ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 69

ทหารไทย ทหารชาติเดียวที่ทหารอเมริกาและเวียดนามกลัว(อาจจะซ่ำน่ะครับ ผมลืมบอก แต่ก็เพื่อเตือนคนไทย))

ใน สงครามเวียตนาม ผบ.ทหารเวียตนามเหนือได้ส่งใบปลิวนี้เพื่อเป็นคำเตือนต่อทหารเวียตนามเหนือ เองและฝ่ายพันธมิตรคือเวียตกงและเวียตมิน "ถ้าหากปะทะกับกองกำลังไม่ปรากฏฝ่ายให้พวกทหารพึงระลึกไว้ว่า
    1.ถ้าปะทะกับศัตรูที่ยิงต่อสู้กับเราแล้วหยุดยิงเป็นระยะๆ และมีปืนใหญ่ยิงสนับสนุนมานั่นคือทหารอเมริกัน
    2.ถ้าปะทะกับศัตรูที่ยิงต่อสู้กับเราแล้วหมอบหรือคลานต่ำนั่นคือทหารเวียตนามใต้
    3.ถ้าปะทะกับศัตรูที่ยิงต่อสู้กับเราแล้วอยู่กับที่ไม่เคลื่อนไหวนั่นคือทหารลาว

4.ถ้า ปะทะกับศัตรูที่ยิงต่อสู้กับเราแล้วไม่มีปืนใหญ่หรือนกยักษ์(เครื่อง บิน)มาสนับสนุน ไม่รู้จักหยุดยิง ไม่รู้จักหมอบ ไม่รู้จักคลาน ไม่รู้จักถอย เอาแต่วิ่งเข้าใส่ บางรายยิงไม่ตาย บางรายยิงไม่เข้า จงระวังไว้นั่นคือ........ทหารไทย

ณ ฐานที่มั่นทหารเสือพรานของไทยแห่งหนึ่งที่เวียตนามใต้(จำชื่อฐานไม่ได้) ทหารเวียตนามเหนือพยายามตีฐานนี้หลายสิบครั้งแต่ก็ไม่แตก จึงส่งกองพันกล้าตายที่ 21 ให้มาตีซึ่งเป็นกองพันเดียวของทหารเวียตนามเหนือที่ไม่เคยพ่ายแพ้ต่อกอง กำลังใดๆทั้ง อเมริกันและเวีตนามใต้ และกองพันนี้ขึ้นชื่อที่สุดด้านความโหดร้ายและการทารุณเชลยโดยวิธีลูเรต (ใส่กระสุนหนึ่งนัดในลูกโม่แล้วผลัดกันยิง) จนเป็นที่กล่าวขานกันทั่ว เช้าวันหนึ่งอากาศแจ่มใส ทหารเวียตานามเหนือกองพันกล้าตายที่ 21 จำนวน 600 นาย ได้เข้าตีฐานที่มั่นทหารไทยโดยทหารไทยมิได้ตั้งตัว ทหารไทยมีกำลังเพียง 150 นาย เห็นได้ชัดว่าถูกรุมแบบ 5 ต่อ 1 ปะทะกันนานกว่า 1 ชั่วโมงทหารเวียตนามเหนือแตกพ่ายไป ผลจากการสู้รบฝ่ายข้าศึกตาย 453 ศพและบาดเจ็บสาหัสจนไม่สามารถหนีได้ 16 นาย ฝ่ายเราตายเพียง 1 ศพและบาดเจ็บเล็กน้อย 5 นาย การปะทะครั้งนี้เป็นที่กล่าวขวัญไปทั่ว จน ผบ.ทหารเวียตนามใต้และทหารอเมริกันประกาศทางวิทยุสดุดีวีรกรรมของทหารไทย ครั้งนี้ 1 อาทิตย์ต่อมาผู้บังคับกองพันกล้าตายที่ 21 ของเวียตนามยิงตัวตายในบังเกอร์เพื่อหนีความอับอาย ส่วนทางด้าน นายทหารเสือพรานไทยได้รับเหรียญกล้าหาญ 35 คน

