข้างล่างนี้แถมนะคะ

Twitter
    ซันนี่: Sunnyday515
    ซอฮยอน: sjhsjh0628

Weibo
    เจสสิก้า: Sy_Jessica
    ซูยอง: Forever_young24

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m-bond อ่านกระทู้
    IG
    แทยอน: taeyeon_ss
    ซันนี่: svnnynight
    ซูยอง: syofgg
    ยูริ: yulyulk
    ฮโยยอน: watasiwahyo

ข้างล่างนี้แถมนะคะ

Twitter
    ซันนี่: Sunnyday515
    ซอฮยอน: sjhsjh0628

Weibo
    เจสสิก้า: Sy_Jessica
    ซูยอง: Forever_young24
    ขอบคุณครับ บางทีเจอแต่ไม่แน่ใจว่าใช่ตัวจริงป่าวนะ

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939

เตรียมพบกับยุนอาในงานแฟนมีตติ้ง Yoona & I วันที่ 26 กรกฎาคมนี้

วันที่ 24 มิถุนายน ทาง PPTV ทีวีดิจิตอลช่อง 36 ได้ทำการประกาศรายละเอียดงานมีตติ้งในชื่อ PPTV Prime Minister and I Exclusive Fan Meeting in Thailand: Yoona and I ผ่านทางนิตยสาร EYES MAGAZINE และทวิตเตอร์ @PPTVThailand

พบกับ ยุนอา ดาราดังจากซีรีส์เรื่อง Prime Minister and I และนักร้องดังวง Girls' Generation อย่างใกล้ชิดที่โรงภาพยนตร์สยามภาวลัย (Siam Pavalai) ห้างสรรพสินค้าสยามพารากอน ในวันเสาร์ที่ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2557 เวลาประมาณ 18.00 น. เป็นต้นไป

ช่องทางการร่วมกิจกรรมดังกล่าวคือ
    1) ผ่านกิจกรรม 'เขียนดีมีรางวัล' ร่วมกับ EYES MAGAZINE (ฟรีแม๊กกาซีน) (รายละเอียดกิจกรรมเขียนดีมีรางวัล)
    2) ซื้อกล่องทีวีดิจิตอล แถม! ของพรีเมียมที่บูธ PPTV ณ ลานกิจกรรมอินฟินิทฮอล์ (พารากอน)​ วันที่ 7 ก.ค. เวลา 18:00 น.
    3) พิเศษสุด! สำหรับบัตรแฟนมีต 2 แถวหน้าสุด ดูหน้าจอ PPTVเพื่อสะสมคะแนนจาก ‘นัมดาจอง โค้ด’ โดยการส่ง SMS เริ่ม 8 - 21 ก.ค.

อนึ่งสถานีโทรทัศน์ดิจิตอล PPTV สามารถรับชมผ่านดิจิตอลทีวีช่อง 36 (HD), ทางเคเบิ้ลช่อง 46 หรือ PST ช่อง 223, RS ช่อง 210, Infosat ช่อง 219, Dynasat ช่อง 159 และ GMM Z ช่อง 265 หรือรับชมออนไลน์ผ่านทางเว็บไซต์ www.pptvthailand.com

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ชอบ snsd มานานล่ะคับ ตั้งแต่ INTW แต่เพิ่งจะสมัครสมาชิคเว็บวันนี้ มาทันไหมเนี่ย
    ปกติดูดเกมอย่างเดียว 5555

กล่าวขอบคุณ
    549
    เนติเซนวิเคราะห์! 'แทยอน-แบคฮยอน' หรือจริงๆแค่ 'รักลวงโลก' ที่ไม่เคยเกิดขึ้นจริง

แทยอน แบคฮยอน กับเรื่องราวความรักของพวกเขาเป็นที่พูดถึงไปทั่วในหมู่แฟนคลับ เพราะความรักของแทยอน แบคฮยอน ครั้งนี้ เป็นความรักที่เหล่าแฟนคลับไม่เชื่อว่าจะเกิดขึ้นจริง แฟนคลับบางรายถึงขั้นออกตัวต่อต้านอย่างรุนแรง ยอมลงทุนซื้อขนมชื่อดังมาทุบ กรีดข้อมือ โพสต์ผ่านโลกออนไลน์ แสดงการต่อต้านความรักระหว่าง แทยอน แบคฮยอน
    อย่างไรก็ตาม มีชาวเน็ตต่างชาติบางรายออกมาวิเคราะห์และเชื่อมั่นว่า แทยอน แบคฮยอน เป็นรักลวงโลก ที่ไม่เคยเกิดขึ้นจริง
    ซึ่งคุณ @sqhiinx , @frtq_ สองแฟนคลับมีน้ำใจแปลบทวิเคราะห์ความรักแทยอน แบคฮยอน ให้เหล่าแฟนคลับแทยอน แบคฮยอนดังนี้

