ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 56789 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    "จะ" ปิด youtube

แค่คิดก็ผิดแล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ลองแบนดิ เดี๋ยวพ่อตบคว่ำ

~Rebirth~
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ปิดไปไอ้พวกนี้มันก็มีอยู่ดี ต้องหาตัวมาแล้วฆ่าทิ้งเท่านั้น
    I LOVE LINKIN PARK

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    เดียวบ้านเหลืองนะ

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ถ้าแก้ปัญหาโดยวิธีนี้นะ ประเทศไทยจากที่ล้าหลังอยู่แล้วก็ยิ่งล้าหลังเข้าไปอีกสุดท้าย

ประเทศไทยก็จะกลายเป็นแบบ พม่า คือไม่มีอินเทอร์เน็ตให้ประชาชนใช้

และถึงจะมีก็ไม่มีเว็บไหนให้เข้า เพราะพวกคุณบล๊อกเว็บไปหมดแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoatHaHa : 27th November 2011 เมื่อ 08:53
    ...

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donjuan อ่านกระทู้
    กำลังจะบอกว่ารัฐบาลให้ท้ายพวกหมิ่นเบื้องสูงงั้นหรอ มุขเดิมอีกแล้ว อย่าเอามาเล่นเลยฟังจนชินหูแล้ว คนเสื้อแดงก็คนไทย ผมมั่นใจว่ามีเยอะที่รักพระเจ้าอยุ่หัว สงสัยคุณโดนไอ่เจ๊กลิ๊มปั่นหัวมามากสินะ
    เราไม่ชอบสนธิ ไม่เคยฟัง ทีวีเสื้อเหลือง แต่ที่เรารู้ เพราะเสื้อแดงข้างบ้านอ่ะ เสื้อแดงที่เป็นคนใต้นี่แหละ(เราบ้านอยู่ใต้) ตอนน้ำท่วมที่รัฐบาลห่วยแตก ก็เอาคำพูด จตุพร บอกว่าเป็นฝีมือของอำมาตย์ และทหาร ฮามาก เสื้อแดงมาบอกเองเลย ชอบเปิดทีวี เสื้อแดงเสียงดังให้ฟังทุกวัน แล้วเวลาพูดถึงเชื้อพระวงศ์ จะใช้สรรพนามไม่สุภาพ เรียกไอ้อย่างโน้นไอ้อย่างนี้

คือไม่อยากปลุกปั่นให้คนไทยเกลียดกัน เพราะเพื่อนบ้านเรานั้น เราเลือกที่จะไม่เสวนาทางการเมือง เพราะข้อดีก็มี เค้าเองก็พยายามโน้มน้าวให้เราเข้าเสื้อแดง แต่ เค้าเองก็ไม่กล้าฉะเราตรงๆเหมือนกัน เห็นความเป็นเพื่ือนบ้านที่คบกันมานาน ยังคุยกันได้ปกติ

แต่ๆ อย่ามาบอกว่าเสื้อแดงหมิ่น นั่นเป็นเรื่องโกหกอยู่เลย เพราะมันเป็นเรื่องจริง เราว่าคนที่ไม่เชื่อว่าเสื้อแดงหมิ่น ปิดหูปิดตามากว่าฟังสนธิอีก เพราะโจ่งแจ้งขนาดนี้ ทั้งเว็บ ทั้งการปราศัยในการชุมนุม

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kwin อ่านกระทู้
    ปิดไปไอ้พวกนี้มันก็มีอยู่ดี ต้องหาตัวมาแล้วฆ่าทิ้งเท่านั้น
    หุหุ โหด ไปเเล้ว

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    สั้นๆ...''ถ้าคิดได้แค่นี้ ก็ไปตายซะ''