เราคนรุ่นหลังขอน้อมคารวะทหารกล้าไทยที่ปกปัก รักษาแผ่นดินไทยให้เราอยู่ทุกวันนี้เรื่องราวเหล่าแด่ท่านผู้ชนะเหล่าชนเสือ พรานไทยนักรบชุดดำ

ขอทิ้งท้ายไว้หนึ่งประโยคน่ะครับ ทหารไทยเป็นทหารไม่กี่ชาติที่ทหารต่างประเทศกลัว พวกเขายอมสู้แบบถวายหัวถวายชีวิตเพื่อปกป้องคนไทยเพื่อปกป้องชาติไทย แล้วทำไมคนไทยต้องมาทำร้าย มาทำลายคนไทยด้วยกันเอง ทำไมคนไทยไม่รวมกันเป็นหนึ่งเดียว ทำไมคนไทยไม่รักคนไทย ขอให้คนไทยรักกันหน่อยก็ดีน่ะครับอย่างน้อยแค่คนในเว็บนี้ก็พอแล้ว

ปล.เครดิต คัดลอกมากจาก http://www.clipmass.com/story/32647

แถมเพลงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tone0123 : 26th November 2011 เมื่อ 23:54 เหตุผล: แก้ไขชื่อกระทู้

♥ ϟƘƦƖןןΣx ♥
    575
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,058
    Blog Entries
    2
    สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด วีรชนทหารไืืทย ถ้าไม่มีทหารไทย ที่รักชาติขนาดนี้ ประเทศไทยคงเป็นเมืองขึ้นของต่างประเทศ ใน asia ตะวันออกเฉียงใต้มีประเทศไืทยประเทศเดียวนิที่มีอิสระภาพ

ปล.สู้ๆครับทหารไทย ^^
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า :joker

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    เรื่องจริงหรือนี่ -.-

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    สู้ๆครับทหารไทย - -เก่งเเค่ไหนเเต่

ต้องไปช่วยน้ำท่วมก่อน นะ - -

กล่าวขอบคุณ
    0
    ครับ เรื่องจริงครับ ไม่เชื่อก็ไม่ควรลบหลู่ อย่างน้อยก็ควรฟังหูไว้หู แต่ผมบอกไว้เลยน่ะครับ คนไทยถ้าตั้งใจทำ ไม่ว่าจะประเทศไหนก็ต้องยอมแน่นอนครับ ผมเชื่อเช่นนั้น

กล่าวขอบคุณ
    0
    5555 คนไทยไม่ทิ้งกันอยู่แล้วครับ อย่างที่เพลงของลุงแอ็ดแระครับ น้ำท่วมมากเท่าไร น้ำไทยใจมากกว่านั้น

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เรื่องเล่า ที่ไม่มีวันตาย เล่าขานมาจนทุกวันนี้ โฮะๆ

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ผมพึ่งรู้นะเนี้ย

'เยส ซอส~
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,265
    1
    โอ้ววว แม่เจ้าาา

5 ต่อ 1 ยังไม่ไหว นับถือมากๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    สุดยอดครับ

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    นี่แหละเขาคือรั้วของชาติ รั้วเหล็กหนาด้วย และเขายังทำประโยชน์ให้เราอีกม่กมาย จงสู้ต่อไปประเทศไทย!!!

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    1
    เรื่องนี้มันปีไหนล่ะ -..-

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    เห็นเอามาเล่าหลายรอบละ ไม่ต่ำกว่า 3 กระทู้เเล้วนิ =A=

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    หน่วยจงอางศึกครับที่เข้าไปรบที่เวียดนาม เวียดนามเรียกเราว่า ทหารผี

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    ใช้คับ ทหารไทยกล้าหาญมาก แต่พวกยุโธปกรณ์ อัพๆให้เขาหน้อยบ้างก็ดีน่ะ นี้ไรอ่ะ ให้ใช้แต่ของเก่า ยังปืนต่อต้านอากาศยานน่ะ ยังใช้ของสงครามโลกครั้งที่2กันอยู่เลย
    ทำไมรัฐถึงไม่ยอมซื้อล่ะคับ ภาษีพ่อแม่ผมก็จ่ายทุกปี เอาไปซื้อบ้างสิ ไม่ใช้พอเกิดไรทีก็ออกมาแก้ข่าวว่ายุโธปกรณ์เราสู้เขาไม่ได้

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    รักทหารไทยครับ
    RESPECT.