1.แทยอนมารับแบคฮยอนที่หอพัก

นี่คือข้อสันนิฐานของฉัน

1.ทำไมแทยอนจึงออกไปรับแบคฮยอน(น่าจะหมายถึงลงจากรถ)? เธอไม่กลัวว่าจะถูกพบโดยช่างภาพหรือแฟนๆ? ถ้าจะให้ง่ายกว่าเธอควรจะรออยู่ภายในรถและส่งข้อความให้เขา บอกว่า "ที่รักฉันอยู่ข้างนอก เรามีนัดกันคืนนี้" แต่ทำไมเธอไม่ได้ทำแบบนั้น อาจจะเป็นเพราะเธอรอนานเกินไปแล้ว หรือไม่ก็ถูกจัดฉากขึ้นว่าเธอจะต้องลงจากรถเพื่อให้ช่างภาพสามารถถ่ายภาพของเธอง่ายขึ้น

2.ดูภาพทั้งหมดและดูภาพในด้านขวา ตรรกะนี่คือถ้าหากคุณเป็น papparazi คือคุณต้องการจะสื่อให้เห็นภาพในเวลาต่อไป มันเป็นไปไม่ได้ถ้าคุณจะทำแบบภาพนี้ นี่มันเป็นภาพที่ไม่ได้ถ่ายในเวลาเดียวกันใช่ไหม ทำเพื่ออะไร? อาจจะเป็นเพราะทั้งหมดของภาพถ่ายพวกนี้ไม่ใช่ความจริง บางทีอาจจะเป็นเพราะว่ามีใครบางคนบอกให้คุณสร้างเรื่องราวให้คนเข้าใจและเชื่อว่าเกิดอะไรขึ้นบ้างด้วยรูปภาพเหล่านี้

ดูในวงกลมที่1. มันเป็นรถตู้สีขาวและในวงกลมที่2.มันเป็นรถตู้สีเหลืองที่จอดอยู่หน้ารถของแทยอน นั่นแหละมันไม่ได้ถูกถ่ายในเวลาเดียวกัน รถสีขาวกลายเป็นรถสีเหลือง มันเป็นไปได้เหรอ? หรือนี่จะเป็นแฮรี่พอตเตอร์ที่เมาแล้วหยุดทุกอย่างไว้ซักแปปนึงเพื่อเล่นกลโง่ๆ!

ดูในวงกลมที่3. มีรถตู้สีขาวอยู่หลังรถของแทยอน และดูวงกลมที่4.สิ ว้าว!! รถตู้คนนั้นหายไป เกิดอะไรขึ้น? แหมอีกครั้งหนึ่งล่ะมั้งที่เป็นแฮรี่พอตเตอร์!

ฉันเชื่อว่ารูปพวกนั้นไม่ได้ถูกถ่ายในเวลาเดียวกัน รูปใหญ่นั่นถูกถ่ายตอนที่แทยอนมาถึง ส่วนรูปเล็กในวงกลมที่2.นั่นถูกถ่ายเมื่อแทยอนกำลังจะขับออกไป ทำไมกันล่ะ? (เหมือนคนเขียนบทความเรียงผิดเราเลยแก้ให้)

ตอนที่แทยอนมาถึง(กลับไปดูรูปแรก) ไม่มีรถตู้สีเหลืองจอดอยู่หลังรถตู้สีขาวในตำแหน่งรถของแทยอน ดังนั้นแทยอนต้องจอดรถของเธอตรงนั้น คงไม่ใช่เพราะเธอแปลงร่างเป็น Hercules ที่จะเหวี่ยงรถตู้สองคันนั้นออกไปได้ในทันทีหรอก จริงมั้ย

ดูวงกลมที่1. หลังรถตู้คันสีเหลืองนั้นสว่างกว่าพื้นที่อื่นหมายความว่าแสงสว่างนั้นต้องมาจากไฟหน้ารถ ถ้าไฟหน้ารถเปิดแสดงว่ารถยังถูกสตาร์ทอยู่ ทำไมแทยอนถึงทิ้งรถไว้แบบนั้น?