สั้นแล้วนะเธอว์

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mcarther อ่านกระทู้
    เราไม่ชอบสนธิ ไม่เคยฟัง ทีวีเสื้อเหลือง แต่ที่เรารู้ เพราะเสื้อแดงข้างบ้านอ่ะ เสื้อแดงที่เป็นคนใต้นี่แหละ(เราบ้านอยู่ใต้) ตอนน้ำท่วมที่รัฐบาลห่วยแตก ก็เอาคำพูด จตุพร บอกว่าเป็นฝีมือของอำมาตย์ และทหาร ฮามาก เสื้อแดงมาบอกเองเลย ชอบเปิดทีวี เสื้อแดงเสียงดังให้ฟังทุกวัน แล้วเวลาพูดถึงเชื้อพระวงศ์ จะใช้สรรพนามไม่สุภาพ เรียกไอ้อย่างโน้นไอ้อย่างนี้

คือไม่อยากปลุกปั่นให้คนไทยเกลียดกัน เพราะเพื่อนบ้านเรานั้น เราเลือกที่จะไม่เสวนาทางการเมือง เพราะข้อดีก็มี เค้าเองก็พยายามโน้มน้าวให้เราเข้าเสื้อแดง แต่ เค้าเองก็ไม่กล้าฉะเราตรงๆเหมือนกัน เห็นความเป็นเพื่ือนบ้านที่คบกันมานาน ยังคุยกันได้ปกติ

แต่ๆ อย่ามาบอกว่าเสื้อแดงหมิ่น นั่นเป็นเรื่องโกหกอยู่เลย เพราะมันเป็นเรื่องจริง เราว่าคนที่ไม่เชื่อว่าเสื้อแดงหมิ่น ปิดหูปิดตามากว่าฟังสนธิอีก เพราะโจ่งแจ้งขนาดนี้ ทั้งเว็บ ทั้งการปราศัยในการชุมนุม
    อันนี้เรื่องจริงครับ จตุพรอะหมิ่นจริง เรียกไอ้นั่น ไอ้นี่เลย
    ...

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ผมว่าพอเหอะเรื่อง การเมือง เดี๋ยวได้มีดราม่าอีก

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    R.I.P. Facebook - Youtube
    แก้ปัญหาตรงจุดเปล่านี่

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เดี๋ยวแบน Facebook เดี๋ยวก็โผล่มาใน Google+ Hi5 Twitter แบน Youtube เดี๋ยวก็โผล่ mthai อื่นๆ บลาๆ แบนแบบนี้ไม่ช่วยอะไรหรอก นี่ไทยไม่ใช่จีน ประชาธิปไตยตูอยู่ไหน!
    We've got company Captain Price

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    แก้แบบนี้ยังไงก็ไม่ถูก ถึงแบนไปมันก็ทำอะไรไม่ได้แบนFBกับYoutubeมันก็ไปหาสื่ออย่างอื่นที่ไม่แบนเช่า Twitter Myspace Hi5 อย่างนี้เป็นต้น

ทางแก้ : พวกคุณที่ทำงานอยู่ที่ICTหรือคนที่ทำงานด้านรักษาความปลอดภัยทางด้านNetworkก็ช่วยไปสอดส่องดูแลหน่อยนะ ไม่ใช่ว่าจะจับแต่คนHack ยึด Server ที่ CAT

ก็ขอให้ทุกคนทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีหน่อยนะครับ ถึงคุณจะบล๊อคยังไงก็ไร้เหตุผลครับ ถ้าคุณบล๊อคก็ยิ่งทำให้ประเทศไทยล้าหลัง ขนาดนี้ยังไม่มี3Gใช้ยังจะมาบล๊อคเว็บอีก

ผมมาบอกแค่นี้แหละครับ อันนี้แล้วแต่พิจารณานะครับ

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    เอาอีกล่ะ พรรคนี้ = = สมองคิดไปได้ไง
    ปล. อย่างงี้ก็อดดูพี่ leo สิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    สุดท้ายนะ มันเป็นข้อเสนอของฝ่ายค้านประชาธิปัตย์
    เพราะฉะนั้น รัฐบาลปัจจุบัน ไม่ยอมทำตามอยู่แล้ว

เพราะเคยมั้ยที่ฝ่ายค้าน(ประชาธิปัตย์เสนอ) แล้วรัฐบาล(เพื่อไทย)จะทำตาม เค้าเล่นการเมืองกันอยู่ และเป็นคู้แค้นกัน เรื่องอะไรจะยอมเชื่อฟังกันง่ายๆ

