คือตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้อเครื่องเกมส์นะครับ ผมชอบเล่นเกมสืแนว RPG และ แข่งรถครับ

1.ระหว่าง XBOX กับ PS3 ผมควรจะซื้อเครื่องไหนมากกว่ากันครับ แนะนำรุ่นด้วยก็จะเป็นพระคุณอย่างมาก
2.ถ้าซื้อมาตอนนี้มันใกล้จะตกรุ่นรึยังครับ เพราะเห็นว่า XBOX และ PS จะออกรุ่นใหม่กันมาไม่เกิน ปี 2 ปีหน้าแล้ว กลัวถ้าซื้อมาตอนนี้ อีกไม่กี่ปีก็จะมีรุ่นใหม่มา เกมส์ก็จะไม่ผลิตให้มาเล่นแล้วนะครับ (เหมือน PS2 นะ)

ช่วยผมหน่อยนะครับขอบคุณมากๆครับ