ดูวงกลมที่2. ประตูถูกเปิดทิ้งไว้ ทำไม? ในเมื่อรถยังสตาร์ทอยู่แต่ประตูถูกเปิดทิ้งไว้ นั่นคือแทยอนแค่ลงมากจากรถไม่กี่วินาที เพื่ออะไรล่ะ? สูดอากาศบริสุทธิ์หรอ?

หรือจะพูดได้ว่าเธอลงมาเพื่อเจอแบคฮยอนหน้าหอ จากวัตถุประสงค์ของฉันที่รวบรวมไว้ ไปดูที่รูปนี้

แฟนๆพวกนั้นมารออยู่นอกหอในเวลานั้น มันค่อนข้างเป็นการเสี่ยงต่อชีวิตที่เธอจะมาเจอแบคฮยอนในขณะที่เธอทำได้แค่รออยู่บนรถ

คำถามคือ ทำไมถึงมีข้อผิดพลาดในรูปพวกนั้นมากมายถ้านี่เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจริง? มันเหมือนกับว่า ... ต้องการที่จะสร้างรูปพวกนี้ให้เหมือนเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจริง แต่พวกเขาทำพลาด หรือบางทีพวกเขาอาจจะกลัวใครมาเจอดังนั้นเขาจึงถ่ายแต่ละรูปและจัดฉากอย่างไม่ระมัดระวังเอาซะเลย

2.แทยอนและแบคฮยอนหาที่เดทแบบลับๆ

อีกครั้ง ตรรกะที่ผิดพลาดในรูปนี้ สองวงกลมข้างบนควรจะถูกถ่ายโดยฉับพลันในช่วงเวลานั้น ถูกมั้ย? ถ้าคุณเป็น papparazi คุณจะวางรูปโดยการจัดลำดับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น เพื่อแสดงว่ารูปพวกนั้นถูกถ่ายในเวลาเดียวกัน แต่ในภาพนี้พวกเขาไม่ได้..

วงกลมที่1. มีเงาอยู่บนรถเงาอะไร? มันอาจจะเป็นต้นไม้ จากนั้นให้ดูที่

วงกลมที่2. มันเป็นพื้นที่ขนาดใหญ่ของถนน และน่าแปลกใจที่มันไม่มีเงา เหตุผลคือถ้ามีเงาบนรถเงามันควรจะเกินไปบนถนนรอบๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้ามันเป็นเงาต้นไม้ แต่ไม่มี ทำไม? มันเป็นเพราะภาพเหล่านี้ไม่ได้ถูกถ่ายในครั้งเดียว

วงกลมที่3. หลังคาเปิดอยู่ แต่วงกลมที่4.หลังคาไม่ได้เปิด เป็นอีกครั้งที่ภาพถ่ายคนละเวลากัน

เหตุผลที่ปาปารัสซี่นำภาพเหล่านี้ลงพร้อมกับคำบรรยายเร้าใจในการแสดงที่พวกเขาทำมันเพียงเพราะต้องการจะให้แฟนๆเชื่อในรูปอื้อฉาวพวกนี้ (คนเขียนบทความต้องการสื่อว่าภาพนี้มันคนละเวลากัน แต่เอามาใส่ให้ดูเหมือนเวลาเดียวกันมันเพื่อโน้มน้าวใจแฟนๆมันไม่ถูก)

ตอนนี้คำถามของคุณอาจจะเป็น.. สองภาพในวงกลมนั้นถ่ายเมื่อไหร่

แทยอนและแบคฮยอนกำลังมีช่วงเวลาที่ร่าเริงและแสนโรแมนติกในรถที่จอดอยู่

นี่คือที่ที่แทยอนจอดรถของเธอเพื่อเดทกับแบคฮยอน สองรูปในวงกลมข้างบนนั่นถูกถ่ายขึ้นทีนี่

ดูที่วงกลมสีแดงทั้งสองภาพ นี่คือเงาเดียวกันทำไม paparazzi จับรูปคนละเวลา แต่สุดท้ายนำมันมารวมกัน อีกครั้งและอีกครั้ง .. พวกเขาประมาท จากนั้น มองไปที่ภาพนี้