แต่ถ้ารัฐบาลเพื่อไทย ไปบ้าจี้ ทำตาม ขึ้นมา
    งานนี้ก็เซ็ง ไปตามๆกัน

ป.ล.นักการเมืองไม่ใช่พ่อ มันต้องด่าได้ แตะต้องได้ เราเลือกประชาธิปัตย์ แต่ไม่ชอบมัลลิกาเลย ให้ตายสิ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อยากปิดก็ปิดเหอะ ประชาชนตาดำๆทำอะไรได้

กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อยากเเป็นข่าว..ปิดยูทูปคนเขาจะได้ด่าเอา.ประเทศจีนกับประเทศไทยปกครองคนละแบบกัน จะเอาอย่างเขาดูตัวเราก่อนมั๊ย

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    Facebook ปิดไปเฉยๆเพราะมันไม่ได้มีประโยชน์อะไรเลย เห็นคนเล่นวันๆคนเล่นแต่เกมส์ แชท หาคู๋่ หาแฟน บริษัทหลายๆที่บอคด้วยซั้า (ที่บ้านเป็นบริษัทผมก็บอคไว้) ไม่ให้พนักงานเล่น (เอาเวลาทำงานไปเลี้ยงหมู)...ใครว่ามีประโยชน์ช่วยบอกที

Youtube อันนี้ไม่เห็นด้วย เพราะมันมีวีดีโอที่เรา สามารถเรียนรู้อะไรได้หลายๆอย่าง ยกตัวอย่างผมเรียนทำอาหารผ่าน Youtube ดูวิธีการเล่นกีต้าร์ เยอะมากมาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย reconnang : 27th November 2011 เมื่อ 09:18
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    แก้ปัญหาของกลุ่มบางกลุ่ม โดยก่อปัญหาให้อีกกลุ่มซึ่งมีขนาดใหญ่กว่าและไม่รู้อิโหน่อิเหน่ แบนไปเถอะผมมีวิธีเข้าของผมละกัน

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    http://www.facebook.com/AffHatesKingBhumibol
    และนี้คือสาเหตุ ที่ จะทำให้โดนแบน
    จะได้รู้ว่า มันเกิดไรขึ้น ในโลกออนไลน์

ความเห็นส่วนตัว ...คนที่ทำ โคตรชั่ว

(ถ้าจะปิด ก็ขอให้ปิดเพื่อแก้ไข แล้วเปิดใหม่โดย ไว)

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ไปแก้ที่พนักงานข้าราชการดีกว่าไม๊ ict อ่ะมีไว้ทำไมก็ไม่รู้ เคยโทรไปแจ้งที โยนงานกันไปโยนงานกันมา

ถึงปิดเฟส กับยูทูป มันก็ไปโผล่เว็บอื่นได้อยู่ดีอาแหละ(อีกหน่อยตัดเน็ตเลยไม๊)

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ปิดไปเดี๋ยวมันก็มี Google+ Dailymotion ฯลฯ จะให้ปิดกั้นจริงๆไม่ต้องให้เล่นอินเตอร์เนตเลยสิ

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    Blog Entries
    1
    ปัญญาอ่อน จะแบนก็แบนยูเซอร์ดิ เว็บทำไรผิด.... มันแสดงให้เห็นเลยว่า จีน กาก มากไม่ว่าเรื่องอะไรก็ตาม - -

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    อย่าไปแบนมันเลยขอล่ะ ที่ผิดน่ะมันไม่ใช่เว็ปเขา แต่มันคือคนที่ใช้เฟ่ย จับให้ถูกด้วย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    - - เอ่อ... อ่านเนื้อข่าวกันหรือเปล่าครับ หรืออ่านแต่หัวข้อ

ผมดีใจนะครับที่หลายๆคนยังคิดได้ ไม่ใช่สักแต่ด่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย naning : 27th November 2011 เมื่อ 10:20