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    ทหารแนวหน้าส่วนใหญ่มีฝีมือและมีวิชาอาคมกันทั้งนั้นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chayatorn อ่านกระทู้
    ทหารแนวหน้าส่วนใหญ่มีฝีมือและมีวิชาอาคมกันทั้งนั้นแหละครับ
    ใช้ใจอีกด้วยครับผมยกย่องทหารไทยทุกคนที่รักชาติ

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 232
    "ชาติ เกียรติ วินัย กล้าหาญ อดทน !" (ทหารเกณฑ์ - ร.ด. คุ้นๆกันมั่งมั้ย 555)

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nat25486 อ่านกระทู้
    "ชาติ เกียรติ วินัย กล้าหาญ อดทน !" (ทหารเกณฑ์ - ร.ด. คุ้นๆกันมั่งมั้ย 555)
    55555 หมอบ กลิ่ง วิ่ง คลาน กล้าหาญ อดทน สู้ต้าย!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanawat0167 อ่านกระทู้
    ใช้คับ ทหารไทยกล้าหาญมาก แต่พวกยุโธปกรณ์ อัพๆให้เขาหน้อยบ้างก็ดีน่ะ นี้ไรอ่ะ ให้ใช้แต่ของเก่า ยังปืนต่อต้านอากาศยานน่ะ ยังใช้ของสงครามโลกครั้งที่2กันอยู่เลย
    ทำไมรัฐถึงไม่ยอมซื้อล่ะคับ ภาษีพ่อแม่ผมก็จ่ายทุกปี เอาไปซื้อบ้างสิ ไม่ใช้พอเกิดไรทีก็ออกมาแก้ข่าวว่ายุโธปกรณ์เราสู้เขาไม่ได้
    ไม่ใช่อะไรมากมายเลยครับ ก็คนไทยโกงภาษีบ้างไรบ้างไงล่ะครับ แม่ผมเคยบอกไว้ว่า ทหารคือหน่วยงานสุดท้ายที่จะได้ภาษี แต่ผมว่าไม่ว่าจะอาวุธอะไร ทหารไทยก็ใช้ได้โดยไม่เกี่ยงใหม่หรือเก่าหรอกครับ เพราะว่าต่อให้อาวุธล้ำสมัยแค่ไหน หากคนไทยใช่มันไม่คล่อง ไม่เก่งแล้ว ก็คงไม่ต่างกับไก่ได้พลอยดีๆนี้เองครับ ผมว่าที่เขาไม่ยอมเปลี่ยนอาจเพราะตัวทหารก็ได้น่ะครับ แบบผูกพันกับปืนเก่าๆที่ตัวเองใช้ประจำตัวทำนองนี้ล่ะครับ

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    ได้รับคำขอบคุณ: 985
    1
    อยากให้คนในเว็ปรักกันให้มากๆ

อยากเจอคนในเว็ปบ้างนะ 5555
    น่าจะมีวันรวมกลุ่มชาว JKG 5555+
    [CENTER][B]Avenged Sevenfold foREVer

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เเต่ผมชอบมาตั้งเเต่นายขนมต้มเเล้วที่ว่าซัดพม่าล่วงไปถึง8คนอ่ะโหดจิงอะไรจิง555555

ตับตับตับตับ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    ขอเอาไปแชร์หน่อยนะครับ

Avenged Svenfold
    กล่าวขอบคุณ
    597
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    4.ถ้า ปะทะกับศัตรูที่ยิงต่อสู้กับเราแล้วไม่มีปืนใหญ่หรือนกยักษ์(เครื่อง บิน)มาสนับสนุน ไม่รู้จักหยุดยิง ไม่รู้จักหมอบ ไม่รู้จักคลาน ไม่รู้จักถอย เอาแต่วิ่งเข้าใส่ บางรายยิงไม่ตาย บางรายยิงไม่เข้า จงระวังไว้นั่นคือ........ทหารไทย

เหนียวกันจริง ๆ มีของดีแน่ ๆ เลย
    AVENGED SEVENFOLD Album Fucking Nightmare