ใบหน้าของแบคฮยอนแสดงให้เห็นว่าเพราะแสงจากโทรศัพท์มือถือของเขาถูกใช้อยู่ ทำไมเขาไม่ปิดโทรศัพท์มือถือของเขา ในขณะที่พวกเขากำลังเดทกัน นี่เป็นเวลาตีสอง หมายความว่าแทยอนและแบคฮยอนเฝ้ารอเวลานี้แม้ว่ามันจะมีอยู่จำกัด เพื่อที่จะเจอกัน

พวกเขาควรที่จะใช้เวลานี้อย่างสุดๆ โดยการกอดจูบหรืออย่างอื่นมากกว่าการที่จดจ่ออยู่กับมือถือ ถ้าฉันเป็นแบคฮยอนและฉันได้พบกับผู้หญิงที่น่ารักของฉัน ฉันจะวางโทรศัพท์ของฉันซะ และไม่สนใจมันเพื่อใช้เวลาที่เหลือกับเธอ แต่นี่? มันไม่ได้ทำให้ฉันรู้สึกตามนั้นเลย
    ทำไมแบคฮยอนถึงทำแบบนั้น?นั่นแหละเป็นอีกครั้งที่ทำเพื่อให้ปาปารัซซี่ได้ถ่ายรูปใบหน้าที่ชัดเจนของเขา
    3.1 มุมภาพสิ่งเหล่านี้แปลกประหลาดและเป็นข้อผิดพลาดโง่ๆที่สุดที่เกิดขึ้นโดยดิสแพท

ภาพนี้น่าจะถูกถ่ายมาจากระเบียงหรือสถานที่ที่อยู่สูงกว่าลานจอดรถ ระเบียง? ต้นไม้? ฯลฯ หมายความว่าช่างภาพจำเป็นอย่างมากที่จะต้องปีนต้นไม้หรือระเบียงเพื่อถ่าย มันเป็นไปได้หรือว่าจะทำโดยไม่มีใครสังเกตุเห็น นอกจากนั้นยังอยู่ตรงด้านหน้าของคุณต่อไป ดูภาพนี้

ดูภาพแรกด้านบน มันอาจจะถ่ายบนรถบัส เพราะถ้ามันอยู่บนต้นไม้หรือระเบียงช่างภาพจะไม่มีเวลาถ่ายอีกครั้ง แต่ภาพที่สองแสดงให้เห็นว่าไม่มีรถประจำทางใกล้จุดในภาพแรกที่ถ่ายภาพ มันหมายความว่าอย่างไร เพราะมันได้รับการเซ็ทอัพขึ้น ทั้งหมดนี้มีลักษณะเหมือนการถ่ายภาพอย่างสมบูรณ์แบบที่พยายามแสดงให้เห็นอย่างตรงไปตรงมา แต่ขอโทษ คุณไม่สามารถหลอกฉันได้

มันคืออะไรน่ะ? เซอร์ไพรซ์? เหรอ?

ดังนั้น พวกคุณคิดว่ายังไง? มีความเห็นว่าไงกันบ้าง หรือ มีอะไรเพิ่มเติมเกี่ยวกับเรื่องอื้อฉาวนี้ไหม? :: เนติเซ็น ผู้วิเคราะห์ กล่าว

ที่มา ::entertain.boxza.com, @sqhiinx , @frtq_

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sirisuk008 : 27th June 2014 เมื่อ 00:44

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    โห้ ๆ ๆ ๆ ลึกซึ้งมาก ไม่เคยสังเกตุเลย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    549
    นอกเรื่องนิดนึงครับ พอดีอาทิตย์นี้มีสอบ กพ เลยอยากถามหน่อยว่าบัตรเข้าห้องสอบนี่ต้องปริ้นสีอย่างเดียวรึเปล่าครับ พอดีหมึกสีผมหมดเลยจัดขาวดำมา เพราะใน pdf มันมีแถบเหลืองด้วยก็เลยสงสัย

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    นอกเรื่องนิดนึงครับ พอดีอาทิตย์นี้มีสอบ กพ เลยอยากถามหน่อยว่าบัตรเข้าห้องสอบนี่ต้องปริ้นสีอย่างเดียวรึเปล่าครับ พอดีหมึกสีผมหมดเลยจัดขาวดำมา เพราะใน pdf มันมีแถบเหลืองด้วยก็เลยสงสัย

เเบบนี้ป่ะ ผมว่าไมน่าจะมีปัญหานะ เพราะโอเนตเเกตเเพทเพื่อนผมปรินซดำไปสอบก็ได้ นี่ก็น่าจะเหมือนกัน มั้ง เเหะๆ เเต่เพื่อความชัว ปรินซ์สีที่ร้านก็ได้ครับ

ว่าเเต่ไปสอบ กพ ของสำนักงานโดยตรงเลยใช่ป่ะครับ เเล้วถามหน่อยได้ไหมว่าสอบไว้ประกอบอาขีพอะไร
    ผมเรียน รปศ จบว่าจะไปสอบคือกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย banzsmart : 27th June 2014 เมื่อ 21:00
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    ขาวดำได้ครับสอบแล้วมาบอกด้วยนะว่ายากไหม นี่สอบไปสองรอบ โคตรยาก
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    549
    ครับผมเพิ่งมีโอกาสได้สอบกับเขารอบที่แล้วไม่ทัน เขาบอกว่ายากจริงผมกะไปเอาประสบการณ์ไม่คิดว่าจะได้อยู่แล้ว 55+

แล้วถามอีกนิดครับเรื่องการแต่งตัวหน่ะครับต้องประมาณไหน พอดี กางเกงสแล็ค ผมรอยเยอะกับขาบานมาก พอดีลดน้ำหนักลงมาแล้วกลับไปใส่เดินไม่มั่นใจเลยครับ ถามว่าใส่ยีนส์ดำสนิทได้ไหมเดี๋ยวเนียนใส่รองเท้าคัทชู ไปแทน ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sirisuk008 : 27th June 2014 เมื่อ 22:40

กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ^อย่าลืมมาบอกเเนวข้อสอบด้วยนะครับ (ช่วงที่เรียนก้อว่าจะเก็บตังซื้อคู่มือ+DVD อ่านให้ตายไปข้างนึงเลย 55)
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banzsmart อ่านกระทู้
    ว่าเเต่ไปสอบ กพ ของสำนักงานโดยตรงเลยใช่ป่ะครับ เเล้วถามหน่อยได้ไหมว่าสอบไว้ประกอบอาขีพอะไร
    ผมเรียน รปศ จบว่าจะไปสอบคือกัน[/COLOR]
    อธิบายยังไงดี กพ คือการสอบเข้ารับราชการครับ
    กพ(ก) - ความรู้ทั่วไป
    กพ(ข) - ความรู้ตามวิชาชีพ
    กพ(ค) - สอบสัมภาษณ์

ก. เป็นการสอบกลางทั่วประเทศ ใครสอบผ่านจะได้ใบ ก. ให้เก็บไว้ดีดี
    ข. ต้องหาว่าหน่วยงานใดเปิดสอบ แล้วเราต้องนำใบ ก. ที่เรามีไปใช้สอบ ข. (ใครสอบผ่านจะขึ้นบัญชีไว้ 2 ปี รอเวลาเรียกบรรจุหรือมีหน่วยงานอื่นขอใช้บัญชี)
    ค. บางที่มีบางที่ไม่มี สอบ ข. ผ่านแล้วก็ต้องมาสอบสัมภาษณ์อีกทีถ้าเค้าไม่ถูกใจก็ จบ

แต่

จะมีบางหน่วยงานที่ไม่ขึ้นกับ กพ หน่วยงานนั้นจะสอบ ก. ข. เลยในครั้งเดียว ถ้าสอบผ่าน แล้วไม่มี ค. คุณจะได้เป็นข้าราชการทันที

เช่น (จะเรียงจากใหญ่ลงไปล่างสุดนะครับ)
    กระทรวงศึกษาธิการ - เปิดสอบ ข. ค. (ต้องพึ่ง ก. จาก กพ)
    สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน - ไม่เปิด รอใช้บัญชีจาก กระทรวงศึกษาธิการ
    สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา - ไม่เปิด รอใช้บัญชีจาก กระทรวงศึกษาธิการ
    โรงเรียน - ให้สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ดำเนินการเปิดสอบ ก. ข. ค. เพื่อนำคนมาบรรจุเป็นข้าราชการครู (ไม่พึ่ง กพ)

ครับผมเพิ่งมีโอกาสได้สอบกับเขารอบที่แล้วไม่ทัน เขาบอกว่ายากจริงผมกะไปเอาประสบการณ์ไม่คิดว่าจะได้อยู่แล้ว 55+

แล้วถามอีกนิดครับเรื่องการแต่งตัวหน่ะครับต้องประมาณไหน พอดี กางเกงสแล็ค ผมรอยเยอะกับขาบานมาก พอดีลดน้ำหนักลงมาแล้วกลับไปใส่เดินไม่มั่นใจเลยครับ ถามว่าใส่ยีนส์ดำสนิทได้ไหมเดี๋ยวเนียนใส่รองเท้าคัทชู ไปแทน ?
    ต้องดูระเบียบครับ สอบแต่ละครั้งระเบียบไม่เหมือนกัน แต่ปกติเค้าให้แต่งสุภาพ แล้วก็วัดดวงกับคนคุมสอบด้วยว่าเค้าเห็นว่าสุภาพไหม

บางที่ไม่ให้นำรถเข้าไปใกล้บริเวณสถานที่สอบ ถ้าใช้กฎเดียวกับ ท้องถิ่น ก็เสื้อยืดสีขาว กางเกงวอม ไม่ให้ใส่รองเท้า สร้อยคอ แหวน ต่างหู นาฬิกา ฯลฯ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kidsylenser : 28th June 2014 เมื่อ 08:23

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My heart
    กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,198

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    549
    เพิ่งกลับจากสอบ กพ ครับ ส่วนตัวผมว่าอยู๋ระดับกลางๆ ไม่ยากไม่ง่ายเกินไป แต่เลขกับผมมันไม่ถูกกันเลยยากทุกข้อที่เป็นคำนวน 5555

ข้อสอบเป็นเชิงแนว วิเคราะห์ครับไม่มีท่อง - จำ เลยภาษาอังกฤษส่วนตัวผมจัดว่าง่ายนะครับ เป็นบทสนทนาแล้วเติมคำในบทสนนานั้น /มีบทความมาให้อ่านแล้วถามเกี่ยวกับบทความนั้น !!

ผมว่าข้อสอบไฟฟ้า ยากกว่าอยู่พอสมควรเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,991
    เห็นบางที่ หน่วยงานเขาจัดสอบ กพ ของตัวเองใช่ป่ะครับ ผมเห็นเเว้บเเว้บจะไปสอบ อบตหรือเทศบาลเนี่ยเเหล่ะ

ปล ไอ้ความรุ้ทัวไปนี่เเหล่ะครับ คณิตเอย อังกฤษเอย ผมละเครียด
    ช่วงนี้ก็ตาม เพจ ชุมชนคนท้องถิ่นอยุ่ คนสอบเยอะมาก เเล้วเขาก็ว่ามีเส้นเยอะ เครียดคูณสอง
    ปลล ยังเรียนไม่จบ ก็มโนเกินเหตุซะเเล้ว55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย banzsmart : 29th June 2014 เมื่อ 21:43

กล่าวขอบคุณ
    549
    ถ้องถื่นเส้นเยอะจริงครับ รับราชการ มีทุกระดับการศึกษา ราคาต่างกันไป ของผม ป.ตรี ทราบราคามา 500k + เลยทีเดียว

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ตกแล้วครับๆ ดันหน่อย

SNSD @ Joker
    กล่าวขอบคุณ
    1,716
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,098
    ไม่ได้เข้ามานาน คนหายไปหมด เห็นสอบ กพ แสดงว่าโตๆ กันหมดแล้วซิน่ะ โชคดีหน่อยผมจบวิศวะคอม ไม่ต้องสอบใบ กว

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    หายไปนานกลับมาก็ยังเจอกระทู้ ดีจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    549
    ช่วงนี้เข้ามาดูเฉยๆไม่ได้โพสไรเลย 555+

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ล่าสุดเห็นมีข่าว แทยอนเลิกกับแบคแล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    มีใครซื้อชุดนี้บ้าง ราคาแพงเหลือหลาย

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    549
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wimpy Kid อ่านกระทู้
    ล่าสุดเห็นมีข่าว แทยอนเลิกกับแบคแล้วนะครับ
    หืมม ทำไมผมไม่เห็นข่าวเลยอ่าครับ แต่ส่วนตัวคิดว่ายังไม่เลิกหรอกหรืออกมาประกาศว่าเลิกกันแต่จริงๆก็คบกันอยู่เพื่อกู้ฐานแฟนคลับ Exo กลับมาเพราะเท่าที่แว๊บๆไปดู fc exo มา effect ดูเหมือนจะพอสมควรเลย

Tags for this Thread